Galaxy Note7 sẽ có thêm phiên bản 6 GB RAM và 128 GB bộ nhớ trong?

TDNC
5/8/2016 9:0Phản hồi: 200
Galaxy Note7 sẽ có thêm phiên bản 6 GB RAM và 128 GB bộ nhớ trong?
Website của Ủy ban Truyền thông TQ (TENAA) vừa công bố thông tin về một chiếc Note7 có đến 6 GB RAM và 128 GB bộ nhớ trong. Có lẽ đây sẽ là một phiên bản khác cao cấp hơn sẽ được Samsung giới thiệu trong tương lai gần. Phiên bản 6 GB cũng sẽ có hai khe SIM, mọi chi tiết khác có lẽ đều sẽ được giữ nguyên.

Theo GSMArena, TENAA
200 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phan_Quan
TÍCH CỰC
8 năm
Nhờ cao thủ đánh giá clips so sánh camera note 7 và note 5 là thật hay fake vậy. thấy note 7 chụp đẹp hơn note 5 chút hà
@Phan_Quan Thấy S7e nó chụp như thế nào thì N7 nó như thế thôi 😁 :D. Sau tinhte có bài review thì vào trong thấy cái link dẫn đến bài review cam S7e =))))))
kendy704
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Phan_Quan So sánh chụp đêm mới thấy sự khác biệt
@Phan_Quan Hơn ko nhìu đâu nếu chụp ban ngày, còn chụp đêm chắc có khác biệt rõ hơn
túm lại là vẫn chưa có giá
hungproda
TÍCH CỰC
8 năm
Á đù. Thế xem nào. Nhưng vô lý là sao nó k giới thiệu luôn
lưu xacơ
TÍCH CỰC
8 năm
@hungproda 6g ram om để chờ snap 830
@hungproda Chắc nó thấy chưa đủ phê nên nó bổi thêm cú cao cấp, cái này ngon nè ram đến 6G chắc là xài chíp 8893 đây.
@hungproda Chắc như kiểu ra thêm dòng active vậy
Chắc lại ưu ái anh Tập giống vu J7 2016
Ôi trời ơi Ram 6gb, chạy bao lag luôn quá
Có vẻ như Samsung đang chạy đua với mấy anh Tàu hơn là với Apple. Thay vì tăng Ram sao ko học cách tối ưu như Apple làm với iOS??? 6GB Ram mà ko tối ưu tốt thì cũng ko ăn đc 2GB Ram của iPhone!!!
@mtancong Có thật vậy không? bệnh đơ như cây cơ vẫn nan giải à? tôi tường nó đến đời 6 plus là thôi chứ kéo mãi đến đời 6S + luôn à? bệnh này khó chịu lắm nhe, nếu ngồi chung gần ai như trong chỗ công cộng thì quê chết, đường đường iphone xin đẳng cấp mà không nghe được, mà ngay chức năng cơ bản mới chết.
hungproda
TÍCH CỰC
8 năm
@vtb center Vânz bị mà. Cảm giác ios càng ngày càng cùi bắp
@hungproda apple nó lo nâng cấp gì đâu không mà có cái bệnh khó chịu này mà kéo dài từ đời 4s đến nay. Nếu bị cái là bấm volume, home...đến khi nào quẹt được mới thôi, không thôi chạm giữ một lúc lâu rồi kéo chậm chậm qua để chấm đỏ đi theo. Ai mà có kinh doanh thì hôm nào xui khách hàng gọi tới hỏi mua sản phẩm không nghe được cái nó gọi qua chỗ khác, đến khi mình gọi lại cho nó nó nói đã mua rồi, gọi anh không bắt máy thì tôi gọi cho người khác 😁.
@vtb center Đoạn trong ngoặc kép là trích từ cmt của người khác. Tôi không có dùng ip6s+ bạn nhé.
