Honda Việt Nam ra mắt Vision 2015: thêm màu sơn đen mờ, đỏ đậm và vàng, giá 29,99 triệu

Trung Dt
18/10/2015 13:59Phản hồi: 370
Honda Việt Nam ra mắt Vision 2015: thêm màu sơn đen mờ, đỏ đậm và vàng, giá 29,99 triệu
Honda vừa ra mắt bộ sưu tập màu mới cho xe Vision 2015 với điểm nhấn là phiên bản cao cấp với màu sơn đen mờ. Trên phiên bản này, Honda sử dụng tông màu đen chủ đạo kết hợp với màu đỏ ở một số vị trí như phuộc sau, pít-tông kẹp thắng dĩa trước, baga sau hay phần ốp khu vực cắm chìa khoá, tạo những điểm nổi cho chiếc xe trở nên thể thao hơn. Mâm xe, khu vực để chân và yên xe cũng sử dụng màu đen, phù hợp với đối tượng khách hàng là nam.

Honda cũng bổ sung thêm 2 màu mới bao gồm màu đỏ đậm với yên xe và khu vực để chân màu đen, cùng với màu vàng kem pha phối với màu nâu của yên xe giống với phiên bản còn lại gồm xanh, trắng và đỏ tươi. Tổng cộng Vision 2015 có tất cả 6 màu với giá bán đề xuất đồng giá 29,990,000 đồng.

Vision ở Việt Nam ra mắt thế hệ thứ 2 từ năm 2014 với cải tiến lớn nhất là động cơ eSP 110 phân khối với công nghệ phun xăng điện tử, bộ đề điện ACG, hệ thống ngắt động cơ tạm thời Idling Stop, cho mức tiêu thụ nhiên liệu theo công bố là 64,5 km/lít và 53,8 km/lít theo thử nghiệm của Tinh Tế. Đây cũng là dòng xe bán chạy của Honda với khoảng 840.000 chiếc đã được phân phối đến người dùng.

Xem thêm:
Đánh giá nhanh Honda Vision 2014: nhẹ hơn, tiết kiệm hơn, nhiều công nghệ hơn
Kết quả thử nghiệm mức tiêu hao nhiên liệu Honda Vision 2014
Nguồn: honda
370 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Màu đen nhìn ngầu thật
Hypercars
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tringuyenxp1603 Ngầu không đúng chỗ rồi, xe này chủ yếu dành cho nữ đi thì không nên mang mấy cái màu sắc mạnh vào 😁
@Hypercars Dành cho nữ cá tính, 3D, unisex, less...
Zickimmortal
ĐẠI BÀNG
9 năm
"mức tiêu thụ nhiên liệu theo công bố là 64,5 km/lít và 53,8 km/lít theo thử nghiệm của Tinh Tế"
sao chênh lệch thế.
changvuive
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Zickimmortal Chắc cheat kiểu anh VW ^^
@Zickimmortal tinhte nẹc pô, thử max speed các kiểu. còn honda họ lấy người 60 kg chạy đều 40km/h nên khác biệt vậy đó.
@Zickimmortal xe mình hơn 60km/l ở thành phố rồi
@hoangdat91 Xe này 2 vk ck leo hầm siêu thị có yếu lắm k bạn ơi. Với 1 phuộc đơn đj có cứg hay mềm quá k nhỉ [emoji23][emoji23]
Lại bị làm giá thêm thôi
Ngtrunghai8x
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vừa mua hôm qua xong... Màu đen mờ. Cũng đẹp. Êm. Giá 33,3 triệu
Ngtrunghai8x
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bvb86 Giấy tờ xong hết là 33.9tr
Ngtrunghai8x
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bvb86 Mua ở Hà Nam bạn à
bvb86
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Ngtrunghai8x hn hỏi ở hd, hyên là 34.5 chưa giấy tờ, KM 1 mũ BH. chắc nó định chém m. hixx
ke2mat
ĐẠI BÀNG
8 năm
@PrinceofWind Vào cuộc chơi mới biết ntn bác à, làm đại lý ko phải dễ ăn đâu bác. Ko phải muốn nhập không mấy mã hot là đc đâu, kèm theo mấy mã xương xẩu hạ giá thấp hơn giá đề xuất mà ko ra đc hàng nữa đấy. Mình ko bênh gì head nhưng dám nói là họ cũng chả muốn tăng mấy mã ab, vison, lead, winer gì kia đâu. Nhưng ko làm giá mấy dòng đó thì họ đóng cửa sớm rồi.
