iPhone SE sẽ không có màn hình cảm biến lực, camera 12MP, hỗ trợ NFC, 2 phiên bản 16 và 64GB?

ND Minh Đức
27/2/2016 22:18Phản hồi: 157
iPhone SE sẽ không có màn hình cảm biến lực, camera 12MP, hỗ trợ NFC, 2 phiên bản 16 và 64GB?
Như có thể thấy trong bức ảnh được đăng tải bởi trang NowhereElse.fr thì bên phải chúng ta có màn hình của iPhone 6S với mô đun cảm biến lực nằm ở cạnh dưới màn hình, còn ở bên trái là hình ảnh được cho là màn hình của iPhone SE và không có mô đun cảm biến lực. Từ đó, họ cho rằng mẫu iPhone mà Apple sẽ ra mắt sắp tới không chỉ có màn hình 4 inch như những tin đồn trước đây mà cũng sẽ không có cảm biến lực Force Touch như trên 6S hoặc 6S Plus.

Tin thứ 2 được cung cấp bởi nhà phân tích Ming-Chi Kuo của KGI của KGI, người từng đưa ra rất nhiều thông tin của Apple, cho biết rằng mẫu iPhone SE sắp tới sẽ được trang bị camera sau 12MP, một nâng cấp đáng chú ý so với mẫu iPhone trước đây. Đồng thời, Kuo cũng củng cố những tin đồn trước đây, cho rằng iPhone SE sẽ được trang bị chip NFC nhằm hỗ trợ chức năng Apple Pay, chạy nền tảng A9 giống như iPhone 6S, WiFi 802.11ac và Bluetooth 4.2.

Bên cạnh đó, Kuo cũng dự đoán rằng iPhone SE sẽ được trang bị pin với dung lượng lâu hơn so với mẫu iPhone 5s và sẽ được ra mắt với 2 tùy chọn bộ nhớ là 16GB và 64GB với mức giá lần lượt là 400 và 500 đô la, rẻ hơn so với giá của iPhone 6s và 6s Plus hiện nay. Mặt khác, ông cho rằng khi giới thiệu iPhone SE, hãng sẽ hạ giá bán của iPhone 5s xuống còn một nửa với 225 đô la.

Tất nhiên trên đây chỉ là những đồn đoán và phía hãng vẫn chưa có thông tin chính thức về các tin tức này. Tất cả những gì chúng ta có thể làm là đợi tới sự kiện của Apple trong vài tháng tới, được cho là không chỉ ra mắt iPhone SE mà còn có thể là iPad Pro mới và một vài cập nhật của Apple Watch.

Tham khảo NowhereElse, 9to5mac
157 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

5s 225 usd tầm 5 củ thì ai cạnh tranh dc với táo đây
@littlechild7945 Ôi sở thích cá nhân mà cũng bị lên tiếng kìa. Thế kỉ mấy rồi cậu trai.
@hungprodaa Tầm 3 triệu đổ lại thì có người mua,5 cũ vãn quá đắt
@trungcbr600 5tr hàng mới k có nhiều lựa chọn đâu 😆
duykhiem86
TÍCH CỰC
8 năm
@trungcbr600 3tr đổ lại thì đi mua Xiaomi, Meizu.... đi bạn. Hàng Táo nó phải khác hàng Tàu chứ 😁
Tin này hay nè "hãng sẽ hạ giá bán của iPhone 5s xuống còn một nửa với 225 đô la"
Đậu phộnh giá 5s cũ ở vn hiện giờ đã là 4-5tr rồi :|
BengPr0
CAO CẤP
8 năm
@badboy_2912 Ko biết phân biệt mới và cũ chăng😕
@badboy_2912 Giá này hàng móng cái.
newslove
TÍCH CỰC
8 năm
@badboy_2912 Còn 3.5tr ah bạn
5 chai à.... đâu ai đánh thuế ước mơ đâu =))
Giá 5 chai thì coi được chứ ko thì ds như 5c !
chicoptm
TÍCH CỰC
8 năm
nếu 5s 5 chai thì.... thiên hạ đại loạn cho đội androi
@chicoptm Quá nhục hồi trước mua hết 20củ h giảm còn 5 củ đúng là iphone giữ giá phải biết
@quangtoankc7 Hồi trước cũng cách đây hơn 2 năm về trước bạn nhỉ!😆
@quangtoankc7 20 củ bản 64G hay sao ý chứ bản 16G thì là 15 -17 triệu
chicoptm
TÍCH CỰC
8 năm
@quangtoankc7 giữ giá hơn mấy còn khác tý ấy mà, mà h nó còn bán chứ có thấy galaxy s5 đâu, hàng mới cũng 8,5tr đấy, mấy còn bán 5tr toàn hàng tào khựa nó dựng ((
Có khi nào màn hình này là 5S ko chăn. Màn hình iPhone mới bị Apple giấu đi hoặc chưa làm xong. 😃
@nguyensang12 Xong gì nữa ... 5se bây giờ có hàng rồi và đang sản xuất chỉ đợi ra mắt và bán thôi.do họ bảo mật san pham thôi
JangSoul
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mk nghĩ 5SE doanh số sẽ ko cao giống như 5C ngày trc vậy
Căn bản màn 4" thì mua 5S vẫn tốt 5SE đâu có 3D touch đâu khác biệt là ko nhìu
@JangSoul Cấu hình 6s thì mạnh hơn hẳn còn gì, 5s sắp đuối về phần cứng rồi. Pin cũng tốt hơn chứ pin 5s cùi quá. Nhưng nói chung màn hình 4" là ko ham rồi, 4.7" đã quá là nhỏ gọn 😁
@JangSoul 4inch mà chip và camera ngang 6s thì đáng để mua đó bạn. Mình cần nâng cấp con 4inch của mình cứ nghĩ trong mơ mà rốt cuộc cũng thành sự thật được rồi.
@JangSoul cái chính là 5s đã cũ 😆) khó kiếm hàng mới tại những nước k có store như VN . fpt bán 5s 8tr5 , ai chắc chắn 1 cái máy vứt xó nguyên seal 3 năm trời vẫn dùng ngon lành ?
@JangSoul 5s vẫn rât ok 😁 nhưng 5se khác nhiều chứ bác. mình thấy chip A9 là nâng cấp quá ngon rồi, nói thật chip apple mỗi lần nâng cấp là ra tấm ra món luôn, hiệu năng vượt trội hẳn. cam 12MP nữa thì còn j mà bảo là ko khác ^^ dù gì những ng thích màn bé nhỏ gọn tiện lợi và có túi tiền "hạn hẹp" để đú với 6s or 6s+ thì mình thấy 5se quá tuyệt vời rồi. nếu giá yêu yêu nữa thì khỏi bàn :D
đ ù m á thím cook lại là 16gb mà ko phải 32 biết cách làm tiền đấy
xin lỗi cả nhà chửi thằng apple cái
@tuyennguyenkhai bác lại thể hiện cái ng...u thái quá của mềnh rồi. thượng đế chứ ko phải cừu
@canxda vì thực tế 5 5s chả mấy ai mua 32 =))) vẫn lên 2tr , áp dụng từ 6 . bạn nào vẫn chưa ngộ ra thì chấp nhận thôi 😆)
@canxda mình dùng 6splus 16g thấy bt, tùy nhu cầu thôi
mình chỉ dùng app không game, không music ... thì 16G cũng dư 3 4 G

