[VMCS 2016] Honda ra mắt Winner 150, xe côn tay 150cc, hộp số 6 cấp, tháng 06 bán

levuongthinh
7/4/2016 4:44Phản hồi: 1.461
[VMCS 2016] Honda ra mắt Winner 150, xe côn tay 150cc, hộp số 6 cấp, tháng 06 bán
Exciter 150 hấp diêm wave RSX đẻ ra Winner . 😆
1.461 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Exciter 150 hấp diêm wave RSX đẻ ra Winner . 😆
Anti Kun
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Kim note com lốp 120 đấy = ex 150 lun
@hjepsi_culan ăn gì nói ae cũng/ 😁
Mainson
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hjepsi_culan Thánh ăn gì để em cúng cho😁.
pro_nhe85
TÍCH CỰC
8 năm
@hjepsi_culan chịch xã giao mà quên đem bao 😔
Nhớ đợt Nouvo làm mưa làm gió thị trường thì Honda ra AB/Click sút tung mồm Nouvo 😆
Hóng em này lại một lần nữa "sút tung đít" Ex Yamaha
1051080020
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phuongarch AB mình chạy gần 50000 km chưa đụng gì tới máy chỉ mới thay đai truyền động thôi
realvn
TÍCH CỰC
8 năm
@gagalovegood Ưu tiên HD đối với người có tí cổ bảo thủ & theo số đông dạng Honda, Toyota hoặc trung niên, đối tượng này cũng k phải là người trẻ, mê côn tay... Yamaha dành cho người trẻ, thích độ điếc... không chỉ VN mà cả thế giói đều thế

Nouvo lúc trước rất thời trang, mạnh mẻ & trẻ trung, còn bây giờ thì sao so với ab?
@realvn Chẳn phải , khi cầm cục tiền 40 củ đi mua xe mình cũng đắn đo lắm chứ. Tham khảo trên mạng các kiểu , nhưng ko thể bằng thực tế đi thử . chỗ mình ko có novo 5 hay 6 để thử , ab thì nhiều vãi . Đắn đo kiểu máy novo thì êm đấy nhưng ko có xe thử chùn tay chứ bạn, đành rước ab về , máy ko êm bằng dc cái cốp to , xăng ngon , đi ko đến nỗi tệ bo cua tốt . Cái kiểu tự bỏ tiền mua nó khác obg mua cho bạn ạ 😆
sadnoel
ĐẠI BÀNG
8 năm
@timelessOFtitan Sút không phải suốt http://nld.vcmedia.vn/2014/8-tudien1-1414076744547.jpg
paladin3289
ĐẠI BÀNG
8 năm
ra quá muộn rồi Honda ơi. Phân khúc này Yamaha chiếm lĩnh mất rồii.
Sao ko làm lên 170cc luôn nhỉ, bằng A1 vẫn đi được
g_p3
TÍCH CỰC
8 năm
@paladin3289 đâu dể bạn!! tăng dung tích lên là nhiều vấn đề như tăng Phí, thuế.....với lại giá ở VN trên trời nữa, đắc nữa thì ai mà mua, người ta nghiên cứu thị trường kỹ rồi mới tạo sp cho thị truờng đó..;)
@paladin3289 Chả có gì là muộn quá.Với thương hiệu tốt thì nó sẽ sớm giành đc thị phần thôi 😃
Fordfocus
ĐẠI BÀNG
8 năm
@paladin3289 Lên 170 lại tính thuế tiêu thụ đặc biệt, lúc nó không cạnh tramh giá với exciter được bác à
@paladin3289 Bác có biết nouvo tung làm mưa làm gió thị trường xe tay ga cho nam, sau khi AB vào thì....
@paladin3289 Chính xác, nhưng thiết kế nhìn gai mắt quá, nên cắt bớt các đỉnh góc nhọn sẽ hài hòa hơn. Nhìn như RSX đời đầu.
Phần đầu giống hệt con gì của SYM á. Phần đuôi thì y hệt Ex150.
Honda tầm thấp giờ mất chất quá.
nhokzst
ĐẠI BÀNG
8 năm
@TakaVainglory Elegant =))
VipKen
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nhokzst Hình cho mấy bác còn thiếu hiểu biết về honda
nhokzst
ĐẠI BÀNG
8 năm
@VipKen liên quan gì nhỉ?
