Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Rò rỉ cấu hình của Samsung Galaxy A9: 5,5-inch Full HD, Snapdragon 620, RAM 3GB?

ART+
9/10/2015 19:41Phản hồi: 124
Rò rỉ cấu hình của Samsung Galaxy A9: 5,5-inch Full HD, Snapdragon 620, RAM 3GB?
Kết quả benchmark từ Antutu cho thấy cấu hình của một chiếc smartphone Samsung có tên mã là SM-A9000, hay còn được đồn đoán với cái tên là Galaxy A9. Theo hình ảnh chụp lại được thì Galaxy A9 có vẻ như sẽ sở hữu màn hình Super AMOLED, kích thước 5,5-inch, độ phân giải Full HD. Ngoài ra, máy còn được trang bị chip xử lý mới Qualcomm Snapdragon 620 (được giới thiệu hồi tháng 2 năm nay), chip xử lý này sử dụng 4 nhân Cortex A72 và 4 nhân A53, GPU Adreno 510. Samsung Galaxy A9 có RAM 3GB và bộ nhớ trong 32GB, chạy Android 5.1.1, vẫn chưa có thông số về camera.

Dù chưa có hình ảnh rò rỉ về Galaxy A9 nhưng với việc nó thuộc dòng A thì nhiều khả năng chiếc máy này vẫn có những đặc trưng như mỏng, vỏ kim loại. Samsung dự kiến sẽ sớm ra mắt A9 vào dịp cuối năm nay.

