LG G2 có thể sẽ được lên Android 6.0

sonlazio
6/10/2015 0:5Phản hồi: 160
LG G2 có thể sẽ được lên Android 6.0
LG G2 là chiếc điện thoại mà nhiều người cho là tuyệt vời nhất của LG khi cân bằng giữa cả thiết kế, cấu hình, hiệu năng và đặc biệt là pin. Tuy nhiên, việc máy đã ra mắt được hai năm sẽ làm chúng ta lo ngại khi thông thường thì nó sẽ không được nâng cấp lên Android 6.0. Một bài thử nghiệm LG G2 với Android 6.0 trên GeekBench đã phần nào hé lộ rất có thể LG sẽ nâng cấp Android Marshmallow cho chiếc điện thoại từng mang lại rất nhiều thành công cho họ.

Rất có thể đây là kết quả thử nghiệm của nhóm làm ROM từ LG đang muốn kiểm tra hiệu năng máy khi chạy trên Android 6.0. Có lẽ nó vẫn đang ở trong giai đoạn đầu nên bạn cũng đừng đặt quá nhiều hy vọng nếu đang dùng LG G2. Đây giống như một tia sáng hé ra mà thôi😁 LG G3 và G4 thì chắc chắn là sẽ có Marshmallow rồi.

Tham khảo :GA
160 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhà có em G2
DLQ
TÍCH CỰC
9 năm
Vậy là có cơ hội cho em mình rồi...😃
heeshun
TÍCH CỰC
9 năm
Kể từ lúc ra LG G2 LG hỗ trợ tốt hơn hẳn.
minoan
CAO CẤP
9 năm
mới ra được 2 năm thôi mà 😔
db9911
TÍCH CỰC
9 năm
@minoan 2 năm là hết vòng đời support của 1 máy android rồi bạn, nexus thì đc 3 năm
mình nghĩ chíp 800 trở lên đủ sức lên thêm 7.0 nữa nhưng họ sẽ không làm vậy vì họ muốn người dùng mua 1 cái đt mới 😁 vì ta đang xài android 1 năm ra 4 5 cái flagship , ko như iphone 1 năm ra 1 cái nên họ hỗ trợ tốt và khách không có nhiều lựa chọn , họ biết khách vẫn mua iphone cũ nên hỗ trợ
@lzzz_adnguyen_zzzl nâng bi iPhone detected 😃
@ngminhman123 nói đúng kêu nâng bi gì ba , 1 năm 4 cái để chọn so với 1 năm 1 cái , thì 1 năm 1 cái hỗ trợ tốt hơn là hiển nhiên
@ngminhman123 Cho là nâng bi cũng đc vì người ta hỗ trợ quá tốt.
#LPwash
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ngminhman123 Có j sai khi nói đúng???
o0oatulao0o
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ờ lên đi, mình sẽ đi thay cảm ứng em nó về trải nghiệm thử 😁:D:D, vẫn còn 1 em liệt đang nằm trong hộp chống ẩm.
Luchi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hy vọng là G Pro 2 sẽ được hỗ trợ, chứ nó nằm ở bản 5.0 từ tháng 3 đến giờ. LG làm điện thoại cũng được, hiệu năng, cấu hình, giá cả đều tốt mà có vẻ bán ko được nhiều như mong đợi nhỉ. Giờ mình muốn đổi con G4 nhưng con Pro 2 vẫn xài tốt thì đổi cũng hơi bị phí.
j0h4n
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Luchi Cũng đang dùng G2 pro và chưa có ý định đổi đt vì em nó quá tốt
Chưa lên thì háo hức. Lên rồi cũng chẳng có gì đặc biệt
Chắc phải cuối năm nay a e nhỉ
anobis2000
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tôi thấy có G2...
theo nguyên tắt thì LG chỉ hổ trợ đến v30 thôi
từ hồi giờ chưa bao giờ LG suport đến v40
hiện tại LG G2 đang ở v30h rồi
sẽ không bao giờ lên v40a đâu
mình có con LG G về cấu hình ram 2g rom 32g nhưng đủ đk để lên lolipop nhưng chỉ suport đến v30 rồi không lên nữa
Hầu như các máy chỉ ở tối đa 3 version
ví dụ 4.2. 4.4.2 và 5.0.1 thì sẽ không lên nữa ví dụ g2
hoặc 4.0.4 4.1.2 và 4.4.2 thì cũng no luôn
ngocloi9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mytuhuyenninh nếu nói như bác thì lg g pro 2 chắc chắn được lên ?