VipKen
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nhokzst Có mấy bác phán nhái Sym Elegant, galaxy bla bla... Vì honda đã có kiểu thiết kế này rất lâu r. Mà không bán mẫu ở Việt Nam, bán ở nước ngoài nên bác không biết vào phán Elegant.
Kiểu dáng ko đẹp bằng ex (quan điểm cá nhân).
@nguyenthanhvan11 chẩn đấy. em thấy tổng thể nó xấu hơn EX 150 về cả kiểu dáng và mặt đồng hồ. nhưng thấy cái DOHC vs hộp số 6 cấp nên kết quá
Thang0206
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sao trông giống con Blade (không phải AB) thế nhỉ
Nếu không bị làm giá, mình sẽ mua 1 xe để chạy thử, nếu bị làm giá sẽ chuyển sang đợi Raider 2016 Fi.
@sumo_tintin Bạn ơi cái "nếu" của bạn chắc chắn xảy ra rồi =)) Mình xin mạnh dạn dự đoán, xe này mới ra sẽ nhẹ nhàng đội giá 15%.
aktily
ĐẠI BÀNG
8 năm
@sumo_tintin (Không bị làm giá) Điều này không thể xảy ra nếu còn ở Việt Nam, honda có câu rất hay, tôi Yêu Việt Nam.....đồng
Nhìn k đẹp bằng EX. Nhưng thương hiệu thì Honda tốt hơn. Nói chung giá cả sẽ quyết định chứ cũng same same.
Thang308
ĐẠI BÀNG
8 năm
@JoseyHan Trừ thương hiệu Honda việt nam ra
dandelion72
ĐẠI BÀNG
8 năm
@JoseyHan chưa chắc đâu chế. Honda ngày xưa đúng là thương hiệu có tiếng, nhưng bây giờ kém hơn rồi, nhất là đối với mấy dòng xe tầm trung
Knell0704
TÍCH CỰC
8 năm
Giống wave rsx 😃
@Knell0704 thì nó phát triển dựa trên nền tảng xe RSX mà. Exciter phát triển trên dòng R nên nhìn đúng chất sportbike hơn
@nongdanngheovb Vãi thánh phán. Còn dựa trên nền tảng RSX nữa. Ngoài cái mặt na hao hao giống ra thì chẳng thấy cái gì của chiếc wave. Thấy giống honda sonic 150 hơn.
@Dkhanh07 tui nói là tui nói cái dáng xe. vãi cả chặt chém
@nongdanngheovb mình quote lại lần nữa là con này phát triển trên cơ sở khung và máy của con Sonic150 nhé, chả liên quan gì tới RSX cả.
nhìn đúng phong cách honda, nhưng không phóng khoáng mạnh mẽ đc như exciter.
@p.a.tuan Cái đầu giống RSX cũ cũng 50-60%
vipvn1
ĐẠI BÀNG
8 năm
đầu giống wave quá mà có cốp xe không ?
@vipvn1 Đọc bài đi bác 😃
vipvn1
ĐẠI BÀNG
8 năm
@xtheskyx lúc mình coi thì ko thấy nên mới hỏi nha chắc ad mới thêm vô thôi
@vipvn1 Tìm hoài mà ko có thấy cái cốp xe ở đâu cả
@vipvn1 Tối đa bạn sẽ để dc cái áo mưa 5k 😁
luồng gió mới vào phân khúc này. mà sao nhìn k đẹp như ex ta??
T_N_L
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đẹp đấy nhưng ở phân khúc này ếch vẫn là vương thôi
@T_N_L Con ếch xanh Nó chạy đầy đường đi đâu cũng gặp
ngocb2
TÍCH CỰC
8 năm
@T_N_L cũng chưa chắc bạn ạ. mình nhớ là ngày nouvo LX mới ra ai cũng bảo nó sẽ hấp diêm Airblade.
Mĩnh nghĩ sau khoảng 1 năm nữa, thằng nào nước đề nước hậu tốt, đóng căng không rung thì sẽ bán được nhiều hơn.
hàng trong nước hy vọng giá mềm.mấy nút bấm nhìn hơi chuối.
@hoangthanh1994 Ghét nhất là dàn nút trên Honda
@tranthanhtri84 mình chỉ ghét nút xi nhan với còi nó đổi chỗ nhau thôi.
dep qua.........................
Mr.Fap
ĐẠI BÀNG
8 năm
chờ đợi mỏi mòn chỉ mong tin này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119