Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HP làm mới dòng laptop giá rẻ Stream: chip Celeron, RAM 4GB, cài Win 10, giá từ 199$

Duy Luân
10/8/2016 22:35Phản hồi: 62
HP làm mới dòng laptop giá rẻ Stream: chip Celeron, RAM 4GB, cài Win 10, giá từ 199$
HP vừa làm mới dòng laptop giá rẻ Stream của mình. Trong đợt ra mắt này có chiếc 11,6" giá chỉ 199$, chiếc 14" giá 219$ và một bản máy tính lai Stream x360 giá 249$. Tất cả đều được cài sẵn Windows 10, dùng màn hình độ phân giải 1366 x 768, chip Intel Celeron N3060, RAM 4GB và bộ nhớ trong 32GB. Bạn có thể mở rộng bộ nhớ của thiết bị bằng cách gắn thêm thẻ nhớ microSD. Riêng chiếc Stream x360 có màn hình gập lại 360 độ theo kiểu Lenovo Yoga và tất nhiên là có màn hình cảm ứng. Những chiếc Stream cũng sẽ đi kèm bản quyền 1 năm Office 365 Personal (bình thường mua riêng là 70$/năm). Dòng 11" sẽ có thêm phiên bản Pro dành cho các trường học với Wi-Fi MIMO 2x2 tăng khả năng bắt sóng ở những nơi đông đúc, RAM vẫn 4GB còn SSD là 64GB nhưng chưa có giá cụ thể.

HP_Stream_gia_re_Windows_10_1.jpg HP_Stream_gia_re_Windows_10_3.jpg HP_Stream_gia_re_Windows_10_6.jpg

62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao mấy cái laptop giờ viễn vẫn còn dày dã man
pro_nhe85
TÍCH CỰC
8 năm
@palmtj27 Thì đấy, ý muốn nói là có 80$ cả 1 cái lap mà đòi viền mỏng cũng khó, ít ra phải đợi một hai năm nữa.
@Chủ Yếu Troll Màn hình cảm ứng nên dày đúng rồi
saigon1975
ĐẠI BÀNG
8 năm
@pro_nhe85 sao bác ko xây dựng nhà máy sản xuất đi, bán lời quá mà, tích tắc lấy lại vốn, ủng hộ bác xây nhà máy sản xuất latop hết mình
pro_nhe85
TÍCH CỰC
8 năm
@saigon1975 Vậy bạn cho mình vay nhé ;)
rồi điều mình thắc mắc ở đây là cái nand flash ssd của nó hàn chết trên main hay là chuẩn 2.5 thông dụng để thay thế qua ổ SSD khác
@palmtj27 cũng có cùng thắc mắc 😆 cơ mà nếu không thay ssd được thì mua thẻ nhớ xịn 64gb gắn vào thì có ổn định ko ta ?
@palmtj27 Chắc chắn là hàn chết, ko cần hỏi
Laclisushi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@palmtj27 Nó hàn chết trên main cả ram và chip nand (không phải cả cái ổ ssd thông thường) nên không nâng cấp hay thay thế gì được bạn ơi
