Samsung sẽ ra mắt smartphone màn hình gập vào tháng 1 năm sau, Snapdragon 620 hoặc 820, RAM 3GB?

Duy Luân
15/9/2015 22:41Phản hồi: 117
Samsung sẽ ra mắt smartphone màn hình gập vào tháng 1 năm sau, Snapdragon 620 hoặc 820, RAM 3GB?
Nguyên mẫu màn hình gập của Samsung năm 2009
Một nguồn tin trên mạng xã hội Weibo vừa tiết lộ rằng Samsung sẽ ra mắt một chiếc điện thoại với màn hình có thể gấp lại được vào tháng 1 năm sau. Với tên mã "Project Valley", sản phẩm này sử dụng tấm nền màn hình dẻo, vi xử lý Snapdragon 820 hoặc 620 (chưa rõ là sẽ có bản dùng chip Exynos hay không), RAM 3GB, pin không thể tháo rời cùng với khe microSD. Trước đây Samsung cũng từng nói về ý tưởng điện thoại màn hình gấp nhưng công ty vẫn chưa bao giờ ra mắt một sản phẩm thương mại nào. Nguồn tin cũng cho hay Samsung là một trong những nhà sản xuất đầu tiên được Qualcomm giao bản mẫu của Snapdragon 820 và hiện đang tích cực thử nghiệm nó để dùng trong thiết bị di động của mình.

Video quảng cáo về điện thoại màn hình cong mà Samsung từng công bố cách đây 2 năm

Video về màn hình cong của Samsung năm 2009

Một bằng sáng chế điện thoại màn hình gập của Samsung

Nguồn: G for Gamers, Weibo
117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hóng xem sao.

Còn bi h thì hãy trải nghiệm công nghệ "lực nhấn" trước cái đã.
M-ART
ĐẠI BÀNG
9 năm
@doinho Bạn cứ trải nghiệm đi. Đảm bảo chỉ một tuần là bạn sẽ chán thôi.
@M-ART Sao biết chán bạn? Bạn đã từng sử dụng hay chỉ nhìn qua video?
sao ko cho max luôn cấu hình lên thêm khoảng 50$ cấu hình bán đắt thêm 100$ mà cấu hình cao nhất có phải lợi cho cả 2 ko
Long kengg
TÍCH CỰC
9 năm
@nguyenhuumanh1805 Max cấu hình thì sản phẩm nào là chủ lực ?
@Long kengg nó đang tiên phong tạm thời đọc tôn thì sao ko cho nó thành chủ lực. phất triển // với s rồi thằng nào kém thì loại thằng nào khỏe thì nuôi chứ công nghệ cao mà để làm trung cấp thì chết yểu là đương nhiên rồi
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
Samsung đang dần trở thành kẻ tiên phong rồi…màn hình gập sẽ nhiều ứng dụng hữu ích lắm đây
ndohoa
ĐẠI BÀNG
9 năm
Màn hình cong, gập, dẻo, các thể loại kiểu... sắp thành thương hiệu của Samsung rồi 😁
Không ham Sam nữa rồi, giờ được cái thương hiệu nên bán giá cứ ảo tưởng, rồi sẽ theo HTC và Sony dẹp tiệm thôi. lúc đó mình sẽ mua vỏ 6s plus gửi tặng giám đốc Sámsung VN
ONE NO!
TÍCH CỰC
9 năm
@anhlucky2 Nhớ nha bạn
@anhlucky2 Đọc cmt này thấy không muốn chửi bậy,nhưng phải công nhận bạn mù quãng và kém hiểu biết,nói thẳng 1 từ là hẹp hòi
lehunghmu
TÍCH CỰC
9 năm
@anhlucky2 luc do con mot minh apple ban dien thoai voi gia 100 trieu
@anhlucky2 1 thanh niên đang ngồi phòng điều trị chia sẻ
Rất thích Samsung khi ko ngừng nghiên cứu và dám đi đầu áp dụng những công nghệ mang tính điên rồ này, như thế công nghệ mới phát triển và người tiêu dùng dc lợi.
@music_editor_9x Không phải điên rồ,mà là sáng tạo 😃
@hung_hy88 Thế nhưng có nhiều cừu cho là điên rồ đó bạn.
Hay đấy, màn hình tha hồ rộng mà máy vẫn nhỏ gọn (Y)
hồi đó mới demo cái này mà đã bị ném đá dữ dội rồi, bởi vậy mới delay tới bây giờ.mà giờ có ra chắc cũng ko dám mua.ai biết nó gập đc bao nhiêu lần thì hỏng
Uây, Sam lại có công nghệ mới...

