Honda Việt Nam giới thiệu SH 2015 với màu xanh lục mới, bổ sung khóa thông minh, giá tăng 1 triệu

El Ku
10/9/2015 11:10Phản hồi: 555
Honda Việt Nam giới thiệu SH 2015 với màu xanh lục mới, bổ sung khóa thông minh, giá tăng 1 triệu
Honda Việt Nam hôm nay vừa chính thức giới thiệu bản nâng cấp 2015 dành cho chiếc SH 125i/150i với hai điểm mới đó là màu sơn xanh lục và hệ thống khóa thông minh Honda Smart Key. Đây là lần đầu tiên hệ thống khóa không cần chìa được trang bị cho một chiếc xe máy sản xuất tại Việt Nam. Với việc được tích hợp thêm Smart Key, Honda Việt Nam đã điều chỉnh giá bán của SH 2015 cao hơn khoảng 1 triệu đồng so với trước đây, cụ thể là 67 triệu đồng cho bản 125i và 81 triệu đồng cho bản 150i.

Trên phiên bản mới, SH không có bất cứ thay đổi nào về thiết kế và vẫn tương tự như phiên bản hiện hành. Honda cho biết là họ đã bổ sung thêm hai màu sắc mới là xanh lục thẫm và xanh dương thẫm, tuy nhiên mình chỉ thấy màu xanh lục thẫm mới thực sự là màu mới còn màu xanh dương chúng ta đã có từ trước rồi. Động cơ cũng không có cải tiến nào và chúng ta vẫn có hai phiên bản 125i với công suất 11,7 mã lực, mô-men xoắn 11,2 Nm và phiên bản 150i với công suất 14,2 mã lực và mô-men xoắn 13,2 Nm.

Bên cạnh màu sơn xanh lục mới khá đẹp mắt thì SH 2015 còn nhận được một cải tiến rất đáng giá đó là hệ thống khóa thông minh Honda Smart Key. Về cơ bản, hệ thống này hoạt động tương tự như hệ thống khóa trên ô tô và nó nâng cao sự tiện dụng cũng như an toàn cho người dùng. Honda Smart Key sử dụng một thiết bị điều khiển FOB, tạm gọi là chìa khóa chính, với 3 nút bấm đó là nút kích hoạt hệ thống Honda Smart Key, nút tìm xe và nút chống trộm.

Ở khu vực ổ khóa, chúng ta cũng không còn thấy chỗ cắm chìa như trước đây mà thay vào đó là một núm xoay với các chế độ như khóa cổ, tắt máy, mở cốp và mở máy. Xung quanh núm xoay này có một dải đèn LED và nó sẽ sáng khi chúng ta nhấn giữ nút kích hoạt 3 giây để báo sẵn sàng hoạt động. Để xe có thể hoạt động, bạn phải cầm chìa khóa chính trong bán kính cách xe khoảng 2 mét. Nếu không có chìa chính thì chúng ta không thể vặn được núm xoay, nếu cố vặn thì nó chỉ xoay tròn đi chứ không hoạt động gì cả.

Với Honda Smart Key, người dùng sẽ không phải lo bị mất trộm xe vì công tắc đánh lửa sẽ tự động khóa lại khi chìa khóa chính (thiết bị điều khiển FOB) không nằm trong phạm vi 2 mét gần xe. Tuy nhiên, Honda Smart Key vẫn có một nhược điểm ở vị trí mở cốp. Nếu bạn vẫn để núm xoay ở vị trí mở cốp (SEAT) thì người khác vẫn có thể mở cốp kể cả khi bạn cầm chìa khóa chính đi chỗ khác. Do vậy, khi mở cốp xong thì bạn phải xoay núm đó về OFF hoặc về khóa cổ LOCK để tránh bị người khác mở cốp.

