[Video] Tổng hợp sự kiện Surface Book, Surface Pro 4, Lumia 950/950XL và HoloLens

sonlazio
7/10/2015 5:27Phản hồi: 128
[Video] Tổng hợp sự kiện Surface Book, Surface Pro 4, Lumia 950/950XL và HoloLens
Tối qua, khi các bạn còn đang ngủ hoặc bận làm gì đó, Microsoft đã có một buổi lễ giới thiệu không thể tuyệt vời hơn với hàng loạt các sản phẩm mới. Những sản phẩm tưởng chừng là đinh của buổi lễ như Lumia 950 và 950XL hay Surface Pro 4 đã bị lu mờ bởi Surface Book, chiếc máy tính hai trong một bao gồm cả tablet và laptop. Mời các bạn xem lại video những gì mà Microsoft đã thông báo tối hôm qua, thật là tuyệt vời.

Chi tiết:
Microsoft ra mắt Lumia 550: 4,7-inch, CPU lõi tứ, hỗ trợ LTE, bán ra tháng 12, giá 139$
Microsoft bất ngờ công bố Surface Book: máy tính lai, Core i7 Skylake, pin 12 tiếng, giá 1499$
Surface Pro 4: màn hình lớn hơn, mỏng hơn, nhanh hơn 30%, vân tay trên bàn phím, giá 899$
Microsoft Lumia 950 & 950XL: làm mát chất lỏng, 2 anten, 3 flash LED, thẻ tối đa 2TB, USB C
Microsoft ra mắt vòng đeo tay Band 2: thiết kế đẹp hơn, mặt kính cong, nhiều chức năng sức khỏe

128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ryuzaki
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lumia đỉnh của đỉnh
BB Tran
TÍCH CỰC
9 năm
@Ryuzaki đỉnh của đỉnh phải là con Surface Book kìa!!!
vunampro92
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Ryuzaki cũng không đỉnh lắm nếu về thiết kế. cái camera nghe vẻ hơi quê mùa 😔
zovemoon
TÍCH CỰC
9 năm
giới thiệu một siêu phẩm khiến giới công nghệ phải trầm trồ