Không biết số phận có như em SAMSUNG GALAXY ROUND không nữa???

Đem người dùng làm chuột bạch, sau đó mất hút luôn???

Thôi, Sâm đừng cố mạnh mẽ nữa, hãy là chính mình đi đó là nên tiếp tục học hỏi...hãng ABC, XYZ nào đó đang có.
cuongpro1992
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thik vọc Nhưng vs những con chíp mà sam làm ra,họ có làm lên đc 1 hệ điều hành của riêng mình không bạn,vãn những viên gạch đó,xi cát,sắt théo đó,sao những công trình Việt Nam vẫn thua xa nước ngoài,không quan trọng vật liệu là gì,quan trong là qua bàn tay con người,những thứ đó được chế tác ra sản phẩm gì thôi!
Không thể cứ Sam có công nghệ làm chíp mà họ giỏi hơn Táo được,thay vì đàu tư vào làm chíp thì tiền đó họ đầu tư vào chất lượng gia công sản phẩm,gia công phần mềm,mình nghĩ không có gì là sai là thua kém cả
Nói về Sam và Táo,mình thấy chất lượng gia công sản phẩm của Táo tốt hơn rất nhiều về mảng phần cứng,cứ mổ bụng 1 e iphone và 1 e Sam ra sẽ biết ngay!
@hsdhnh Bác nói quá chuẩn.
Không có những người đi tiên phong làm tiền lệ thì làm sao có kinh nghiệm cho những người đi sau.
Bó tay với những người ko biết có năng lực đến đâu mà vỗ ngực mỉa mai sự sáng tạo của người ta.
@hsdhnh Bác nói quá chuẩn.
Không có những người đi tiên phong làm tiền lệ thì làm sao có kinh nghiệm cho những người đi sau.
Bó tay với những người ko biết có năng lực đến đâu mà vỗ ngực mỉa mai sự sáng tạo của người ta.
SS phát triển thật sự lợi hại😃
Tuyệt vời ... nhưng mà cái quảng cáo đầu, xem lố quá.
@lanhdiendiemla - Sam là trùm quảng cáo làm lố, khó ưa trc h rồi :rolleyes:
giống lap top siêu nhỏ nhỉ
đi trước và bỏ rơi theo tiền lệ 😁 :D
doctinh357
ĐẠI BÀNG
9 năm
@choigiky Mình thấy vẫn có nhiều hãng xách dép theo sau bạn ạ :D
Với 1 số bạn, ở thương hiệu mà họ ko thích thì việc sáng tạo mở lối đó là cái lỗi, là việc đáng chê trách hơn là hưởng ứng để tạo động lực phát triển cái hay, cái mới cho chính người dùng 😃
Gập bao nhiêu lần thì đứt màn hình . Xong lại ra luật màn hình gập nhưng cấm gập > 5000 lần thì ko bảo hành thì bm :p
Ko có samsung thì chắc ko có apple rồi
@thanh_satria jobs a phát biểu chuẩn qua 😃
Qua vừa thấy LG công bố sang năm có tivi màn hình cuốn xem cả hai mặt, nay đã thấy Sam có điện thoại màn hình dẻo. Cong cong dẻo dẻo rồi lại sướng chị em và mệt chết các anh em thôi😁:rolleyes:
Stuart
TÍCH CỰC
9 năm
Ngộ ha.
Samsung bá đạo thật...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119