con bạn mình nhu cầu data nhiều 64G cũng không đủ
2 bản 16G và 64G, haha
Yêu apple nhưng mày thật là ckó moá.
Vãi cái giá
Apple biết làm giá cho ifan ghê.:eek:
"16GB và 64GB với mức giá lần lượt là 400 và 500 đô la."
@hung_hy88 cấu hình = 6 bán 500$ là đc r còn muốn gì nữa b 😆 hay ý b là 32gb 500$ 64gb 600$ mới là k làm giá =)))
BQDuong
CAO CẤP
8 năm
nói thiệt giờ xài 4,5 " còn thấy bé tí, 4" thà mua con 5s cho rẻ
chờ giá, nếu giá cao thì lại ế như táo nhựa 5c thôi
Dương 1H
TÍCH CỰC
8 năm
Theo ace thì có nên bán kon 5s đi ko? Vì mình sợ khi SE ra mắt thì 5s giảm giá nên bán sẽ ko đc giá nữa 😔
duykhiem86
TÍCH CỰC
8 năm
@khanhduonggeo Bán đi đi. "ko sợ nhất vạn chỉ sợ vạn nhất", 5S nó mà ko giảm giá thì bạn cũng ko mất j nhiều, nhưng nó giảm giá còn 225 USD thì lúc đó bạn bán thì lỗ sút quần luôn, lúc đó con 5S 2nd chắc còn <3tr quá :v
maz9717
CAO CẤP
8 năm
@khanhduonggeo nên và bán cho mình.có gì inbox mình
jackylefan
ĐẠI BÀNG
8 năm
5S mới nguyên seal mà chỉ 5 chai tính ra là ngon lắm đấy: chụp hình đẹp- cảm ứng nhẹ - gọn.
duykhiem86
TÍCH CỰC
8 năm
@jackylefan Nhu cầu cơ bản thì con 5S đáp ứng quá ok rồi, giá đó thì hút hàng đừng hỏi. Mà ko biết nó có giảm vậy ko thôi 😁
@jackylefan Nhất trí. Quá hiệu quả P/P và thương hiệu.
Nhưng nhiều người chịu vậy ko, ip là phải con mới nhất
@duykhiem86 mấy bác tỉnh cho em nhờ.. 5S xuống 225 thì chắc thằng Táo đi theo thằng Nô... mấy bác mơ nhiều quá.. chỉ là phán đoán của mấy thằng tung tin thôi.. vậy mà cứ tin sái cổ
duykhiem86
TÍCH CỰC
8 năm
@Kommiko Nhiều khi hàng tồn, nó xả hàng thì sao, dù sao Apple nó cũng ăn chán chê từ thằng 5S rồi còn j., nó xả hàng thu hồi vốn cũng có thể lắm chứ 😁
Dong999pro
TÍCH CỰC
8 năm
16GB và 64GB. Không biết phải diễn tả cảm xúc gì đây :mad::mad:
SE = Special Edition
@Hybrid Gs Stupid Edition

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095