Apple Music mới: giao diện gọn, đơn giản hơn, có lời bài hát, mục tải về riêng

ND Minh Đức
13/6/2016 18:35Phản hồi: 68
Apple Music mới: giao diện gọn, đơn giản hơn, có lời bài hát, mục tải về riêng
Apple hôm nay chính thức phiên bản mới của Apple Music với giao diện thay đổi theo hướng gọn gàng hơn, đơn giản hơn, thanh điều khiển chơi nhạc được tái thiết kế để thuận tiện thao tác. Về mặt tính năng thì bây giờ chúng ta có hẳn một mục trong thư viện nhạc "Library" để duyệt những bài nhạc đã tải về thay vì phải lọc danh sách như hồi xưa. Tuyệt vời hơn, bây giờ chức năng hiển thị lời bài hát đã được chính thức tích hợp sẵn vào Apple Music.

Một vài điểm mới như từ khu vực bên trái, chúng ta có thể truy cập vào mục For You với những bài hát mà hệ thống tự chọn cho người dùng mỗi ngày, tiếp đến chức năng duyệt nhạc theo bảng xếp hạng. Mặt khác, hãng cho biết chất lượng stream nhạc từ server của hãng về máy người dùng cũng được cải thiện và ngoài ra còn có một số thay đổi về dịch vụ radio.
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

RIM
CAO CẤP
8 năm
Đã chấm dứt sử dụng Apple music sau vài tháng mất 69K phí/ tháng vì nhu cầu cũng ít nghe nhạc nước ngoài và Zing thì lại được free 😃
@Charlie.de Nghe mất tiền được tác dụng gì ???
@hypous Được chứng minh mình không phải là thằng ăn cắp, sài đồ lậu.
@Charlie.de Quan điểm vô cùng sai lầm của những thằng thích tỏ vẻ giàu sang trong khi kiến thức thì thiếu sót trầm trọng 😃

- Nhiều website cho người dùng nghe nhạc miễn phí, nhưng người dùng phải trả gián tiếp qua quảng cáo.

- Tác phẩm trên nhaccuatui, mp3Zing đăng lên đều có bản quyền, do họ mua trực tiếp từ các hãng đĩa cả.

- Nhạc trên iTune do user đăng lên bán chưa chắc đã có bản quyền, nên đừng nghĩ bỏ tiền ra là không dính phải đồ lậu. Ví dụ vài cái nhé.

http://www.dailymail.co.uk/news/article-1323362/Rebecca-Battino-sues-Apple-swiping-steamy-shots-iTunes-app.html
https://www.reddit.com/r/kpop/comments/2s8l8a/news_derrick_bullock_admits_plagiarizing_taeyangs/
Ở Việt Nam thì có Sơn Tùng, Bích Phương, Lê Kiều Như ... bị ăn cắp tác phẩm up lên iTune bán kiến tiền

==> Kết, hãy là người tiêu dùng thông minh, dùng thú gì phù hợp với mình, đừng to mồm đả kích người khác trong khi trí tuệ con người ai cũng có hạn
@hypous Ja, tùy bạn thôi. Tôi chỉ biết một câu này thôi "nếu TRẢ TIỀN bạn là KHÁCH HÀNG, ngược lại bạn là SẢN PHẨM".
Đó là suy nghĩ của tớ!
Cái hình trên làm mình liên tưởng đến windows phone 😃
@gauto988 Ơ chuẩn đấy bác. Em đang cài 10 Beta 1 đây, trước thấy bảo giao diện được cải tiến nhưng hóa ra là lai tạp giữa WP với iOS 9. Không biết có tiếp tục hoàn thiện không chứ như thế này nhìn... tởm lắm 😃)
Nghe Soundcloud, Spotify, Mp3 Zing vẫn là lưa chọn số 1 của mình. Apple music vẫn còn thiếu nhiều thứ mình cần quá.
@hypous Cho mình hỏi sao nghe Spotify vậy, mình muốn nghe mà không được
MitToLo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cáo nhỏ Chả biết cái mô tê gì mà bô bô như đúng rồi =)).

