Note 5 bị lỗi cảm biến vân tay

cubi2308
15/10/2015 13:52Phản hồi: 22
Cám ơn các bạn đã tư vấn. Đã mang ra ttbh ktra, đã fix lỗi, may quá. Mod đóng top giúp
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mang ra TTBH đê

Gửi từ SM-N920C của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
lamhuu201
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tui cũng đang dùng note 5 , nói chung là ko có vấn đề gì trục trặc như bác , dùng thì quá là ok . Bác nên đưa ra trung tâm bảo hàng họ xem thử chứ đừng có ra mấy anh cửa hàng sửa chửa mà tiền mất tật mang .
Các bạn dùng note 5 có gò bó bộ nhớ k thế
@nguyenhai83 Không bao giờ bì được với 1 cái thẻ nhớ đâu bạn, bạn nên nhìn thẳng vào sự thật đi :p
@iphone368 😔
@sonnguyenpro Mình đang dùng usb OTG kingston 3.0, theo bạn ko bì được là gì. Mình mua usb 32gb, cóp phim vào đó rất tiện. Vì là loại hai đầu cắm laptop và đt. Có bất tiện ở mỗi cái cắm vào nhìn hơi xấu tí, và thỉnh thoảng phải cóp từ đt vào đấy backup. Nhưng bù lại lại cũng có những cái thuận tiện khi sao lưu, cóp dữ liệu nhanh. Tóm lại, mình dùng thấy bt, ko có j là bất tiện. Cơ bản mình ko có nhu cầu dữ liệu nhiều nên thấy cũng ổn,😃
@nguyenhai83 Thật sự rất bất tiện bạn à, không thể bằng với thẻ nhớ được đâu :p
Từ ngay ra sản phẩm tới giờ tôi dùng bị lỗi 2 lần dt ko nhận ra vân tay của tôi cả 4 ngón phải dùng email vi quên mk
còn dung lượng hay xem phim nhiều nên cảm thấy thiếu dc cái có 100Gb one drive thấy cũng đỡ
Do bạn bị đen thôi, đi bảo hành là xong thôi mà. Tui xài hơn 1 tháng nay rất ok. Hàng điện tử thì phải có xác suất lỗi là đương nhiên.
Cũng khó nói mạnh được, hàng điện tử nó thế, bạn mang đi bảo hành sớm, họ sửa cho ngay có gì đâu. Chắc cũng phải bung máy ra, hơi khó chịu tí thôi.
cubi2308
TÍCH CỰC
9 năm
Đã mang ra ttbh kiểm tra, đã fix lỗi May quá
thegandalf
ĐẠI BÀNG
9 năm
t
ttbh fix lỗi như thế nào vậy bác , mình cũng đang dùng Note 5 đây. Bác cho tý kinh nghiệm để sau này lỡ bị còn biết đường sửa 😁
cubi2308
TÍCH CỰC
9 năm
@thegandalf Tui để máy lại để thay thế...tui nói may là ttbh sửa miễn phí và máy vẫn đc bh bình thường...
cubi2308
TÍCH CỰC
9 năm
Nói thật lòng thì có thẻ nhớ kèm theo vẫn ok hơn nhưng trước giờ xài dòng note quen nên ko thích đổi qua dóng khác. Nhìn dòng s của ss ko chút cảm tình, ngó qua sony với htc thì thua dòng note 1, 2 bậc còn táo thì ko thích xài (ko hiều tại sao ko ghét và cũng ko yêu táo).
Từ note 4 chuyển lên 5 giờ dư cái thẻ ko biết để làm gì.
@cubi2308 Bạn mua đầu đọc thẻ, cắm thẻ vào thành usb. Mua thêm dây chuyển OTG sang USB, thích cop qua cóp lại cho dễc(dây chuyển 20k, đầu đock thẻ 20k),😆. Còn nhiều tiền đầu tư cái đầu đọc thẻ OTG 300k, thì cắm thẳng vào đt, or laptop luôn, tiện, đỡ phí cái thẻ,he.
cubi2308
TÍCH CỰC
8 năm
Từ chiều đến giờ máy lại báo lỗi cảm biến vân tay. Ko sử dụng vân tay đc nữa, khó chịu với lỗi náy ghê. Chắc lại phải mang ra ttbh samsung cho họ cái đặt lại phần mếm.
trandinh1
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang bị lỗi này mà k biết khắc phục như nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019