Trên tay Nokia E52

cuhiep
6/8/2009 7:25Phản hồi: 147
Trên tay Nokia E52
Vừa được FPT bán ra cách đây vài ngày, chiếc điện thoại mỏng, nhẹ nhất trong dòng E của Nokia cho thấy nhiều điểm cải tiến đáng kể so với dòng trước là E51. Cảm giác đầu tiên là mỏng, màn hình to, chất liệu kim loại cứng, tốt. Khả năng thực thi của E52 cũng khiến bạn ngạc nhiên khi E52 mỏng nhẹ nhưng lại được trang bị CPU 600mHz, hệ điều hành Symbian 3rd S60 9.3 cũng là một điểm mạnh so với các chiếc E khác trên thị trường.

E52 giữ lại thiết kế truyền thống của E51 với bàn phím số thông thường, dựa trên kiểu dáng mỏng manh (9,9 mm) của chiếc E55 và HDH Symbian phiên bản 9.3. Nokia E52 hoạt động trên mạng GSM đa băng tần với HSDPA 10.2 Mbps / HSUPA 2 Mbps, màn hình 2,4 inch độ phân giải 240x320 pixel với cảm biến chuyển động có thể tự xoay giao diện theo hướng nhìn người dùng. Máy bổ xung hoàn hảo các tính năng mà E51 còn thiếu như GPS, máy chụp ảnh 3 megapixel với khả năng tự canh nét. Máy cũng được hỗ trợ các tính năng giải trí như nghe nhạc với cổng kết nối 3.5 mm.

Các điểm nổi bật khác có thể kể đến là chỉ còn cổng kết nối vừa sạc vừa sync và lỗ tai nghe 3.5mm, phím đa chiều có răng cưa và được xi màu kim loại mờ chứ không bóng và dễ tróc như E71, E51... Pin của E52 dùng chung pin với N97 dung lượng 1500mAh

Thêm hình ảnh:

So với E51

Quảng cáo

147 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thích nhất em này là có phím chụp ảnh bên hok ........ Mà bác nào có thể cho cái giá tham khảo của em nó được không ....? Chúc AE 1 ngày vui vẻ ....!😁:D:D ==> Happy Day
em này đẹp nhỏ gọn,pin phải nói là trâu bò,CPU 600 mHZ chắc tốc độ nhanh vãi...em thích sự nhỏ gọn của nó nhưng giá 6 củ thì hơi cao,chờ giảm giá sẽ múc.Còn em Hero mới về bác Hiệp cố rewiew nốt 😃
trời chụp với đàn anh trông thằng em nó đẹp và pro hơn hẳn... kết cái kiểu nam tính như thế này... hy vọng e72 cũng có chất liệu tương tự 😁
mình vừa mua con này được 3 ngày. cảm nhận đầu tiên là tốc độ sử lý rất nhanh, pin khá lâu, loa ngoài hơi nhỏ, chụp ảnh không ấn tượng lắm, máy cầm mỏng quá tưởng như có thể bẻ gấy được ( giá máy mới là 5.850.000 vnd )
Nhìn cũng hay nhưng giá này chắc em mua thêm con IP 2G cho đỡ xót tiền. Em cũng chẳng thích loại màn hình nhỏ và không cảm ứng cho lắm, vì một số soft chuyên dụng của em như bản đồ GPS hay Bloomberg... hoạt động không tốt.
rất mỏng, rất đẹp 😁 em không thích dòng E lắm nhưng E52 thì khác :D
CyraxTC
TÍCH CỰC
15 năm
tay bác hiệp dep ... hiiiihihi
e ko thix E ở cai chỗ phần đuôi của nó thừa ra 1 mãnh
giá vẫn còn cao quá... 6tr là 1 con số xa xỉ với sinh viên tụi em.... 😁
Thì nó là dòng cho doanh nhân, sinh viên ai lại đi dùng làm giề hở bác!:D:D:D
Mình vấn kết bàn phím Qwerty hơn. Con này được cái phím 5 chiều không bị tróc. Không biết là kiếm cái phím này thay vào E63 có được không nhỉ?
thử đi bác 😁
ủng hộ bác hai tay lun
camapbu
ĐẠI BÀNG
15 năm
Nhìn như cục sắt ấy nhỉ, thật là chắc chắn!:shocked7fl:
ước gì mình được như anh ấy 😁
thiết kế đẹp , tiếc là đó giờ chỉ chơi qwerty , chờ em e72 vậy
mboom7
ĐẠI BÀNG
15 năm
Kiểu dáng bốc hơn E51 nhưng ôi phím thế này ấn nhầm miết với Phím gọi và Home
tiny1990
TÍCH CỰC
15 năm
Đẹp thật, con này chắc pin trâu lắm đây
nouvo
TÍCH CỰC
15 năm
Con này thấy chắc nhưng ko đẹp lắm, giá chat quá
e thấy xí xí. con này nhìn cứ thế nào ấy, hình thức có vấn đề
MrChubby
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chất liệu đẳng cấp quá! 😁 Nhìn sang phải biết ^^
dx82
TÍCH CỰC
15 năm
thiết kế xấu òm! :sad9cd::sad9cd::sad9cd::sad9cd::sad9cd::sad9cd:
Cái này có thể trượt ngang để xử dụng bàn phím QWERTY không nhỉ? nếu không có thì thật là chán quá đi 😔
6 tr là xa xỉ? Cùng tính năng, máy chậm, thêm mỗi QWERTY, pin 1000 mAh mà E75 bán tới 9 tr...

Chán thì có thể xài E72 hoặc E75 có bàn phím QWERTY, E52 vẫn thu hút được khối người sử dụng. Họ thấy E52 giống một cái điện thoại truyền thống hơn là cầm cái E63/E71/E72, đặc biệt là các bác lớn tuôi...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019