Trên tay Misfit Ray: thiết kế đẹp, hoàn thiện cao cấp, màu sang trọng, tính năng như cũ

cuhiep
8/1/2016 6:40Phản hồi: 56
Trên tay Misfit Ray: thiết kế đẹp, hoàn thiện cao cấp, màu sang trọng, tính năng như cũ
Mình từng rất thích thiết kế và hoàn thiện của Shine, giờ cầm Ray trên tay mình còn thích hơn. Ray được hoàn thiện tốt hơn và thời trang hơn. Dây đeo của Ray cũng xịn hơn dây của Shine rất nhiều. Về tính năng thì Misfit Ray vẫn là thiết bị theo dõi hoạt động của người đeo. Trông cảm biến Ray có thể đếm được bước chân, khoảng cách, năng lượng tiêu thụ hoặc theo dõi giấc ngủ... và dĩ nhiên Ray kết nối với điện thoại nên báo luôn các thông báo (notification) của điện thoại qua hành động rung lên.

Ray là một ống nhôm dài khoảng 4cm, đường kính khoảng 0.8cm. Bên ngoài được hoàn thiện rất đẹp, cao cấp. Phía trước có một đèn LED nhỏ, dọc nằm lệch về phía trên. Phía dưới có logo Misfit. Hai đầu dây kéo khi gắn vào Ray được dấu vào bên trong, chúng ta không nhìn thấy chốt đó trong khi sử dụng bình thường.

Kéo bên trong ra (trong video mình có làm) bằng cách cầm vào đầu Ray xa đèn led và vặn ngược chiều kim đồng hồ. Khi vặn ra thì các bạn thấy 3 viên pin nhỏ được để trong một ống nhựa và chiếm khoảng 4/5 chiều dài củ Ray. Tức là phần mạch điện cũng như cảm biến của Ray là rất nhỏ.

Tháo Ray

Ngoài dây nhựa mặc định theo Ray ra thì Misfit còn làm dây da cũng như dây dù để chúng ta có thể đeo Ray như một món thời trang. Ray cũng có thể dùng để đeo chung với một chiếc đồng hồ hay vòng đeo truyền thống.

Ray có một đèn LED nhỏ để báo trạng thái hoàn thành nhiệm vụ của hoạt động mà người đeo đặt ra. Bấm hai lần thì đèn LED sẽ hiện lên các màu khác nhau tuỳ theo mức độ hoàn thành khác nhau.

Nếu gõ ba cái lên Ray thì nó sẽ thực hiện một lệnh nào đó mà người dùng đặt cho Ray thông qua ứng dụng trên smartphone. Ví như như gõ ba cái thì sẽ chụp hình.

Trong video dưới mình mô tả các hoạt động chính trong việc theo dõi hoạt động cũng như giấc ngủ của Ray trên smartphone.

Thông số kỹ thuật:
  • Chất liệu: nhôm máy bay được xử lý anodized
  • Kích thước: 38 x 12mm
  • Trọng lượng: 8 gram
  • Đèn nền LED đa màu
  • Chống nước lên đến 50 mét
  • Báo rung: báo thức, cuộc gọi, tin nhắn, các thông báo khác
  • Nút thông minh, sử dụng Link app
  • Cảm biến gia tốc 3 trục
  • Khả năng theo dõi: bước đi, khoảng cách, giấc ngủ, calories
  • Các hoạt động tự gán thông tin nhờ app: chạy, đi bộ, bơi, đạp xe, yoga, bóng rổ, tennis, đá banh, nhảy
  • Pin: 3 viên loại 393, thời gian sử dụng khoảng 6 tháng
  • Kết nối: Bluetooth 4.0
  • Hệ điều hành tương thích: iOS (gồm iPad), Android