OxJade
TÍCH CỰC
8 năm
Vậy lại phải ngừng sự nôn nao lại để đợi bản 6gb à,có khi nào bản này chỉ dành cho mỗi thị trường hàn quốc ko nhỉ
Anh sung định chơi khô máu với anh táo đây
Chắc không bán đại trà. Ram với chip nhớ nhà trồng dc có khác
van.t
TÍCH CỰC
8 năm
Cho bác nào đang đợi bản 6g ram nhé.gía 21 củ là ít.nhăn lùn😆
devilkut3
TÍCH CỰC
8 năm
Mình thấy nên đợi Note 8 thay vì Note 7 . Thực sự Note 7 chưa có gì gọi là đột phá về mọi thứ @@
hunglshb
ĐẠI BÀNG
8 năm
@devilkut3 note 7 hướng đến sự hoàn hảo thôi bác ạ,như S7 cũng vậy đó ,
@devilkut3 Thế à ! Bạn thuộc tuýp khách hàng khó tính , nếu sam đột phá theo đúng nhu cầu của bạn thì sam sẽ đột tử luôn .Mà theo bạn thế nào mới là đột phá?.
Thanh@duy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@devilkut3 Bác đợi note 8 ra rồi tự đánh giá ko đột phá gì đợi tiếp note 9 nhé . haha
An Phuc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@devilkut3 Dong y voi bac. Minh se cung bac doi den Note 20 roi minh mua note 7 nhe.
dzuan13_bk
ĐẠI BÀNG
8 năm
4g thì có lẽ 3 năm nữa chậm. Còn 6g thì chắc dùng 5 năm nữa vẫn ok. Note 7 có lẽ là smartphone hoàn hảo nhất năm nay rồi vì ip 7 vẫn giữ thiết kế cũ
Với e chỉ cần 2 sim .h cứ mang 2 cái đt mặc quần dun tuột có ngày đt thì nặng....
Mong bản 4g có 2 sim dành cho thị trường hàn quốc @@
thằng em mình xài con SS S6 nói ko mượt bằng lg g4, mà mình xài g4 lại ko thấy muot bằng ip 5s 😔
mọi ng biet thì cho chút ý kiến chứ mình mới xài 3 con này nên ko rõ lắm
@vtb center Note 5 cân luôn cả s7 edge phải không thím 😁...ngộ ta con mới ra sao lại thia con năm trước đc, chip hơn ram ngon hơn mà ta...samsung chơi gì kì thế =))...
@ThietKeWebChuyen-Com Vâng. Mượt đến như thế này là cùng thôi chứ j. Kkk... [emoji87] [emoji87] [emoji87]

Đảm bảo là chỉ cần có cái logo táo thối đăng sau thì đến con 1100 ifân cũng thi nhau tung hô mà k biết mình đang bị apple xỏ mũi và móc túi lâu nay.
Tội j phải nâng cấp nhiều khi có 1 bầy cừu trung thành luôn sẵn sàng nâng bi và quảng cáo miễn phí như này chứ. Kkk...[emoji1] [emoji1] [emoji1]

Gửi từ SM-N920S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@thongphan1989 không phải, nó cân máy con bạn kia hỏi là 5s, LG G4.
@ThietKeWebChuyen-Com S6 chưa mượt đâu bạn, dùng note 5 trở lên đến S7, S7e khác liền. Quên nhắc bạn, bạn vào mục cài đặt cho người phát triển bật tính năng tăng tốc ứng dụng 2D lên nó sẽ bắt GPU hoạt động gánh phần load hình ảnh trong khi duyệt Web không đi đường vòng qua CPU nên khi bạn nhấp trang web nó load hầu như tức thi, cực nhanh luôn, và các ứng dùng nào có độ họa nó ra cực mượt. Còn về các ứng dụng khác thì vô tư.
BengPr0
CAO CẤP
8 năm
Tăng ram là tốt rồi. Miễn đừng đội giá lên là được. Thấy bên TGDD với Mai nguyên dự kiến giá bản 4GB ram 18-19 củ. Bản 6gb chắc nhẹ nhàng thì cũng 21 củ 😁.
