Mời xem qua video quảng cáo BlackBerry Priv

Quang Thái nè
29/10/2015 13:0Phản hồi: 162
Mời xem qua video quảng cáo BlackBerry Priv
Một đoạn video quảng cáo khá ngắn về BlackBerry Priv vừa được đăng tải trên kênh Youtube của hãng. Video này cho chúng ta một cái nhìn cụ thể và gần gũi hơn về những tính năng, cũng như những thông tin kỹ thuật đáng chú ý nhất của sản phẩm như là thiết kế trượt, BlackBerry Hub, Pop-Up Widgets, màn hình 5.4" phân giải 2K 540 ppi, bàn phím vật lý, bàn phím cảm ứng, pin 3410 mAh, camera 18MP OIS, quay video 4k và phần mềm an ninh DTEK.

Tuy rằng những thông tin xuất hiện trong video đều đã được công bố khá chi tiết ở những bản tin trước đây, nhưng nó vẫn rất hấp dẫn người xem vì BlackBerry Priv được thể hiện một cách rất mượt mà, rất quyến rũ và rất sexy. Mời các bạn xem qua video.

162 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đù... ngon nè giống như bấm chuột phải, nhấn lâu hay 3D touch 😁
Screen Shot 2015-10-30 at 8.07.02 AM.png
danhpro23296
ĐẠI BÀNG
8 năm
@LeoT94 Nó chẳng phải 3D Touch đâu bạn, chỉ là tính năng Widgets Swipe up của BB thôi, một vài ứng dụng có một vài ứng dụng ko. Muốn sử dụng nó bạn chỉ việc vuốt cái icon đó lên.
blueweasley
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cuhiep Ai dùng Smart Launcher đều biết là cái này có từ lâu rồi anh ạ.
@diavinh Klq nhưng nta sắp lên sao hỏa sống rồi mà vẫn còn chúa với chiếc cái nỗi buồn...
@BB VietNam Trào lưu mới có thể là "Ong cu Khang" chăng? Có thể sảy ra lắm. Như vậy thì...:eek:
Chưa phát huy hết sức mạnh của phần màn hình cong, tiếc thật
SuCrop
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mr.kavil Mình nghĩ màn hình cong là về ngoại hình. Nó giảm bớt hình dáng cục mịch nếu thêm bàn phím. Nhìn đỡ dày hơn. Sáng tạo đó tuyệt vời đấy chứ
buitrungtin
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mr.kavil nói em nghe xem hỡi thiên tài
@buitrungtin Bạn có thấy LG khai thác màn hình phụ trên V10 hay Samsung dùng phần cong của màn hình làm được gì không?
Manhkienhb
ĐẠI BÀNG
8 năm
@xenoxone Hiển thị cạnh bên và có nhiều thao tác hơn!
Ra nhanh nhanh nào, nhá hàng mãi, sốt ruột 8-}
Ngon, hy vọng "Dâu đen" ko tèo như anh Nô
IPAD II
TÍCH CỰC
8 năm
@Fbiprohj cac man hinh dau rui
Birdy
ĐẠI BÀNG
8 năm
nhìn chảy nước miếng luôn. lúa đã sẵn sàng chờ ngày em nó về là quất luôn không cần đắn đo!
Zerok_BB
ĐẠI BÀNG
8 năm
@muathuyeudau Cũng chỉ có thể nói là thời gian nói lên tất cả thôi. Chứ mấy con ngày xưa e dùng thì ko vấn đề gì. Hoàn thiện phần cứng của bb cũng chưa lúc nào đánh giá là thấp cả nên ko lo
8 ngày nữa sẽ có mặt trên thị trường.
Voduy72
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhìn thấy đẹp và chất, mong cho Blackberry hồi sinh.
@Voduy72 hiện tượng " cục gạch " thế này là đi xuống thôi , các máy cảu các thương hiệu sắp Die thường rất cục mịch nặng nề so với đối thủ
Cũng hi vọng em nó có tương lai, vẫn mong có 1 chiếc BB Classic chạy Android hơn.