Xe.tinhte.vn-honda-sh-2015-1.JPG Xe.tinhte.vn-honda-sh-2015-4.JPG Xe.tinhte.vn-honda-sh-2015-5.JPG Xe.tinhte.vn-honda-sh-2015-6.JPG Xe.tinhte.vn-honda-sh-2015-7.JPG Xe.tinhte.vn-honda-sh-2015-8.JPG Xe.tinhte.vn-honda-sh-2015-9.JPG Xe.tinhte.vn-honda-sh-2015-10.JPG Xe.tinhte.vn-honda-sh-2015-11.JPG Xe.tinhte.vn-honda-sh-2015-12.JPG Xe.tinhte.vn-honda-sh-2015-13.JPG Xe.tinhte.vn-honda-sh-2015-14.JPG Xe.tinhte.vn-honda-sh-2015-15.JPG Xe.tinhte.vn-honda-sh-2015-16.JPG Xe.tinhte.vn-honda-sh-2015-17.JPG Xe.tinhte.vn-honda-sh-2015-18.JPG Xe.tinhte.vn-honda-sh-2015-19.JPG Xe.tinhte.vn-honda-sh-2015-20.JPG Xe.tinhte.vn-honda-sh-2015-21.JPG Xe.tinhte.vn-honda-sh-2015-22.JPG Xe.tinhte.vn-honda-sh-2015-23.JPG Xe.tinhte.vn-honda-sh-2015-24.JPG
555 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chỉ ghét bọn 3s làm giá
datheon
TÍCH CỰC
9 năm
@bjnhduongboy Honda là Head và Đại lý tư nhân bán.
Yamaha mới có 3s, town,...😃
@bjnhduongboy Bọn Head chứ, 3s là bọn Ya ^^!
Chống trộm tốt nhưng chắc sẽ bị nó phá mât cái núm xoay đó vì ghét ko trộm dc 😁 :D :D
@Duy_P900 Chính xác honda là head, 3s là ya
ruaconbaccuc
ĐẠI BÀNG
9 năm
ủa mấy anh ơi,cách đây 10 năm bé nghe xe SH hơn 100 triệu mà ,sao h có 87tr dza??
duy61
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Jakelong22 Bạn này chắc chưa đi SH 2008 bao giờ nên ko biết thiết kế dòng SH 2008 ngày trước clubSH luôn than phiền vê cái tản nhiệt để phía trước cực khó chịu phả nóng cả đùi , sau này 2012 cải tiến đưa dàn ra sau là 1 cái cải tiến mà những người lúc trước đi SH 2008 rất tán thành , sau này họ bán sh2008 chuyển qua 2012 rất nhiều chỉ là họ ko nói để bán giá hời, chỉ những người chưa chạy mới đi mua lại mẫu 2008 để rồi phát hiện ra sau khi trải nghiệm. chưa kể các tính năng nâng cấp đáng giá của 2012. Thân
@duy61 em rất đồng ý với ý kiến này của anh, chỉ những ai chưa chạy chưa cảm nhận, nhìn ở ngoài vào thì mới thích thôi. Chứ việc cải tiến đưa tản nhiệt ra sau là một bước đi hàon toàn hợp lý của Honda.
@duy61 Mình thích bình luận của bạn vì ng chạy rồi ý kiến rất thật tế. Nên hơi đâu cãi vs mấy thằng tào lao bí đao, ngồi nhà phán xe thế này xe thế nọ. Cứ thử quăng cho nó 1 chiếc, coi nó có nhận ko hay lại ngồi đó chê mặt nạ xấu gì gì hahahah vãi nồi lắm hahahah

