THỦ THUẬT CHẶN CẬP NHẬT PHIÊN BẢN IOS CHO MÁY CHƯA JB

toan233897
5/4/2016 5:13Phản hồi: 322
THỦ THUẬT CHẶN CẬP NHẬT PHIÊN BẢN IOS CHO MÁY CHƯA JB
Mỗi khi Apple ra một phiên bản iOS mới nhất trên thiết bị iOS thì nó sẽ tự động hiển thị thông báo cập nhật Phiên bản iOS mới nhất đó trong mục Cài đặt của thiết bị được yêu cầu. Nếu không cập nhật thì thông báo này sẽ hiển thị ở cài đặt và icon thông báo ở màn hình chính. Điều này làm bạn cảm thấy khó chịu vì không muốn lên Phiên bản mới mà cũng khó chịu khi nó cứ thông báo.

Mình sẽ hướng dẫn các bạn cách hủy bỏ những thông báo cập nhật phiên bản iOS mới trên thiết bị của mình dễ dàng cho cả thiết bị đã và chưa Jailbreak.

Đầu tiên bạn mở link sau trên trình duyệt Safari của thiết bị và cài đặt. ( Đã gia hạn thời hạn đăng ký rồi nhé. Các bạn thấy hay và bổ ích thì like cho mình có động lực nhá)

http://velocicosm.com/Aoum
(Đã cập nhật link mới cho các bác nhé, chặn IOS 11 vô tư, chờ 5s rồi kích vào dòng bỏ qua quảng cáo nhé)

Sau khi bạn cài đặt xong và khởi động lại máy thì sẽ không còn thông báo yêu cầu cập nhật nữa!

Đây là kết quả sau khi mình thực hiện. nó báo kết quả ios 9.3 mới nhất trong khi đã có ios 9.3.1, làm mất icon số 1 ở cài đặt tránh bị chướng mắt và quan trọng hơn là khi sạc pin (có bật wifi) thì nó sẽ không tự động tải bản ios mới nhất nữa, rất tiện. 😃
Cấu hình khá an toàn khi được Apple xác minh và chứng nhận.
[​IMG] [​IMG]

Chúc bạn thành công!
322 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tham khảo!
quánh dấu
Khó chịu nhất vẫn là cái thông báo cập nhật thì vẫn chưa fix được. Chỉ k hiển thị trên icon cài đặt thôi
@se7venl0v3_198 Nhớ hồi trc toàn ngồi hóng game beta của bác, h sang ios nhàn rỗi quá :v
tdttrungtdt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@toan233897 xóa file cài đặt ios như nào vậy bác chỉ em với thank
toan233897
TÍCH CỰC
8 năm
@tdttrungtdt Vào quản lý dung lượng và xoá file cài đặt ios
boybachmai9x
ĐẠI BÀNG
2 năm
@toan233897 Tôi vào quản lý dung lượng và xoá file cài đặt ios đó rồi thì về sau có tự động xuất hiện bản ios khác nữa ko bác nhỉ
vuvancanhevn
ĐẠI BÀNG
8 năm
oánh dấu
tcl1972
CAO CẤP
8 năm
Chẳng được cái gì cả vẫn còn số 1 ở cả cài đặt và cập nhật.
luanteddy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vi Công Định Đặt lại(reset) dòng 1 là nó hết hỏi
luanteddy
ĐẠI BÀNG
7 năm
luanteddy
ĐẠI BÀNG
7 năm
toan233897
TÍCH CỰC
8 năm
Nó chặn tự động tải về ios là nhất rồi. Đòi hỏi gì nữa. Or như bạn trên nói. Đặt lại dòng 1 để mất cái số 1 ở cài đặt
tcl1972
CAO CẤP
8 năm
vậy muốn xóa cái đấy để lại nhận cập nhật thì làm thế nào bạn?
toan233897
TÍCH CỰC
8 năm
@tcl1972 Vào cấu hình xóa cái cấu hình cài đặt đó nhé
Cảm ơn 2 bạn nhé ^^
toan233897
TÍCH CỰC
8 năm
Đây là kết quả khi mình đã chặn cập nhật. Nó sẽ thông báo bản ios 9.3 là mới nhất. Mặc dù đã có bản ios 9.3.1. Và mình ko bị hiện số 1 ở Setting, cũng như ở mục cập nhật phần mềm nên không bị chướng mắt khi nhìn số 1 ở cài đặt nữa hehe
boybachmai9x
ĐẠI BÀNG
2 năm
@toan233897 Bác có bản nào chặn cập nhật cho ios 12 ko ạ
Rất hay. Mình thường xuyên bị hiện tượng tự động tải bản Cập nhật về thấy rất khó chịu, thậm chí còn gây ra nguy cơ lỡ tay ấn nhầm cài đặt bản Cập nhật ko mong muốn nữa. Tks bác chủ 😃
maz9717
CAO CẤP
8 năm
cài cái này ko bt có bị gì hok ta?
toan233897
TÍCH CỰC
8 năm
@maz9717 Có bạn, sẽ bị ko cập nhật được nữa, ngoài trừ phải xóa cái cấu hình của nó nếu muốn cập nhật ios mới nhất lại. :p
Sợ gián điệp quá.
toan233897
TÍCH CỰC
8 năm
@thachnhattrung Gián điệp hay không thì mình không chắc, chỉ thấy bị gián điệp đối với máy đã JB rồi thì khả năng cao. Còn chưa JB mà bị gián điệp thì chắc hẳn thằng apple sẽ bị lố nặng bởi nó là một hệ điều hành đóng hoàn toàn. Cái này chắc tựa tựa như mấy cái trang tải app free từ bên ngoài xong vào cấu hình để tin cậy. Trong khi file cấu hình này đã được xác minh. Tức là được kiểm chứng, nên khả năng gián điệp như bạn nghi ngờ chắc là ko cao. 😃
longku25
TÍCH CỰC
8 năm
@thachnhattrung Sợ thì khỏi dùng, mà đã dùng ko nên sợ =))
@longku25 Jb rồi 😃
toan233897
TÍCH CỰC
8 năm
@thachnhattrung JB rồi mà vấn đề đó còn tỏ ra nguy hiểm :v, bó tay cha này
@toan233897 Diễn đàn chung, nghi vấn chung chứ đâu có riêng cho mình đâu 😃
toan233897
TÍCH CỰC
8 năm
ImageUploadedByTinhte.vn1459923305.245621.jpg ImageUploadedByTinhte.vn1459923320.080047.jpg
Nhìn chung nó đã được xác minh và được apple chứng nhận.
rubyuyenlinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
ấn vào link nó hiện thế này là sao bác
toan233897
TÍCH CỰC
8 năm
Mình cũng thử kiểm tra lại và bị lỗi như trên. Khả năng trang đó bị lỗi or đã xoá file cấu hình
link die rồi bạn ơi
Hay
nguyen tra
ĐẠI BÀNG
8 năm
Link die rồi chủ thớt ơi
toan233897
TÍCH CỰC
8 năm
Link trang này đã die rồi nhé

Xu hướng

Bài mới