Làm sao gọi xe Uber trên BlackBerry 10? Hãy dùng Uber web app

Duy Luân
27/9/2015 22:32Phản hồi: 54
Làm sao gọi xe Uber trên BlackBerry 10? Hãy dùng Uber web app
Uber không có app dành cho BlackBerry 10, bản cài từ Android sang thì không chạy được vì cần Google Service, ngay cả khi xài bản vá để gỡ bỏ sự phụ thuộc này thì khả năng định vị cũng không chính xác nên hơi bất tiện. Để giải quyết vấn đề trên, bạn có thể dùng ứng dụng nền web ở địa chỉ m.uber.com. Trang web này tương thích hoàn toàn với trình duyệt của BlackBerry 10 và hỗ trợ cả tính năng định vị, từ đây bạn có thể gọi xe, chọn loại xe, nhập mã khuyến mãi, nhập điểm đến, nói chung là có gần hết tính năng cơ bản của app native như bên Android hay iOS. Web hoạt động cũng rất nhanh và mượt, ngay cả khi xài 3G. Có điều, bạn cần phải yêu cầu quyền truy cập, và mình sẽ hướng dẫn các bạn cách làm điều đó.
  1. Truy cập vào trang web này, nhấn nút "Sign in to get help"
  2. Sau khi đăng nhập, bạn sẽ thấy nút "Submit" màu xanh xuất hiện, bấm vào đó.

3. Một thông báo sẽ xuất hiện nói với bạn rằng yêu cầu của bạn đang được xử lý, và Uber mất khoảng vài tiếng để gửi email phản hồi lại cho bạn. Như mình thì chỉ mất chưa đầy 2 tiếng, rất nhanh chóng.
  4. Có thể người hỗ trợ sẽ hỏi bạn qua email là vì sao bạn cần phải dùng web app mà không xài app để trải nghiệm được tốt hơn, khi đó bạn trả lời là bạn dùng BB 10 và Uber không có app cho hệ điều hành này. Bên dưới mình ghi sẵn đoạn trả lời để anh em nào không rành tiếng Anh thì có thể copy qua cho lẹ.
  5. Một lát sau khi phản hồi, bên hỗ trợ sẽ nói với bạn là bạn đã được cấp quyền truy cập vào m.uber.com. Từ đây trở đi thì mỗi lần cần gọi xe, bạn cứ dùng trình duyệt sẵn có trên BB 10 để truy cập vào web này và tiến hành thao tác với app như bình thường.
Chúc anh em thành công!

Đây là web Uber Mobile trên BlackBerry 10

Có thể đặt địa điểm yêu cầu xe, chọn loại xe, nhập mã khuyến mãi như bình thường

Xem được mã khuyến mãi trong thời gian tra cứu luôn

Tất nhiên là có luôn chức năng báo giá ước tính

Các tùy chọn khác về tài khoản và thanh toán, y hệt như bên app native
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cảm ơn mod nhé
beluxubu
TÍCH CỰC
9 năm
Mua Blackberry chạy Android đi. Tội nghiệp BBfan 😆
thiendia1992
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thích Uber mà ko có thẻ visa nên không đăng ký đc 😔
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
@thiendia1992 Thẻ giờ làm quá dễ dàng mà…tại bác nhát đi làm thôi…mà uber cũng có hình thức trả tiền mặt rồi đó (ko khuyến cáo hình thức này)
@thiendia1992 Ô, phải có thẻ visa mới đi được hả bạn?
@thiendia1992 Uber đã nhận thanh toán bằng tiền mặt. Đăng ký tại http://t.uber.com/UberTienMat .
Các bạn mới tải ứng dụng Uber nhập mã: s5fan trong mục khuyến mại để nhận thưởng 50.000₫ với dịch vụ Uber.
leviet0383
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thiendia1992 Bác vào trustcad.vn đăng ký cái thẻ Visa uber trustcad nó giao thẻ tận nhà luôn nhé!
Ngoài lề tí, giao diện của BB10 cũng chủ đạo là nền đen chữ trắng mà đẹp và dễ nhìn hơn windows phone nhiều. 😁
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
Đã đi thử uber ở hcm…nói chung khung giờ còn hẹp tí, vùng hoạt động cũng hơi hạn chế, còn cái giá được lợi khá nhiều, thanh toán tự động trên hệ thống nữa, lên xe là ko còn quan tâm gì nữa…OK
cmknight
ĐẠI BÀNG
9 năm
đây cũng là lý do mình không còn mặn mà với BB lắm. Thiết bị phần cứng giờ các hãng tương đồng nhau gần hết rồi, chỉ có kho ứng ứng dụng để cạnh tranh nhau, về khoản này thì BlackBerry đang ngày càng tụt lại so với iOS, Android, Win phone.

KLQ nhưng không ưa Uber, vì mình bị nó block tài khoản mà không giải thích lý do gì. Chả muốn gọi thằng Dũng để cằn nhằn làm gì vì cũng ít đi uber
hocpv36
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cmknight Khi nào 1 ngày bạn xử lí tối thiểu 10 mail gấp và quan tâm đến tính bảo mật của các dữ liệu hàng ngày bạn đang sử dụng trên điện thoại thì bạn sẽ sẵn sàng chi 12tr để mua một chiếc máy với cấu hình bằng 1/2 các máy android, với kho ứng dụng hạn chế mà bạn vẫn cảm thấy hài lòng.
Và rất nhiều người đã hài lòng và sẵn sàng chi trả như vậy, vì họ mua nó cho công việc 😃
cmknight
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hocpv36 1 ngày tôi xử lý đến hơn 50 emails từ 2 tài khoản công ty và cá nhân. Công việc của tôi yêu cầu bảo mật tối đa vì nó còn liên quan tới công thức lẫn giá cả nguyên liệu. Và tôi không cần dùng đến BB.