Thứ nhất, người ta đi mua bản quyền không lẻ đi thông báo cho bạn biết là có bản quyền, đưa giấy tờ rằng đây là bản quyền tao mua. (Còn mua hay không thì báo chí cũng có đăng, tìm hiểu thêm chút thông tin hoặc gôogle để biết)

Thứ hai, tớ cũng là fan cũng Apple nhưng tớ ko cuồng đến độ mất cả não để nhận xét về 1 phía. Khi đánh giá 1 cái gì đó thì bạn phải dùng cái não và khi bạn kết tội một ai đó thì bạn phải có đủ bằng chứng và cơ sở....nếu ko người ta sẽ kiện bạn vì tội vu khống đó trai trẻ.
tiennhat1234
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hypous Spotìfy dùng ID như Mỹ, Canada down về được mà bạn. Dùng Mỹ thì free, đổi VPN nghe như thường, mỗi tội là free nên nó hạn chế cho mình next bài.
cuong642
TÍCH CỰC
8 năm
@cáo nhỏ Nhìn cái giọng điệu thấy trẻ trâu phán ớn, bạn thử chụp màn hình app ap music xem nào. Phán ghê thế
Vẫn cứ Zing MP3 mà chiến thôi
Em còn 2 tháng thử dùng..không biết sau 3 tháng nó cps trừ trực tiếp tk visa của em k ?
@NhiLamTran93 đăng kí dùng thử thế nào v bác?
Chuẩn bị tạm biệt app hiển thị lyric rồi 😁...rất hài lòng với Apple Music hiện nay vì sự đồng bộ rất tiện lợi...
ZGJK
Trứng
8 năm
Đang sử dụng Apple Music và khá hài lòng ngoại trừ khoản thiếu Lyric, bh có đủ rồi 😃. Nghe nhạc có bản quyền và có chất lượng cao vẫn hơn nghe 128kbps trên Zing nhiều chứ.
Chỉ tầm 70k 1 tháng, đó dù sao cũng là một số tiền hoàn toàn có thể chấp nhận được, xứng đáng với những j mình đã bỏ ra.
dohuusangdmc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ZGJK Chuẩn, mình dùng Apple Music ( family) cho 6 tài khoản chỉ có 110k. Mỗi tháng chưa đc 20k/tài khoản. Rẽ hơn zing,nct,...cùi bắp nhiều. Lợi đc nhiều thứ quá đi & rất hài lòng
cuong642
TÍCH CỰC
8 năm
@ZGJK Ko bỏ tiền ra sao hít hằng thơm đc. Đang dùng vip của mp3 zing đây, toàn tải nhạc flac 24 bit về nghe thôi, chứ 320 cũng ko khoái lắm. Kaka
@cuong642 Bằng 2 bát phở chứ mấy. 😆
cuong642
TÍCH CỰC
8 năm
@virtuelaurore Ừ. Tháng 30k tải nhạc chất lượng rất cao, nhất là đang phổ biến chuẩn 24 bit nữa. Cơ mà hơi tốn dung lượng. Mỗi bài 24 gần cả trăm Mb.
cáo nhỏ
TÍCH CỰC
8 năm
https://www.zoneactu.fr/author/clonevince

Profile ios 10.

