Mở hộp Samsung Galaxy S7 Edge dành cho thị trường Hàn Quốc

Didu
13/3/2016 12:57Phản hồi: 222
Mở hộp Samsung Galaxy S7 Edge dành cho thị trường Hàn Quốc
Những chiếc Galaxy S7 Edge xách tay đầu tiên đã được mang về Việt Nam, trước vài ngày so với thời điểm bán ra chính hãng và từ thị trường Hàn Quốc. Chiếc máy mình mở hộp hôm nay có bộ nhớ trong 32GB và là màu trắng, màu được cho là không bán chính hãng tại Việt Nam. S7 Edge dành cho Hàn Quốc cũng sử dụng CPU Exynos chứ không phải Snapdragon 820. Tuy không nói rõ về cấu hình như S7 và S7 Edge ở Vn cũng sẽ là bản Exynos giống Hàn Quốc.

S7 Edge dành cho Hàn Quốc có một số khác biệt so với hàng chính hãng và thậm chí là S6 xách tay của năm ngoái. Bạn sẽ không thấy logo Samsung xuất hiện ở mặt trước của những máy dành cho thị trường Hàn, đây hẳn là một tin vui cho anh em nào không thích logo. Ngoài ra, máy cũng không có logo nhà mạng ở mặt sau, ngoại trừ thông tin bên dưới được in bằng tiếng Hàn. Điều này khá hấp dẫn cho những ai có ý định mua máy xách tay Hàn Quốc với giá rẻ hơn và không có dấu hiệu rõ ràng nào để nhận ra là hàng xách tay Hàn Quốc với thị trường khác.

Ngoài ra, Galaxy S7 Edge Hàn Quốc cũng sử dụng CPU Exynos 8890 nhân giống với máy sẽ bán tại Việt Nam chứ không phải Snapdragon 820 như bản Mỹ. Máy này màu trắng ngọc trai nhưng nó khá trắng chứ không nghiêng nhiều về màu vàng nhạt, màu được cho là không bán tại Việt Nam, tuy nhiên thông tin này chưa rõ ràng. Ngoài ra, máy có bộ nhớ trong 32GB, RAM 4GB, Android 6.0.1, pin 3600mAh, màn hình 5"5 Quad HD, camera 12MP. Những chiếc Galaxy S7 Edge xách tay đầu tiên đang được bán với giá khoảng 17 triệu đồng.

Cảm ơn cửa hàng XT Mobile đã cho mình mượn máy thực hiện bài viết này.

222 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp quá đi, ước ao!
Có lẽ đã đến lúc mình phải đổi điện thoại rồi chăng!
Đẹp quá, nên xúc con này không nhỉ. Mới mất con S6 xong 😔
vujerry
ĐẠI BÀNG
8 năm
anh Tình bên XT toàn đi đầu xu thế. Ngưỡng mộ.
Máy này của Datmobile xách tay về. XTmobile cử đệ sang mua và mang về PR tùm lum. Nực cười thật
vujerry
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lại thấy Đạt Đỗ báo Cường Kim Giang mang sang bán cho Đ nhanh kẻo xước máy vì Cường KG để trong cốp xe =)))))
datvan2012
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xl bạn..tôi làm việc với người bên Hàn, không mua lại của ai bên việt nam những sp như thế này..anh cường chỉ là bên VC vì tiếp viên xách máy đó về k phải người tôi quen.
Tôi ko phân trần vì việc ai mang về đầu tiên hay ai làm video trên tay cả vì tôi bán cho khách hàng họ muốn làm gì là quyền của họ ( Ngay cả việc họ mua S7e đó để tặng người thân là cửa hàng nào đó trong nam thì kệ 😆..Cái cốt là người trong cuộc sẽ hiểu rõ nội tình nhất..
Cảm ơn...
hoangmk
TÍCH CỰC
8 năm
Biết rằng đây là diễn đàn Tinhte nên phải comment có văn hóa một chút nhưng khi nhìn hình ảnh chiếc S7 thì vẫn không thể không nghĩ trong đầu 2 chữ "Đ...Đ" (Đù... đẹp !) 😁
Mình thích màu trắng và thấy nó rất đẹp. Không bị bám vân tay nữa.
Mà sao năm nay SS không ra màu Ngọc lục bảo nhỉ.
Show tý 😁
Mình ko dán ko xài case ji hết
Ý bạn đó là Bám mà Ko thấy 😃
raindaily
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chỉ là nhìn ko rõ bằng các màu khác thôi. Chứ nhìn kỹ vẫn thấy như thường.😁
ntherol
TÍCH CỰC
8 năm
Người ta móc họng tại mình để sơ hở. Sao không nói ít bám vân tay có phải chính xác không.
Đẹp !
Sam khá hẵn lên rõ nhỉ 😃

