Google Photos 1 tuổi: 200 triệu người dùng mỗi tháng, 13,7 petabyte phim ảnh, 24 tỉ ảnh selfie

Duy Luân
29/5/2016 10:54Phản hồi: 96
Google Photos 1 tuổi: 200 triệu người dùng mỗi tháng, 13,7 petabyte phim ảnh, 24 tỉ ảnh selfie
Sau một năm kể từ ngày ra đời, Google cho biết rằng hiện đang có 200 triệu người dùng Google Photos mỡi tháng. Tổng cộng từ đó đến nay đã có 1,6 tỉ tấm ảnh động, video và ảnh ghép đã được Google Photos tự động chỉnh sửa và đưa cho người dùng. Tổng dung lượng phim ảnh mà người dùng đã up lên dịch vụ này là 13,7 petabyte (1 petabyte = 1000 terabyte), một con số lớn khủng khiếp, và bạn sẽ cần đến 424 năm để xem qua hết đống ảnh đó. 2 nghìn tỉ label cũng đã được hệ thống tự động nhận diện ảnh của Google Photos gắn cho các file của người dùng, trong số đó hết 24 tỉ là ảnh selfie.

Nguồn: Google Photos
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Back up ảnh rất tiện!
Lưu ảnh, và full hd không che thoải mái 😃
xinloiemnham
ĐẠI BÀNG
8 năm
dùng wp những vẫn xài thường xuyên để backup ảnh. Nhọc cái là trên web thì không xài được mấy cái tạo video, story,... Toàn để mặc cái assistant nó làm tự động
@xinloiemnham wp có google photos hả bạn 😁
xinloiemnham
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hvquang23 mình copy ảnh từ wp vào PC rồi up lên google photos
Dùng cũng yêu, tốc độ upload ko bằng flickr, ngoài lề có ai biết chỉnh bàn phím Google nhấn phẩy thì nó tự cách ko, thấy soạn ko nhanh băngd Swiftkey
Kelvin Gari
ĐẠI BÀNG
8 năm
@toivaem986 Google quét virut trong mọi loại file up lên server. Mà quan trọng server Google nó chứa đủ thử, tỉ truy vấn một ngày, trong đó có Photo. Còn server của flickr nó tách biệt so với Yahoo ! Mà flickr nó chuẩn bị được rao bán rồi, nên tinh thần chung là chuẩn bị tải ảnh gốc về đi là vừa ! Mà cá nhân thây Google Keyboard bản mới nó ngon nhất. Viết từ nó gợi ý từ tiếp theo, hầu như ít bấm phím hẳn, nhác thì có tính năng chỉ tay quét phát ra luôn tiếng Việt chuẩn, còn không như tôi ở nhà toàn "Oke Google" rồi đọc , chức năng thì đa dạng và tiện dụng, theme thì tùy chỉnh ngon, nhưng trước giờ toàn dùng theme gốc vì nó rõ và dễ nhìn.! Từ ngày chuyển sang Google Keyboard bỏ hẳn Laban Key !
@Kelvin Gari Hi, m cũng dùng vì thíc nó đổi theme bằng ảnh, n mà phẩy nó ko tự cách, bàn phím để cỡ nhỏ nhất vẫn hơi to so vs SwiftKey, còn lại là yêu, mình vẫn dùng song song vs gợi ý ko chuẩn vs sát bằng SwiftKey m đang dùng mấy năm nay, còn la bàn ko biết sao tải về lại xoá nuôn, mà thấy xung quanh mn dùng đông
Sau petabyte sẽ là gì vậy.
1000 petabyte = 1 ???
@nguyensang12 1000 PB = 1 Exabyte nhé bạn 😃
@nguyensang12 1024=2^10 nhé
@Kiss The R@in Gaygabytes!
hieupham8x
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyensang12 8 bit = 1 Byte
1024 Byte = 1 Kilobyte (KB)
1024 Kilobyte = 1 Megabyte (MB)
1024 Megabyte = 1 Gigabyte (GB)
1024 Gigabyte = 1 Terabyte (TB)
1024 Terabyte = 1 Petabyte
1024 Petabyte = 1 Exabyte
1024 Exabyte = 1 Zettabyte
1024 Zettabyte = 1 Zottabyte
1024 Zottabyte = 1 Brontobyte
hieupham8x
ĐẠI BÀNG
8 năm
Theo nhu cầu sử dụng của mình thì Google Photos hiện nay là vô đối ;-)
Google Photo, dù là app của Google nhưng Đt hay tablet xem là app "ngoại lai" nên ko trao quyền được delete ảnh nên ko xài nữa... chỉ có app của nhà sx (thực ra cũng là app của Google cài trong Android được nhà sx chỉnh sửa thêm thôi), vd ơ đây là app Gallery của Asus