Xe honda đi thì thích thật mà bọn đại lý head nó đội giá kinh quá.Mua con vision cho ng quen nó chém cho 32tr.Mà thực tế kí hóa đơn có 29tr.Bảo vệ người tiêu dùng vs quản lý thị trường VN mình nuôi chỉ tổ lấy cứt bón rau....
@thuy3cute1 mua xe hãng khác đi bạn 😁 bảo vệ mình, và họ bán o được là họ sẽ tự khắc điều chỉnh giá
@thuy3cute1 Thế bây giờ bạn hiểu tại sao Nhật nó tài trợ vốn ODA cho Việt Nam chưa ? Hàng Nhật tại VN sẽ có chất lượng tệ hơn các quốc gia khác mà giá cũng không rẻ hơn mà còn bị làm giá. Shop daiso 100 yên bên nhật tính ra có 19K VNĐ thế mà qua VN bán tầm 30-40K. Còn quản lý thị trường thì mơ đi. Dám làm gì không ? Xăng thì 90% bị đổ thiếu thế làm gì được nhau.
phamminh05
TÍCH CỰC
9 năm
Công nhận Vision 2015 hao hao SH Mode.
Quyến_liv
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phamminh05 Đẹp hơn SH Mode, mode nhìn éo lả hơn
nhocmaco
TÍCH CỰC
9 năm
@phamminh05 nghỉ sao giống sh mode. mắt bị gì. 2 chiếc khác nhau hoàn toàn. giống sh thì có lý hơn
phamminh05
TÍCH CỰC
9 năm
@nhocmaco Mắt mỗi người có cách nhìn khác nhau. Tôi thấy giống đó là quyền của tôi. Tôi đâu có chỉ trích hay nói gì bạn đâu mà bạn bảo mắt tôi bị gì.
@phamminh05 Chả hiểu ông nhìn sao ra giống SH MOde, mắt ông bị gì vậy ? Tôi thấy nó giống Atila Elizabeth nhất ......
phamminh05
TÍCH CỰC
9 năm
@fr3nzjpl4nt Bây giờ tôi lập lại câu nói của ông xem ông có bực không nhé.
Chả hiểu ông nhìn sao ra giống Atila Elizabeth, mắt ông bị gì vậy ? Tôi thấy nó giống SH Mode nhất.
Mỗi người mỗi cách nhìn khác nhau, đừng có mà rảnh rỗi đi đánh giá ý kiến của người khác.
Dr.Vein
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mới lấy màu đỏ mận cho bà xã. Hơn 41 chai... nha mấy bác. Linh tinh hơn 41 chai. Hic hic... (sơn mờ 3D 2,5tr, khóa hú 1tr, mặt nạ giả Sh 1tr, linh tinh búa xua..., tổng hơn 5tr, tiền xe giấy tờ tùm lum nữa...)
@rubydragon1187 chẳng hiểu bác đang nghĩ câu gì,hay là do sở thích khác nhau,cá nhân thấy bản đen mờ 2015 quá đẹp,giá lại rẻ,nhìn cái đuôi giống sh ghê,thấy mấy em đi ngoài đường còn hơn gấp vạn lần cái con lead
@Đoàn Thiếu Gia e đang nói đến cái bác cúng tận 38tr cho head để rước về 1 con xe được định giá trên dưới 30tr được đổi màu sơn mới và cá nhân e thấy hoàn toàn k xứng đáng...với số tiền đó người ta hoàn toàn có thể có được 1 con xe khác của cùng hãng đó nhưng được người ta định ở phân khúc giá cao hơn chiếc Vision là chiếc Lead. Và tất nhiên theo cảm quan cá nhân thì e thấy Lead nó thanh lịch hơn nhiều
datcon_bkhn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Dr.Vein Bác cho mình hỏi cái khóa hú là phiên bản lắp chính hãng hay là sao vậy.
