Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Vài kinh nghiệm download với iGetter

vuhai6
13/8/2009 5:10Phản hồi: 53
Vài kinh nghiệm download với iGetter
Mình thường chỉnh lại một chút để iGetterFirefox làm việc trơn chu mà không bị lỗi, chỉ là những tùy chỉnh đơn giản nhưng rất có ích. Một lưu ý là khi bạn cài iGetter vào thì phải restart lại Firefox thì nó mới có hiệu lực. Nếu như iGetter không tự chạy thì bạn nên chạy nó trước khi muốn download một file nào đó.

Bạn có thể tìm hiểu thêm về iGetter tại đây: http://www.tinhte.com/forum/t7087/

1./ Những tùy chỉnh trong iGetter
  • 01 - Thay đổi thư mục save file, thường mình sẽ chuyển cho nó save file ngay ra ngoài desktop.
  • 02 - Số file sẽ được down cùng một lúc.
  • 03 - Nếu lựa chọn giống như thế này thì khi có yêu cầu download mới, một cửa sổ sẽ hiện ra cho bạn chỉnh lại thông số down.
  • 04 - chọn lựa đúng loại mạng internet bạn đang dùng sẽ giúp việc download được nhanh hơn. Tuy nhiên, thường mình để 12Mb
  • 05 - Chỉnh xuống chỉ số nhỏ nhất
  • 06 - Chỉnh lên chỉ số cao nhất
  • 07 - Lựa chọn này giúp cho việc iGetter sẽ được kích hoạt khi bạn copy một link download
  • 08 - Hãy đảm bảo là lựa chọn này đã được stick vào.

2./ Những việc cần làm với Firefox
  • 01 - Để Firefox và iGetter liên kết tốt với nhau thì bạn nên cài thêm Add-on có tên là Flashgot
  • 02 - Một số website không cho phép bạn dùng phần mềm để download, khi đó thay vì dùng iGetter thì bạn dùng Add-on DownThemAll sẽ giúp khắc phục được việc này.

[relate]igetter, firefox[/relate]
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

THanks a, em mới tập tọe dùng MAC, cũng thấy không khác Win lắm, nhưng cho em hỏi chút ạ, nếu muốn iGetter hoạt động cho Safari thì làm cách nào ạ? E down file zip, rar từ safari nó thường dùng trình down của safari và tự extract rất khó chịu. THanks ........ Và còn chương trình download nào hay hơn iGetter tương tự như IDM không ạ?
Để dùng trong Safari thì bác cũng phải làm cái số 7 và 8. Có một phần mềm download khác là Speed Download.
seller
ĐẠI BÀNG
15 năm
Thằng iGetter và thằng Spedd t hằng nào dùng hay hơn thế pro? thằng Sped dow mình cài nó rồi mỗi lần mình click vào link dow từ safari thì nó 0 tự dộng download 😔 hix ở MAC mà có soft nào dow hay như IDM thì tốt biết bao. xin ý kiến của pro nhe, iGet hay Sped dùng hay hơn cái nào 😁
Theo mình thấy thì iGetter và Speed Download cũng tương đương nhau thôi, ai thích cái nào dùng cái đó.

Mình dùng iGetter vì không phải lo kiếm key, thế thôi 😃
thằng igetter này tốt , nhưng vẫn chưa bằng thằng IDM , đang tự hỏi thằng IDM sao nó chưa bay qua mac os nhỉ ?
tân binh Folx xài cũng khá tốt, giao diện đẹp, nhưng vẫn thiếu tính năng import/export list...

các bác nhớ tìm bản cũ dùng, bản mới trên homepage bị lỗi "hết hạn thử nghiệm"
handy
ĐẠI BÀNG
15 năm
chắc là nó chưa thèm các bác ạ
Qua sử dụng thì mình thấy Speed Download vẫn là lựa chọn số 1.
Vote 1 phiếu chó Igetter 😁 . Speed download hay bị lỗi ngớ ngẩn là sau khi mình chỉnh save file download vô đâu rồi khi down xong nó lại tự cho vào thư mục downloads -_-
tui đang dùng IDM và cảm thấy IDM thích hơn 😃
hello020389
ĐẠI BÀNG
15 năm
chập chờn lắm bạn ơi , mình DL bằng IDM thấy ổn định lắm . 1 phiếu cho IDM ! :😁
nesux
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình đang dùng Speed Download, hôm trước lỡ daị nhấn nút update caí gì đó, thế là mỗi lần mở ra bây giờ nó bắt phaỉ đang ký và nạp key hay code gì đó vào, mà mình thì ko có hơ hơ... nhưng mình cứ lỳ ra, kệ nó, bấm vào ô Try và thế rồi thì nó vẫn cho xài keke, chả biết được bao lâu. Thấy nhiều bác đề cập IDM chả biết có dùng trên Mac OS được ko, chứ nếu dùng trên Win thì mình đang dùng Xi rất chuẩn rồi
Mấy anh ở trên kêu xài IDM, vậy cho em cái link download IDM cho MAC OS với ạ 😁
halocao
ĐẠI BÀNG
15 năm
haha. mấy ông dùng win XP thì vào đây làm cái j chứ.hxhx. bên này toàn thảo luận pm dành cho Mac OS thôi mà
LEVU81
TÍCH CỰC
15 năm
2 pa này "lộn hồn" rồi chui vô "lộn chuồng" luôn mà chẳng biết gì:D:D:D
các bác nào rành chỉ giúp mình sao mà enable phần tự động download của SPEED DONWLOAD trên safari với mấy bác ,từ lúc cài g chua down em nó bao g, toàn click chuột phải down bằng phần mềm zin k à :-(
Enable thì phải enable trong speed chứ không phaỉ safari bác ah, bác tìm trong preference của nó nhé. Mình toàn dùng iGetter nên ko giúp dc rồi.
Rikke
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cho mình hỏi, để chỉnh cấu hình Igetter thì vô đâu để chỉnh vậy?
Down từ megaupload, em add zô (có acc pre đi kèm) mà nó toàn down trang html là sao vậy ạ? 😔 Em dùng thử cả igetter lẫn speed rùi mà nó vẫn bị thế. Bác nào chỉ giúp e với!
Sm4rt_bmt
ĐẠI BÀNG
14 năm
mega, rapid, hotfile, mega1280, mediafire .... blablabla, bác chắc chắn phải dùng jdownloader for mac, nhớ chỉnh giao diện tiếng Việt cho dễ xài, mà em khuyên bác gỡ cái speed ra đi, xài igeteer kết hợp activity của safari hoặc readplayer download và jdownloader chuyện trị mấy hosst cỡ bự như mega, rapid là ổn
Tốc độ có vài KB/s ...chán chết ...igetter ơi.........

Có bác nào có thể vui lòng chỉ hộ em 1 cách chi tiết làm sao để chỉnh cấu hình cho iGetter + cách add account Mega,Rapid ko - e mới xài Mac nên ko bít.
E cám ơn nhiều
JDung
TÍCH CỰC
14 năm
Đối với igetter thì bác cứ login trên site chính của nó bằng Firefox, firefox nó có add on của igetter nên igetter nó bắt link ngay.
Còn thằng Speed download thì bác làm tương tự nhưng thay firefox bằng Safari

Cá nhân em cũng thích igetter nhưng mà thằng này nhiều khi không bắt được link direct cho mình, add 2,3 lần mới được nên em gỡ bỏ và dùng Speed Download rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019