Trên tay Obi MV1 bản Cyanogen: rất nhiều tùy chọn thiết lập

sonlazio
25/5/2016 12:49Phản hồi: 45
Trên tay Obi MV1 bản Cyanogen: rất nhiều tùy chọn thiết lập
Các bản ROM Cyanogen luôn được đánh giá cao bởi vì nó cho phép thay đổi rất nhiều những thiết lập hệ thống mà ROM thông thường không hề có. Trên MV1 thì bản ROM Cyanogen cũng giúp chiếc máy này hồi sinh khi thời gian phản hồi của nó tăng đáng kể so với bản Lifespeed thông thường.

Các bản ROM Cyanogen thường có giao diện giống Android gốc, tuy nhiên đó là với các máy mà Cyanogen hỗ trợ miễn phí. Còn với các sản phẩm mà họ hợp tác với nhà sản xuất để phát triển thì Cyanogen vẫn tùy biến theo ý đồ của nhà sản xuất.

Trên Obi MV1, chúng ta có thể thấy chất Cyanogen đậm trong phần thiết lập cũng như những tinh chỉnh trong hệ thống. Tuy nhiên, phần màn hình khóa ngoài màn hình chính lại là của Obi. Cần lưu ý là các bạn cần vào trong Thiết Lập của MV1 kích hoạt chế độ nâng cao để hiển thị đầy đủ các cài đặt, còn mặc định họ sẽ giấu rất nhiều để đơn giản hóa mọi thứ cho người dùng.

Trên bản ROM này bạn sẽ thấy rất nhiều tính năng hữu ích như cho phép thay đổi DPI để màn hình hiển thị được nhiều nổi dung hơn, thay đổi từng màu một trong 3 kênh RGB cho hình ảnh như mong muốn hay đổi nhiệt độ màu tùy theo thời gian, giấu thanh notification...

Obi_MV1_Cyanogen_tinhte.vn-6.jpg Obi_MV1_Cyanogen_tinhte.vn-2.jpg Obi_MV1_Cyanogen_tinhte.vn-5.jpg Obi_MV1_Cyanogen_tinhte.vn-3.jpg Obi_MV1_Cyanogen_tinhte.vn-4.jpg Obi_MV1_Cyanogen_tinhte.vn-7.jpg Obi_MV1_Cyanogen_tinhte.vn.jpg
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhung mẫu nhìn xấu xí va nhìn rẻ tiền hơn các sản phẩm đồng giá do tq sản xuất nửa
SuperIQ3000
ĐẠI BÀNG
8 năm
mod càng ngày càng nói nhanh nhỉ, như máy ấy
hên mak anh em còn hieur biết công nghệ tốt , nghe lọt nhanh
lom-com
TÍCH CỰC
8 năm
@SuperIQ3000 mod này nói chuyện nhanh như đi giựt cô hồn vậy :eek:😁
Thiệt dù có cho tiền nói cho hay cỡ nào đi nữa thì cũng không mua con này , quá tởm cho cấu hình , ai mua smartphone mà không đủ tài chính thì mua máy 2hand hay xách tay , không thì cố mà để dành mua con trung , hay iphone 5 , chứ cấu hình kiểu này + với thiết kế xấu vầy thì thất bại thảm
Quá trời hãng đt.

Nói chung mình thích UI của Samsung, mong nó đừng có thay đổi theo kiểu bỏ appdraw (stupiddddddd idea) này nọ.
@h3141592653 Samsung từ hãng có giao diện bẩn nhất bây giờ có lẽ là hãng có giao diện nhìn sạch sẽ nhất trong android
@ABS-1980 Thế sense của htc thì sao ?
Máy đẹp nhưng cấu hình nản quá. Đời nào rồi mà vẫn xài con 615 chắc mua đc 1 năm rưỡi lướt facebook lag luôn
@Devilmaycry1997 Viết nhầm chip nha ! Nếu chip 615 mà vẫn chê thì chịu
@thanhbinhvphuc Ý e là máy đc nhưng hãng này chả ra con nào tầm trung cả.

Còn 615 thì đúng là hiện tại dùng chả chán, hiệu năng thua 801 mà 801 dùng một số cái đã bắt đầu lag.
Em này dùng CPU giống như Lumia 650
quanghashd
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ko có gì ấn tượng để mình móc tiền ra mua
các bác khoan hãy vội đánh giá con này dựa trên cái chip bởi nó chạy cm,mà cm thì gần như là gốc nên rất nhẹ và pin trâu,mình lấy vd trên con rm note2 của mình,xài rom miui thì chơi game wwe immortals(từ khi mua máy mình chỉ chơi game này) khá là laq,chơi đc chừng chưa tới 5 phút là nóng máy,nói chung là cũng phải liên tục kill app,xài từ sáng tới chiều thì về nhà là phải sạc liền(đó là game ít và có gọi đt,fb ít nhé),còn từ khi xài rom cm 12.1 thì hoàn toàn khác hẳn,chơi cũng game đó với thời gian lâu hơn nhưng máy chỉ hơi ấm ấm,nguyên 1 ngày chắc chỉ kill app 1 lần gọi là cho có lệ vì thật sự mở cả đống app mà vẫn mượt,xài trung bình từ 18-19 tiếng(bao gồm game,gọi đt,check mail,fb các kiểu),mình nghĩ con này có giá cao hơn so với cấu hình là vì nó chạy cm nữa,đợi đánh giá xem sao
xtmg1
CAO CẤP
8 năm
@lekhanhtrung123 Rom cm thì máy nào chả có, haha
@xtmg1 khổ cái là mấy máy ko đc hỗ trợ chính thức từ nsx muốn cài mấy quả rom này thì phải mở bootload mà bác, chưa kể có phải máy nào cũng đc cài cái bản android mới nhất đâu.
@xtmg1 máy nào chả có nhưng có máy nào có sẵn khi mua máy k hay là do ng dùng down về up các kiểu là 1 chuyện khác
Mình đã thấy con này ngoài đời.Khen chê mọi người khác nhau nhưng với mình thì con này siêu xấu.Nhìn vừa xấu vừa quê cả cục.Tỷ lệ màn hình so với toàn máy thì thấp.Nói các bạn nói là khoác chứ cho tớ mà bắt tớ phải dùng tớ cũng méo lấy .Mình không phải là fan của ai hết nhé @@@
Đẹp quá, ước gì mình cũng đc 1 em
PentiumT
TÍCH CỰC
8 năm
Bá này nói nhanh như robot nhảy 😁
Vâng các seeder đâu rồi, tôi cần thấy tay các ban, giờ tay lên nào. Sao éo đứa nào giơ tay là sao? Mấy bài kia mấy bạn tham gia hăng hái lắm mà ???
mimosa1805
TÍCH CỰC
8 năm
Mod nói kiểu gì mà cố cho nhanh rồi không có hơi hám gì nghe cực kỳ chán giọng của cậu này. Làm gì mà phải nói nhanh như thế để rồi ko còn hơi.
Cái hệ điều hành Cyanogen này thì tương đương với Android phiên bản nào ta @@ Rồi có được cập nhật gì không :3
Phiên bản ROM này tính ra được thêm mấy tính năng thú vị hơn Android bình thường nhỉ
@dinhthebao.dnu91 =)) Mấy tính năng có ích vỡi :3
Cái vụ thay đởi DPI này ngon nha :3 Nhiều lúc màn hình dể dc có vài ứng dụng là hết bực mình hết sức
Vẫn cái thiết kế mặt nổi à =.=
Cái màn hình giới thiệu của Cynoagen như z thì chắc tương đương với android lollipop rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019