Blackberry Passport SE hao pin kinh khủng...
6 nămBình luận: 10
Hi AE, mình hiện đang xài Passport SE, thời gian tầm 1 tháng trở lại đây mình thấy em nó hao pin ghê gớm, để chế độ chờ khoảng 8 tiếng, pin sụt 40-50% pin! Mình đã nhiều lần kiểm tra chế độ đa nhiệm ko có app hay game nào đang chạy, kể cả trình duyệt web cũng tắt, độ sáng màn hình tầm 30-50%, điện thoại luôn ở chế độ rung :eek:

1 số ứng dụng mình để chạy ngầm bao gồm: Báo thức, Power Tool, AppLock! Mình ko xài ứng dụng Facebook mà lướt Facebook qua trình duyệt mặc định của máy, những lúc ko vào mạng mình luôn tắt trình duyệt! Ngoài ra mình ko xài BBM vì nhà mạng của mình là Gmobile (trước đây là Beeline) chỉ có chế độ 2,5G chứ ko có 3G! Chế độ định vị mình luôn tắt, trong HUB mình bật chế độ thông báo của Gmail, còn lại BBM, YM ko online nên koi như ko bật o_O

Mình có cài 1 số game và app như trong video bên dưới, mình ko biết chính xác điều gì khiến pin hao hụt kinh khủng như vậy! AE nào biết mách giùm mình với, giờ thời gian từ 0:00AM - 6:00AM hàng ngày mình toàn phải turn off điện thoại để tránh hao pin, bất tiện kinh khủng! Hôm nào quên ko tắt máy trước khi đi ngủ koi như hôm sau gần cạn kiệt pin 😔
PS: máy mình đang chạy OS 10.3.2.2474 :eek:
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)

10 bình luận
Em nghĩ là xung đột phần mềm anh ạ - giống kiểuhồi em mới dùng, cứ thích cài nhiều nên em có cài thêm 1 số thứ hỗ trợ App/Game từ Android nên máy bị hao pin. Trong đó em nghi cái Power Tool, có cái thiết lập nào đó khiến có cái gì đó nó gây hao pin như vậy.

Hiện tại em thấy OS 10.3.2.2876 SR 10.3.2.2836 đã phát hành chính thức, cập nhật qua OTA - tuy nhiên anh nên download Autoloader của Rom này về rồi chạy lại rom cho máy để làm sạch máy, toàn bộ dữ liệu của máy sẽ bị xóa sạch hết.
https://www.fshare.vn/file/6NFW15BU4OV3

Not Found - Fshare

Fshare là dịch vụ lưu trữ và chia sẻ dữ liệu trực tuyến giúp khách hàng lưu trữ thông tin, dữ liệu (album ảnh, phim, phần mềm, tài liệu, game, nhạc, v.v...) mọi lúc, mọi nơi, tương thích trên mọi thiết bị.
fshare.vn

- Anh dùng BB Link để sao lưu lại dữ liệu cho máy
- Anh sạc pin cho máy > 50%
- Anh tắt máy, cắm cable vào PC hay Laptop rồi anh chạy file Autoloader (file exe sau khi down link ở trên rồi giải nén), anh đợi tầm 5-7 phút máy sẽ up xong rồi tự khởi động, vào thiết lập hướng dẫn ban đầu
- Anh khôi phục lại cài đặt, danh bạ, tin nhắn thôi
- Rồi anh dùng thử ko cài gì 1 ngày xem sao, sau đó mới cài thêm các thứ vào

PS: BBM nếu anh ko có 3G do cái Sim của anh thì anh vẫn dùng Wifi được anh ạ, trên BB10 nó thế chứ ko cần dùng Bis như trên BBOS 99 cũ của anh.
Có lẽ A sẽ thử remove 1 vài app của Android, thậm chí nếu cần thì cả PowerTools xem sao, A cũng đoán việc hao pin có thể do các ứng dụng từ Android o_O
bạn gở AppLock nha. Mình bị như vậy gở ra rồi muon mau het pin cũng khó.😃
@tqvman Ồ, ra là tại AppLock à? OK, mình sẽ thử liền, cảm ơn bạn nhiều nhiều! Đang đi lễ chùa với mẹ và con gái cũng fải vô tinh tế để nhấn nút thank phát 😁
burgboy
CAO CẤP
6 năm
@crazysexycool1981
Gỡ ra xong rồi có hết không Hoàng.
@burgboy ko thấy đỡ nhưng gần đây chả biết mình gỡ hay cài thêm hay tinh chỉnh thứ gì đó có tác dụng luôn! Để chờ trong khoảng 8 tiếng tốn tầm 10-15% pin :p
burgboy
CAO CẤP
6 năm
@crazysexycool1981 Của tôi chỉ cài vài app cơ bản.
Pin để qua đêm chỉ tụt 3-4%.

Sent from my LG-H960 using Tapatalk
@burgboy Đâu như sắp tới và năm sau có 2 bản update cuối cùng dành cho OS10, mình sẽ lên thử, hy vọng pin khá nữa 😁
binhyen102
TÍCH CỰC
4 năm
Máy bác hết hao pin chưa. Máy e hao pin kinh khủng. Mặc dù ko cài ung dung android.
có khi nòa do lổi main

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019