FiLMiC Pro phiên bản 5.0 đã hỗ trợ Android và iPhone 6S. Bạn đã thử chưa?

Gia Tường
2/1/2016 5:37Phản hồi: 59
FiLMiC Pro phiên bản 5.0 đã hỗ trợ Android và iPhone 6S. Bạn đã thử chưa?
FiLMiC Pro bản 5.0 đã hỗ trợ độ phân giải 4K trên iPhone 6s/6S Plus và là phiên bản đầu tiên hỗ trợ Android. Đây là ứng dụng quay video với nhiều tuỳ chọn chỉnh tay như độ phân giải, tốc độ khung hình, zoom, ISO , chuyển nhanh qua slow motion, lấy nét tay... Sau khi quay xong, người dùng upload trực tiếp lên Facebook, Youtube, hay xuất thành video để hậu kỳ tiếp. FiLMiC có một trang web chuyên giới thiệu về những clip được quay bằng ứng dụng này, trong đó có video quảng cáo cho siêu xe Bentley được quay hoàn toàn từ iPhone 5s và hậu kỳ trên iPad.

Trước đây ứng dụng này chỉ có trên iOS nhưng giờ đây FiLMiC Pro đã được đưa lên Play Store với giá $9.99. Tải về tại đây: iOS | Android

Video quảng cáo xe Bentley được quay từ iPhone và ứng dụng FiLMiC Pro​

filmic pro tinhte.png

filmic pro tinhte 2.png
Tính năng của FiMiC Pro khá phong phú​

Tuy nhiên không phải thiết bị Android nào cũng cài được. Hiện tại công ty cho biết ứng dụng này tương thích tốt với các thiết bị sau:
  • Acer: GT-810
  • Google: Nexus 6P, Nexus 5, Nexus 9 LTE, Nexus 9, Nexus 6, Nexus 5X
  • Intel: SurfTab xintron i 7.0, Cloudpad One 7.0
  • LGE: V10, LG G Vista 2, LG G Flex2, LG G4
  • Nvidia: SHIELD Tablet
  • Sharp: AQUOS SERIE SHV32, AQUOS Compact SH-02H, AQUOS Xx, AQUOS ZETA SH-01H, AQUOS ZETA SH-03G, AQUOS Xx2 mini
  • Samsung: Galaxy S6, Galaxy S6 Edge+, Galaxy Note5, Galaxy S6 Edge
  • Symphony Teleca: OnePlus2, hudl 2
  • TCT Mobile Limited (Alcatel): POP2 (4), 9020A
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bilovingyou
ĐẠI BÀNG
8 năm
6 plus ko đc nhỉ 😔
@bilovingyou Tương thích tốt với iPhone 6 Plus bác nhé. Vì trước đây độc quyền iOS mà 😁
@Gia Tường Quá tuyệt, hóng được trải nghiệm
@Gỗ hóa thạch Hara mua xài đi bác. Hóng chi cho cực 😁
@Gia Tường nó có hỗ trợ ghi âm stereo không bác mod ?
iphone và máy nexus có 2 míc nhưng khi quay chỉ sử dụng 1 míc ghi âm thanh mono nói chung là rất chán
@nguyenthanhhieuthanson Mic Stereo chỉ có trên mấy em đời mới như LG G4, LG V10 thôi bác ơi. Coòn trên các máy cũ thì mic đó để hỗ trợ khử tiếng ồn môi trường khi đàm thoại
hai tmt
TÍCH CỰC
8 năm
Thu fat mới được
kenlove520
TÍCH CỰC
8 năm
@hai tmt 9,99$ đó bác. thử đi :3
Chameleon.
TÍCH CỰC
8 năm
Note 5. Tải về trải nghiệm thử ngay mới được
Ko co htc M8 nhỉ
Gần 2 lít cơ ah
july3rd
TÍCH CỰC
8 năm
Sony đâu!!!!
leopark121
TÍCH CỰC
8 năm
Đang xài z2 😔
Học Còi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Video quay bằng 5s quá đỉnh.
ansongjong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Học Còi K biết có chỉnh sửa hay k. Nhưng quay đẹp như zj là nhờ phụ kiện và góc máy nhé 😆
4k xem trên màn hình full HD ra cái j nhỉ ?
1984kute
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hsdhnh thì vẫn là full hd thôi
Coolngo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái này chắc chỉ mấy bác chuyên nghiệp dùng để chỉnh sửa chữa cháy, chứ dân chuyên nghiệp chắc họ dùng máy ảnh. E nghĩ nếu máy ảnh trên smartphone ngon sao hãg ko tích hợp luôn cho nguời dùng đỡ phải mua, chứ voi mình, cái này miễn phí cũg ko bit dug sao cho đc tấm ảnh đep nhất, nói chung ứng dựng chụp ảnh trên smartphone thì chỉ tự sướng tinh thần là nó giúp chụp ảnh đẹp, chư voí nguoì ko chuyên môn, thì chỉnh sửa chụp kiểu gì thì cũng chỉ thấy ság tối và đậm nhạt mà thôi
@Coolngo Cái này nhắm đến sự tiện dụng bác ạ. Bác cứ nghĩ đi du lịch, leo núi,... mà cứ phải vác cái máy ảnh, ống kính, máy quay lỉnh cỉnh thì chả tiện lợi chút nào

