Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hỏi Tinh tế] Bạn khử mùi trong xe hơi bằng cách nào?

levuongthinh
26/7/2016 9:53Phản hồi: 203
[Hỏi Tinh tế] Bạn khử mùi trong xe hơi bằng cách nào?
Có khá nhiều cách để khử mùi hôi trong xe hơi như là dùng nước hoa, sáp thơm. Một số người thì dùng hạt cà phê rang, lá dứa, trà khô hay than hoạt tính,… Mời các bạn chia sẻ kinh nghiệm về việc khử mùi trong xe hơi. Điều này khá quan trọng và nó giúp bạn cảm thấy thoải mái khi đi xe. Đặc biệt là những người dễ say xe sẽ rất thích nếu xe của bạn có mùi dễ chịu.
203 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tancantn
TÍCH CỰC
8 năm
Ý bác nói xe máy hả
yuffievn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tancantn cụ này vui tính thật. Em thì dùng trà khô và than hoạt tính.
nếu khử mùi hôi thì cắt đôi trái dứa bỏ vào góc, hoặc bỏ ít xả.
nếu tạo mùi thơm dễ chịu thì có các loại cây thông đủ mùi, giá lẻ khoảng 25k, giá sỉ khoảng 15k. trong các mùi thì mình thích mùi xạ hương hay xả.
Hoặc cũng có thể xịt ít nước hoa với mùi hương mình thích khi xe đang hoạt động điều hoà, xịt nhẹ hơi gần cho toả lạnh đó.
@tamle_o Cái cây Thông đó ngửi xong chắc chết, em mua xong phải về cho mấy đứa em SV treo trong nhè vệ sinh đấy. hihi
popegiant
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thienminhmobile Xịt nước hoa thì người bị say xe như em chắc nôn sạch đó bác
@thienminhmobile Mình cung cấp tinh dầu sả khử mùi xe hơi tuyệt vời nhé vì là 100% sả tự nhiên. IMG_20180409_114643.jpg
@thienminhmobile Bạn dùng CHAI XỊT KHỬ MÙI XE HƠI 3M thử thế nào, hàng 3M dùng cũng chất lượng lắm
Còn mình thì phải mua xe hơi rồi mới khử mùi được.
Bước1: Tưởng tượng mình có xe
....
Eldimio
CAO CẤP
8 năm
@TranHung.greenhouse Trước học toán, cô dạy: "Giả thiết rằng..." 😁
@TranHung.greenhouse khử mùi xe rất dễ : khi đậu xe ở nhà thì đậu nơi có ít bụi . mở kính xe , mở cửa tàng quạc .
nhẹ thì yếm khí sinh vật, nặng thì yếm khí kim loại nặng. bít kín khí thì yếm khí sẽ gây nhức đầu nôn mửa.
@TranHung.greenhouse Bước 2: Tưởng tượng mùi trong xe.
@TranHung.greenhouse Bước 2: Tưởng tượng mùi trong xe.
xe e bị gì mà mỗi lần chở gấu đi chơi về rồi sáng hôm sau qua đón đồng nghiệp đi làm nó bảo hôi mùi gì như mắm tôm ấy
emlaDuc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoangson90it lol, bác nói bôi bác gấu quá =]]
bibo311
TÍCH CỰC
8 năm
@archi-T Mình lại nghĩ là gấu ấy cần đi gặp nha sỹ :D
@hoangson90it Bác mua ít Riềng với Sả cho vào xe ấy. Ai hỏi thì nói hôm qua chở ít Thịt Chó về nhậu làm rơi gia vị ra xe. ha ha
@hoangson90it cái này là gấu bị gì rùi ;)😁
degiadaosi
TÍCH CỰC
8 năm
Không có xe nên không cần khử 😁
datneuro
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hột mít nhé
blackshoe
ĐẠI BÀNG
8 năm
@datneuro Cái máy lọc không khí của Sharp phải ko bác? Bác mua ở đâu? Dùng tốt ko bác? Em đang tính mua 1 cái, đang dùng máy lọc của lifepro, em thì chả thấy mùi gì chứ còn vợ em lên xe là kêu có mùi xe mới kỳ
datneuro
ĐẠI BÀNG
8 năm
@blackshoe SG hay HN đều có bác, mình dùng lâu rồi thấy ok đó, lifepro mình có xài cho phòng ngủ mà nói thật là chẳng thấy hiệu quả gì hết, con sharp nhỏ xíu vậy mà có đến 2tr, con lifepro chà bá có 1tr700, hiệu quả thế nào bác biết rồi đó, hàng khử mùi cho phòng ngủ 15m2 thôi tầm trên dưới khoảng 5-6tr or hơn nửa
Thanks
@datneuro sao không dùng lá mơ.... 😁 :D
datneuro
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nta139 Cái này khử toàn diện hơn, quan trong là mùi tự nhiên nha.....