Quan điểm bảo mật, xử lý email nhanh trên BB giờ không còn nữa rồi bạn ạ. Tất cả các hãng khác đều làm tốt, thậm chí cùng 1 tk, trên ipad 2 của tôi mail đẩy về còn nhanh hơn trên BB.

Tất nhiên bao giờ cũng vẫn có 2 luồng quan điểm: những người dùng apps và những người không có apps để dùng nên phải chấp nhận.
wenquan
TÍCH CỰC
9 năm
@cmknight Và bạn dùng iphone cho email công việc à ?
Nói thật mình dùng iphone toàn bị miss email, một điểm lưu ý nữa là iphone và ipad nhận được notify của mail nhưng mail vẫn chưa về máy, còn với Blackberry là máy đã nhận được mail rồi nhé
@wenquan Dùng mail mặc định của IOS thì nó chậm là phải 😁 nhưng chuyển qua xài Apps của các bên thứ 3 như Outlook thì tốc độ push còn nhanh hơn cả BB =))
wenquan
TÍCH CỰC
9 năm
@GamingGears_ISTC - Outlook có vấn đề không bằng mail mặc định là khi chuỗi mail có bảng biểu rộng thì phần mềm tự động điều chỉnh cho màn hình hiển thị đủ bảng biểu dẫn đến font chữ bé lại không nhìn rõ nội dung. Đang đi trên đường rất bất tiện
- Một vấn đề cá nhân nữa là outlook hiển thị font tiếng trung phồn thể rất hay bị lỗi ( Cái này do nhu cầu cá nhân thôi )
- Cho dù dùng phần mềm mail nào đi nữa thì đặc tính của IOS là bật mail lên mới load mail về, nếu đang trong vùng 2G nhiều lúc load mail lâu rất khó chịu
Tuyệt vời ông mặt trời, cám ơn Mod Duy Luân
jeetkunedo
TÍCH CỰC
9 năm
mình có 1 ride 50k free mà ko biết xài sao, bạn nào chỉ mình với ? cảm on nhìu hihi
lubu quá
anti-fan
TÍCH CỰC
9 năm
Khổ thân các bạn BB quá, chờ em Priv Android ra đời thì mới hết khổ.
chạy app Uber cho android vẫn rất ok ko vấn đề j nha anh
Mình có cách khác, có vẻ tiện hơn, vì cài được app. Phải Patch. Đây là công sức sau mấy tiếng ngồi mọ mẫm đọc web nước ngoài:
Bước 1: Chạy đường dẫn này trên điện thoại của bạn:
https://app.box.com/s/rc7k9f96wcbbn7hj3xr6bqfmmtfg8y9l
Bước 2: Down app UBER cab
Bước 3: Down app Google Play Services
Bước 4: Down app Google Maps

Gọi là các bước vậy thôi nhưng là down các app cài được upload lên từ cái link đầu mình gửi.

Thế là xong. Trong 5 phút bạn đã có thể sài được UBER. Mình đang dùng cho Silver edition. Rất ổn định.
Chúc các bác thành công.
Dr. Ho
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giải pháp là bán cái máy vô dụng này đi mua cái Android hay iOS nào đó về xài.....
@Dr. Ho Cũng tuỳ từng đối tượng thôi bạn, với những người dùng ĐT chỉ để khoe với những thứ tào lao thì BB vô dụng thật.
Dr. Ho
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phanvanmanh90 Với các đối tượng có nhu cầu khác nó cũng vô dụng nốt.
@Dr. Ho Nói thế đủ hiểu tư duy đến đâu rồi.@@
@phanvanmanh90 " không nên tranh cãi với nhưng thằng n.....g......u. Vì chúng rất đông và nguy hiểm "
Giải pháp là xài android hay ios nhanh nhất...
h2media1
ĐẠI BÀNG
9 năm
đọc bài này tự nhiên thấy chán chán, đang định mua z30 😔
teobe
TÍCH CỰC
9 năm
Grap taxi có không bạn ơi?
Trong mục đăng ký mục CVV là gì vậy nhỉ mọi người giúp vởi,cám ơn
@Thế Anh Lê Mã bảo mật phía sau thẻ tín dụng / ghi nợ của bạn
Phải công nhận trình duyệt bb10 mạnh mẽ thiệt. Xài youtube, gmap, facebook còn mượt hơn cả app android 😁
mrcantona
TÍCH CỰC
9 năm
@nhoxwindypro 1 thanh niên xài bb10 cho hay
p/s: mình thấy ai dùng bb cũng nói thế, và chỉ bber mới nhận xét thế :D
@mrcantona bạn có vẻ anti BBer quá nhỉ?
mrcantona
TÍCH CỰC
9 năm
@delivery.man168 đâu mình cũng dùng bb mà 😁 mình cũng nx như vậy luôn, haha

Xu hướng

Bài mới