Đang xài Google Phôt này để view ảnh, muốn xóa ảnh phải nhảy qua Gallery để xóa thì quá phiền, trong khi hầu như những gì Google Photo làm được thì Asus Gallery làm được...
Mới nhìn thấy Google Photo hay chứ xài thực tế sẽ thấy rất bất tiện...
Còn vụ up ảnh lên mây chưa cần vì sẽ làm chậm máy và hao tài nguyên ngầm ko cần thiết...
kutamitsu
TÍCH CỰC
8 năm
@Mmonster Thế cho nsx máy rồi, mình xài htc one chỉ cần xóa trong google photos là nó tự xóa trong máy luôn, còn nếu xóa trong máy thì trong gg photos vẫn còn nguyên(cái này thì đương nhiên)
@Mmonster Ủa mình vẫn xóa trong ggphoto bình thường bạn ak. Mình xài android. Chỉ chọn và xóa thui. Hay ý bạn là khacd nữa Screenshot_20160530-094235.png Screenshot_20160530-094235.png
@MrDuc2010 người ta đang bàn về lưu trữ mà.........
@MinhChien2031995 Bạn mua acc trên mạng hả?
99v9.9999
TÍCH CỰC
8 năm
có nhưng chả bao giờ dùng
Thiendaubu
ĐẠI BÀNG
8 năm
up lên google photos xong, thì down về lại bị nén dung lượng ảnh
không biết có bác nào bị không ạ
ai biết thì xin chỉ giúp em với ạ 😁
@Thiendaubu chắc bạn chưa chỉnh ở phần tải ảnh lên theo dung lượng gốc hay để GG tự nến ảnh.
bạn nên chỉnh để up theo dung lượng gốc thì tải về không bị nén file
nghiemsen50
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Kommiko GGphoto nó có nói là để ảnh gốc thì tùy chọn mua dung lượng. để ảnh chất lượng cao thì free dung lượng mà. Chắc tại ảnh gốc của bác độ phân giải cao quá hì hì
@nghiemsen50 ak.. xori không nói kỹ vì tài khoản mìh có sẵn 1TB nên không lo vấn đề dung lương..
bạn up ảnh gốc cho hết 17Gb trên tk rồi dk tài khoản mới up tiếp. sau đó chon chia sẻ và sdung GG driver cũng dc vậy..
@nghiemsen50 Screenshot_2016-05-30-14-34-44.png
Kiếm cái này up tẹt ga, không lo hết dl
chmaiyeutr
TÍCH CỰC
8 năm
Đã và đang dùng. Google photos lưu lại những gì mình chụp, tự up khi có wifi không sợ bị quên....phần mềm hữu ích.
manh_lhm
ĐẠI BÀNG
8 năm
E là 1 trong số 200 tr người dùng
Vô cùng tiện lợi
Onedrive dùng tôt hơn.
_WIN_
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenkhanhlong Cái này chỉ so sánh với google drive thôi, chứ google photo nó cho úp tẹt khopng quan tâm đến dung lượng trừ khi muốn up ảnh gốc
Mới đó mà đã 1 năm 😔
ndacthien
TÍCH CỰC
8 năm
@Naruto_Xboy Đó là chính thức thôi chứ mình đã dùng trước đó lâu rồi, hình như trước đó nó nằm trong GG+.
Dùng rất tốt
qdtmobile
TÍCH CỰC
8 năm
em cũng dùng thằng google nhưng sao thấy nhanh full quá
dùng thằng dropbox up nhiều lắm
cryshop
TÍCH CỰC
8 năm
@qdtmobile Nhanh full là sao? Google Photos cho upload ảnh không giới hạn miễn phí mà?
haigau
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có một điều gì đó chưa chính xác. 13,7 petabytes là 13,7E15 bytes, chia cho 200 tr người dủng tức 2E8, trung bình mỗi người dùng chỉ xài ~ 6,8E7 bytes, tức 68mb, khoảng 40 bức ảnh jpg hoặc 3 video có độ dài vài muôi giây.

Riêng mình đã up hơn 2tb rồi. Lý do la quay các cháu hơi bị nhiều, ngày nào cũng chụp vài shot + quay phim nữa.

Riêng mình
@haigau Khiếp nhiều vậy mình ảnh tích từ bé đến lớn mới được vài GB
Mình lưu vào drive vì có 100GB miễn phí 😁, google cũng có 150G nhưng để backup toàn bộ ổ cứng kế toán rồi nên ko đủ lưu ảnh
Ngon
Khanh Rô
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác nào biết cách tạo album hay folder không mình tạo folder chép ảnh vào nó tăng dung lượng google drive. Ko tự động resize như upload trực tiếp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019