Lumia 1320 bị mất chức năng mở khóa màn hình

trinhhongthai_vn
8/5/2016 3:50Phản hồi: 8
Xin chào các bác!
Em đang dùng Lumia 1320 và bị trục trặc, xin nhờ các bác giúp đỡ.
Máy em đang dùng bình thường bỗng một ngày xấu trời xảy ra vài lỗi.
Sau khi máy tự khóa màn hình thì bấm nút nguồn hay gõ 2 lần vào màn hình thì đều không mở lên được. Muốn mở khóa màn hình thì bắt buộc phải cắm sạc. Tới lúc này thì nút nguồn lại hoạt động nhưng chỉ dùng để tắt nguồn chứ không khóa màn hình được. Kể cả tắt nguồn thì nó cũng tự khởi động lại chứ không tắt hẳn.
Lỗi thứ 2 là máy luôn luôn báo đang sạc dù em không hề cắm sạc, pin luôn báo 100% chứ không lên không xuống gì hết. Dùng lướt web vẫn được hơn 3 tiếng như thường.
Theo các bác thì máy em bị làm sao ạ. Ai có thể hướng dẫn em cách sửa được thì tốt ạ.
Em cảm ơn các bác!
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1320 này chắc cũng cỡ 2 năm tuổi rồi, nghĩa là bắt đầu về già đối với 1 chiếc điện thoại. Do vậy thỉnh thoảng trái nắng trở trời cũng là bình thường thôi.
Nếu có thể, bạn factory reset lại (nhớ backup trước khi reset). Sau đó khi reset thì chỉ chọn cài những app nào thật sự sẽ dùng đến. Mong rằng lúc đó bệnh sẽ hết.
Nếu reset mà bệnh không hết thì chỉ có cách mang ra Care, đồng thời dành tiền để chuẩn bị mua cái mới.
@ntdieu factory reset ở máy này làm thế nào vậy nhỉ
Setting, About, Reset Your Phone
ở khu vực thanh xuân cầm qua minh ktra cho nhé dag có em máy 1320 chặn giấy sẵn bóc lk tét luôn cho bạn
@nmquyen2003 bác có pin của 1320 ko bác 😃
@Tran Quyet Tien mình vừa bán xác con đấy xong! cần pin thi cứ alo mình pin đấy cũng dễ kiếm mà
@nmquyen2003 Bác kiếm dùm e với 😃
@Tran Quyet Tien cho minh so đt để mai minh hoi co j alo lại cho ban nhe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019