Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Windows 10 PC có bản update lớn đầu tiên, cải tiến Cortana và Edge, tải về ngay!

Duy Luân
12/11/2015 22:26Phản hồi: 419
Windows 10 PC có bản update lớn đầu tiên, cải tiến Cortana và Edge, tải về ngay!
Microsoft vừa tung ra bản cập nhật lớn đầu tiên dành cho Windows 10 PC. Trong đợt cập nhật này, hãng tập trung cải thiện hiệu năng làm việc của hệ điều, thời gian khởi động bây giờ cũng nhanh hơn 30% so với Windows 7 trên cùng một máy. Cortana thì có thêm chức năng nhận diện chữ viết trong Cortana Notebook để xác định số điện thoại, địa chỉ email hoặc địa chỉ nhà để thiết lập nhắc nhở nhanh hơn. Cortana cũng đã có khả năng theo dõi sự kiện mà bạn sẽ tham dự hoặc phim đã mua vé để đưa ra thông báo về sự kiện đó, đồng thời có thêm chức năng gọi xe Uber.

Một thay đổi lớn khác liên quan đến Edge với hiệu năng và độ bảo mật được nâng cao, đã có chức năng Tab Preview (rê chuột lên trên tab để xem ảnh thu nhỏ của website), hỗ trợ đồng bộ Favorites và Reading list xuyên suốt nhiều thiết bị chạy Windows 10, tích hợp chặt chẽ hơn với Cortana. Microsoft cũng đã cải thiện Mail, Calendar, Photos, Groove, Xbox, Store, OneNote, Solitaire để chúng ổn định và chạy mượt hơn.

Ngay bây giờ bạn đã có thể download bản update bằng cách vào Settings > Update & Recovery > Windows Update.

Cũng trong dịp này, Microsoft nói rằng Windows 10 hiện đã bắt đầu được cập nhật cho Xbox, còn cho smartphone thì sẽ "sớm diễn ra" (trước đây hãng từng nói sẽ tung ra Windows 10 Mobile vào tháng 12).

Bản update lớn cho Windows 10 PC ngày hôm nay còn là bước chuẩn bị sẵn sàng để mang Windows 10 vào môi trường doanh nghiệp. Microsoft hôm nay ra mắt thêm 2 dịch vụ miễn phí là Windows Update for Business và Windows Store for Business để các cơ quan, tổ chức có thể kiểm soát chặt hơn việc update và cài app của các thiết bị Windows 10 mà họ sở hữu, cũng như đơn giản hóa việc cài đặt phần mềm hàng loạt cho nhân viên. Một số chức năng nâng cao để quản lý máy móc và dữ liệu cũng được cung cấp cho bộ phận IT.