Ngày trước máy Nokia hay Samsung trượt như này 1 thời gian lỏng như răng ông lão, nghĩ mà hãi...
rainmaster
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Trịnh Đình Quang Anh Cùng quan điểm, Không thích trong túi có 2 con cảm ứng. Nhưng phải công nhận em nó quá đẹp.
@rainmaster Đã dùng qua em 5300 MS của No, dùng 1 thời gian như răng ông lão luôn, thấy hãy máy trượt lắm. BB có thể làm tốt, nhưng cái gì dùng mà kém, nó thành định kiến rồi. Giờ chơi 1 em iPhone, 1 em bàn phím như BB Classic thì chuẩn cmnl 😁
@Trịnh Đình Quang Anh Mấy bưa đọc thì con này co ranh trượt như đường ray xe lửa vậy đó. Chác khó hư
jonnykhoai
TÍCH CỰC
8 năm
Híc nhìn mà ham. Cơ mà cái giá chắc ... :p chả có nhẽ cầu cho nó xuống giá nhanh hơn tụt quần để múc nhỉ. Hehe có lỗi với bb quá.
Thực sự màn hình cong ko mang lại hiệu quả, nhưng nó mang lại sự khó chịu khi hình ảnh sẽ bị lóa ở viền cong.
Tất cả những j màn cong làm được thì màn phẳng cũng đều làm đc, chỉ biệt về thiết kế thôi. Cái hiển thị thông tin khi úp màn hình thì k hữu dụng vì chả mấy ai đi úp màn hình ở trạng thái thông thường cả
@ledat19121991 Có thể tính năng ở màn hình cong đối với nhiều người chưa thực sự hữu dụng nhưng nếu nói màn hình cong làm được thì màn hình phẳng cũng làm được thì chứng tỏ chỉ review qua youtube và ngồi sau bàn phím. Sử dụng thử 1 lần s6 cong hoặc s6 cong cộng đi nhé. Chỉ cần xoa xoa vuốt vuốt ở cái phần màn hình cong là nó sẽ hiện lên các noti từ thời tiết, tin nhắn, cuộc gọi nhỡ, email, lịch, ghi chú, fb, cập nhật kết quả bóng đá...trong khi màn hình chính vẫn ở chế độ nghỉ. Còn nhiều tính năng khác mà mấy cái màn phẳng bó tay. Còn cái lật úp xuống thì đúng là chỉ để làm màu vì có mấy ai đặt úp đt như vậy đâu.
@quangtoan8910 Cái đó là phần mềm thôi nhé, cook rom lại thì màn phẳng cũng làm được.
Còn nói tôi xem youtube rồi phán ấy, xin lỗi tôi cầm cả trăm con s6 rồi nhé, thạm chí cả Priv
@quangtoan8910 Tôi toàn úp đt vì s6e cam bị lồi. Ko thích mua case vì thích nhìn đt trần truồng. Còn cái edge thì cá nhân ko xài. Nhìn đẹp thôi à.
@ledat19121991 ra shop trải nghiệm ngay con S6 edge nhé
ba tác dụng lớn nhất của màn hình cong là: Đẹp - Độc và Mượt (vuốt từ viền vào nó mượt sướng lắm)
@Tú art Mình cầm mấy trăm con rồi bạn, vuốt mượt màn 2.5d cũng ok, màn s6 edge này rất khó nhìn chỗ cong vì nó bị lóa
Con này nhớ là chỉ bán giá 500$ thôi ông CEO có cái tên khó nhớ nhé! Mong là BB sẽ sớm vực lại thị phần của mình với con di động này, giá mà ra sớm khoảng 2 năm có phải tốt không cơ chứ =.=! Ôi lại nhớ đến cái thời Bold...
@cupidangel3112 Hút được khách của Android nhưng điều kiện phải bán không dưới 40 triệu máy cao cấp/năm mới có lãi.

Cỡ bán 60 triệu máy/năm như LG còn không thấy đồng lãi nào (ở mảng di động) kìa. Sony, HTC bán ít hơn LG còn lỗ sặc tiết ở mảng di động.

Nên, xác suất em này là BB phone cuối cùng của BB là rất cao vì điều kiện của BB là phải sinh lời.
dangduyhao
ĐẠI BÀNG
8 năm
@anh_hung_vo_le Đến chịu bạn. Chi phí sản xuất của BB, nếu cấu hình ngang SS hay hãng khác thì bao giờ cũng đắt hơn nhé.
Nó nhúng từng thiết bị với mã PIN riêng, không con nào giống con nào, bảo mật từ phần cứng đến phần mềm, chi phí đấy tốn kém lắm nhé
dangduyhao
ĐẠI BÀNG
8 năm
@anh_hung_vo_le Mà chả phải BB nó cố bám trụ mảng điện thoại vì fan cũ, mình là fan BB nhưng mình phải công nhận BB rất phũ với fan, Playbook nó cho chết yểu, BBOS nó cũng dừng lại, BB10 nó cũng sắp đi đến hồi kết, cái BB níu kéo là những người làm chính trị, những doanh nhân cần độ bảo mật cao, nó chưa bỏ mảng di động vì chưa tìm được giải pháp đem bảo mật lên thiết bị hãng khác mà vẫn lãi thôi, chứ mảng di động vẫn tồn tại để duy trì doanh thu cho mảng bảo mật phần mềm của nó
dotehai
ĐẠI BÀNG
8 năm
@anh_hung_vo_le chỉ cần đọc qua cũng biết bạn là anh hùng bàn phím 😆. không biết thì dựa cột mà nghe nhé.
cong cho đẹp ^^
dobinhson
ĐẠI BÀNG
8 năm
m à y muốn làm j ở cái màn hìng cong
gh0st91no1
TÍCH CỰC
8 năm
Yêu cmn luôn, ủng hộ, cơ mà khi nào giảm giá thì mua 😁
Priv hóa ra là Privacy
giapnv272
TÍCH CỰC
8 năm
yêu quá, vấn đề lớn của BB là ở cái giá không yêu được, phong cách bán đắt rất giống Sony
Bỏ luôn cái bàn phím cho mỏng bớt ngon nhỉ, chắc thêm version sau thuần cảm ứng, dụ fan lâu năm từ tù hehe...
jonnykhoai
TÍCH CỰC
8 năm
@killerman2005 Iem thì lại rất thích cái bàn phím vật lý này. Xài bàn phím ảo gõ nhiều khi toàn xịt hoặc trượt, nhất là những lúc tay ướt, mới cắt móng tay hoặc phê rượu. 😁 bàn phím cứng thì gõ phê hơn và ko cần nhìn.
Claw
TÍCH CỰC
8 năm
Mình rất kỳ vọng về vấn đề security. Theo mình đánh giá thì người dùng nói chung có quan tâm đến vấn đề bảo mật nhưng sự quan tâm từ bản thân Google cũng như các giải pháp khác vẫn chưa đủ mạnh mẽ, dẫn đến nhiều người dùng cũng hời hợt về vấn đề này.
Như samsung có thể chạy các thông báo ở phần rìa cong của màn hình S6 Egde đấy thôi
Hoặc như màn hình phụ của LG còn làm được rất nhiều thứ.
BB Priv có phần màn hình cong mà không sử dụng tốt thì chẳng thà đừng làm cong màn hình làm gì
Không nói chuyện với những kẻ phát ngôn vô học nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019