Samsung đang phát triển cụm camera kép cho smartphone nhưng sẽ không vội đưa lên Galaxy S7?

Duy Luân
2/10/2015 22:50Phản hồi: 82
Samsung đang phát triển cụm camera kép cho smartphone nhưng sẽ không vội đưa lên Galaxy S7?
Nguồn tin của trang ETNews (Hàn Quốc) cho biết Samsung hiện đang phát triển một module với camera kép dành cho smartphone và đến cuối năm nay linh kiện này sẽ sẵn sàng. Chưa rõ công dụng cụ thể của sản phẩm, nhưng có thể đoán rằng nó sẽ phục vụ chức năng chụp 3D hoặc chụp trước lấy nét sau như một số mẫu smartphone dual camera từng được giới thiệu. Tuy nhiên, nguồn tin nhấn mạnh rằng Samsung sẽ không vội đưa cụm camera kép này lên chiếc Galaxy S7, vốn được cho là sẽ xuất hiện vào đầu năm sau.

Một trong những lý do của việc chưa đưa camera kép lên S7 là vì linh kiện mới sẽ khiến Samsung phải thay đổi phần mềm chụp ảnh trên thiết bị của mình, và công ty muốn có thời gian để làm điều đó một cách chuẩn xác nhất có thể. Ngoài ra, để triển khai cụm camera kép thì Samsung cũng phải thiết kế lại phần cứng của chiếc Galaxy thế hệ mới, phải tiến hành thử nghiệm mọi thứ nên sẽ tốn thời gian và gây ra nguy cơ sản phẩm không kịp ra mắt như kế hoạch.

Nguồn: EtNews
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn như ảnh thì dị vãi 😆
3153925_Samsung_Dual_camera_tinhte_cover.jpg đẹp.......... ngô. ghe^ 😁
Nhat_Huy99
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tưởng tượng cũng phải đẹp chút chứ mấy ông làm ảnh này làm kinh dị thật :3
Ss giờ camera đẹp rồi,càng ngày càng tiến bộ!
Hai camera chứ 4 camera cũng chịu. Đến hẹn lại lên cứ 2 năm 1 lần :rolleyes:
Ảnh troll vãi 😁
fu09fjtnhj
TÍCH CỰC
9 năm
Tin tức mập mờ quá.
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
Quay 3d đây mà…ứng dụng xa rời thực tế của smartphone…có chăng chỉ để pr thôi
@kungfu9 Chẳng có gì xa thực tế hết bạn à, nói như bạn vậy Nasa lên sao hoả làm gì? Làm ra chắc chắc có cái để xài.
@kungfu9 con người ta mới có tin đồn đã có thánh phán. cứ từ từ mà chờ cho chắc rồi hẵn chê.
6445022
TÍCH CỰC
9 năm
Camera kép đã là gì, Apple có hẳn 4 camera nhé :v Untitled-1.jpg
@6445022 Trông bẩn thật
@6445022 Mình k nhớ cái tên của hội chứng gì làm nổi da gà khi nhìn vào 1 vật j nhiều lỗ ý, nhưng nếu iphone làm thế thì nổi da gà thật
Kinh
cubin41
ĐẠI BÀNG
9 năm
@6445022 Dị vồn :v
@6445022 Còn 1 khoảng trống kìa bác @@
Đọc tiêu đề là nghĩ ngay đến dòng One huyền thoại, hoặc xa hơn nữa là con Evo 3D hằng mong ước
Cái hình tếu quá
Chỉ cần chụp xóa phông thật mạnh là đủ với mình rồi 😃
vndtdd
TÍCH CỰC
9 năm
@thuoclao2222 cậu đã chưa xem hết clip đúng ko ?
con huawei ko hề chờ có hình xong mới sửa để tạo ra bokeh giả như con M9 nhé ?
bokeh xuất hiện khi đang ngắm chụp, như lens DSLR luôn !
đã dốt mà còn đầu đá, bokeh dạng sửa phần mềm với cách chụp của con honor 6 plus khác nhau hoàn toàn, chưa tìm hiểu kỹ về nó đã vội lên đây tỏ ra tri thức này nọ,
giảng bài với chú này thà đập máy còn đỡ bực mình hơn.
@vndtdd trước khi nói người khác dốt thì xem lại mình đi nhé bạn. mình đang rất lịch sự. hãy tỏ ra là người có học thức 1 chút...!
bạn cho rằng bạn am hiểu về camera. vậy mình nghĩ bạn cũng chơi DSLR..?và bạn cũng đã hiểu thế nào là tốc độ, khẩu độ, và tiêu cự..!
mời bạn tham khảo thêm
http://www.techz.vn/tim-hieu-ve-chup-anh-xoa-phong-bang-camera-dien-thoai-qv3-ylt42052.html
mình hy vọng bạn đang giảng bài cho mình chứ ko phải mình.. con honor 6 plus của bạn vượt trên công nghệ rồi.. có những nguyên tắc vật lý ko thể phá bỏ dc trên camera. bạn có thể hỏi thêm về những người am hiểu về camera.. cám ơn bạn..!
vndtdd
TÍCH CỰC
9 năm
@thuoclao2222 thôi thôi ko cần phải đưa mấy cái kiến thức sơ đẳng về nhiếp ảnh này lên làm gì ?
trong khi tui đang là giáo viên dạy nhiếp ảnh đây ,
nhìn cái cách cậu đưa mấy cái đó lên chả khác nào bắt tui xem 1+1 = 2.
các vấn đề cậu nói là đúng ở trường hợp dt chỉ 1 camera thôi,
nhưng ở 2 camera thì nó khác, có giảng tới sáng cũng ko hiểu đâu chú gà con.
tui mệt với cậu lắm rồi nên ko giảng thêm nữa, cảm giác như đàn cho trâu nghe, đuối lắm roi.
@vndtdd vậy hả..! vậy mình xin lỗi bạn nhé..! đúng là mình múa rìu qua mắt thợ rồi..!
Hiện tại mình đang muốn học thêm về nhiếp ảnh tại mình rất đam mê nó, thời gian mình cũng rảnh. Bạn đang dạy nhiếp ảnh ạ, lớp có nhân thêm học viên mới không, mình muốn qua học để mở rông hơn kiến thức.. cho mình địa chỉ nhé..!!! mình muốn tận mắt xem bạn dạy ntn. mình sẽ rủ thêm hội bạn đến để học
Haiz bố nào làm tấm ảnh nhìn xấu đui xấu mù. Chả bít camera kép của ss như thế nào nhỉ vái đừng như m7 m8
nhìn hình không nhịn được cười 😆
oimeoi, vậy là một cục nhọt ngay mông chưa đã, giờ mọc thêm cục nữa cho "cân" hay gì :3 :p
Em troll tí các bác vui vẻ thôi nhé 😁
ảnh ngộ ghê ha.:p:p:p
Làm thành quả mặt cười đẹp vãi 😁:D:D
hình ảnh chỉ mang tính chất...
dìm hàng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119