Nguồn: Microsoft
419 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

haiduong87
ĐẠI BÀNG
8 năm
để làm thử 😁

p/s: check rồi chưa có T_T
Quyến_liv
ĐẠI BÀNG
8 năm
@haiduong87 win ..... update dc k các bác nhỉ
Tuanluong_hp
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ơ , lát update coi sao
Có phải bản này là bản đã đươc tung ra cho insider fast ring từ trước và slow ring vừa rồi không nhỉ.
triphamvan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@abctbl :D thao nao ko thay watermark
@Lựu Đạn fast ring cũng vừa cho bản này thành chính thức
tommy442
TÍCH CỰC
8 năm
@khiembp sao trong mục symtem của mình không có phần OS build nhỉ ?
ngon, có vẻ sẽ lên chăng
brainwin
ĐẠI BÀNG
8 năm
đang chờ 586 cho wp 10 thôi 😃
Hu vọng là lần này typing (winver) sẽ hiện rõ Build vì mấy lần trc cập nhật thông qua windows update thì toàn thấy vẫn hiện y nguyên Build 10240.
Kemmo0n
ĐẠI BÀNG
8 năm
@trungkien7888 mình update đều đẵn vẫn build 10240 khó hiểu thật
@Kemmo0n Hiện tại thì mình đg update qua windows update thấy hiện rõ dòng chữ (upgrage to windows 10 home, version 1511, 10586). Hy vọng lúc install xong và restart lại máy tính thì sẽ hiện rõ số Build.😃
@Kemmo0n Hiện tại thì mình đg update qua windows update thấy hiện rõ dòng chữ (upgrage to windows 10 home, version 1511, 10586). Hy vọng lúc install xong và restart lại máy tính thì sẽ hiện rõ số Build.😃
tienlm
TÍCH CỰC
8 năm
Tuyệt vời. Cảm ơn bác M$
tranhuyvc
TÍCH CỰC
8 năm
từ thời Window 7, kị nhất đang xài Window ngon lành, update xong, cứ rollback, hoặc up xong mở mấy k lên nữa, bị ám ánh Win sau ấy 😃
tranhuyvc
TÍCH CỰC
8 năm
@tranktu256 nhất là bác nào cài phần mềm DEV, hoặc cài phần mềm nhiều, cái gì nó cũng update là dính, đợt còn dùng window mình cài mấy app dev of MS, hay cài game nó cài luôn mấy cái framwork hay gì đó, là nó update hết, lỗi thường mấy thằng đó ra ^_^
@eochanghynt thật ra cài mới 8.1 (không cần bản quyền) sau đó check update là được dùng 10 bản quyền ngon lành rồi. Mấy thanh niên đấy không tìm hiểu ngồi phán như thật, mình dùng win nào cũng update liên tục, chỉ thấy ngon hơn thôi chứ chả có bị làm sao cả
@n.a.v.i.p Chủ yếu vụ crash đa số là do chúng ta toàn xài win lậu, nên khi cập nhật bằng win lậu thì nên chú ý update chọn lọc chứ update liên 1 đống là y như rằng, nguyên màn hình tối thui. Tôi bị 2 lần vụ đó rồi, đang đợi năm sau cùng anh em mua bản cho 3 pc, để cài win 10 bản quyền xài cho sướng
@eochanghynt chắc bạn không đọc kĩ comment của mình, bạn cài win 8.1, rồi check update để lên 10 bản quyền, hoàn toàn free, không càn mua, không cần đợi
Police01267
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có đang up 😁 và cập nhật thêm là trên cả tuyệt vời ,thích nhất là cài được app trên winstore lên bộ nhớ ngoài vì talet win nên bộ nhớ trong ít wá
sjcbank
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cortana vẫn chưa hỗ trợ tiếng Việt à! Mf như shit
fancy90
CAO CẤP
8 năm
@sjcbank Bản quyền VN ít người mua toàn chôm của nó đòi nó để ý đến
manhtu07
ĐẠI BÀNG
8 năm
@sjcbank VN mình toàn xài ..... or Active by Phone nên họ ít support bác ợ 😁
dtt_arc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@sjcbank Việt Nam xài lậu nhiều, quan tâm cho lắm họ không có doanh thu cũng vậy thôi, một số công nghệ khác các nhà phát triển họ còn block region Việt Nam kìa
zeratulbk
ĐẠI BÀNG
8 năm
@sjcbank Tiếng Việt có bao nhêu người sử dụng / toàn cầu chứ :3 bác cứ đòi hỏi quá :v
BOT LOC
CAO CẤP
8 năm
@sjcbank Bác biết vì sao không. Vì tiếng việt ta có dấu nhiều quá MS nó ngán. Ít dấu như tiếng pháp thì may ra 😁
bongdemsamac
ĐẠI BÀNG
8 năm
Check update chưa thấy nhĩ???
Lời khuyên ở đây là... Nếu kg phải là "em yêu khoa học" hãy từ từ nâng cấp.
svalmta
TÍCH CỰC
8 năm
Mình đang mong chờ wmobile 10 để động bồ với pc.
@khiembp ngon
svalmta
TÍCH CỰC
8 năm
@khiembp mới up lên 10586 và giờ máy mình không nhận xạc pin nữa. haiz
s2xmrt9x
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tối qua mới đăng ký get insider buil cập nhật xong sáng ra bản chính thức @@
ly hoang duc
ĐẠI BÀNG
8 năm
tinhte cập nhật thông tin chậm hơn genk nhỉ. Hóng win10 mb chắc vài ngày nữa.
@ly hoang duc Lót dép ngồi hóng đi, Mobile tối nay sẽ có, tối thứ 6 thần thánh ;)
der_titan
TÍCH CỰC
8 năm
@ly hoang duc Bác này nâng bi Genk dìm tinhte nhỉ, hôm qua mới chê Genk tiếng bác vô bênh liền.
ai cho em hỏi máy em bản 10240 ,à sao ấn vào update lại k có bản cập nhật ??
seth_ptit
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lekhanh96 Mình giống bạn chek từ khi đêm đến giờ vẫn chưa có @.@ không hiểu tại sao?
thantrng93
ĐẠI BÀNG
8 năm
bản này có từ mấy hôm trước rồi mà 😁
@thantrng93 nhưng máy em vẫn ở bản cũ hơn mà tìm update thì k có 😔
@thantrng93 mấy hôm trước là bản của insider
@hoanglinh221191 ISD cũng là final luôn đó chế ơi
@taochabiet bây giờ mới biết đó là final, lúc trước nó vẫn dành cho insider
sao chomre mình lúc rõ bàn phím lúc được lúc lại không vậy mọi người? bấm phím windows thì rõ lại bình thường và thường bị như vậy khi mình úp lên win 10
tommy442
TÍCH CỰC
8 năm
@MrZerock Mình đang dùng laptop cài win8 win8.1 win10 cài đi cài lại chưa bao giờ cần phải cài đặt driver. Bữa nay nó toàn tích hợp vào sẳn win hết rồi. Nếu không biết cài driver mà lên làm gì thì cần hiểu câu là thằng mic nó bắt up win chứ không phải là đú theo win. Đã kiểm tra vài bản driver display nó đều vậy. Cài của nhà sản xuất nó lại báo phiên bản cũ so với driver mặc định của win10.
MrZerock
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tommy442 Đúng là sau khi bạn cài win xong, win 10 sẽ tự update driver cho bạn. Nhưng một số máy update bị fail chứ ko phải lúc nào cũng đc bạn, những lúc v mình vẫn dùng driver cũ, và phải up bằng tay
@tommy442 Một cái win cài cho n máy nào là laptop pc rồi n hãng làm sao driver nó chuẩn theo máy được, muốn xài máy tốt nhất thì phải cài driver tương thích theo máy chứ mấy cái driver trên web của hãng đâu phải để chơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019