Barnes & Noble ra mắt NOOK GlowLight Plus: chống nước/sốc, không quảng cáo, có đèn nền, giá 130 USD

TDNC
23/10/2015 0:26Phản hồi: 91
Barnes & Noble ra mắt NOOK GlowLight Plus: chống nước/sốc, không quảng cáo, có đèn nền, giá 130 USD
Hãng B&N vừa giới thiệu chiếc máy đọc sách e-reader đầu tiên của họ có khả năng chống nước và chống sốc theo tiêu chuẩn IP67 mang tên NOOK GlowLight Plus. Máy có giá bán 129,99 USD, không quảng cáo, vỏ nhôm nguyên khối, màn hình E-ink chống trầy có đèn nền để xem trong đêm, mật độ điểm ảnh 300dpi cao gấp đôi phiên bản GlowLight cũ và thêm chức năng tạo Profiles để dùng được với nhiều thành viên trong gia đình.

B&N nói đây là chiếc NOOK tốt nhất của họ hiện nay, có độ bền cao và bạn có thể đem theo máy đi bơi hoặc tắm biển mà không sợ nước làm hư hại máy. Và giống như máy Kindle của Amazon, thời lượng pin của NOOK GlowLight Plus cũng rất dài, lên tới 6 tuần chỉ sau 1 lần sạc nhờ có màn hình E-ink tiết kiệm pin (tính theo mỗi ngày đọc 30 phút, độ sáng 30%, tắt Wi-fi). Màn hình này cũng là loại chống chói để có thể đọc rõ ngoài trời nắng, khi đọc sách ban đêm thì có đèn nền để chiếu sáng (độ sáng điều chỉnh được), thay đổi font chữ tùy theo sở thích...

Một tính năng mới cũng được hãng thêm vào đó là NOOK Profiles cho phép tạo nhiều tài khoản trên cùng một máy để sử dụng với nhiều thành viên trong gia đình, mỗi người sẽ có kho sách riêng và cách tùy biến giao diện riêng cho phù hợp với lứa tuổi và sở thích. Cấu hình của máy gồm có màn hình cảm ứng 6" độ phân giải 1.430 × 1.080, bộ nhớ trong 4 GB, kích thước 163,6 x 119,6 x 8,6 mm và nặng 195 gram.

GlowLight (trái) và GlowLight Plus

91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tưởng nook bỏ mảng máy đọc sách rồi cơ.
con này giá hấp dẫn đấy. dạo này mắt có vẻ tăng số do đọc sách,lướt nét bằng tablet nhiều quá.
có hãng nào làm cover kiêm màn hình e-ink cho tablet không nhỉ
@neomilanista có cái này đúng ý bạn nói ko, thấy cũng hay
http://oaxis.com/home-2/products/inkcase-i6/
@neomilanista Ý tưởng của bạn hay quá, nếu ko tự sản xuất được thì bạn nên đăng ký bản quyền đi nhé ;)
@Wind Angel ý tưởng của bạn cũng hay quá 😁
đăng ký xong ngồi nhà kiện chơi kiếm tiền
@luanth Ý tưởng rất tuyệt. Tiếc là chỉ dành cho Iphone. Nếu chỉ đọc Notifications thì hơi chán nhỉ? Đã có ai dùng ở VN chưa?
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
9 năm
mấy cái máy này có kho sách tiếng việt cho mình đọc không vậy các bồ
wanwan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Amuadi.Com Sách chuyên ngành thì hiếm còn truyện tiểu thuyết hay các ebook prc, pdf thì nhiều. Bên mình luật bản quyền còn nhiều lỗ hổng với không triệt để, làm sách điện tử để bán thì lỗ sặc tiết.
barney88
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Amuadi.Com Bác put sách tiếng việt vào đọc.
@barney88 nhầm nhé, mấy cái nook này hỗ trợ tiếng Việt file được file ko
Con này mí đáng mua nè, chờ 1 con chống nước từ lâu rồi 😔
Bác nào tiến hành ship đi
Thắng 1510
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái này phù hợp với người Châu Âu, chứ Châu Á toàn cầm smatsphone thôi. Theo thống kê của một trang nào đó mà mình ko nhớ lắm người VN bình quân đọc chắc được 1 quyển sách/năm.
thanhhungvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Thắng 1510 Bạn nói hơi quá chứ nhiều người, rất nhiều vẫn đọc đó.
Mình bán bao da cho kinlde paper white và reader nhiều người mua lắm.
kero2005
TÍCH CỰC
9 năm
@Thắng 1510 mời bạn vào tangthuvien.vn , dân mọt toàn nằm ở đó, trung bình đọc 1triệu chữ 1 tuần
Siêu bền cơ ah... Mình thì đang quan tâm máy đọc sách màn hình eink... nhưng chạy android. Sao mấy bố này và amazon ko ra nhỉ, để đọc sách trên các ứng dụng aleeza bản quyền, chứ đọc file prc thì làm gì có sách mới cập nhật và thể loại phong phú
godFears
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hungudgm Bác giống mình , cũng đang tìm con màn eink chạy android để cài alezaa . Đọc bằng tablet nhiều mỏi mắt quá
@godFears Nook Simple chạy android đấy, root mà cài thêm ứng dụng vào. Mình thì thích nguyên bản hơn. Cài thêm loằng ngoằng.
xblack1502
ĐẠI BÀNG
9 năm
@godFears Em cũng giống 2 bác, nội dung đọc chủ yếu là sách mạng trong wattpad, mỗi ngày đọc hơn 20 chương, mỏi mắt quá, mê 1 em e ink có thể tải các ứng dụng đọc sách trên mạng về.
kanishi
TÍCH CỰC
9 năm
Màn 6" thì bé quá, bằng cái 1320 của mình.
tangocthien
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kanishi bác nhầm rồi. màn hình 6" nhưng tỷ lệ 4:3 nên đọc sách vừa vặn nhé
xuantung
TÍCH CỰC
9 năm
Hơ, con này nhìn đẹp quá. Đang xài em Kindle Paperwhite, nếu em này về VN giá ngon chắc phải làm một em trải nghiệm coi sao. 😁
MoVo
TÍCH CỰC
9 năm
Vỏ siêu bền mà làm gì trong khi bản thân màn hình e-ink lại rất dễ hỏng? Cá nhân mình từng sở hữu 1 em Nook Simple Touch và hiện đang dùng em Kindle PW2, cả 2 đều bị lỗi kẻ sọc trên màn hình sau một thời gian sử dụng. Khi mua tại các cửa hàng cũng nó quy định rõ là ko bảo hành màn hình, trong khi đây lại là thứ quan trọng nhất.
jun276
ĐẠI BÀNG
8 năm
@MoVo chắc bác dùng ko cẩn thận hoặc gặp đúng con lỗi, chứ e dùng Kindle 3, Sony PRS-T2, Kindle PW bản 2014 đâu có sao.
MoVo
TÍCH CỰC
8 năm
@jun276 Mình dùng cũng rất giữ gìn, sử dụng bao h` cũng có vỏ bọc chính hãng. Có thể vì mình hay để máy trong cốp xe, lúc đi lại bị xóc nên có thể làm tăng khả năng bị lỗi. Nhưng dù vậy thì cũng vẫn quá yếu.

