Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Tin đồn] Bugatti Chiron sẽ có tốc độ tối đa 467km/h?

Didu
2/1/2016 5:1Phản hồi: 55
[Tin đồn] Bugatti Chiron sẽ có tốc độ tối đa 467km/h?
Bugatti đã xác nhận về sự tồn tại của Chiron và chúng ta phải đợi tới triển lãm xe hơi Geneva để thấy nó nhưng một tờ báo tiếng Séc đã hé lộ về tốc độ tối đa của chiếc siêu xe này. Theo đó, chiếc xe kế nhiệm của Veyron được cho sẽ đạt được tốc độ tối đa 290 dặm/giờ, tức tương đương 467km/h, một con số khủng khiếp. Nhiều tin đồn trước đó thậm chí cho rằng Chiron sẽ đạt tốc độ 500km/h.

Tờ báo này khẳng định đây là những thông tin có được từ Bugatti. Nếu thông tin này là chính xác thì Chiron sẽ nhanh hơn người anh Veyron của nó 60km/h (phiên bản đầu tiên của Veyron). Khả năng tăng tốc của Chiron lên ngưỡng 100km/h là 2,2 giây, tức nhanh hơn 0,3 giây so với Veyron. Ngoài ra, Chiron được cho sẽ có công suất 1500 mã lực từ khối động cơ W16 8.0L. Bugatti sẽ sản xuất khoảng 500 chiếc xe trong vòng 5 năm tới, được biết đã có 130 đơn đặt hàng trước cho Chiron.

Nguồn: Autoblog
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Shiranai155
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ước mơ nhỏ nhoi cho con Kia Morning mà đã thấy khó rồi😔
vienanh288
TÍCH CỰC
8 năm
@Shiranai155 cũng ước như bác thế bác được mấy bánh rồi
snvn
TÍCH CỰC
8 năm
@vienanh288 Mới được cái bánh mỳ với chai nước thôi bác ạ 😔:(:(
vienanh288
TÍCH CỰC
8 năm
@snvn ẹc thôi c lên bác năm nay làm 1 bánh sang năm sau làm 2 bánh sang năm nữa làm nốt 2 cái bánh nữa là có 4 luôn
@Shiranai155 Đã mất công ước thì ước cái khác, ước hẳn xe Nhật mà đi. Xe Nhật có đắt hơn Hàn đâu.
nếu đạt được tốc độ đó thật thì thật kinh khủng.hộp số kinh điển
hai tmt
TÍCH CỰC
8 năm
Đọc cho biết vậy là vui rùi... hi... hi 😃
cyan.1618
TÍCH CỰC
8 năm
Ngon đấy, chuẩn bị mua em này về...để tủ kính. 😁
ninhx
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cyan.1618 Cũng không phải dễ đâu bác, mình đi kiếm khắp Sài Gòn mấy cái mô hình của Bugatti mà không ra, bữa kiếm ra 1 con mà xấu quá! hehe
PinPi
TÍCH CỰC
8 năm
Về VN thì chú này éo có đất tung hoành đâu, đường cao tốc thì cũng ngắn, được mỗi khúc ra HN, còn lại cái nào cũng lèo tèo, đi vào đường nhỏ thì ổ voi ổ gà, nhất là về nông thôn thì bố nào dám đem em này về thì e xin biếu lun sổ đỏ nhà em.:p😁
@PinPi Đi nhắc lại cái mà hàng triệu người trong bao năm wa đã biết làm chi.Hay cuối cùng chỉ để khoe sổ đỏ
PinPi
TÍCH CỰC
8 năm
@lucky_happy20 Bữa này đổi sang sổ hồng rồi, sổ đổ zởm đó 😁
hoangemini
ĐẠI BÀNG
8 năm
@PinPi Đường về nhà em, nói chung những đoạn đường chỗ nhà em và nơi em làm việc, Đồng Nai và HCM đều có thể chạy được, không có ổ gà hay voi gì cả! chỉ không có xe mà chạy thôi :D
PinPi
TÍCH CỰC
8 năm
@hoangemini Số bác nhọ chứ nhà em xe nhiều vô số mà chỉ để cho cháu em chơi thui:D:D
@PinPi gầm máy cách đất 10cm
ổ gà bản e cỡ 15cm chưa nói ổ voi ổ lợn.. bác đánh đố người ta à 😁.
dc cái là chay ở bản có thể đạt được vận tốc như trên. ở tp thì kẹt xe và đường hẹp nên loại.. chạy ở bản xe đứng yên bánh xe quay với vận tốc tối đa :D
Sẽ sớm về VN thôi 😁
Tinhte trên mông sớm nhé 🆒
Đường cao tốc VN chạy tốc độ này hơi phiêu, gặp ổ gà chắc teo...
vuhoanglk
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Triệu Dũng Phú Chạy 120km/h là như cữi ngựa rùi,
VN thì chắc ford ranger là ok nhất rồi, mấy con này về ko có đất dụng võ.
snicker740
TÍCH CỰC
8 năm
Có cần thiết phải nhanh vậy ko nhỉ? Sao nó ko bay luôn cho tiện nhỉ.
đọc tin này tự nhiên nhớ đến em BUGATTI của một đại gia Việt Nam .không biết lâu nay ẻm nó phương trời nào mà không thấy tin tức j cả
trieu04
TÍCH CỰC
8 năm
ước mơ con TATA gì đó của Ấn Độ còn đang thấy khó 😕
Đọc cho biết để đi chém gió thôi, chứ đã biết gì về xe oto đâu, vô lăng oto còn chưa được cầm.
ANHLE479
TÍCH CỰC
8 năm
Nhằm nhò gì với con Koenigsegg agera R của em, thêm nitro nó phóng gần 505km/h em chưa nói
Hung9xa
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chiếc xe sẽ đưa người lái sang một chiều không gian khác đoàn tụ với ông bà :B
Razor's
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Hung9xa đăng nhập để like cho bác
bkpro185
TÍCH CỰC
8 năm
Trong AP8 thì mình đã chạm mốc 525km/h rồi ạ
vlcdng
TÍCH CỰC
8 năm
Chẳng để làm gì khi max tốc của đường cao tốc chỉ đạt 120km/h. Mua về có nước chạy ở Isle of man hoặc sa mạc muối ở Hoa Kỳ
Với tốc độ này mình tin chắc em này qua sông chẳng thèm lên Cầu đi làm gì đâu nhỉ! Nó lấy đà một cái là vèo sang Sông luôn đó! Tội gì đi qua Cầu cho mất phí đường thủy ra! Còn trạm thu phí đường bộ á...muỗi nhé! Nhích ga nhẹ cái thôi là nhân viên thu phí chỉ có đứng ngước mắt nhìn thôi!
Đường VN đi ẻm này thì đi fix cái gầm xe ghiền luôn 😃
tieutu911
TÍCH CỰC
8 năm
Trong các siêu xe thấy Bugatti là xấu nhất, nhất là cái lưới thông gió trước như cái mũi heo (ý kiến cá nhân )

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019