HTC sẽ là hãng làm điện thoại Nexus trong năm nay, một 5-inch và một 5,5-inch?

ART+
18/1/2016 18:36Phản hồi: 51
HTC sẽ là hãng làm điện thoại Nexus trong năm nay, một 5-inch và một 5,5-inch?
Thông tin gợi ý từ Weibo cho hay HTC nhiều khả năng sẽ là hãng nhận trọng trách sản xuất và thiết kế cho smartphone Nexus trong năm nay. Nếu như trong năm 2015 thì điện thoại Nexus do hai hãng riêng biệt làm là LG và Huawei, thì 2016 có thể chỉ do HTC làm. Theo đó, HTC Nexus được đự đoán sẽ có hai máy: một có màn hình 5-inch và một lớn hơn là 5,5-inch.

HTC là hãng làm ra chiếc Nexus đầu tiên với Nexus One, sau đó thì thiết bị họ Nexus cuối cùng mà hãng làm cho đến bây giờ là Nexus 9. Trong hơn 2 năm qua, HTC vẫn liên tục trung thành với những mẫu smartphone Android từ trung cấp đến cao cấp với thiết kế xoay quanh chiếc One M7. Năm 2015 chứng kiến sự đi xuống ở mảng smartphone của HTC khi họ không còn quá nhiều ý tưởng cũng như không còn đầu tư mạnh mẽ vào smartphone như những năm trước.

51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chắc không kiếm ăn được nên bỏ
Nguyenvu306
ĐẠI BÀNG
8 năm
Htc làm ra toàn viền trên dưới dầy cui, đi xuống là phải
pherocong
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nexus như gái đi khách í nhỉ?chuyền hết tay anh này sang anh khác.sida bỏ mịa.Hehe
@pherocong google nó cứu từng hãng đó bạn , nexus hãng nào làm ra là hãng đó lên lại , từ thời samsung , htc và LG , riêng thằng sony nó không cứu vì lỳ =)))))))
Ý tưởng gì mà cạn kiệt được chỉ có là lười suy nghĩ thôi 😁
@phamdungitc Suy nghỉ chi cho nhức đầu , học Apple mà làm theo kìa , mang những những cái có sẵn từ chục năm trước về sữa lại 1 chút rồi đăng ký bản quyền là có ngay cái sáng chế mới :D
@thebach nhưng nó làm thành công và ngon
@uochuý1489Quốc Huy Thành công và ngon đối với isheep thôi.
vj3tgja
TÍCH CỰC
8 năm
Thiết kế các ngày càng đi xuống + quả pin vẫn vậy.ai cũng chê 😁
@vj3tgja Pin HTC đâu có tồi lắm đâu 😆
@hypous M8 hơi tốt chút còn lại pin kém là thương hiệu của HTC bao năm qua bạn nhé
Xem ra, các thánh viêm màng túi chuyên lê la gõ phím trên tinhte.vn có vẻ như khôn ngoan hơn CEO của các hãng lớn trên thế giới khá nhiều nhỉ! 😁
Chjmnonlam
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ndkhoivtv khôn ngoan hơn hay ko thi không biết nhưng biết rằng sở thích và nhu cầu của mình không thích cái chữ HTC to tổ bố chiếm diện tích với cái nút chức năng trong màn hình thế thôi, còn HTC khôn thì đã chẳng bị lỗ ròng 3 4 năm nay, từ một hãng dt lớn tốp thế giới giá trị 40 tỷ đo giờ còn vài tỷ. khôn ngoan thì nên theo yêu cầu của số đông người dùng để mà bán sản phẩm, chứ không phải làm 1 sp mình nghĩ là đẹp, la hay mà đek ai mua
I.Corp
TÍCH CỰC
8 năm
@Chjmnonlam
Cái logo Nexus còn to hon :D
RiverBlue
TÍCH CỰC
8 năm
@ndkhoivtv Thực ra mà nói mấy thằng chê HTC đa phần là seed các hãng khác hoặc đếu có tiền mua để dùng, vì giá htc nó hơi bựa thật :D
@dmt4ukhw4 Đi xuống là còn may. Vào tay các thánh chê i cuồng trên tinhte thì phá sản từ lâu rồi.
Ceo người ta vẫn giỏi
cuthuyen
TÍCH CỰC
8 năm
Họ có lý do làm viền dưới và trên dày cui đó bạn.
Cá nhân mình thấy có logo như thế mới đẹp, và một hãng nổi tiếng không lý do gì họ lại bỏ cái logo đó bạn nhé.
Thiết kế đẹp thì đâu cần phải thay đổi bạm. Mình mong ra chiếc M10 đẹp như M9 vậy, để tiếp tục lên đời. "Cái gì không hỏng thì đừng thay đổi". Pin thông số thấp nhưng dùng vẫn lâu bạn nhé. Thử nghiệm thực tế sẽ khác hơn là cứ so sánh mấy cái thông số.
DRhohaho
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang dùng nexus 9 khá hài lòng. Nếu nexus mới ok thì sẽ lên đời.
dknyxdie41
TÍCH CỰC
8 năm
Chưa chết nữa ah. Cứ tưởng năm nay không còn HTC nữa chứ
Mê mẩn htc cái thời hd2, hero, rồi one x, m7. Giá khá cao. Cấu hình trong mơ. Bạn bè ai xài htc là thích lắm, mượn máy trải nghiệm đc. Mà h thì .....
Cạnh tranh ko lại với đồng hương nên phải bỏ thôi
Khiếp đảm quả camera của HTC lắm rồi 😕 cả cam trước lẫn cam sau trên M8 luôn

Chụp cứ phải gọi là xấu thôi rồi...
Các dòng Nexus HTC đều có chất lượng tốt trong tầm giá mà. HTC dẫu sao góp công sức lớn khẳng định chất của Nexus như ngày nay.
Chú thiết kế hợp lý hơn vào, nâng cái Cam lên tí là ôn thôi, còn các mặt khác đâu phải sợ ông kễnh nào 🆒🆒🆒
Vẫn nhớ em nexus one , 1 sản phẩm tuyệt hảo tại thời điểm đó
qhvt8192
ĐẠI BÀNG
8 năm
Rào cản lớn nhất của em đến với HTC là viền dưới quá giày, bố trí logo bất hợp lý. Thích HTC lắm mà cái đó gai mắt ko thể dùng dc. Với giá mềm phát là cưới em ý dùng luôn. Thích chất lượng và hiệu năng của hãng này lâu rồi

Tâm sự của một người dùng dùng cục gạch mê smartphone chia sẻ!
Nexus thời gian gần đây không còn nóng như trước nữa thì phải. Ko biết nó có cứu đc một HTC đang rệu rã ko nhỉ
Tin mừng đây, hãy lấy base là con A9 và từ đó mà hoàn thiện con 5 inch là ok (kim loại, màn Amoled, vân tay nhanh, USB-C, sạc nhanh, cải thiện pin). Mong là xài 1 trong 2 con chip 650 hay 652 cho bản 5 inch chứ đừng dùng flagship 820, để giảm giá thành em còn có tiền hốt 😁
cuthuyen
TÍCH CỰC
8 năm
Em sẽ dành tiền để ra là hốt luôn nếu nó tốt hơn M9 cả thiết kế lẫn cấu hình :p
hiep06_01
TÍCH CỰC
8 năm
Quá hay. Các sản phẩm của HTC đều rất đẹp.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019