Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sony đã bán được hơn 35 triệu PlayStation 4 trên toàn cầu, bán được hơn 5,7 triệu máy trong dịp lễ

ART+
5/1/2016 19:38Phản hồi: 81
Sony đã bán được hơn 35 triệu PlayStation 4 trên toàn cầu, bán được hơn 5,7 triệu máy trong dịp lễ
Sony cho biết họ đã bán hơn 5,7 triệu máy chơi game PlayStation 4 trong dịp lễ cuối năm vừa qua. Và nếu tính từ lúc bán ra đầu tiên (cuối năm 2013) cho đến nay thì Sony đã bán được tổng cộng hơn 35,9 triệu máy trên toàn cầu. Nếu tính theo tháng, trung bình Sony bán được 1,25 triệu máy PS4 mỗi tháng. Ngoài ra, số liệu từ NPD cũng cho thấy PS4 đã vượt Xbox One về doanh số tại thị trường Bắc Mỹ, vốn là trọng điểm của Microsoft.

Lưu ý rằng số lượng 5,7 triệu máy hay hơn 35,9 triệu máy PlayStation 4 được bán ra là con số thống kê thực tế bởi chúng phản ánh chính xác số lượng máy mà các cửa hàng bán lẻ bán được, không phải tổng số lượng máy được chuyển đi. Với số lượng PlayStation 4 bán ra như vậy, Sony hiển nhiên trở thành tập đoàn dẫn đầu trong việc phát triển máy chơi video game.

81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1 trong những Niềm mơ ước của mình từ nhỏ cho tới giờ...
dungkhoa2008
ĐẠI BÀNG
8 năm
@spsp Mua đi bán lại cũng không mất nhiều tiền đáu,choi bản quyền có cảm giác đã hơn bạn
luunhantrong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@daugauhp911 Bạn ấy 2 tủi rữi nhờ bố đọc tin và cmt hộ 😁:D
@MrBach248 Ai chả biết thế, đùa thôi mà, phải hiểu rộng ra.
dinhkhon
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dungkhoa2008 giờ game digital vn bán 300k 1 game cũng oke rồi chơi offline. game nào chơi online hẵng mua psn plus chơi.mà mình thì chơi off chán rồi.chẳng muốn on nữa
Ps4 có game gì đáng chơi nhất nhỉ
Nhkth
ĐẠI BÀNG
8 năm
@long.ph145 Pes 13 cho vào ps4 có chơi được không?
fu09fjtnhj
TÍCH CỰC
8 năm
@daugauhp911 vãi cả hỏi, chơi pikachu ấy
@hanluongdp Thojj bó tay, bộ nhỏ h chắc chỉ có chơi FIFA, muốn đá FIFA xài PC lấy tay cầm chơi quách cho rojj, Game thì PS4 kg thiếu, muốn bik thì lên google kg rảnh giới thiệu .. Chấm hết
@daugauhp911 Uncharted 4 a thief's end
Horizon zero dawn
Final fantasy xv
Tg sỡ hữu PC chục triệu cg phải thèm đấy
hp2013
TÍCH CỰC
8 năm
Điều này đã được tiên đoán từ ngay ps4 phát hành mà. Ceo của sony hiện nay cũng đi lên từ mảng game nên rất ưu ái cho con cưng ps4, đưa ra cũng như chấp nhận các chính sách lẫn marketing thích hợp. Tuy nhiên mảng mobile thì lại quá tệ.
rocky man
TÍCH CỰC
8 năm
Chỉ khi nào đạt được doanh số theo tính toán của Sony thì lúc đó mới cho user hack máy. Một khi đã hack được máy thì doanh số sẽ tăng phi mã ngay. Anh em cố gắng đợi chờ, lúc đó sẽ có nhiều game hơn để chơi, vừa tiết kiệm tiền cho việc khác. Dự là khoảng 2-3 năm nữa mới hack được nhá! 😔
@rocky man Thông tin từ đâu vậy bạn? Hack thì thường không chơi online được, trong khi cái hay của game là chơi nhiều ng. Hơn nữa khi hack đc thì các nhà sx game cũng sẽ ko còn mặn mà với hệ máy này, nếu thế thì tình hình sẽ còn tệ hơn cho sony 😃
leonheart
TÍCH CỰC
8 năm
@qimqim Nhà xs game ko mặn mà thì cũng phải làm thôi chưa bây giờ nếu ps4 hack được thì ko lẽ còn hệ nào ko chơi game lậu được nữa!?
Dòng PS đa số chơi game FIFA, hồi nhỏ bị nghiện 1 thời gian mới bỏ được ^^
any_1
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hơ, sao không mua PS3 bác :eek:

