Phím Home 5s

mrglaedr
15/6/2016 14:20Phản hồi: 12
Chiều nay tự dưng em bật iphone 5s của em lên thì phím home không bấm được nữa, touch id cũng không hoạt đông. Không biết là nó bị gì. Có bị đứt cáp k nữa. Không biết touch id đã bị chết chưa. Máy em còn 8 tháng bảo hành nhưng thời gian chờ bảo hành lâu nên chưa muốn đi. Bác nào giúp em được không ạ. E cảm ơn.
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chắc lỏng cáp thôi, đi bảo hành ngay và liền.
@thachnhattrung Nó có khả năng bị hỏng luôn phím Home và touch id không ạ
Vâng em cảm ơn
Ktra thì phải tháo ra, mà thế thì có thể mất BH
Bác không đi bảo hành đi, 5s mà hỏng home là xác định thay cả con main đấy. Mà máy bác mua ở đâu mà phải chờ bảo hành vậy?
@iPod touch Chắc ổng đọc trên mạng thấy ngta đi bảo hành lâu nên ổng sợ mất time [emoji38]
Hàng không phải chính hãng VNA bảo hành lâu là phải, nó là hàng xách tay mà, chỉ cửa hàng mới bảo hành thôi chứ mang lên đại lý uỷ quyền nó cũng không bảo hành cho đâu
Nếu là hàng chính hãng VNA thì lên đại lý nó đổi cho máy khác, khỏi chờ
Máy em mua ở viễn thông a. Không phải bản VN/A nhưng vẫn đc bảo hành tại apple care. Em hỏi họ rồi họ bảo lỗi phím home chỉ được thay thế linh kiện chứ không được đổi mới. Thời gian chờ sửa khoảng 3-4 tuần nên em cũng ngại. Nhưng mà phím home máy em nó hỏng đột ngột lắm ạ nên em băn khoăn không biết nó có bị chết rồi không hay là chỉ hỏng cáp thôi. Ngủ trưa dậy bật không thấy lên nữa.
Mấy bác cho em hỏi thêm là nguyên nhân gì mà nó tự nhiên hỏng cả nút home cả vân tay vậy ạ. Có khả năng đứt cáp không ạ. Chứ bình thường em thấy chỉ có hỏng vân tay thôi chứ phần nút home cũng ít hư. Mà máy em thì một lúc bị cả hai
Đi bảo hành nó bung ra mới bik chứ giờ đoán làm gì. Ko có gì phải lo home nó bền lắm. Chắc lỗi nhà sx
đi luôn và ngây thui.
dinhviet@
TÍCH CỰC
8 năm
Đưa lên cửa hàng thì 3 đến 4 tuần là phải rồi lên trực tiếp apple care thì chỉ tối đa 24h là ok

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019