Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Video] Honda Civic Type R so tài với CBR1000RR trên đường đua

levuongthinh
24/9/2015 17:37Phản hồi: 42
[Video] Honda Civic Type R so tài với CBR1000RR trên đường đua

Honda đang cố gắng lấy lại hình ảnh với những chiếc xe hiệu năng cao đầy mạnh mẽ mà họ dường như đã đánh mất trong vài năm qua. Một trong những nỗ lực lớn nhất đó là cho ra mắt phiên bản Civic Type R mới nhất. Chiếc xe thể thao với động cơ tăng áp đã xuất hiện ở Anh và có dịp so tài với chiếc sportbike CBR1000RR Fireblade SP trong cuộc đua một vòng quanh đường chạy. Những người cầm lái 2 chiếc xe này đều là những tay chuyên nghiệp.

Chiếc Civic Type R với công suất 306 mã lực, không phải ít, nhưng nó còn được thêm một ưu tiên đó là xuất phát trước cả 10 giây so với chiếc sportbike tại đường đua quốc tế Rockingham. Liệu chừng đó thời gian có thể xoá được khoảng cách về tỉ lệ công suất/trọng lượng? Các bạn hãy em video để biết kế quả nhé.

Theo: AutoExpress
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lucky luke
TÍCH CỰC
9 năm
Civic này đẹp nhỉ.
tinhchemte
ĐẠI BÀNG
9 năm
Phân khúc này honda hơi kém rồi,đại diện nhật có mỗi gtr chèo chống mà thôi.
db9911
TÍCH CỰC
9 năm
@tinhchemte Bác chắc ko tìm hiểu xe thể thao mấy nhỉ,
Civic type R là dòng hot-hatch bán chạy nhất, là xe thể thao cỡ nhỏ, tầm thấp phổ thông, cùng phân khúc với Focus RS, audi TT-S.
GTR là supercar, cùng tầm vs nó có 2 huyền thoại của nhật, cực kì nổi tiếng là Honda NSX và toyota Supra. tiếc là 2 chiếc này chưa đc sx thế hệ mới, chỉ có NSX là năm sau mới ra đời mới.
tinhchemte
ĐẠI BÀNG
9 năm
@db9911 Dù sao cũng chưa ra thì sao bảo cùng tầm được,NSX với supra chỉ so với skyline mà thôi hơn chục năm rồi bạn ơi.Giá bán của gtr 2009 là 75000$ thì cũng không không chênh quá nhiều so với mấy con bạn kể trên đâu.
db9911
TÍCH CỰC
9 năm
@tinhchemte 3 con nsx, gtr, supra luôn cạnh tranh nhau, mấy thế hệ đều vậy và đều đc các tay độ ưa chuộng vì .... rẻ =))

còn thật sự chả có gì liên quan giữa phân khúc của GTR và civic type R trong bài :v
kimvannam
ĐẠI BÀNG
9 năm
CBR1000RR- 10s > Civic type R. Kết quả đấy
gia tốc của 2 bánh mạnh hơn nhỉ
không nói vận tốc tối đa trên chặng đua của mỗi xe nhỉ?
taonhan114
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không mơ xe ở đất nước này, giá trên trời quá, NN không giảm thuế bớt mặc dù vinasuki cũng tỏi rồi, bảo kê quá
cuda123
TÍCH CỰC
9 năm
mình nghĩ xe máy là xe chuyên nghiệp được tk cho đua còn xe ô tô kia ko được trang bị tốt cho việc đua xe, nhìn bác tài chạy mà dường như vẫn còn e ngại ko dám ép chiếc civic mạnh bạo hơn
mrd213
CAO CẤP
9 năm
Civic đi trước về sau, cbr bứt quả cuối quá đỉnh, 1000 phân khối đặt lên 2 bánh xe quả là kinh khủng
Bác lái Civic có vẻ k chuyên tâm lắm, như lái tập nên kết quả vậy. Chứ đua quyết liệt làm gì có vẻ mặt rảnh rỗi thế.
cứ tưởng 2 cái cùng chạy 1 lúc. ai dè cbr chấp cho chạy trc:eek:
0907696xxx
ĐẠI BÀNG
9 năm
tuy không có motô ,nhưng mà nhìn H2R , R1 2016 BMW suzuki 1000cc đẹp bao nhiêu thì cbr1000 xấu bấy nhiêu ,vãi honda
Em civic này nhìn đẹp thía 😃
Các bác cứ cmt tích cực vào. Honda đang chăm chăm quan sát động thái của ae đấy. Nếu thấy triển vọng Hon sẽ về dòng xe mới. Honda đang cố lấy lại hình ảnh hàng đầu trong mắt người dùng mà 😁. Lúc đấy anh em tha hồ mà có những lựa chọn cạnh tranh :D
huynhtoan92
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bản civic này lạ + đẹp quá đê 😃
galaxy92
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đợt diễn ra motogp Indianapolis 2015, Dani Pedrosa lái RC213v còn thắng cả xe đua IndyCar nữa là, con Civic này tuổi gì 😁

huyhoang29
TÍCH CỰC
9 năm
Giờ mới để ý con civic này hơn 300 mã lực cơ
Red_Skin
TÍCH CỰC
9 năm
@huyhoang29 Civic Type R là xe bản đặc biệt mà bác, đã được độ lại rồi. Ngoài ra có Mugen cũng chuyên độ lại xe Honda.

Con này 306 ngựa, nặng hơn 1 tấn, ko thể nào ăn nổi con kia 160 ngựa nhưng chỉ nặng <200kg.
huyhoang29
TÍCH CỰC
9 năm
@Red_Skin Hì hì em ko biết về xe cộ lắm nhưng oto mà 300 ngựa là ngon với giá thành . Em biết nó độ đâu
Stuart
TÍCH CỰC
9 năm
Tươi xanh.
baodng
TÍCH CỰC
9 năm
Honda ko nhanh chân gì cả, subaru đưa WRX về VN lâu rồi mà honda ko đưa type R về cạnh tranh cho giá khoảng 1.5 tỷ là ngon.
TiaMi
TÍCH CỰC
9 năm
chẳng mặn mòi gì lắm với honda

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019