Mà nhiều khi nhờ bạn nói ra, nó mới bik sh08 có cái quạt tản nhiệt trước, sh12 bê quạt ra sau nữa. Và thằng đó đang miệng chữ a, chữ ô vì được bạn dạy khôn nữa là. Thân!
A6_YoonA
TÍCH CỰC
9 năm
@ruaconbaccuc yep..😃
hippicuong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không ai có thể mua được đúng giá này ...
@hippicuong Có đấy bác ạ
lom-com
TÍCH CỰC
9 năm
@hippicuong Có.Thằng head nó mua đc đúng giá của honda và khi tới tay dân đen thì bị kê giá
@hippicuong
mousemax
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hippicuong ai phán bác vậy xe việt làm như xe nhập đội giá ai mà mua
@mousemax 3 tuần trước ra head là 150 màu đen hét 90 triệu đấy 😁
cesc84
TÍCH CỰC
9 năm
Đạo chích ko thích ổ khoá này hehe
ricky0090
TÍCH CỰC
9 năm
Mình Sh 2013 thế có đi thay ổ khoá này được ko nhỉ
hieusarek
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ricky0090 khả năng là ko,nghe bảo can thiệp hệ thống đánh lửa nữa cơ mà 😁
@ricky0090 Từ từ có hết , ko gì là ko thể với mấy team chợ lớn , e đang hóng đay , sợ bọn trộm nó cao tay ấn thôi , lúc đó lắp vào rồi lại sợ tháo ra , em nghỉ giá sẽ cao với bộ khoá này trên dưới 2tr lun công ráp. Các bác vào chợ sai gon sh clup tren fb để hóng nhé mọi opsion mới cho sh 2013 đều cặp nhật trên đó sớm
@ricky0090 Không bạn ạ nếu muồn thay nguyên cả hệ thống điện nặng nhất ECU
hieusarek
ĐẠI BÀNG
9 năm
Màu đẹp phết mỗi tội khắc mệnh mình :p
haigt11392
TÍCH CỰC
9 năm
Cái khóa này không biết có an toàn như xe piaggo k ạ
Đó, Honda ít ra phải chú tâm đến tính năng an toàn như vậy mới được. Ai đời tới năm 2015 rồi mà cho tay vào giật dây là mở đc yên xe bao giờ =)))) Thôi muộn tí cũng được, người Việt thích Honda mà, chả sợ
@Didu Đừng có dốt mà tỏ ra nguy hiểm chứ! Tội nghiệp ko có su hào ngồi nhà xem cờ nhíp trên mạng. Để a dạy chú nhé: cái vụ thò tay giật dây mở yên chỉ làm được với xe đời 2009 trước. Còn đời 2012 thì này nó kín mít, ko thò được cái ngón út vô nữa là.
A ít comment trên mấy trang này, nhưng thấy chú dốt quá nên phải phổ cập cho. Đọc xong này hết dốt, để mốt ra đường nói chuyện ng ta ko khen mình ngu dốt.
P/S: nhớ cảm ơn a dạy khôn chú nhé!
@Didu - chiếc nào mà thò tay giật dây dc vậy.
- riêng ngày càng ko ưa HDVN vì độ bào túi ntd mà sp lâu ko cái tiến (có mà xấu đến khó chịu)
@Stranger412 của thím đây: https://tinhte.vn/threads/video-mo-yen-xe-honda-sh-bang-tay-khong-trong-1-not-nhac.2505512/
@Didu - vậy chứng tỏ HD ngày càng làm khó ntd 😆))
Đẹp. Nhưng nghèo.
Mình không phân biệt Sh nội ngoại gì, cũng có tiền đâu mà mua, nhưng chân thành khuyên ai đã mua Sh thì nên mua bản 150cc, xác nó nặng thế mà, 125cc thì kéo đi hơi vật vã.
khitnv2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@okono Bản 125 bán chạy hơn vì rẻ hơn thôi. Về tỷ lệ khối lượng/công suất hoặc tỷ lệ khối lượng/mã lực thì SH 150i mới đảm bảo đủ tải để lướt êm và ga đều. Bạn nào nói SH125 chạy tiết kiệm xăng hơn thì là chưa thực nghiệm trên đường rồi. Động cơ 125 dung tích thấp hơn nhưng vì lực yếu nên mỗi lần lên ga, lên dốc đều phải đạt vòng tua máy cao hơn mới đảm bảo đủ lực kéo nên sẽ tốn xăng hơn nhiều