Còn phần mềm theo máy vốn dĩ phải đơn giản để ai ai cũng dùng được, đó là lý do sinh ra những ứng dụng như thế này. Gà con, nghiệp dư, chuyên nghiệp gì cũng dùng được cả 😁

Còn chuyện có biết dùng hay không là do mình thôi, chịu khó mò mò tí là biết dùng. FiLMiC có cả 1 trang hướng dẫn đây nè bác :D http://www.filmicpro.com/videos/tutorials/
kudzum1910
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giá bây giờ của nó trên iOS là bao nhiêu?
Trước mình có tải rồi nhưng không biết giờ nó miễn phí hay phải mua...
@kudzum1910 $9.9 luôn đó bác. Có một đợt nó free, anh em nào tải về đợi đó thì giờ ko cần mua nữa 😁
kudzum1910
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Gia Tường Ngon :D

Sent from my iPhone using Tapatalk
@kudzum1910 Bác có thể cho e mượn tài khoản tải về dc ko. ? E bảo đảm ko phá hoại đâu
Rate có 3.6 trên Google Play.. thôi khỏi thử.. mác công cài.. rate <4.0 là không cần phải thử nữa. 😁
@BietSoSoThoi Ứng dụng này mới đưa lên Play Store được mấy ngày thôi bác. Lượng người review và Vote chưa nhiều nên chả nói lên được điều gì. Hơn nữa những sản phẩm của nó đã nói lên khả năng của ứng dụng này rồi. Quan trọng là bác biết mình cần gì và tự quyết định có mua hay không thôi :D
@Gia Tường Hồi giờ không có mua.. toàn kiếm crk thôi ah hehe.. mà thấy rate kém quá nên next cho lành :D
duy900020004
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chắc là mấy em khác cấu hình yếu hoặc camera ko đủ chất lượng hoặc chưa được tối ưu thôi.
Break9
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nó có như quay video cuả V10 ko ạ ???
Razor11
CAO CẤP
8 năm
@Break9 Hình như cái này ko thể vừa quay vừa chỉnh dc
Ko có cho zenphone à :/
Oh ngon. Mình đã mua ứng dụng này từ hồi còn free hay sao á. Giờ chỉ tải về có thấy 9,99$ đâu
@huuhoangkorea bác xuất file apk cho em xin với
Tốn tiền thì thôi, không chơi 😁
THANKS BÁC NHIỀU ! THỬ COI SAO ? 😆
Các bạn có thể cài chùa trên appvn nha 😃
@thanhhung621989 Làm gì có mà cài 😁
hungpleiku
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Gia Tường Trên IOS đã jailbreak vào AppVn là có, mình vừa mới cài xong, chạy ngon lành.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019