@chảmingman7570 không bạn , cái thẻ 64 GB tốc độ 1000X giá cũng gần bằng cái ổ SSD 120GB rồi đã thế 1000x trên thẻ(ở điều kiện lý tưởng ổ đọc chạy giao tiếp nhanh USB 3.0) ko đú nổi với tốc của SSD đâu
hquangvn
TÍCH CỰC
8 năm
@chảmingman7570 Chắc mẻm là eMMC rồi bạn, khỏi phải thắc mắc.
có cHơi dc lol ko ae
Ko biết có sẵn khe M2 để lắp thêm ổ cứng vào ko nhỉ, 5tr thì cũng ổn nhưng ổ cứng thì ít quá.
Màu tím tím đẹp ghê nhỉ
gaumeo2021
TÍCH CỰC
8 năm
2.5tr thôi, quá ok rồi. Mà mấy dòng này sao ko thấy xuất hiện dưới dạng Chính Hãng tại VN nhỉ 😔 !!
ninh135790
TÍCH CỰC
8 năm
@gaumeo2021 bạn tính sao được giá 2.5tr vậy ?? 1$=23000, mà cái thấp nhất có giá 199$. Hay bạn nhầm cái 70$ của bản quyền office
gaumeo2021
TÍCH CỰC
8 năm
@ninh135790 oh oh, sory. Mình nhìn nhầm. 199$ ko phải 99$
Tính ra chưa tới 5tr cho em này vẫn còn ổn chán 😃
ninh135790
TÍCH CỰC
8 năm
@gaumeo2021 Dưới 5 triệu mà vậy là quá ngon rùi !! nhưng về VN chắc đội giá tí đấy !!
aaronhuynh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@gaumeo2021 Việt Nam có chính hảng đó bạn. Tgdđ có mà.
Năm rồi em mình bên Mỹ đi chơi thấy rẻ nên mua (329 $) mình chê mắc vì Việt Nam chưa đến 6tr. Ra xem mới biết Việt Nam không cảm ứng. Máy thằng gửi về màn cảm ứng. Thế biết đúng giá, làm trách nhầm ku em
Khilokchok
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mua về chơi liên minh huyền thoại chắc ổn nhể.
mc5 fan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Khilokchok Bạn đọc kĩ lại bài nhé, Celeron là dòng chip cùi nhất của Intel , chơi LoL lowest settings còn chưa chắc được
Mèo Rio
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mc5 fan confirm là được, mình lấy con Lenovo 100S cấu hình ngang nhưng với chơi lol 30-50fps low setting
mrd213
CAO CẤP
8 năm
32Gb cài win 10 chắc chỉ trống đc tầm 10-15Gb
aaronhuynh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mrd213 Chính xác là còn 7gb. Mới lên win1o an luôn. Còn 7gb, cài lại office xong chuyển qua màu đỏ luôn. Trống hơn 1gb. Rồi cho con gái xem youtube luôn
Ultimo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@aaronhuynh Bạn nên xem lại phần cài đặt, hoặc có thể kiểm tra lại phân vùng đĩa. Tôi dùng Stream 11 ổ 32G cài Win10_64 còn trống 16G.