Mà thực ra 150 cũng chỉ là bản cho VN thôi, với cái giống người cao to như Châu Âu toàn phải 300 mới đủ tải 😔
@ricky0090 xe ga có phải sinh ra để đua đâu mà cần bốc bác nhỉ 😃
jacubi
TÍCH CỰC
9 năm
@Duy_P900 hehe, sh125 chạy ầm ầm bạn nhá.đã đi dc 1 năm
@ricky0090 - Nếu có tiền 150 là thích rồi; nhưng 125 vẫn đủ dùng (nếu không vội quá)
vutoantrang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không biết còn lỗi móc khoá cốp ở cổ xe không
ricky0090
TÍCH CỰC
9 năm
@vutoantrang Lỗi đó chỉ ở đời Sh kiểu cũ, còn đời mới ko thò nổi chìa khoá vào khe nữa huống hồ là tay
@ricky0090 Đâu ng ta lấy que sắt chọc vào khe ấn mở cốp cạnh ổ khoá cơ mà
không biết SH 2009 có gắn được cái smartkey không , nếu được chắc mình phải làm 1 bộ
phongm&e
ĐẠI BÀNG
9 năm
ổ khóa này tụi đạo chích bó tay rồi, chắc nhờ bạn nào phát hiện vụ thò tay ở cổ mở được cốp xe nên Honda đã thay đổi, mà lỡ mất cái điều khiển thì sao ta
kin9games
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phongm&e Chỉ có đạo chích mù công nghệ thôi bạn ơi. Chứ cái mã chìa khóa này nó dò đc mà. Giống vụ cửa cuốn có thằng nào trước mua cái máy dò sóng của trung quốc nó dò 1 lúc ra luôn.
geometry
TÍCH CỰC
9 năm
@kin9games Chìa khóa bây h mã hóa rồi, mỗi lần truyền đều đổi mã nên gần như là không thể với dân thường. Cửa cuốn đó là dạng cửa dùng sóng analog bình thường mới bị dò ra.
Eldimio
CAO CẤP
9 năm
@phongm&e Bạn mất chìa khoá thì bạn làm gì? Mang ra hãng làm lại cái điều khiển thôi.
devx
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kin9games Bạn thần thánh mấy thằng trộm quá, như piaggio hàng chục năm rồi có trộm nào tìm dc giải pháp đâu. Mà cỡ trộm công nghệ cao thế thì chắc cũng ko làm ăn trộm đâu 😁
hungjeon1
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đẹp. Thêm con Ss S6 edge lục bảo và cây nõn chuối là tone sur tone
Bác @anall quất một iêm đi 😁
khitnv2
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có gói update ổ khóa smartkey nào dành cho SH cũ không? Chạy SH thì sướng mà lúc nào cũng nơm nớp lo mất trộm. Hi vọng Honda sẽ cung cấp smartkey cho các dòng SH cũ
fatbear94
ĐẠI BÀNG
9 năm
@khitnv2 mình nghĩ là ko, vì hệ thống mới này có can thiệp vô hệ thống đánh lửa nữa mà
PeterTT
ĐẠI BÀNG
8 năm
@khitnv2 Bạn sợ thì nên mua bảo hiểm khoản hơn 1tr/năm là an tâm bạn.
hitapass
ĐẠI BÀNG
8 năm
@PeterTT Bảo hiểm SH là 1tr5, nghe em gái ở Head quảng cáo là mất xe thì đền xe mới
PeterTT
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hitapass Chắc tầm giá đó. Nói chung là có đền. Tùy trường hợp 100% (Trong nhà khóa cửa) hay 70% (Các trường hợp còn lại), có thể khác một chút. Các hãng bảo hiểm điều có, tùy giá trị tiền mà khác nhau. Nói chung là nên mua cho ân tâm.
Không có ổ khoá thì sẽ không có phá khoá, hihi
Hy vọng không bị dò tần số như mấy cái cửa cuốn tự động ở nhà
Chiếc Sh vầy mà bằng cái iphone thôi nhỉ 😁
Rambom
ĐẠI BÀNG
9 năm
Màu xanh lục xanh rêu là màu đẹp mà sao ít xe có màu này
@Rambom Bởi vì màu này nhanh xuống sắc bạn ơi,
@Rambom Màu ấy kén lứa tuổi dùng bạn ợ.
lalabobo111
ĐẠI BÀNG
9 năm