[Rò rỉ] LG G5 có thể gắn mô đun âm thanh B&O

cuhiep
6/2/2016 0:32Phản hồi: 62
[Rò rỉ] LG G5 có thể gắn mô đun âm thanh B&O
Mình vừa nhận được thông tin là chúng ta có thể gắn thêm mô đun (module) âm thanh (DAC và HeadAmp) vào LG G5 mà không thay đổi hình dáng. Anh em còn nhớ thông tin rò rỉ về việc G5 sẽ có thể trượt từ phía dưới ra để thay pin trong khi phần trên vẫn là nhôm nguyên khối. Mô đun âm thanh do B&O làm này sẽ là phần dưới của phần trượt ra đó. Tức là nếu anh em mua bản LG G5 mà muốn có âm thanh chất lượng cao hơn, do một hãng danh tiếng làm thì có thể mua thêm module gắn vào.

62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

LG gần đây có nhiều đột phá quá. @@
Mainson
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hondacodon616 Đột phá mà lỗi thì cũng như không!:oops:
Hi vọng năm nay LG G5 ít lỗi hơn, đừng để như con G4 của mình;)
#Life'sGood
trừ khi LG trực tiếp sản xuất ko thì khó mà mua được :v
Những sáng kiến tuyệt vời, không rối rắm.
Rambom
ĐẠI BÀNG
8 năm
Rò rỉ vẫn là rò rỉ.
@Rambom Vậy bạn không biết rằng " rò rỉ " là cảnh báo trước cho đợt " phun trào " à
ronanh
TÍCH CỰC
8 năm
Vòng đời của một dòng máy ngày càng ngắn, ai dư hơi mà chờ một cái modul khác để gắn vào, chưa kể là "ai" sẽ hỗ trợ. Nói chung là chưa thiết thực lắm
@ronanh Sai rồi giờ cấu hình ko còn là rào cản, ko phải thay máy hàng năm nữa. Lg có vẻ đầu tư đúng hướng rồi, tăng trải nghiệm âm thanh và cam 😁.
@ronanh Vậy bạn nghĩ ai cũng giàu tới mức thay máy hàng năm?
Một flagship được hỗ trợ trong 2 năm sau khi ra mắt, chưa kể do cấu hình cao và support từ cộng đồng, có thể xài tốt thêm vài năm nữa. Thế nên đầu tư vào hình ảnh + âm thanh, sáng tạo cái nọ cái kia... là đúng đắn.
hhd357
TÍCH CỰC
8 năm
@ronanh nghe câu có còn hơn ko chưa vậy. Cứ làm như nhà phân tích đại tài lắm mở mòm ra là chém gió.
ONE NO!
TÍCH CỰC
8 năm
@ronanh họ dư iot nên họ dư hơi còn bạn thì ngược lại 😁
@ronanh Như thế nó mới thiết thực đó bạn ơi. Vòng đời của 1 flaship trung bình chỉ 2 năm nhưng thiết bị âm thanh có thể lên đến 10 năm. Vì thế khi vứt cái máy đi để lên đời bạn chỉ cần tháo cái khay ra và lắp hệ thống âm thanh vào. Làm như thế tiếc kiệm hơn nhiều mà người dùng cũng sẽ tiếp tục sd sản phẩm LG cho đỡ phí cái hệ thống âm thanh.
Đột phá mà ko bít độ bền màn ảnh có cải thiện chất lượng không
kimthoaduy
TÍCH CỰC
8 năm
Nghe là khoái rồi,như này mới gọi là đột phá chứ!
Ý tưởng rất hay nhưng thực tế thì ko thể tin vào chất lượng âm thanh một cái điện thoại mang lại. Trước giờ chỉ thấy cặp loa của HTC là xứng đáng với quảng cáo, còn con LG V10 tung hô cho lắm chất âm chẳng hơn được cục dap Fiio x3, thất vọng toàn tập. Còn lâu lắm điện thoại mới sánh được với dap.
@Boy Uchiha Bởi vậy, cứ quảng cáo rồi đám đông hùa theo hô hào, hệ quả là một lượng lớn người dùng phổ thông nghĩ rằng mua cái LG V10 thì chơi audio ngang ngửa cả ZX1 ấy chứ 😁
@langtuhoakimtuoc mình đánh giá con này chất âm khá giống âm con sansa clip, kéo tai khỏe hơn....dù sao trong dòng đt nó khá nhất rồi, mấy con đt sony cùi bắp ko có cửa với nó.
vinhtinhte
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nghe thì hay. Nhưng ko thực dụng cho lắm. Chỉ một số ít dân chơi nhạc số mới quan tâm thôi. Cần đột phá về trải nghiệm người dùng. LG ko biết có làm được ko, từ g3 thấy LG đang đi xuống.
@vinhtinhte Bạn không thích thì không cần mua thôi 😆 ai bắt đâu mà vào khóc thủe
Đây chính là cái thiết thực bắt nguồn từ dự án Ara của Google đó 😁 thế mà nhiều thím bảo ko thiết thực
Lo hiểu lém
Rất hay, 1 ngày nào đó e sẽ có 1 bộ sưu tập dac của em này thay vì phải thay đổi nhiều smartphone.
vhtn8381
TÍCH CỰC
8 năm
Thật ko thể tin nổi... Thật tuyệt vời..😁
@vhtn8381 Thím nhai kỹ quá :D
vhtn8381
TÍCH CỰC
8 năm
@vovantan007 Thì nó tuyệt thật mà:eek:,chứ đếu chém... như ai kia:p
Prince23
TÍCH CỰC
8 năm
Hi vọng đừng lăn đùng ra chết. Hay xuất hiện lỗi mới
LG đang chiều lòng các fan của nhạc số di động đây,đơn giản không cầu kỳ,cho dù chỉ là một số lượng ít nhưng thế là tốt rồi :rolleyes:
haluongdat
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hay ,quá hay ! Nếu đúng như rò rỉ thì chắc phải cho em note 5 đi lấy chồng khác mất thôi .
Sao ko cho thành 2 phiên bản.1 bản tích hợp sẵn và 1 bản với 2 giá khác nhau nhỉ?
Chứ module như này lại hợp tác vs bên thứ 3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019