Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Microsoft tùy biến Surface để phù hợp hơn với doanh nghiệp, hợp tác với IBM làm app

Duy Luân
13/7/2016 23:18Phản hồi: 66
Microsoft tùy biến Surface để phù hợp hơn với doanh nghiệp, hợp tác với IBM làm app
Microsoft cho biết rằng họ đang tinh chỉnh lại chiếc Surface của mình cho phù hợp với nhu cầu của các doanh nghiệp. Mục tiêu là để giúp Surface trở nên khác biệt so với các sản phẩm tương đồng đang bán trên thị trường, và cũng để chiếc tablet này gắn chặt hơn với việc vận hành công ty. Hiện tại Microsoft đang lên kế hoạch tùy biến phần mềm và cấu hình của Surface, nhưng hãng vẫn có khả năng tùy biến luôn cả phần cứng nếu cần thiết. Microsoft cũng đang bắt tay với IBM để phát triển những phần mềm chuyên biệt chạy trên Surface và app đó có thể được điều chỉnh theo nhu cầu của từng khách hàng trong mảng bán lẻ, hàng hóa tiêu dùng và sức khỏe. IBM đã có kinh nghiệm về các hệ thống kinh doanh từ rất lâu, và Apple cũng đang bắt tay cùng IBM để làm app sức khỏe chạy trên thiết bị iOS.

Ngoài ra, Microsoft còn có đối tác Booz Allen Hamilton, cả hai sẽ cùng nhau tùy chỉnh lại Surface để dùng cho chính phủ, các cơ quan nhà nước và tổ chức y tế, tập trung chủ yếu vào bảo mật và khả năng quản lý thiết bị.

