Lắp ổ cứng laptop cho PC

spa_00700
25/3/2016 8:39Phản hồi: 44
Lắp ổ cứng laptop cho PC
Như tiêu đề, em có 1 ổ cứng laptop HDD 2.5". Vì laptop em nâng cấp lên ổ SSD nên dư ra ổ này, trong khi PC thì ổ cứng dung lượng thấp (laptop và pc đều sài cáp chuẩn sata)
Vậy giờ em lấy ổ HDD 2.5" của laptop gắn cho PC thì có dc k ạ???
Nếu được thì chạy lâu dài có ổn định k??
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

gắn bình thường luôn ! dùng thoải mái đi bạn 😃
@spa_00700 cứ test cho chắc 😃 mấy cái linh kiện điện tử ko bik đâu mà lần :p
spa_00700
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Nguyễn Huy VT ok cảm ơn bác nhiều nhe 😁 :D
leemincool
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Nông dân tập ship xin lỗi vì đào mộ cơ mà bác cho e hỏi là cứ gắn vào cáp sata là xong không cần gắn nguồn gì phải không?
spa_00700
ĐẠI BÀNG
7 năm
@leemincool có chứ, cáp sata là cáp dữ liệu thôi, phải có nguồn ở cứng ms hoạt động dc
bạn gắn cho laptop hay PC vậy
mua box 2.5 cắm vô cổng usb của pc là xài ok
spa_00700
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Hoàng tử bé con mình thay ổ cũ luôn mà sao lại gắn vô cổng USB
@Hoàng tử bé con cần gì phải tốn tiền thế , mở PC ra gắn vào cổng SATA là xài thôi !
spa_00700
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Nguyễn Huy VT bạn đó đang nghĩ là chuyển thành ổ cứng di động nên mới mua box @@
Thangdkha
ĐẠI BÀNG
7 năm
vấn đề một số người quan tâm là 2.5 dùng 5vol 3.5 dùng 12vol
vậy có ảnh hưởng gì không?
TuQt
ĐẠI BÀNG
7 năm
.dùng bình thường k có ảnh hưởng gì đâu nên các bác đừng lo nhé , mua cái khay lắp ổ cứng laptop vào pc có 7k về lắp nó cố định vào rồi dùng thoải mái thôi
longdiep
ĐẠI BÀNG
7 năm
Gắn ok mà bạn. Trên ổ có 2 khe cắm, 1 là khe SATA (khe ngắn hơn), 2 là khe nguồn (khe dài hơn). Thường khi gắn vào laptop thì 2 đầu cắm này đã để sẵn, nhưng gắn vào PC thì bạn phải gắn riêng từng dây.
dùng ở cứng laptop mà cài win + phần mềm dùng cho pc thì có chậm vs lỗi gì không ạ?
@kaunhoc95 cài win xp thì đc ! cài win 7 thì chậm vì vòng quay ko đáp ứng đủ
TuQt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kaunhoc95 nếu ổ laptop chuẩn sata thì chẳng có vấn đề gì cả nhé bạn , đã và đang dùng
bạn cắm như bình thương nhé. Dùng dây sta cắm là được
Các bác cho e hỏi máy pc e gắn ổ laptop nhưng khởi động chỉ hiện đến logo là tắt máy là bị sao vậy
DX_
TÍCH CỰC
7 năm
@thanh88xxx Ổ đó đang còn bản win trên laptop hả bạn.
Mình tháo ổ cứng 2T trong đầu vietktv ra làm ổ cứng ngoài cho laptop được không mọi người chỉ giáo với,mấy món này mù tịt
@nekkun Có cổng sata bạn ạ, nó ở trong đầu karaoke thấy mấy người bảo nó được mã hoá gì đó cắm vào không biết laptop có nhận không
condonhan
ĐẠI BÀNG
7 năm
dùng HDD 3.5inch cắm cáp ngoải đưa ra laptop xài được không các bác?
mình sợ HHD 3.5 inch xài nhiều điện quá so với laptop
@condonhan 3.5 thì nên có nguồn phụ chứ usb có thể ko đủ điện.
TuQt
ĐẠI BÀNG
6 năm
@condonhan hdd 3.5 thì có box và nguồn phụ xài vi vu nhé
kutechip
ĐẠI BÀNG
5 năm
hdd 3.5 nó 7200 vòng. còn hdd laptop đa số 5400 vòng. chậm lắm. chưa kể điện yếu nữa. có ngày cháy máy như chơi
tomguitar
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hieu282828 chán bác nhỉ, e nâng cấp ssd chỉ để chơi game nhanh hơn thôi, chứ cài mỗi win phí quá. Khởi động cũng đâu cần gì nhanh đâu 😔
@tomguitar Nếu game thì bác nên mua dòng Samsung EVO 860 trở lên là ổn bác ạ, tuy mắc tý nhưng xắt ra miếng, đừng mua loại 300-500k bán đầy ngoài bác ạ
tomguitar
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hieu282828 haha e lỡ mua rồi bác. Cũng chả làm gì ngoài cái dota2. CHơi chục năm rồi ko nỡ bỏ. Với cả cũng rẻ, công nhận cài xong máy chạy như ngựa 😆 nó đc khoảng 1,5-2năm rồi thay cũng đc bác ạ. E ko qtrong lắm hehe
@tomguitar Vậy thì được bác, em tưởng bác để lâu dài, chứ 1-2 năm thì cứ chơi đi không lo fif
phaothancong
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình vẫn gắn chạy vài năm rùi, ổ laptop với ssd thì khác gì nhau vẫn gắn cho cả lap và pc đó thôi. Trong ổ có mạch ổn áp rùi, dạng như cái mạch ổn áp 10k mình mua ở chợ rời điện vào cho biến thiên liên tục thoải mái từ 1.5 tới 40v thì điện ra đo lúc nào cũng chỉ ở 5v thôi
huynhnhusg
ĐẠI BÀNG
3 năm
gắn vào nó nổ đó bạn
@huynhnhusg đừng nói bậy bạn ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119