Thêm 1 lý do nữa khiến mình khẳng định màn e-ink dễ hỏng đó là các cửa hàng bán bao h` cũng kèm điều khoản là không bảo hành màn hình.
jun276
ĐẠI BÀNG
8 năm
@MoVo bảo hành màn hình thì đến điện thoại người ta cũng ko bảo hành cho bác. Màn hình e-ink yếu thật, nhưng chắc do bác để cốp xe nên bị thế. Chứ mấy cái máy của em toàn dùng trần, ko cái nào dùng cover luôn mà vẫn ngon.
wow, xài kindle và rất hài lòng về chất lượng đọc sách, Mong mod @TDNC làm một bài so sánh chi tiết về ưu khuyết của 2 dòng máy đọc sách này, cũng muốn thử dùng noble xem ra sao. 😁
6" thì cỡ lòng bàn tay, sao không làm cái viền bé đi nhỉ.....đâu cần cầm 2 tay hay ngón cái.
@WoodHouse Nó thiết kế để bạn cầm vào như đang cầm quyển sách thật đấy. viền nhỏ nhìn thì thích nhưng mà cầm đọc sách lâu ko được đâu.
@Wind Angel Sách thật thì nó có cùi sách ta cầm 1 tay được, còn cầm 2 tay thì ta mở sách ra. Còn em này chỉ có 1 trang, lại có 6" còn nhỏ hơn lòng bàn tay. Mình cầm điện thoại 6" đưa nó lọt vô bàn tay luôn, mỏi tay thì chuyển tay kia, còn không thì gắn cover xếp 1 bên là tiện nhất. Chứ chỉ có 6" mà viền dày thế này, 1 tay cũng không được mà cầm 2 tay lại thấy mắc cười.
haiz, nó xấu

Anh em nào cần android + e-ink thì đây. Phiên bản giá rẻ của con gì đó của bọn Nga. Made in China.
@rainfield Tên máy là gì vậy bạn? Mua ở đâu?
@rainfield yota phone 😃
@rainfield Ý là cái cover bảo vệ màn hình chính, nhưng bản mặt nó lại là màn e-ink, có thể dock vào như nào để lấy nguồn của điện thoại mà dùng.
sapphire2906
ĐẠI BÀNG
6 năm
@rainfield Mua con này ở đâu vậy bạn?
Quá ngon! 😃
Đợi khi nào con Kindle hư thì sẽ mua con này! Kindle dùng 3-4 năm rồi mà pin vẫn được được 4 tuần!
kurt80
TÍCH CỰC
9 năm
Bạn nào thích chơi E-ink và Android thì chơi điện thoại 2 màn hình của Nga ấy.
sapphire2906
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kurt80 Bạn biết chỗ nào bán con này không vậy?
Copy file pdf vào đọc được ko vậy các bác?
boyugly01
ĐẠI BÀNG
9 năm
Con này đọc được file EPUB không nhỉ, dùng PPW hơi tù khoản đọc file EPUB
@boyugly01 Bác cho vào calibre, convert cái vèo là được thôi mà, có gì khó đâu.
Mình cũng tưởng là Barnes & Noble bỏ mảng này rồi chứ, giờ mảng e-reader có hãng nào cạnh tranh nổi lại amazon đâu, đặc biệt là kho sách của nó: quá nhiều, quá hay, mua bán quá tiện!
@boyugly01 Con này mặc định là EPUB bạn nhé 😃
mấy cái này nhét file prc vào.Có đọc đc tiếng việt ko nhỉ.Ko hỗ trợ thì tòi
J_Tuan
CAO CẤP
9 năm
@khanh9898 Nếu con này chạy trên nền Android như mấy con trước thì chắc root rồi add font tiếng Việt được. Cài kindle vào đọc thoải mái prc. Cơ mà nếu hay đọc prc thì nên mua Kindle - Nó hỗ trợ sẵn tiếng Việt rồi
J_Tuan
CAO CẤP
9 năm
Tuyệt quá, đang dùng một em nook simple touch được 2 năm rồi vẫn chạy phà phà 😃.
Mỗi tội em đời mới này ko có phím bấm trên màn hình thì phải. Dùng khi cầm 1 tay rất tiện

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019