124 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Samsung mà tăng sức mạnh cho dòng A thì ngon, dòng đẹp nhất của Sam theo mình thấy (dĩ nhiên là mình ko nói đến cái Camera sau, cái này thì máy nào cũng xấu như máy nào)
PS: Dạo này mình toàn vào tinhte lúc mới đăng bài nên toàn nằm ở mặt tiền, anh chị em vào sau đừng tưởng mình rảnh như thím cardmanhinh nhé!
@0932372043 Mình vào store cầm thử A3, A5, A7 rồi thím, chứ mình chưa cầm A8 bao giờ. Nhìn đẹp, nhưng gia công có khi không tốt như thím nói thật!
@levantam25082 cardmanhinh là làm SEO thì phải 😆
@silver huynh Mình cũng nghĩ vậy! Cơ mà giờ phản dame rồi nên chắc vì làm ăn nên ko dám ra mặt nữa.
traind
CAO CẤP
8 năm
@levantam2508 Em nhớ bác ấy quá. Chắc SEO dc lên top là quy ẩn giang hồ rồi
phong93st
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chưa có tiền mua A8 thì A9 đã rò rỉ 😔
@phong93st Đến khi ra A10 chắc đủ tiền mua A8
Ôi, lại 1 em nữa ra đời...😁 Lấy số lượng hơn chất lượng chăng? Hóng A10, A11 luôn thể...
Rất chi là năng suất!
Phủ đầu tất cả mọi phân khúc. Đề nghị Sam nghiên cứu sản xuất Smp tầm 200-500k phục vụ học sinh lướt web, on face ^^
@songoku_1206 đúng thế với cái cấu hình này là vừa đủ dùng cho mọi hoạt động, nhì ảnh rò rỉ đẹp quá, mong quả pin 3000 mA trở lên với cái giá 10tr đổ lại nữa là ok con dê đảm bảo ko có dt nào sánh dc lun😁;)
@songoku_1206 Để tiền nạp 1 cái cad đi bác hoặc mua dt dành cho bé mà lướt web.. Hehe
A9 với A8 ko khác nhau lắm nhỉ
Romeo Luxaxy
ĐẠI BÀNG
8 năm
đẻ đã quá Sam ơi :p:p
@Romeo Luxaxy Sướng quá anh ơi !
A8 11 triệu A9 chắc 13 triệu quá, tầm giá này khó cạnh tranh với dòng cao cấp giảm giá!
VooDoo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Hàn Thiên long A8-11 triệu, A9-13 triệu, A10-15 triệu,........, A20 chắc là chỉ bán cho tỉ phú!.
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
8 năm
dòng a này thấy đẹp phết. sam cố gắng làm lại cái cụm camera là ngon... 😃
A72 mạnh hơn hay A57 mạnh hơn nhỉ
Snapdragon 620 là 1 trong những CPU (820, 620, 618 và 430) sẽ được hỗ trợ Quick Charge 3.0 (hiệu suất cao hơn 38% so với Quick Charge 2.0), vậy là ngon rồi
Chả thấy ai xài A8 , giờ có ra A9 ,A10 cũng vậy thôi :p
@dmt4ukhw4 Chả thấy ko phải ko ai xài mà là mắt có vấn đề. Vì ít ra dạo này a8 là dòng bán chạy nhất của samsung bên phshop hơn note 5 vs s6 nhìu
P/s a8 mới ra dc 2 tháng mà h có a9 vãi sam
playmarble
TÍCH CỰC
8 năm
@Beng-Pr0 ở Web thegioididong thấy nó để bán được hơn 1400 cái trong tuần qua. 2 đứa bạn mình cũng mua A8 vì nó đẹp
@Beng-Pr0 Vâng trẻ sơ sinh Việt Nam đã có tk facebook. Thím thật là bá thiên hạ
dandykts
TÍCH CỰC
8 năm
@Beng-Pr0 😆 người ta thấy hợp thì mua thôi, chú rảnh đến mức quản chuyện người khác à? trong 1 đám cầm iphone đảm bảo thấy a8 là thèm chảy dãi, nội cái viền màn hình là khóc thét rồi, android 5 chả thấy lag tí nào :v còn ios 9 thì thế nào ai cũng biết, ngon một lần rồi dùng vẫn phê hơn là mỗi ngày chắp vá như bọn ăn mày. anh biết chú là fan cuồng apple nhưng mà chú phải hiểu là cả dòng họ chú vài trăm người thì ko có nhiều người mặc quần giống nhau đâu 😃)) tỉ lệ là đcó/cả dòng họ 😃))
Samsung đã thiết lập đc 1 thông lệ kim loại nguyên khối rẻ hơn nhựa và giả da 😁
Dòng A của SamSung thiết kế đẹp. Mình thích con A8. hóng dần ra A9.
lancejade
ĐẠI BÀNG
8 năm
Samsung chỉ cần phóng to, thu nhỏ màn hình là được một mẫu điện thoại hoàn toàn mới, đẳng cấp mới, tất nhiên là giá mới cao hơn. đẻ nhiều quá rồi k lo cho con cái
@lancejade Các ý khác khá đúng nhưng điện thoại Sam mà đẳng cấp á???😁
muckc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lancejade Ý bác là 6 plus và 6s plus? 😁
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lancejade Ăn thua gì so với táo... từ hd lên full hd có 4tr ấy mà
thaicucdao
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các hãng cạnh tranh nhau và phát triển thì cuối cùng người dùng được hưởng lợi. Sợ nhất là Độc quyền! Không nên là fan của bất kỳ Hãng nào. Cứ thấy hợp lý với mình là chiến. Quan trọng là chúng ta phải học hỏi để trở thành người tiêu dùng Thông Thái.
Tên mã A9000 là lừa tình. A900F hoặc A900H mới đúng.
ray89
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Hùng Xồm Bạn dùng dòng A hay tìm hiểu Rom dòng A bao giờ chưa mà biết là lừa tình
@ray89 Mình làm ở SAMSUNG. Dòng A thường là Axxx. Như A3 có tên mã là A300H, A300F, 300Y... A5, A7, A8 cũng vậy. Hiện tại cũng có A9000 nhưng ko phải là Galaxy A9, mình nghĩ là 1 con tab A nào đó. Còn Galaxy A9 này là A900Y.
ray89
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Hùng Xồm A3 có con A3000. A5 A7 A8 cũng tương tự có con mã như thế bạn xem lại đi nhé. ko nhầm thì đó là dành cho thị trường hongkong đó bạn
Peryz
ĐẠI BÀNG
8 năm
Muốn cọ xát với Xperia M5 đây mà
Razor11
CAO CẤP
8 năm
@Peryz A8 là đủ cọ xát với M5 rồi bác
Peryz
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Razor11 Lúc đó sẽ đến M6. Phân khúc đó thì A9 sẽ ra trước M6 thì lúc đó A8 sẽ hạ giá nhường chỗ cho A9. Còn M5 thì cái giá muôn thuở của Sony vẫn đang ngất ngưởng nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019