Mọi người vào đây tải profile ios 10 về máy, sau đó khởi động lại, vào Cập nhật sẽ cài được bản Beta 1.
Bondaica92b
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bondaica92b
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em đang xài spotify, nhạc mới ra có hết, cả hàn lẫn anh mỹ. Em ít nghe nhạc viêt. Toàn nghe edm trên spotify. Chất lượng tuyệt vời
@chanhkho1908 Spotify trên điện thoại bạn có xài ko? Hay bạn chỉ xài trên máy tính thôi?
Nếu bạn có xài trên điện thoại và bạn đang ở VN cho mình xin hướng dẫn với. 😃
@cau3.daohoa chuyển sang store us, down spotify về và cài thôi. nếu đã đăng nhập tài khoản trên máy tính rồi thì trên điện thoại đăng nhập bình thường. Còn bị báo không hỗ trợ ở vn thì cài Opera VPN vào rồi dùng ip cùng ip acc của bạn để đăng nhập
@cau3.daohoa mua premium, giờ đang khuyến mại có £1 cho 3 tháng thôi
Keo.Lac.
ĐẠI BÀNG
8 năm
quá hay rồi,rất thích apple music,nhạc đầy đủ và luôn cập nhật,căn bản mình cũng k nghe nhạc Việt mấy nên apple luôn là lựa chọn số 1,zing hay sound clound thì free thỉnh thoảng dùng
Bondaica92b
ĐẠI BÀNG
8 năm
lovesocnho
TÍCH CỰC
8 năm
Giao diện WP tuy ko phát triển nhưng lại tạo cảm hứng, và là điều gì đó mới mẻ cho các hãng khác phát triển UI. Dĩ nhiên là sáng tạo lại chứ không phải copy 100%.
KAKALAS
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vẫn thấy sử dụng Apple music thật tù túng. Trung thành với Newtron trên cả 3 hđh ios, android và bbos. Chắc tại mềnh già, toàn phang .flac và .wav max bitrate!
@KAKALAS nghe điện thoại flac làm gì, nặng máy, nguồn phát kém chất lượng, tai nghe chắc cũng chưa tới ngưỡng để nhận được cái gì flac hơn 256kbps, và quan trọng hơn nữa là người nghe chủ yếu TDTT
Đã chơi đến ngưỡng flac thì nên kiếm 1 cái máy nghe nhạc tử tế 😆
KAKALAS
ĐẠI BÀNG
8 năm
@THIS IS SPARTA Chỉ cần tai nghe mx985 nhỏ nhắn của mình cũng đã cảm nhận đc sự khác ko hề nhẹ đó. Huống hồ, với người hay nghe Cd và Lp như tớ. Máy nghe nhạc là sự lãng phí khi đã sử dụng đầu đọc chuyêb dụng; laptop và ip khi cần nhanh gọn tiện lợi!
Đừng chỉ nghe người ta đồn thế thôi!
@KAKALAS thật ra những tai nghe dưới 40tr mình nghe cũng kha khá rồi, nên thực sự là nghe flac trên điện thoại = phí dung lượng
Còn phát bằng CD không tính, đang chỉ tính riêng cho nền di động.
KAKALAS
ĐẠI BÀNG
8 năm
@THIS IS SPARTA Cái này dân chơi audio gọi là cảm tính, cũng giống như một chiếc xe mà mỗi người ôm vôlang lại cảm khác nhau vậy. Tranh luận mất time lắm.
Vấn đề về chất âm, khả năng chơi ko dây thì để được như Ip, theo mình là phải đầu tư Dap và transmiter kha khá tiền. Không phải dưới ngàn đô mà giải quyết đc.
Vấn đề về dung lượng, mình cop flac khoảng 150 album thì vẫn thoải mái với 128 gb bộ nhớ ip. Như vậy cũng khá dư dả, nghe chán thì thay thế.
Vậy nên dù là fan Bb thì mình vẫn thấy ip + neutron là giải pháp tiện lợi với chất lượng chấp nhận đc.
Chúc nghe nhạc vui vẻ. Thân!
Có tốn tiên ko ta
cmyk77
TÍCH CỰC
8 năm
Chào các bạn, mình dùng IP 5 từ hồi IOS 7 có tải một số video học tiếng Anh sau này khi nâng cấp lên ios 8 và 9 thì tất cả các video này không thấy. Mình xin các bạn giúp đỡ là các video này có còn không? và tìm ở đâu. Xin cảm ơn
Apple Music mới nhìn xấu v l.
Chốt thế thôi nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019