mrblend
ĐẠI BÀNG
8 năm
  1. Hồi đầu tiên thì em dùng túi hương quế (quảng cáo là hương nắng mai mới kinh) thì cũng ok nhưng hương không toả lắm, phải bóp vụn thì mới có tí mùi.
  2. Sau đó nhớ đợt đi taxi thì các bác hay để quả dứa nên cũng chơi thử, hiệu quả thật, nhưng tiếc là dứa được ~2 tuần là khô quắt lại bỏ
  3. Đến đợt vợ nghe là lá nếp lại mua 1 bó về để trong xe, cũng thơm dịu, nhưng được 2-3 ngày thì khô quắt chẳng còn hương gì nữa, tuy nhiên thoang thoảng thì lâu phết
  4. Bây giờ thì e lười nên vẫn treo túi hương quế, thoang thoảng cũng ổn. Em sợ nhất mấy cái lọ nước hoa vì ko biết loại nào xịn, chứ mùi cứ ai ai.
    Các cụ có cao kiến gì nữa thì đóng góp để em học tập.
samatec
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em thì dùng ruột sầu riêng nhé. Thật không đùa.
myanh219
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình thích tự nhiên hơn, không hoá chất. Cho quả dứa, hoặc chịu khó ăn quýt giữ lại vỏ.
antlovely
ĐẠI BÀNG
8 năm
Máy lọc không khí sharp loại dùng cho car, từ mùi nước hoa đến mùi hương rắm đều đi sạch.
Mùi thường do ẩm nên e nhét một hộp to hút ẩm dưới gầm ghế tài 😁 sạch mùi.
chạy vô Mường Thanh hotel, một em lên xe thơm phức luôn nha.
superboyvc
TÍCH CỰC
8 năm
Ngày trước cũng say xe, cơ mà từ khi hút thuốc thì không còn say xe nữa -_- .
Cơ mà mấy cái xe hịn hịn mùi cũng dễ chịu hơn hay sao ý 😃
@superboyvc Xe xịn chất liệu hoàn thiện xịn thì nó k dễ bay mùi và oxi hóa như xe cỏ vì nhựa k tốt
dhaonline
TÍCH CỰC
8 năm
@superboyvc mình cũng thấy thế ^^.
ghế da xe mình mùi như kẹo ngọt ^^
shinhaphura
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chỉ cần để một lát gỗ Xá xị (hay còn gọi là Rè hương) là ok. ;)
burgboy
CAO CẤP
8 năm
@shinhaphura Bạn có thể thêm hình minh hoạ hay thông tin chỗ mua không?
ducminh60
TÍCH CỰC
8 năm
Mình treo túi cafe hạt ở gương chiếu hậu và lấy cafe xay bỏ vào bít tất để dưới ghế lái , mùi cafe thường ai cũng ngửi được 😁
@ducminh60 em có mua túi cafe, nhiều người trong nhà bảo bị say, mặc dù mấy người này uống cafe như nước lã. Chuyển qua xày mấy lọ nước hoa tới giờ, nhưng bản thân vẫn cảm thấy ko vừa bụng.
leopark121
TÍCH CỰC
8 năm
Nếu có xe hơi e sẽ dùng trà :3
Chưa có xe huhu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119