probook có lẽ sẽ là một mốc son đánh dấu một kỷ nguyên mới cho ms

wellcome báck microsoft
SilverA
TÍCH CỰC
9 năm
@zovemoon Trước giờ M$ đã đi xuông đâu mừ Welcome back. Chỉ là mảng di động ngày một được khẳng định hơn ngoài mảng phần mềm, người ta gọi là hổ mọc thêm cánh đó! 😁
@SilverA Đi xuống là cái Windows 8 cùi bắp đó bạn, và Windows Phone cũng chưa thể hiện được gì. Đại loại là mấy năm qua ko có cái gì ấn tượng. Nhưng từ khi ra mắt Windows 10 là bắt đầu trở lại rồi 😃
Knell0704
TÍCH CỰC
9 năm
@khanh_hikaru Thay tướng nó phải khác
SilverA
TÍCH CỰC
9 năm
@khanh_hikaru Cái đó không thể gọi là đi xuống đc. Trong thời điểm đó M$ vẫn phát triển đều đặn và mua hẳn mảng di động của Nokia. Win 8 cũng chỉ là dạng thử, dù người dùng ko dùng win 8 mà dùng win 7 cũng thế. Còn mảng phần di động nó là mảng mới hoàn toàn M$, và nó mới chỉ là mảng phụ bên cạnh phần mềm nên không tốt cũng chưa quá ảnh hưởng nhiều đến toàn tập đoàn. Huống hồ lumia ko phải quá tốt nhưng cũng không quá tệ gây thua lỗ, bên cạnh đó chính các hãng Android phải trả phí bản quyền một số sáng chế cho M$ rất nhiều (mới đây mới ký kết với Google hợp tác). Tổng thế M$ vẫn phát triển đều mảng phần mềm và Xbox của hãng, vẫn nghiên cứu thử nghiệm các sản phẩm mới nên đâu có đi xuống lúc nào đâu bạn. Có chăng thì chỉ là trong 1 khoảng thời gian rất ngắn cổ phiếu xuống rồi lại lên do định hướng phát triển mảng di động chưa rõ ràng.
thanhhungvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
35 củ ở Việt Nam cho con Surface Book thì cũng vừa so với Macbook Pro Retina.
@thanhhungvn Cấu hình thấp nhất 😔
vuanhk10
TÍCH CỰC
9 năm
@thanhhungvn Macbook Retina bản thấp nhất rẻ hơn bản thấp nhất của Surface book 200$. Nhưng cấu hình thì SB cao hơn hẳn r
KLQ nhưng mod đọc chữ Surface nghe kỳ kỳ 😁
DmooN
TÍCH CỰC
9 năm
@itkttn chỉ cần tra từ điển xem phiên âm quốc tế thôi cũng được bạn nhỉ 😃
n014latoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dxpo đã bảo nói tiếng anh việt rồi mà, đọc sao cho nó đúng thôi chứ bắt chước cả trọng âm thì nó ko hợp với phong cách nói của người VN. mà kể cả đối với người bản ngữ, trọng âm nó còn phụ thuộc vào ngữ cảnh của câu, vd: nếu mình hỏi "do you like this surface?" thì trọng âm từ surface nó sẽ ở chữ face chứ ko phải ở chữ sur. còn khi trả lời "oh! i really like this surface" thì nó lại ở trọng âm đầu...
đã ko phải người bản ngữ thì nói kiểu gì cũng có accent, nên chả cần phải bắt chước cho giống họ, mình nói vs người việt vs nhau cả 2 đều hiểu đc là ok rồi, tất nhiên là cũng nên đọc cho đúng, tránh tình trạng xoay 180 độ so với bản gốc là ok rồi. vd xe lexus mình thấy nhiều người đọc lếch-xù nghe nó cũng tạm đc nhưng chuyển từ "xù" sang "sợt" là ok ngay. đâu cần chuẩn từng câu từng chữ...
4phuong.vn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@zrg3730 Tra từ điển thì bạn đó đọc đúng đấy /ˈsɜrfɪs/ chỉ có thiếu s sau nên nghe ko hay.
Xem video này đoạn cuối có phát âm từ đó,
@n014latoi Like bác cái.
Có điều cái em Lexus mềnh lại thích đọc là lếch - bông hơn
aphu1080
TÍCH CỰC
9 năm
KLQ nhưng win 10 for phone cập nhập lâu vãi. Phải đến tháng 12.
aphu1080
TÍCH CỰC
9 năm
@KenKen141 e nghe tin này buồn quá bác, đang update lên bản 10 luôn. Chán lại về 8.1. Đợi nó thêm 2 tháng nữa chắc e chán mà chết 😔
eeninay
TÍCH CỰC
9 năm
@aphu1080 Muốn nhanh thì làm 950 hoặc 950XL từ tháng 11 là có Win 10 ngay, hehe... 😁
@aphu1080 mình đang dùng bản thử nghiệm này. Tuyệt lắm win 10 mobile
minhtuan_bm
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang xem đến phần limuna, có việc phải chạy ra ngoài. Lúc về thấy ngay con book. Choáng
alphantv
ĐẠI BÀNG
9 năm
KLQ nhưng Panos Panay thuyết trình quá hay, đỉnh điểm là sự xuất hiện của Surface Book
"Panos Panay shocked the tech industry by closing the presentation with the unveiling of the Surface Book" theo Windows Central
4phuong.vn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@alphantv có video youtube ko gửi link với
alphantv
ĐẠI BÀNG
9 năm
@4phuong.vn Đây bạn nhé!
Phong cách rất tự tin, và gây sự tò mò
Surface book is macbook killer 😁
J.C.Jean
ĐẠI BÀNG
9 năm
@speedsms.vn Các bạn đừng so sánh surface book với macbook pro... 2 máy chạy 2 OS khác nhau mà...mỗi máy theo mình nghĩ đều có thị phần riêng của mình... Mac OS có cái hay của nó (nếu là dân đồ hoạ chắc sẽ hiểu), Windows có cái tuyệt vời của nó... Ai có nhu cầu thế nào thì xài cái hợp với mình thôi... Không thể nói là Surface Book sẽ giết Macbook Pro or ngược lại được... Bản thân mình thì xài cả 2 OS này... thấy cái nào cũng có điểm hay và hạn chế của nó... nhưng không có cái nào có thể thay thế cái kia hoàn toàn được....
@J.C.Jean Macbook thích thì cài win nữa cũng đc
đúng là vạn người khen 1 người mua
hóng win 10 for phone 😔
TKD_KHTN
TÍCH CỰC
9 năm
SurfaceBook em sáng nhất đêm qua ...
woalong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác đừng vội, cứ từ từ để kiểm chứng thế nào đã !
đìu, bài tổng kết gấu quá bây ơi, xí lộn, gấu quá anh em ơi
"Tối qua, khi các bạn còn đang ngủ hoặc bận làm gì đó" KLQ nhưng bận làm gì đó là làm gì nhỉ :?
4phuong.vn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hoàng Anh Bùi làm cái mà "ai cũng biết" đó
smile_mask00
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang dùng Mac song nhìn con surface book cũng phát thèm . . . 😁
@smile_mask00 Mình cũng vậy, thấy còn này xong nhìn mấy con khac ko còn chút hứng thú j nữa hết, chắc phải cho mấy em lên đường để cưới e sfbook về quá 😃
J.C.Jean
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Cuteo₫ Bạn là người dùng bình thường? dân K.Thuật hay Đồ Hoạ... nếu là dân đồ hoạ thì không thể nói như vậy được...hihihi
tươi vui
ĐẠI BÀNG
9 năm
Window10 for phone chừng nào mới có vậy các anh. Hay là đợi thị phần còn 0,00% rồi tung ra luôn. Hai OS kia người ta hết lập kỉ lục này đến kỉ lục khác mà WP cứ câu giờ mãi là sao. Ra hay không ra nói thẳng đi để người ta biết chứ chờ đợi hoài dài thằng nhỏ. Mà hai cái 950 mới ra sao thấy giống cái motorola năm trước nhỉ,có điều xấu hơn. Chắc MS mướn nhà thiết kế của Bphone đây mà. Kiểu này xác định xài tiếp em 1520 thêm ít lâu nữa rồi. Ôi đợi chờ là mệt mỏi
webzone.vn
TÍCH CỰC
9 năm
@tươi vui Tháng 12.
bilyntth
TÍCH CỰC
9 năm
@tươi vui tháng 12 nhé má
hsta94
ĐẠI BÀNG
9 năm
So với Laptop thường thì đắt quá, nhưng so với Macbook thì cũng bình thường
goldenf
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hsta94 nó mạnh hơn macbook, tiện dụng hơn, ngoại hình không hề kém thì tại sao phải đi so sánh giá với laptop thường 😕
kutamitsu
TÍCH CỰC
9 năm
có video quay lại toàn bộ sự kiện hôm qua ko nhỉ
Junio
TÍCH CỰC
9 năm
Mọi thứ đều good, vấn đề còn lại để đắn đo chỉ là giá thôi. Thèm Surface book lắm nhưng thôi dùng tạm laptop 1 thời gian vậy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019