Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

TƯ VẤN MUA XE ĐẠP THỂ THAO

trantanyd26
8/4/2016 8:18Phản hồi: 18
Ngày còn là học sinh cấp 3 em mài đít quần trên con xe đạp cà tàng mỗi ngày ít nhất 15km, phải thú thật nhiều khi ngồi trên xe thấy phát ớn. Nay đã đi làm được 15 năm, bụng ngày một to, muốn mua xe đạp thể thao để chiều chiều tập tành khoảng 15km đến 20 km tăng cường sức khỏe (em không đi phượt, cũng không đi đua) nhưng phân vân không biết mua xe nào. Để ý tìm hiểu các bài viết trên nhiều diễn đàn em thấy thích dòng Cannondale. Nhờ các bác nhiệt tình tư vấn giùm em nên mua xe nào trong tầm tiền từ 20 đến 30 triệu. Em cao 1,65 m, cân nặng 70 kg.
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Như anh nói thì tìm hiểu thêm dòng Fastroad của giant đi. Bánh k nhỏ như road nên k kén đường, tốt độ nhanh và nhẹ. Dây đi trong sườn và xe nhẹ rất tiện nhiều thứ. Gi-dong ngang nên k phải quá khum xuống như road hay gây mỏi tay như mountain.
Xe full carbon cùng bộ gruop 105 là 27 chai thôi
Riêng cái fastroad thì e 1,65 cũng vừa lưng lắm.
Nhưng dc thì a cứ ra cửa hàng ngồi thủ cho vừa. Vì mỗi người mỗi thể trạng nhiều khi cao như nhau nnưng cảm nhận lại khác nhau
xedap24h.vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Theo như mong muốn của bác, thì còn Cannondale trail SL2 sẽ là sự lựa chọn hàng đầu và chuẩn chỉ nhất
Bác thích thì vào nhà mình xem con này nhé, đảm bảo bác sẽ mê mệt e nó ngay 😃
@xedap24h.vn Cảm ơn các bác. Em vào google xem badboy 1 và 2 không thấy nơi nào bán. Xem cannondale sl2 thấy những 35 tr. Giant thì không thấy thích lắm. Mong các bác tư vấn thêm.
xedap24h.vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@trantanyd26 bác yên tâm bên em để giá chưa đến 30tr đâu. Con sl2 này đúng chất thể thao, màu đen trắng cực đẹp và quan trọng là nó sx ở Taiwan ko phải ở china như các mẫu cannondale đời thấp khác
Đặc biệt, con này sử dụng bộ group shimano SXL 30sp trên cả deore 1 bậc + phuộc khí rocshọck cực ngon. Badboy cấu hình so với con sl2 thì quá tệ.
Các dòng như bad boy là dạng city nó thiên về tóc độ. Trail sl2 đậm chất thể thao, bác cứ qua bên em xem sẽ thấy em nói chuẩn không nhé 😃
@xedap24h.vn Em xem giá xe cannondale Sl2 trên mạng toàn 35tr. Bác bảo để em con cannondale sl2 chưa đến 30tr là làm sao? Xe có còn mới không? Có bị đổi đồ không? Có bị lỗi gì không? Chế độ bảo hành có ok ko? Vì sao bác bán cho em thấp hơn ở nơi khác đến cả 5-6 tr như thế? Em hỏi thật vì em đang tìm mua, có gì ko phải mong bác thông cảm.
xedap24h.vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@trantanyd26 chỉ 1 câu thôi: em không ăn lãi nhiều.
Xe mới 100% nguyên seri có thể check trên web quốc tế. Chế đọ bảo hành của hãng toàn cầu
con này trước là 35tr nhưng hãng cho phép giảm giá nên em giảm kịch sàn.Bác yên tâm bác so sanh nếu có gì thay đổi đồ em cho bác muốn làm gì em thì làm 😃
Em cũng tư vấn cho nhiều ae trên đây và otofun nên bác yên tâm, em bán hàng chuẩn thế nào mọi người biết rồi mà
Vì bác nói tầm giá 30tr nên e mới nghĩ ngay con này để tư vấn cho bác thôi. bác yên tâm nhé
@xedap24h.vn Con cannondale sl2 của bác sản xuất năm nào? Cỡ khung và cỡ vành bao nhiêu? Em cao 1,65 m đi có vừa không?
Kataklysm
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác kiếm con Cannondale Badboy 1 hay 2 đi bác
Bọn này chạy city ổn, dáng lại đẹp
Bác đi MBT lúc muốn chạy nhanh chạy không nổi đâu
Cảm ơn các bác. Em vào google xem badboy 1 và 2 không thấy nơi nào bán. Xem cannondale sl2 thấy những 35 tr. Giant thì không thấy thích lắm. Mong các bác tư vấn thêm.
Kataklysm
ĐẠI BÀNG
8 năm
@trantanyd26 http://www.cannondale.com.vn/bike/xe-dap-thanh-pho/
Có badboy 4 thôi bác. Chắc chỉ thua bộ group. Bác về lên đời bộ alivio hay deore là ngon ngay. 15tr bộ deore cỡ 6tr nữa
Không phượt, không đua chỉ tập thể dục thì bác thích mua xe nào cũng được, còn lại dành tiền làm việc khác. Nhưng nếu bác vẫn máu, sau này có thể thay đổi ý định là thích đi xa thì em tư vấn bác chú cannondale sl2. Chứ đúng nghĩa tập thể dục thì xe xịn quá mà dùng không hết công năng thì em cảm thấy có sự lãng phí rất không cần thiết bác ạ.
Kataklysm
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nếu bác muốn đạp đi làm thì nên chọn mấy con city nhé. Đạp MTB xuống cty đảm bảo mồ hôi như tắm luôn :3
Mình đi đâu xa thì đi bằng xe máy, nơi làm việc gần nhà nên ko có nhu cầu đạp xe đi làm. Mua xe đạp chỉ đơn giản là tập thể thao tăng cường sức khỏe. Nhưng mua mấy con xe ghẻ thì sợ dùng không có cảm hứng. Mua xe tốt thì chưa biết mua ở đâu , mua loại gì trong tầm 25 đến 30 tr? Ko cẩn thận lại rước cục nợ về ấy chứ.
Kataklysm
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thêm 1 cái là trên 20tr người ta toàn khuyên đi ráp :3
Sẽ lựa được đồ bạn thích + màu mè hợp với bạn
Show hàng bác con của em :3
xedap24h.vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
bản 2015, khung size M, vành 26" trên m6 là đi ok rồi bác ah
xe ráp thì hầu hết là khung fake hoặc khung bình thường thôi
Bây giờ e thấy người ta toàn đi vành 27.5. Con cannondale sl2 vành 26 nhỡ sau này bị hỏng thì lấy đồ ở đâu mà thay thế. Hơn nữa vành 26 em e là hơi bé thì phải.
xedap24h.vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@trantanyd26 trời, vành 26" vẫn là phổ biến và nhiều đồ thay nhất, vành 27 chỉ khoảng 1 năm nay mới bắt đầu
nghe em đi, cỡ M của cannondale khá to rồi, nó mà 27 nữa thì cụ như con châu chấu cưỡi xe đấy, ko đẹp đâu
@trantanyd26 27.5 mới ít đồ cụ ạ. toàn phải share vs dòng city bánh 28 (700). cụ phang 26 cho thông dụng, còn thích xe bánh to thì nên haạ size sườn lại thì mới vừa tướng cụ .............................. 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019