56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

qhuy2491
ĐẠI BÀNG
8 năm
không biết nhập về VN giá rổ thế nào nhỉ, đeo trông thời trang phết xD
@qhuy2491 Các sản phẩm Misfit có thể được đặt trực tiếp trên site và free ship về Việt Nam.
bacgiang_ah
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tlvkhoa Free ship thật không bác. Nếu vậy hàng mình đặt online thì khi nhận được trên tay thì giá chênh lên thêm nhiều không bác? Chưa mua hàng kiểu này lần nào nên ko rõ lắm.
zaer
ĐẠI BÀNG
8 năm
@qhuy2491 100 đồng cho dây cao su và 120 đồng cho dây da ,free ship về vn
@bacgiang_ah Mình đã đặt một lần rồi. Giá như trên site. Hàng về không phải đóng thêm gì cả
Hợp lý, đeo cái này kèm đồng hồ truyền thống nhìn hay hơn. 😃
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
Xấu hơn mi band, tính năng chưa bằng....thua toàn diện:rolleyes:
@xtheskyx XIn lỗi bạn chứ mình thấy miband xấu hơn e này nhiều. Chẳng qua được cái giá rẻ thôi.
Red Man
TÍCH CỰC
8 năm
@kungfu9 Ông này đang xài miband chắc luôn. Nói thật chứ cái miband là vòng theo dõi sức khỏe xấu nhất thế giới, được cái siêu rẻ thôi 😁
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
@Red Man đừng bao giờ "chắc luôn" 1 điều gì cả...
xxxbryanxxx
ĐẠI BÀNG
8 năm
@xtheskyx Tốt nhất là không nên tranh cãi cái gọi là xấu đẹp. Nó là quan điểm cá nhân rồi. Cãi chỉ tốn sức mình thôi.
PS: Cá nhân tôi đồng ý là cái Ray là đẹp hơn. (Đang xài MiBand)
đẹp, simple is best ^^
thiết kế mới,giá mới nhưng tính năng không đổi 😁
ruacon208
TÍCH CỰC
8 năm
Ko có đo nhịp tim luôn nhỉ.
MOD nào làm cái review hay compare nó với fitbit charge hr ko ạ. E đang me con fitbit charge hr 😁
Mình thích fibit vì đơn giản và hiển thị nội dung dễ hiểu.
Nhưng về hoàn thiện thì em này ngon hơn nhiều. Theo hướng sang hơn.
Bữa nào nó bán ra rồi so hihihi

nguyenanhket
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giá em nó đẹp nữa là ok thôi
mình thích sản phẩm này nhất trong các thiết bị đeo ces 2016, misfit không đua theo kiểu nhồi nhét công nghệ vào mà tạo 1 sản phẩm đơn giản tiện dụng trong vỏ bọc thời trang.
ubslum
ĐẠI BÀNG
8 năm
đẹp, chừng nào có vậy, chắc xúc một em tập thể dục, dạo này hơi bị phì 😁
vxx9x
TÍCH CỰC
8 năm
về với fossi nên thiết kế nó lên 1 đẳng cấp mới liền
cryshop
TÍCH CỰC
8 năm
@vxx9x Khi một cty ra mắt một sản phẩm mới, thì sản phẩm đó đã được thai nghén từ ít nhất cả năm trước đó, thương vụ với fossil là mới đây 1-2 tháng thì có liên quan gì.
@cryshop Nếu theo dõi thiết kế và nguyên vật liệ thì tự biết đây alf sản phẩm của MIsfit thứ Fossil gì 😁
Tiếc cho 1 startup gốc Việt phải bán mình 😔
monster9x
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thangherodientu Startup này chỉ có một trong số 3 founder là người gốc Việt thôi. Dù từ nhỏ đến lớn là sống, học tập và làm việc ở Mỹ...cho nên nói startup gốc Việt thì cũng hơi quá 😃
đẹp đó các bác, cô gắng đưa về vn thôi
linhgia195
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái này theo em bản dây dù chắc đẹp hơn cả, bác @cuhiep có thêm ảnh bản dây da dây dù ko share cho ae với ạ ;))
CoCaHaHa123
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mấy vòng tay sức khỏe này có lưu data lại khi disconnect với đt ko nhỉ? Định mua cho bố mẹ đeo nhưng khổ các cụ lại ko dùng smartphone, hàng ngày đi làm về mới kết nối vào smartphone của mình để check trong ngày các cụ đi lại, tập tành đc bao nhiêu.
monster9x
ĐẠI BÀNG
8 năm
@CoCaHaHa123 Tất nhiên là có rồi bác. Nó lưu cả tuần cũng được mà 😃
TKD_KHTN
TÍCH CỰC
8 năm
@CoCaHaHa123 Hồi đó mình xài misfit shine hình như 3 ngày hay gì đó ... nhớ ko rõ
@CoCaHaHa123 Mình đang dùng misfit shine, nó lưu được cả tuần đấy bạn, lúc nào cần sync thì bật bluetooth lên là được.
@hhank Giống cái miband của xiaomi
=)) rẻ hon tí nữa thì tốt !
Xấu .....
tvu732
TÍCH CỰC
8 năm
Trong tất cả các vòng đeo tay này có cái nào theo dõi được huyết áp ko nhỉ. Các cụ nhà mình thì chỉ cần cái đó.
giá chắc cũng hơn 2 củ, thôi cứ Miband cho nó rẻ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019