@Dr.Vein Mân hon muoi nua bac
baoduyo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Khó, ra tiệm hỏi thì 36t, ôi 😔
thanthequyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác nào mua đc giái 299 mua hộ em đôi ba cái với 😁:D
thanthequyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
@binhminhhp91 Mình lấy cho gấu con ya luvias dc hơn năm r, giá 28 củ, vào biển là 30, theo đánh giá của mình thì hơn đứt vision cả về giá và máy móc, độ bền thì chắc 10 năm nữa mình sẽ review lại sau😁:D:D
@thanthequyen Lấy Luvias cho vợ xong 15 ngày thì nó ra bản FI. Cảm giác lúc đó thật là DM...
Bền, bốc, xấu đẹp tùy người nhưng mình thấy cảm giác chạy nó lỳ lỳ. Mà hao xăng quá.
thanthequyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanh_nhan Bản của gấu mình là fi, nhưng vẫn bốc lắm. Xăng thì bt, cỡ trên 50km/l nói chung quá đc so vs vision
vietrung
TÍCH CỰC
9 năm
@thanh_nhan số bác nhọ thật... 😁 chắc bác mua bản bxc, chứ bản FI ko đến nỗi quá hao xăng... :D
30 tròn mà chém lên dữ thế. Mạ làm như mỗi nó bán xe ga. Bỏ qua mua yamaha hết đi 😃
@tringuyenxp1603 Tiếc cái là mỗi nó có xe hợp nhãn, hợp gu dân mình. Lúc cái Nouvo 4 thấy nó mới đẹp làm sao. Tới 5 vs 6 thì giống như Yamaha định làm nền để Honda bán AB hay sao ấy.
Múc AB cao cấp dưới tỉnh gần sát giá đề xuất. 41tr bao giấy tờ. Trên SG đòi 44,2.
Màu đen đẹp 😁
yew
ĐẠI BÀNG
9 năm
@deathoralive Bán rẻ SH đê!
@yew Chú donate cho VG đi. Để anh làm nốt cái BBcode cho hợp âm vào.
Giá 30 tr, nhưng trong cửa hàng head bán ra thấp nhất lại là 34tr. Honda biết làm giá dễ sợ
nininana
TÍCH CỰC
9 năm
@plato86 ai cũng ngại lằng nhằng phức tạp nên để nó làm hết lun ngay cả tôi cũng vậy nên mới có chuyện để nói
@nininana Có gì mà lằng nhằng ? Đưa tiền cho nó làm giấy tờ, thì nó cũng ra nhờ thằng cò lái nào đó làm cho nó, cò lái ăn 1 ít, nó ăn 1 ít. Thay vì tự mình đi đăng ký, hoặc tự mình nhờ cò lái thì còn rẻ hơn 😁 !!!!!!! Bởi vậy người VN quá bận bịu vơi công việc, cho nên mới sinh ra khái niệm có lái =]] !!!!
ppk1981
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lionkid nguy hiểm quá
@nininana giá đề xuất 29900 thì cứ cho là 30tr/ cái mua về nộp thuế + đăng ký hết chưa đầy 1tr tổng 32 tr, đây nó bán ra đã 34-35 thì chống sao đc
SH phiên bản giá rẻ à
Định mệnh giá 29 củ vào mặt! Bọn honda biết cách làm giá lắm!
HeNguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
SH phiên bản thu nhỏ. nữ đi rất đẹp.
witterboy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@HeNguyen Chiêu dụ khị của Honda, SH, SH mả mẹ, nhỏ tý ti... mà đắt hơn đề xuất mười mấy triệu.
GinVN
ĐẠI BÀNG
7 năm
@witterboy đắt hơn mười mấy triệu cơ á bác. Con Vísion 2016 đen mờ tầm bn ạ :|
hippicuong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Kg mua được giá trong mơ đâu, 36,5 bao giấy tờ nhé !
Trước e mua liberty mầu lông chuột sơn nhám ai cũng chê xấu .vậy mà giờ hãng nào cũng cho ra màu đấy.
@hoangkool86 đen bóng mờ của Li là 80%. Còn mấy e sau này là 50%
@Meani Là như nào mình ko hiểu. Là mầu đậm hay nhạt ah
@hoangkool86 Độ bóng % so với mờ. Bạn lên gg giúp mình nhé
phamthonghn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hôm trước cũng đi xem thấy con này, đẹp và phù hợp với boy. Giá cũng 33t5. Nhưng vợ lại thích màu xanh cửu long. Bác nào biết ở hà nội có chỗ nào bán giá tốt cho e biết với ạ. Mà e nghe đâu cũng sắp có vision 2016, ko biết có nên đợi ko nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019