Volkswagen Passat mới chuẩn bị ra mắt thị trường Việt Nam

El Ku
24/5/2016 1:41Phản hồi: 46
Volkswagen Passat mới chuẩn bị ra mắt thị trường Việt Nam
World Auto, nhà phân phối xe hơi Volkswagen chính hãng tại Việt Nam vừa cho biết sẽ ra mắt người dùng trong nước chiếc Passat phiên bản 2016 mới nhất vào đầu tháng 6 tới. Passat là chiếc sedan phân khúc D quan trọng của Volkswagen trên toàn cầu, số lượng xe bán ra của Passat tốt thứ hai chỉ sau chiếc xe nhỏ Golf. Tại thị trường Việt Nam, Passat sẽ cạnh tranh trực tiếp với các đối thủ như Toyota Camry, Mazda6, Honda Accord, Nissan Teana hay Hyundai Sonata.

Phiên bản 2016 mới nhất của Volkswagen Passat sở hữu thiết kế cực kỳ ấn tượng với những đường nét dứt khoát, hiện đại, thiên về sự thanh lịch và chắc chắn. Phần đầu xe nổi bật với lưới tản nhiệt với các thanh ngang mạ crôm, cụm đèn pha được thiết kế ăn nhập với lưới tản nhiệt chứ không tách rời như những phiên bản trước. Đuôi xe cũng sở hữu thiết kế khá ấn tượng với cụm đèn hậu LED và cản sau thể thao.

Về sức mạnh, Passat tại thị trường Việt Nam sẽ sử dụng khối động cơ 4 xy lanh thẳng hàng, phun xăng trực tiếp có tăng áp TSI, dung tích 1.8 cho công suất cực đại 177 mã lực và mô-men xoắn cực đại 250 Nm. Đi kèm là hộp số tự động DSG 7 cấp giúp xe có thể đạt tốc độ tối đa 232 km/h và có mức tiêu hao nhiên liệu trung bình 7,3 lít/100 km. World Auto cho biết sẽ ra mắt Passat mới trong một sự kiện có tên Volkswagen Fest 2016 tại Trung tâm Hội chợ và Triển lãm Sài Gòn (SECC) vào ngày 3-4/6 tới.
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kazumi
TÍCH CỰC
8 năm
Nếu giá cạnh tranh với xe Nhật. Thì xe Đức chắc sẽ đc nhiều người mua
Đẹp quá, rất thích mẫu xe này nhưng ko biết bao giờ mới mua được..;))
Nghe cái tên đã 0 thấy hay lắm
@daugauhp911 nếu chỉ nghe tên thì bạn chưa biết nhiều về xe này, ở Nga thì xe VW, như Passat là 1 trong những chiếc xe bán chạy nhất. Xe Đức nghe thông tin động cơ đã khoái rồi
vinhokss
TÍCH CỰC
8 năm
giá nhiêu vậy?
haui2281
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ngon, nh ở Việt Nam k đc trọng dụng bởi chi phí vận hành khá đắt, khấu hao xe nhanh.
E này gia cát dự loanh quanh 1.4 tỉ chứ k vừa.
thangbem
TÍCH CỰC
8 năm
Trông xấu, cục mịch quá và giá chắc chắn không rẻ.
mẫu xe kiểu dáng đơn giản và hơi cổ điển.
@iphone.3gs Volkwagen: Xe của nhân dân mà bác 😁
@JaegerH.. nhưng giá của em nó lại không nhân dân chút nào
@iphone.3gs Câu chuyện muôn thuở về giá ô tô nhập khẩu tại VN. VW là hãng xe Đức có giá thành rẻ nhất rồi (ko tính Opel)
only14ever
TÍCH CỰC
8 năm
Dù Volkswagen cũng là thương hiệu có tiếng thì chắc ở VN chỉ bán được con bọ và mini copper thôi.
Sau mà có tiền thì cũng mua con bọ Volkswagen cho vợ đi.
@only14ever Mini của bmw mà bạn :/
@only14ever Thêm Scirocco nữa bạn, có dạo thấy bán khá được. Giờ thì chìm rồi 😁
@only14ever Mini copper là xe gì vậy bác?
xulanh_cz
ĐẠI BÀNG
8 năm
@samsungwave qua hỏi anh gô ge nhé bac
longt61
TÍCH CỰC
8 năm
@samsungwave bác hỏi Mr. Bean là biết à.
đẹp hơn camry rất nhiều lần
pippi17
TÍCH CỰC
8 năm
Phong cách thiết kế của Volk thì đa phần là đơn giản, không màu mè.
quan trọng là cái giá xe đức thì nó ko rẻ hơn xe nhật rồi, mà hạng bình dân thì người ta mua xe nhật bền hơn, chi phí vận hành sửa chửa rẻ hơn lành tính hơn mấy anh đức rất nhiều, nhà nghèo thì chơi xe nhật cho chắc.
Còn xe đức chỉ bán đc ở dòng xe hạng sang dành cho đại gia tiền bạc như nước chứ dân nghèo chơi xe đức có mà ăn cám, 1 tiền gà 3 tiền thóc mua đc là một chuyện mua về nuôi nó nổi ko là một chuyện, mà chỉ có đại gia dư tiền như nước mới đủ trình độ mua và chơi xe đức, còn dân bình dân có tiền dư dả một chút thì tôi khuyên chơi xe nhật cho nó ăn chắc mặc bền, đi đời đời kiếp kiếp còn tất nhiên xe đức tốt hơn xe nhật, đẳng cấp hơn xe nhật rồi, và giá tiền chi phí sửa chửa nuôi nó bảo dưỡng đồ nhanh hư hơn, thì cũng hơn xe nhật rất nhiều,
Chung qui lại ai đại già giàu có quá tiền như nước muốn chứng tỏ đẳng cấp đại gia thì chơi xe đức.
Còn ai ko có quá nhiều tiền thì mua xe nhật.
@anhtrungkakadanang Vớ vẩn, Auto của Đức có nhiều loại, chẳng hạn như Mercedes hay Audi, BMW nhưng mà là dòng hạng sang thì mới đẳng cấp chứ Volkswagen thì bạn tự tìm hiểu đi nhé, nó là dòng xe bình dân đấy. Mắc do chính sách của mình thôi!
Sao tên khó đọc thế hử
yilka
TÍCH CỰC
8 năm
Xách dép cho Accord là chắc, nhất là doanh số, dù Accord doanh số đang tiệm cận về 0 😁 ở đó mà đòi đấu với Camry hay Mazda 6 hihi VW giá toàn trên vũ trụ :D
yilka
TÍCH CỰC
8 năm
@lucky_happy20 Camry nhập Mỹ thì đem so với VW Passat nhập Đức chứ? cứ nhìn thị trường mua là có câu trả lời mà 😃
yilka
TÍCH CỰC
8 năm
@lucky_happy20 Bạn nói cứ như lái rồi 😆 đẳng cấp cơ đấy, rồi đợi xem bán ai mua hihi
baodng
TÍCH CỰC
8 năm
Nếu giá bán = mazda 6 thì đảm bảo tất cả mazda6, camry, sonata, K5, chết hết.
xulanh_cz
ĐẠI BÀNG
8 năm
con này đi đầm xe vs cả đc cái tiết kiệm conc ủa em đi có 5l/100km. các thánh chưa đi thì đừng phán nhé. nội thất và công nghệ của passat thì ko kém ai đâu( con của em passat combi 2.0 TDI 103 kw )
@xulanh_cz Bác có thư mời chưa bác?
Chưa có Phone em gửi thư mời nhá