nó ra mắt chạy 4.4.2 với v10 , sau đó update lên 5.0.1 với v20
ggunf
TÍCH CỰC
9 năm
@mytuhuyenninh LTE2 chỉ chết ở v20 kìa :rolleyes:
fako*
TÍCH CỰC
9 năm
không biết zenfone có được lên 6.0 không 😔
thiensupun
ĐẠI BÀNG
9 năm
@fako* Có luôn
fako*
TÍCH CỰC
9 năm
@thiensupun thật khong bác, cho e xin cái link để hóng 😁
thiensupun
ĐẠI BÀNG
9 năm
fako*
TÍCH CỰC
9 năm
@thiensupun cám ơn bác nhé, nhưng mà họ nói dùng zen đời đầu chỉ là có thể được cập nhật 😁
thiensupun
ĐẠI BÀNG
9 năm
@fako* đợi chờ là hạnh phúc =))
jehovan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình đang xài D858HK mà chưa biết cách nào lên 5.0 bằng OTA hay cách khác đây, bạn nào chỉ với?
zimihieu
TÍCH CỰC
9 năm
@jehovan Trên lgviet. Mục lg g3 có thớt hướng dẫn lên 5.0 cho d858 đó
thiensupun
ĐẠI BÀNG
9 năm
@jehovan Kdz lên bác
ides
CAO CẤP
9 năm
f320 đây, màn cảm ứng như shit, thay 2 lần roài 😁
ides
CAO CẤP
9 năm
@[USER=44922]@habu[/USER]@ hố hố, mình ko bị do xạc, xạc cả đêm suốt chả sao. Bị rơi trên giường 1 lần tèo cảm ứng, bị rơi 1 lần khi đang cafe (rơi tầm 20cm thôi) nứt màn hình từ mép tới gưn nửa máy + hỏng 1 dãy cảm ứng =))
Tiền thay hơn mẹ nó tiền máy.
tommyteen
TÍCH CỰC
9 năm
@[USER=44922]@habu[/USER]@ cho mình xin địa chỉ đi bạn, sài tới giờ thấy thế nào
@habu@
TÍCH CỰC
9 năm
@tommyteen Thay màn hình mới hình như thấy hao pin hơn xíu. Nhưng dùng ok!
Thay + test là 2h
THÀNH TRUNG
nằm trên đường 3/2 hướng về cầu vượt đường Minh Phụng
@habu@
TÍCH CỰC
9 năm
@ides Rơi 20 cm mà nghiêm trọng zậy!
Thay đi rùi dùng kỹ hơn :p
G2 của iem vẫn đang ở 4.4 đây. OTA ko thấy gì nên cứ bình chân vậy. Mà thấy bảo 5.0 tụt pin ác lắm nên à iem cứ yên vị vậy. Nao lên thẳng 6.0 coi thế nào :p
vuonghoa
ĐẠI BÀNG
9 năm
@DoubleD208 nó bắt cắm vào máy tính để lên cơ b ạ. nhưng tốt nhất đừng lên. lên pin vẫn thế nhưng hay bị đơ lắm. ko ăn thua, ở bản cũ cho lành. thích nhìn lạ mắt thì lên thôi
Quá tiếc cho 1 người đẹp bị bỏ rơi như G2, giá như Apple cũng 1 năm cho ra 1 em chạy Android nhỉ? Hỗ trợ tới 3, 4 năm luôn....
bana
Trứng
9 năm
Có nên thay cảm ứng lần 2 để trải nghiệm 6.0 ko đây :rolleyes:
mrxoay106
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bana Sao các bác hay bị chết cảm ứng nhỉ. E dùng 3 đời từ P960 đến G2 và h là G3 chưa bị con nào. Có mỗi vấn đề về pin mà e chơi Clash of clan non pin may nào thấy cũng vậy
Mình có con G2 mà nó bị bệnh tự tắt nguồn. Vs dính jack tai nghe
Và cũng là chiếc đt đc thay màn hình cảm ứng nhiều nhất trong đám Android =))
novrainceo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Long_Xuyen_Boy Mua hàng xách tay trôi nổi thôi, mình dùng G2 chính hãng 2 năm nay có bao giờ bị sao đâu. Có điều phần lớn G2 mọi người dùng là xách tay vì giá rẻ hơn hẳn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019