Sau khi cài Office, Chrome, linh tinh vài thứ thì còn đây:
aaronhuynh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Ultimo Mình không biết nữa. Lúc đang win10 tính lên an thì báo lổi đầy bộ nhớ nên mình format. Xong cũng dư hơn 17gb. Up lên win10 an thì còn 7gb. Thấy mất office thì cài lại thì còn hơn 1gb. Xong k dám cài thêm gì nữa luôn
tuchangioi
TÍCH CỰC
8 năm
Bao giờ bán nhỉ.
con này chủ yếu đấu với chromebook, cho những ai chỉ cần làm việc bằng cloud, giải trí bằng web, giao tiếp bằng app và thỉnh thoảng chạy .exe nếu cần

đang thắc mắc nếu làm việc qua cloud/remote thì pin lâu ko nhỉ, chả thấy nói về pin
Dung lượng ổ SSD cao xíu nữa là ok, laptop này thay SSD được không nhỉ?
Màu tươi ^^
THỰC RA BẤT KỂ CÁC SẢN PHẨM NÀO SAN XUẤT THEO CÔNG NGHỆ DÂY CHUYỀN , thì rất rẻ vd 1 con điện thoại giá 5 triệu, nhưng mua vật liệu chỉ hết có 1 triệu thôi, còn 4 triệu các bác biết để làm gì rồi đấy, còn nào mới ra là cực đắt để 2 năm sau mua với giá tồn kho hoặc trôi bao hành giá gốc luôn, tại vì ít tiền nên dùng đồ đi sau thời đại
peterpan80
TÍCH CỰC
8 năm
ngoái cái vụ gắn thẻ nhớ thì con này có thể được xem là laptop 100% không vậy mấy bác?
định mua 1 e laptop để dùng việc văn phòng... thấy em này nhưng ko rõ nên hỏi thử...
xin cảm ơn..
M đã mua 1 con kiểu thế này. Như đồ hàng mã, dùng có tháng đã hỏng bán sắt vụn
Mình thấy định hướng của các hãng sản xuất phần cứng cứ thế nào ấy.
Vd như em stream 11, 14 này tại sao không làm nhỏ mother board và mỏng thân máy hơn ? màn hình tất nhiên là màn chất lượng kém thì sao không làm mỏng màn hình ? viền mỏng khoảng 1cm ? các cổng kết nối nếu không làm ở 2 bên do mỏng thì làm ở gáy lưng lap cũng được.
Mình không hài lòng với các hãng sản xuất phần cứng bây giờ, khi mà sản xuất 100$ ông đòi bán >200$, sợ còn không đến 100$ sản xuất vì các mẫu màn hình dòng giá rẻ thì rẻ sẵn rồi, mother board thì tự sản xuất có cpu là mua nhưng mua số lượng lớn thì cũng đc intel bán rẻ, còn os thì giờ MS đang muốn tăng thị phần win10 cũng gần như là cho không. Nói chung là mấy ông này tham, muốn vắt kiệt thiết kế và phần cứng đến khi nào không kiếm được nữa mới thôi 😔
pro_nhe85
TÍCH CỰC
8 năm
@tạ đức duy Ko dc đâu bạn, nếu làm vậy thì cũng dư sức nhưng sẽ ảnh hưởng doanh thu của các dòng cao cấp hơn giá vài chục tr đang có những cai bạn nói. Sẽ gây bão hòa thị trường và làm mất giá trị thương hiệu. Phải sản xuất con rẻ tiền cùi bắp và cao cấp siêu mắc để làm nên tên tuổi. Samsung nó đang làm rất tốt.
Bên cạnh đó các hãng cũng sống cộng sinh lẫn nhau nên có sự thỏa thuận ngầm hết rồi.
@pro_nhe85 Bạn nói thế không đúng, vì đây là dòng văn phòng nên cấu hình máy sẽ không cao, làm việc lâu dài chắc chắn vẫn gặp vấn đề lag giật, độ trễ khi sử dụng hay load 1 program sẽ chậm hơn dòng cao cấp nhiều, nên cái thiết kế mới là cái cần để người tiêu dùng lựa chọn, còn cấu hình dòng này thì như nhau thôi. Nói là có sự thỏa thuận nhưng nếu ông làm ra sản phẩm mà ko bán được thì cổ phiếu giảm là ông mất tiền nên là cái đấy chưa chắc đâu, đối với mấy thằng tư bản thì nó cần tiền thôi, nên nó mới vắt kiệt thiết kế này mấy năm nay mặc dù biết là thiết kế phải như macbook 12 hoặc asus zenbook 3
pro_nhe85
TÍCH CỰC
8 năm
@tạ đức duy Thì bạn cư nhìn mấy cái dt xài cảm biến sony , màn hình LG là hiểu mối quan hệ cộng sinh. Chuyện bán dc sản phẩm hay ko dc chỉ ả hưởng 1 phần nhẹ đối vơi hãng lớn thôi, chừng nào tất cả đều ko bán dc giá cổ phiếu mới tác động nhiều.
ổ cứng ít gì cũng 5400rpm chứ mấy em eMMC truy xuất dữ liệu cực chậm, ức chế lắm
@locthuyforever ssd mà bạn lại bảo cực chậm ? cùi nhất cũng nhanh hơn 7200 mấy lần đấy
@tạ đức duy tui đang nói eMMC mà thánh:eek:
EMMC là loại khác
http://www.howtogeek.com/196541/emmc-vs.-ssd-not-all-solid-state-storage-is-equal/
thấy có asus với lenovo, máy tầm 5-6chai.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019