Rainpal: cần gạt nước dành cho nón bảo hiểm, tùy chỉnh tốc độ, phun nước để rửa kính

MinhTriND
9/3/2016 0:52Phản hồi: 57
Rainpal: cần gạt nước dành cho nón bảo hiểm, tùy chỉnh tốc độ, phun nước để rửa kính
Rainpalcần gạt nước phù hợp với hầu hết các loại nón bảo hiểm, được thiết kế bởi các nhà phát minh người Anh nhằm giải quyết vấn đề hạn chế tầm nhìn trong điều kiện trời mưa. Phụ kiện này được cố định vào nón nhờ một miếng dính và nếu nó không vừa với chiếc nón của bạn, nhà sản xuất cam đoan họ sẽ hoàn tiền lại. Để có thể kích hoạt Rainpal, người dùng cần nhấn vào một cái nút trên hệ thống, hoặc cũng có thể thông qua bộ điều khiển không dây gắn vào tay lái của xe.

Sản phẩm có hầu hết các tính năng của một hệ thống gạt nước trên xe hơi, bao gồm cả việc thay đổi tốc độ nhanh chậm, và cả bộ phận phun nước rửa kính trong trường hợp kính chắn gió của nón bị dính bẩn. Ngoài ra, các nhà sáng chế cũng cho biết sản phẩm của họ còn có thể khắc phục vấn đề kính bị mờ, do chênh lệch nhiệt độ ở 2 mặt kính.

Tất nhiên là Rainpal cần năng lượng để hoạt động và nó được sạc qua cổng USB. Khi pin đầy, có khoảng 90 phút để thanh gạt lau liên tục, hoặc 180 phút ở chế độ chậm hơn. Được biết hệ thống này đã được thử nghiệm ở tốc độ lên đến 160 km/h. Toàn bộ hệ thống nặng khoảng 150g, chiếm cỡ 8% trọng lượng so với một chiếc mũ bảo hiểm thông thường. Khi không cần dùng, bạn có thể dễ dàng tháo nó ra. Ngoài ra, nhà thiết kế cũng trang bị cho sản phẩm một vài chiếc đèn LED để người dùng có thể dễ dàng lắp Rainpal trong trời tối.

Khi tung ra thị trường, Rainpal sẽ được bán với giá khoảng 70 USD mỗi bộ sản phẩm. Nếu muốn, bạn có thể mua thêm bộ điều khiển kết nối không dây để lắp vào tay lái, và giá của nó vào khoảng 15 đô la Mỹ.

Theo: CNET
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá tuyệt cho các biker xứ nhiệt đới như VN.
Quá tuyệt, nhưng phải cẩn thận ko mất cả mũ lẫn gạt khi để ngoài đường. 🆒
có gj đó hk ổn :mad:
supi7
CAO CẤP
8 năm
Rất hay và cần thiết khi đi mưa
mrlongnhi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em có con xe dream LonCin xin mạn phép đổi sang ngang với bác nào có mũ này ah
Kiddy kut3
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mrlongnhi Chết cười vs bác, cơ mà bác cho e xl nếu bác thật sự nghiêm túc 😁:D
bernerasu
TÍCH CỰC
8 năm
Sao mà nó nghĩ ra được hãy thế, mà còn biến thành hiện thực nữa chứ
chờ ấy anh china sản ất mua cho ẻ
hay voãy, rất thích hợp xài ở HCM này 😁
tuan33
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ở Việt Nam có bán chưa các bác? :O cái này hữu dụng đây ;)
luuly
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái này dành đi phượt thì quá ok
Đang buồn ngủ mà gặp quả gạt nước thôi miên này thì có ngày xuống ruộng😁
có loại nhỏ hơn cho kính cận thì tốt quá, trước h toàn gạt nước bằng năng lượng cơm :rolleyes:
hunglinh8989
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Tan1234567890 Theo mình thì chọn mũ fullface cho an toàn bác ạ. Chứ còn đi xe gì thì cũng kệ, đội mũ k full lúc ngã cày đường thì nát mặt. Ông bạn mình mới cày đường đây, nhìn mà thương 😔
voicon848
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Tan1234567890 Bác có hút thuốc không? Nếu có thì lấy thuốc lá chà lên mặt kính nhá, bớt bám nước nhiều lắm.
@voicon848 thế ạ, e ko hút thuốc nhưng có khi mua về thử, chứ ko đi mưa khó chịu lớm 😃
voicon848
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Tan1234567890 Cứ thử đi bác, khá lắm á.
duongvannam
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sản xuất kính chống bám nước mưa và chống bám hơi nước thì thốt hơn
nipponx
TÍCH CỰC
8 năm
kính nón bảo hiểm khác kính ô tô nha
mua ở đâu ợ
matrix103dpi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ý tưởng này mình nghĩ ra cách đây hơn 10 năm, không ngờ đến bây giờ mới thành hiện thực, tính ra công nghệ vẫn còn kém và đi sau ý tưởng quá

Hé hé
@matrix103dpi cái này có gì mà bạn làm gê gớm vậy. có chắc hong dám sd đâu bạn ak. gần nhủ vậy dể mất tập trung gây tai nạn nhiều thêm nữa
newbiehtc
TÍCH CỰC
8 năm
@matrix103dpi Ông leonardo da vinci nghĩ ra cái máy bay từ tk thứ 16 cơ, bạn nghĩ còn chậm quá 😆
Phượt thủ mùa mưa rất thích điều này
tieuquycodo
ĐẠI BÀNG
8 năm
ở đâu bán vậy nhỉ???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119