Nguồn: PCWorld
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn đẹp quá.Đập chết các Ipad mini đến Pro.Từ hệ điều hành thiết kế đến hiệu năng.
surface pro-surface phone chỉ cần 2 em thôi là ngon quá rồi :oops:
Nhìn đẹp quá.Chấp các Ipad mini đến Pro.Từ hệ điều hành thiết kế đến hiệu năng.
anhdayma
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang dùng surface pro 3 và rất hài lòng, màn hình, tốc độ, linh động... 😃
cuong.pm
TÍCH CỰC
8 năm
Người dùng phổ thông thì chủ yếu quan tâm đến MS làm sao giảm giá thành để Surface đến tay người dùng dễ dàng hơn thôi, chứ giá giờ vẫn cao quá..
@cuong.pm Tiền nào của nấy bạn ơi
xe360.vn
TÍCH CỰC
8 năm
Ngon
Anh Luân dạo này viết bài có vẻ ngắn 😁
khoaslim
TÍCH CỰC
8 năm
Đẹp quá mà giá cao !
Peijia
ĐẠI BÀNG
8 năm
@khoaslim Các cậu dùng hàng táo chả thấy kêu cao. 😔
bh giá sf xách tay mới xuống dưới 2 con số để dân đen có thể sài 😁
Hình đầu bài cái quạt tản cứ như động cơ phi thuyền 😆)
.Tín.
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ngoài lề tí...
Các bác cho e xin ý kiến về Redmi Note 3 Pro với Lumia 640XL với ạ.
Đang phân vân, đang sài Lumia 640XL cảm thấy hài lòng với cá nhân, screen 5,7" mà chỉ HD 720p, xem film thì ok, được cái camera Carl Zeiss chụp tuyệt quá, mà k có 4G, Messenger vói FB thì chưa nhanh lắm, game nhẹ thì còn giật giật, ít chơi chứ mà chơi nó giật khó chịu
Bác nào dùng R.Note 3Pro rồi cho xin ý kiến với, có nên đổi k
.Tín.
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ntnguyen4 Camera tuy ít dùng nhưng Luima chụp tốt quá bác ơi, đang khó chọn chổ đó nữa @@
ntnguyen4
TÍCH CỰC
8 năm
@.Tín. Ngoài camera bác còn nhu cầu gì nữa không
.Tín.
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ntnguyen4 Mỗi cái đó thôi bác, game thì mình tải 2-3 trò nhẹ nhẹ để lúc rỗi vọc, hầu hết game chơi trên lap r
Bác dùng con này chưa, để mình xem xét cho ra đi con 640XL 😔
ntnguyen4
TÍCH CỰC
8 năm
@.Tín. E chưa xài bác ạ, bác lên forum của xiaomi hỏi thử, chỉ nghe 1 số người bảo camera không ngon. Nếu bác không có nhu cầu game nhiều thì xài tiếp 640 xl cũng không sao, chỉ có điều mấy app của fb bên wp chắc không ngon bằng rồi :oops:
Theo mình xem thiên văn ,thì thấy phía trời Tây có mổ ngôi sao rất sáng vụt tắt rất nhanh! Nên giở sổ ra coi thì giật mình ngã ngửa thấy Microsoft chính là ngôi sao đó trên bầu trời công nghệ. Bèn bấm ngón tay xem ngày giờ hấp hối của Microsoft ,thì sau 7 năm nữa sẽ nhường lại cho apple?!???? Đúng là luật trời luôn thay đổi không ngừng!
Funnyclock
TÍCH CỰC
8 năm
@tanvietbt83 Cái avatar là hình của diễn viên, người mẫu nào vậy ạ, em muốn xin tên của cô ấy để được nhìn thấy nhiều hơn.
Em nói vậy đủ rõ chưa ạ 😁
zcmgyu
TÍCH CỰC
8 năm
@anhmutcobedi1990 Đọc comment của bạn mình phải login để hỏi thăm.
Bạn cho mình tài khoản được không, mình gửi ít tiền cho bạn đi khám bệnh. Chớ có vẻ nặng lắm rồi á 😔
@zcmgyu Thật không bạn gởi bao nhiêu tiền cho mình vậy . Thật đấy nhé ,không được đùa đâu
@MrBach248 Mình rõ mình như lòng bàn tay ý bạn à ..mình gieo quẻ nói rằng mình dương thọ 113 tuổi đó....mình sẽ đến tiễn đưa bạn nhá
Dung
Dùng tivi làm màn hình dùng nhiều có ảnh hưởng gì đến mắt lắm ko bạn.
@tanthienvuong Sau 1 thời gian mắt bạn sẽ lồi ra như mắt bò... đó là tại sao màn hình vi tính giá lúc nào cũng gấp 2, 3 lần màn hình TV
NNK910
TÍCH CỰC
8 năm
@rongxike màn hình máy tính giá gấp 2 3 lần tivi gì vậy bạn, ti vi thùng hồi xưa à.
@NNK910 http://www.lazada.sg/samsung-ls32d85ktsnxs-32-s-pls-monitor-4753082.html

http://www.lazada.sg/samsung-32-inch-hd-flat-tv-series-4-ua32j4003akxxs-7122353.html
NNK910
TÍCH CỰC
8 năm
@rongxike so sánh khôn quá ta. 2 cái cùng 32" mà 1 cái 4k 1 cái HD, sao k so sánh 2 cái cùng phân khúc 4k thử nào
Chỉ cần làm Win 10 nó dễ tính hơn xíu! Security đến mức quá đáng @@ và khùng cũng vô hạn
Tại thời điểm hiện tại, máy sẽ mua để làm viêc là XPS 13 hoặc SFB hoặc SFP4 sau khi cái Macbook ME294 đang xài hỏng, theo dự kiến là 8 năm nữa 😆 :p:p:p:p:p
đợi con nào 14 15 inch chứ 12inch bé quá, nhà có con pro 3 xài thì ok, nhưng remote désktop thì méo hết do độ phân giải nó quái dị quá ko khớp với màn hình thường.
NNK910
TÍCH CỰC
8 năm
đ
đừng nên so sánh thiển cận như vậy chứ. ipad là mtb dành cho thị trường phổ thông. có cái surface thì là cái laptop 2 trong 1 xa nhau nhiều lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019