Tính năng chỉnh tay HDR và pause quay video đã có cho Windows 10 Mobile, mời anh em tải về

Duy Luân
29/3/2016 22:45Phản hồi: 135
Tính năng chỉnh tay HDR và pause quay video đã có cho Windows 10 Mobile, mời anh em tải về
Bản update cho ứng dụng Windows Camera mới ra mắt hôm nay sẽ bổ sung tính năng tự chỉnh HDR mà người dùng Windows 10 Mobile đã mong đợi từ lâu. Sau khi cập nhật, bạn sẽ thấy một nút "HDR" mới trên thanh công cụ nằm ở cạnh trên màn hình và bạn có thể bật tắt chế độ này tùy theo nhu cầu chứ không còn để máy tự quyết định như trước (vẫn có auto cho các bạn bắn mà không cần suy nghĩ). Tên gọi của tính năng này cũng được đổi từ "Rich Capture" thành "Rich HDR" cho dễ hiểu hơn. Bản update hôm nay còn bổ sung khả năng tạm ngừng quay video rồi sau đó khôi phục lại và quay tiếp. Mời các bạn tải về bằng link bên dưới.

Nguồn: Windows Central
135 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bakery00
TÍCH CỰC
8 năm
928 chạy wp10 insider update lên vẫn k thấy, k biết có phải tùy máy mà nó ẩn hoặc hiện k nhỉ.
P/S: quay video thì có tạm dừng nên chắc chẳn bản này đã đc update rồi
@bakery00 Bác dùng 928 có up được bản Window10 chính thức không?
bakery00
TÍCH CỰC
8 năm
@fantastic_No1 chỉ có ínsider thôi chứ đâu có offical đâu
danhthangvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tiếc là không có W10 mobi để trải nghiệm.
@danhthangvn mình có máy nhưng vẫn chưa lên được w10m, chán vl
ropedat
ĐẠI BÀNG
8 năm
@danhthangvn Có cho windows 10 mobile nhưng ở build Redstone chứ ko phải build chính thức (build 164). 1520 của mình build redstone thì có còn 950XL build 164 thì không.
thinhpham_nt
ĐẠI BÀNG
8 năm
1520 chờ update bản w10m chính thức hay chơi bản preview đây các bác. thằng ms làm ăn cái gì mà lại bỏ rơi hàng cao cấp thế này
Rambom
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thinhpham_nt tui với ní cùng chí hướng cùng tâm trạng
Man404
TÍCH CỰC
8 năm
@thinhpham_nt preview dùng bthuong, tận dụng được cái màn to chỉnh font bé xem đc nhiều
huy_den_2210
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thinhpham_nt Chuyển sang ROM Sing hoặc Phần Lan để lên nhé không là dài như hươu cao cổ
thinhpham_nt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@huy_den_2210 Thanks bác nhưng nay em check thì đã có cập nhập cho 1520 chính hãng rồi. đang tải về nhưng chắc cũng như bản preview thôi
thinhpham_nt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Rambom bạn kiểm tra update thử. 1520 chính hãng của mình đã có thông báo nâng cấp rồi. lên thôi
bây giờ không đo sáng điểm được nữa. Cải lùi quá
@Nuce_k56 Một hệ điều hành gây ức chế cho khách hàng. Ức chế thì khách bỏ đi. Khách bỏ đi thì ai kinh doanh cũng biết hậu quả. Trước dùng Lumia vì Nokia và cái cam khá tốt. Giờ thằng Sốp đã đạp đổ mọi thứ.
@HOPTHANHCOMP Mình đang định chuyển sang S7 đây nhưng éo có tiền 😔 lại phải ăn nằm tiếp vơi 1520.
tbdat11
CAO CẤP
8 năm
Trước giờ có mất đi tính năng Rich Capture bao giờ đâu? Nó chỉ bị đổi tên thôi!