A và S 2016 ghê thật
hóng trên tay em hàng này ở VN 😃
Đẹp, nhưng vẫn giữ quan điểm là ko thích S7 với em này lắm 😁. Vẫn thích 1 chiếc điện thoại góc cạnh 1 chút :eek:
hikaru2014
TÍCH CỰC
8 năm
M có quan điểm là bạn ko nên đăng nhập vs vào topic để cmt 1 câu nhảm vậy...
chà comment của mình nhảm lắm ak. Hay nhỉ. Nói mình ko thích cũng ko được sao.
đẹp dự là giá cũng lâu tụt như con 6e plus
linhliver
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình vẫn thấy màu bạc đẹp hơn màu trắng, ko biết có phải do nhìn samsung màu trắng quá nhiều nên nhàm rồi ko ^^

Omega_Prince
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đồng ý, mình thấy màu xám Titanium của S7edge , xanh ngọc lục bảo của S6edge và Pink của A5 2016 là 3 màu Samsung làm đẹp nhất 😁
Hoang_S
CAO CẤP
8 năm
Mới đầu mình nghĩ nó gần giống hệt S6 Edge nhưng xem kỹ thì S7 Edege đẹp hơn hẳng
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
Bản trong nước được ưu ái thêm mã gián điệp để theo dõi quản lí dân Hàn...kiểm duyệt những nội dung nữa...o_O
ps: kinh nghiệm rút ra từ vụ Google bị đá khỏi quốc gia này😕:p
Bình củ rượu cũng củ
Chắc ế chổng gọng
Chưa bàn tới hàm lượng IQ trong cái cmt này nhưng đúng là Ngọng thì hay nói. Bình "củ", rượu "củ" là clgt? Lại còn mấy thằng vào like nữa. Đúng là ngưu tầm ngưu.
Ps: thằng Mod nào có ban t thì nhớ ban luôn mấy thằng như trên nhé. Toàn những thằng cmt k có ý xây dựng mà chỉ có chọc ngoáy, gây war. K làm được điều đó t khinh 😆. T đã chụp lại màn hình bởi t biết rất có thể bài này sẽ bị xóa
Mầy xách dép cho sám sùng nên ai chê nó là mầy hằn học hả
Trên diễn đàn khen chê là chuyện bình thường, sao chú mầy phát ngôn vô văn hoá vậy
Bố tổ
hikaru2014
TÍCH CỰC
8 năm
Chính xác đấy bạn. Tinhte = muong14 trong lĩnh vực công nghệ 😆)
boyneu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Quá đẹp. chúc samsung năm nay đắt hàng bộ đôi này
Phải công nhận đẹp nhất thị trường hiện nay, cả ngoại hình , cấu hình và tính năng . Pin nữa khỏe quá, camera đã dẹt đi nhiều rồi.
Cuối năm có hàng xách tay giá rẻ hơn nhất định mình lấy 1 trong 2 ẻm S7 hoặc S7e
phải đăng nhặp để nói một câu quá đẹp
Flirtflock
TÍCH CỰC
8 năm
Đẹp quá . Bây giờ mà mua thêm nữa chắc con gấu nhà nó nói nghe nhức óc luôn quá . :mad:
Bác giống e vãi. Ngoài con gấu mẹ vĩ đại còn thêm 2 phụ mẫu nữa vào là xong đời😁
quyhienhinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giống e, đặt hàng xong bị nói từ bữa giờ :3
g_p3
TÍCH CỰC
8 năm
xấu quá cùi quá... chảy nước miếng😁
newslove
TÍCH CỰC
8 năm
Nhìn bộ vỏ vẫn yếu quá, không chắc chắn
Nhìn được cả độ cứng T_T
thánh ăn gì còn cúng
newslove
TÍCH CỰC
8 năm
Cứng hay không nhìn vào không thấy được chút nào ah, nói như bạn nó dán keo thì chắc hơn ốc vít ah, mình càm thấy như thế nào thì nói thế ấy. Sam fan lúc nào cũng y như cái máy của Sam
thế còn bạn đã ra hàng sờ tận tay em ý chưa? mình cầm trên tay bóp các kiểu còn ko ọp ẹp chút nào, sờ trực tiếp còn thấy cứng cáp mà bạn nhìn lại có thể biết là nó yếu ớt? WTF?
hikaru2014
TÍCH CỰC
8 năm
lạy thánh, chuối xanh hay chín?
K logo thì cam đoan là mấy anh tàu sướng lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119