Tiền - 093 bảy chín 17 56sáu
xulanh_cz
ĐẠI BÀNG
8 năm
@volkswagenvietnam hiiii... bác gửi thư mời vs cả cho em xin một vé từ đức về lái thử nhé. tks bác nhiều nhé. em di passat 6 năm nay rồi quen và rất thíc. người ta nói đi dòng nào quen dòng đó mà bác.
@xulanh_cz Phiền bác đăng ký vào Link bên dưới giúp em
http://vwsaigon.com/le-hoi-volkswagen-lan-dau-tien-duoc-to-chuc-tai-viet-nam/

Nhanh nhá bác, tuần này bên em chốt Danh sách khách mời ấy, với lại 1 tin rất quan trọng, bữa ấy bác mang xe lên, bên em kiểm tra xe miễn phí nhé. Ngoài ra nếu bác gia nhập hội thì có bàn tiệc VIP cho thành viên CLUB Volkswagen Việt Nam nhá bác
Jetta và Passat, 2 dòng siêu thịnh cùa WW, mấy con sau 2014 nhìn cái cluster đẹp mê ly 😆))
Giá chính xác 1,450 tỏi nha bác.
Giá này thì tha hồ cạnh tranh xe Nhật rồi. Bác nhìn con xe Thật ở ngoài thì "Ồ mê ly" ngay 😁

Tiện thể bác nào có nhu cầu lái thử cứ alô em. Số phone trên ảnh nhá
anhvu157
ĐẠI BÀNG
8 năm
e này trên tỉ 4 là cái chắc ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119