van.t
TÍCH CỰC
8 năm
@N E W K I A Vãi cã mặt thộn😆. Cơ mà e thích.hehe
Lên 6g ram để bác ấy giới thiệu người nhà mua về ngồi mở 6 7 game test đa nhiệm chứ mấy con 4g ram người nhà bác ấy nói cùi quá
Xem chừng đợt này chú sam muốn chơi quả "quăng lưới vét" hay sao ấy mà tung ra bản 2 sim ,,chắc là muốn ăn thua đủ với bọn khựa chăng
hungproda
TÍCH CỰC
8 năm
@uthalinh Từ s7 đã có 2 sim rồi. Rất tiện nhé. K thích để đo hay cắm thẻ chết ai đâu
bitme
TÍCH CỰC
8 năm
@hungproda Có 2 sim thì không còn chỗ cho thẻ. Bộ nhớ trong ít ra phải 128gb mới thoải mái khi không dùng thẻ nhớ.
hungproda
TÍCH CỰC
8 năm
@bitme Nếu cần vẫn độ được. Còn chính thống 2 sim hoặc 1 sim 1 thẻ.
Mấy thánh 16g còn đủ thì 64g là quá đủ rồi. 128 càng tốt k dùng để chơi chơi 😆
bitme
TÍCH CỰC
8 năm
@hungproda Vẫn có người muốn cắm 2 sim đồng thời với 1 thẻ nhớ và đã độ nhưng kết cục là hỏng ngay Note 7: http://cellphones.com.vn/sforum/chi-vi-nghich-dai-thanh-nien-nay-la-nguoi-dau-tien-tren-gioi-lam-hong-note-7/
hungproda
TÍCH CỰC
8 năm
@bitme Nói chung là lòng tham thì vô đáy. 2 sim oy còn muốn thẻ rồi máy mỏng pin cằn các thứ các thứ
Dòng cao cấp giờ có con nào dc như thế đâu
Ip vẫn 1 sim k thẻ 16g đó thôi
HieuVoSG
ĐẠI BÀNG
8 năm
iphone mà 4gb ram thì chắc chắn ko tk nào bằng
hungproda
TÍCH CỰC
8 năm
@HieuVoSG Lúc đó người ta 8 10 g rồi 😆
@HieuVoSG Sao b ko nghĩ iphone 4gb ram thì android nó ra loại 8-10gb ram?
Hy vọng bán ra quốc tế chứ chỉ bán ở Tàu thì chán lắm 😔
@QXPro Thị trường china là thị trường lớn nên apple và ss o bế vì mấy nhà oem bên đó toàn cấu hình cao, giá bèo. Maybe có thể bán bản này tại vn nhưng chắc giá hẻm rẻ.
lúc nào chả vậy, ra 2-3 tháng là có bản khác liền ah, đáp ứng nhu cầu từng thị trường mà...năm nay trung quốc có hãng làm cái 6gb rồi, samsung phải cập nhật may ra mới ở thế thượng thừa mới dc...^^
hungproda
TÍCH CỰC
8 năm
@tanthanhkt10 Làm thế mấy fan mua sớm cảm thấy hụt hẫng vô cunf
@hungproda mua sớm:
1 là dân ghiền công nghệ muốn trải nghiệm
2 là dân đại gia...
Dòng note lúc nào mình chờ tới gần tết mua là hợp lý...hehe
hungproda
TÍCH CỰC
8 năm
@tanthanhkt10 Mình thuộc dòng ghiền công nghệ lên hay mua sớm. Nhưng đến giờ chả muốn mua gì. 1 là vì dt bão hòa k có gì mới. 2 là ông ss toàn chơi kiểu mấy tháng sau ra bản khác. Hụt hẫng vãi
kiencang02
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình thì đang xài Ipad pro lẫn đt Android đây. Mình thấy gìơ Apple cũng chạy đua nhồi nhét nhiều tính năng như bên Android thì bắt đầu cũng phát sinh nhiều lỗi hơn thời xưa nhiều. Cảm thấý ipad mình xài cũng bi lag giựt, đang chiến Vainglory bị văng ko biết tại sao, nhiều App cũng tưong tự.
duyệt web có lúc cứ bị đơ đơ.
Nói chung cai nào cũng co cái hay dở cả đừng thần thánh thiêt bị nào quá.
Đt mình chỉ thích Android. vì thích mod và vọc rom.
@kiencang02 Bạn rất công tâm, có một số thành phần tôn ios thần thánh lắm, không cần nhiều ram cũng mượt và lúc nào cũng mượt xài mấy năm không chậm hơn lúc mới mua. Giờ tích hợp nhồi nhét giông android thì thấy cảnh. 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019