Ngoài cái pause Video thì Photos cũng đã có thể xuất ảnh ra từ video được 😁
vinh_moc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tbdat11 từ 164 mình làm dc rồi mà
chờ mãi cái HDR , ngon rồi 😁
dafug
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyentam91 cái Rích Capture khi xua cũng là HDR mà
@dafug nhưng ngày xưa nó auto hoàn toàn mình ko kiểm soát được, giờ mình làm chủ nó khác chứ bác
dafug
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyentam91 uh cái đó đông ý chứ bac bảo cái HDR h mới có thi no có từ denim ! cơ mà bac co bị lỗi khi anh chup ở chế độ HDR này lên chi lên anh 1920x1080 ( độ phân giải màn hình bac ) ko
@dafug vẫn bình thường bác ơi, của e màn 2k nhưng vẫn hiển thị đủ 18mb 😁
928 mình vẫn c
của mình thì chả thấy hai thứ trên
Vậy là WP đã có tính năng mà đáng lẽ nó phải có sau bao nhiêu năm. Điện thoại phổ thông nó cho pause khi quay video từ hơn chục năm nay rồi :'( Và thật đáng để chờ đợi
chiều về tést 730 thử 😁
@tan512 không nói nhiều nếu có máy thì tự mà vào cập nhập nha...mình đang bận tiếp khách
tan512
TÍCH CỰC
8 năm
@hotletokhonganh1990 Có cái méo nào, tui đây check mỗi ngày nhé !
khoa_007
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hotletokhonganh1990 "chụy" bận tiếp khách cơ đấy...
@tan512 Vào store mà cập nhập nếu đã lên win 10 m chính thức.
thaitd_2110
ĐẠI BÀNG
8 năm
lumia 640XL win 10 ko có tính năng HDR mới này :oops::oops::oops:
khanhnq
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thaitd_2110 Của mình có mà ! HDR trên 640XL ! camera thi có quay video ko có !
thaitd_2110
ĐẠI BÀNG
8 năm
@khanhnq icon của nó là chỗ nào vậy bác, của e tìm chả thấy đâu cả :oops::oops::oops:
tieutu911
TÍCH CỰC
8 năm
Đúng là bước tiến vĩ đại trong ngành smartphone, điều này chỉ có mõi anh MS mới làm được thoi chứ mấy hãng khác chảng ai làm được. Đáng vinh danh là ông trùm công nghệ. Thật không thể nào tin được. THật.............:eek:
thaitd_2110
ĐẠI BÀNG
8 năm
win 10 cũng mất luôn cái chụp panorama, giờ ko còn cái app nào chụp đc nữa 😔:(:(
LsCowboy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thaitd_2110 Lumia Panorama vẫn xài ngon mà bác.
thaitd_2110
ĐẠI BÀNG
8 năm
@LsCowboy zâng, bác bảo e mới zô cài thỳ thấy vẫn xài đc thật 😁:D tại tên MS nó ghi rõ là chỉ dùng cho win 8.1 ko dùng đc cho win 10 nên mới ko cài lại 😃😃😃
cập nhật xong em lumia 1520 của mình nó bi lỗi camera luôn
vythanh
CAO CẤP
8 năm
Chán nhất là upgrade thì phải downgrade xuống 8.1. Nhảm. Nản!
vythanh
CAO CẤP
8 năm
Bài WP10 đăng sớm mà lèo tèo chỉ vài comment là biết dân chúng chán lắm rồi
@vythanh chán thì biến ,có ai nhờ chán hộ đâu. 90%bọn ifan là lũ khó ưa và tự cao tự đại dĩ nhiên là trừ bác Duy Luân nhà mình
vythanh
CAO CẤP
8 năm
@lamchelseafan Rảnh. Có ai đụng chạm tới m à? M không thấy ngay cả MS cha đẻ của nó còn không đoái hoài tới nó. Diễn đàn là nơi để người ta bàn luận, ý kiến. M là đ gì mà kêu người khác biến. M bị bại não hả!
chỉ có trên HTC one M8 và Lumia 63x mà thôi 😔(.Mà trên Lu925 Windows Came chán vãi,thua xa Lumia Camera
từ hồi cuối nokia 808 , đã ko còn chơi vs Microsoft nữa
thg.1812
TÍCH CỰC
8 năm
WP vẫn ko đo sáng điểm mà bác. Chụp ngược sáng rất mất công và khó làm đối tượng cần chụp đúng sáng. Lẽ ra phải có để chủ thể đúng sáng dù chỗ khác có thể cháy sáng hoàn toàn.
qscafe
ĐẠI BÀNG
8 năm
cho e hỏi , lumia 525 có windows 10 mobile bản chính thức chưa /

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019