Chẹp nhiều game hay mà GOW là 1 ví dụ :rolleyes:
@any_1 GOW 1 thời, nhưng FF là muôn thưở :3
34Games
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có khả năng là trong thời gian tới PS4 sẽ hack chơi game lậu đc, chắc lúc đó số lượng máy bán ra ở VN sẽ tăng cao.
hỏi ngu...nó có chơi Gta 5 giống trên PC ko
34Games
ĐẠI BÀNG
8 năm
@uochuý1489Quốc Huy GTA5 PC và PS4, XBOX ONE là giống hệt nhau bạn à, PC cấu hình khủng thì sẽ đẹp hơn 1 chút + mod đc linh tinh.
degiadaosi
TÍCH CỰC
8 năm
May mà có mảng ps bù lỗ cho mảng đt :p
@degiadaosi dt 1 lo ma ps4 thi 10 loi` lai roi
sony len len len
Nhà có 2 em dualshock 4 😁 tự hào vì có 1 phần của PS4 trong nhà mình :D. Toàn connect với laptop đá PES,thỉnh thoảng connect với smartphone chơi Modern combat 5 là hết 😃
Về mảng này có vẻ Sony không có đối thủ
Sony còn mỗi mảng này là kiếm ra tiền. Ah ngoài ra con mảng film nữa chứ mấy cái kia thì cứ cầm chừng mãi
@Đỗ thánh 2014 Mảng máy ảnh ( không gương lật nó đang trùm 1 luôn ấy ), máy quay phim nữa , rồi mảng bán cảm biến cho nhiều hãng máy ảnh nữa
Sony chỉ lẹt đẹt màng Phone vs Máy tính thôi còn lâu nó mới chết nhé
Alex Anh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Đỗ thánh 2014 Cảm biến, máy ảnh, âm thanh, sản xuất âm nhạc, tivi bắt đầu có lời.
@Alex Anh UH. Mình liệt kê thiếu cũng mong sony lấy lại phong độ như ngày nào
DatHyunbin
TÍCH CỰC
8 năm
@Đỗ thánh 2014 ko chỉ mảng này đâu bạn nhé,mảng máy ảnh,cảm biến ảnh cũng bá lắm,ngoài ra còn mảng máy nghe nhạc cũng rất khả dĩ,bên cạnh đó mảng tivi đã phục hồi xong và dần có dấu hiệu lãi tốt,tóm lại bết nhất ở sony là chỉ có cái mảng xperia thôi
cũng mong được ít nhất một lần hòa vào những fan Sony sở hữu PlayStation, 😁
chúc mừng sony
halong148
TÍCH CỰC
8 năm
Mình thì vẫn lẹt đẹt với Ps3, máy ko hack nên cứ nhai đi nhai lại 2 đĩa COD MW và BF4. Ai có mấy đĩa FPS này chán thanh lý giá rẻ hú mình, ko thì mấy đĩa đua xe cũng đc về chơi với con.
duaxiem
CAO CẤP
8 năm
Đá PES vẫn mê PS13 với dòng 2013 bá đạo ảo ^^
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
Thừa nhận PS4 vượt trội hẳn so với 2 đối thủ kia...
fancy90
CAO CẤP
8 năm
@kungfu9 Vượt trội điểm gì nhỉ
dosonpk
ĐẠI BÀNG
8 năm
Kiểu người nói chuyện chỉ muốn cãi lộn, hiếu thắng như ngựa non.
@dosonpk Mình chưa bao giờ cãi lộn nhé. Mình chỉ tranh luận thôi. Mà ý kiến chủ quan thì có lúc đúng lúc sai nên cũng ko tránh dc sự phản đối của mọi người.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019