Trên tay BlackBerry DTek 50: máy đẹp, camera tốt

sonlazio
13/8/2016 7:39Phản hồi: 210
Trên tay BlackBerry DTek 50: máy đẹp, camera tốt
BlackBerry DTek 50 là chiếc máy được BlackBerry làm lại phần mềm còn phần cứng chỉ có thay đổi rất nhỏ so với nguyên mẫu Alcatel Idol 4. Tuy vậy, máy được BlackBerry cho là an toàn nhất trong số tất cả các điện thoại Android khác trên thị trường. Hiện tại giá xách tay của sản phẩm mày là 7 triệu đồng cho những máy đầu tiên, và máy chính hãng thì mình nghe đồn vào khoảng hơn 8 triệu đồng.

Cập nhật: giá xách tay khoảng 8 triệu đồng

Có ấn tượng không tốt với DTek 50 vì nó chỉ là một chiếc máy được đổi tên nhưng mình không thể không thừa nhận đây là một sản phẩm có chất lượng tốt và rất ổn, dù rằng trọng lượng của nó khá nhẹ so với mặt bằng chung. So với phiên bản gốc thì BlackBerry đã thay vào đó nắp lưng sần vừa đẹp hơn mà lại ít bị bám vân tay (Idol dùng kính). Riêng điểm này đã là một ưu thế rất lớn rồi.

BlackBerry DTek 50 hay Idol 4 đều có những lỗi thiết kế rất tệ khi đặt phím nguồn và tăng giảm âm lượng ở vị trí quá cao Cá nhân mình là người có tay lớn nhưng cũng gần như không thể thay đổi âm lượng bằng một tay. Vị trí thuận lợi nhất của DTek 50 là phím "Convernience key", phím cho phép kích hoạt nhanh một ứng dụng, một tác vụ nào đó thì lại không thể kích hoạt khi màn hình tắt. Giả dụ bạn có thiết lập để phím này mở camera thì nó chỉ có tác dụng khi nào chúng ta đã mở máy lên!

Về màn hình, DTek 50 có màn hình 5.2" FullHD, một màn hình có chất lượng hiển thị rất cao trong tầm giá. Mình thích góc nhìn, thích màu sắc hài hoà cũng như cách thể hiện của màn hình này. Đây là ưu điểm lớn nhất của DTek 50.

Sử dụng camera 13MP với khẩu độ f2.0, chất lượng camera của DTek 50 về sơ bộ là rất ổn.Bạn có thể tăng giảm EV cho bức hình ngay ngoài giúp diện chụp hình mặc định, đồng thời tăng giảm ISO, tốc độ... trong các tính năng chỉnh tay. Các bạn camera.tinhte.vn sẽ thử nghiệm kỹ hơn điều này.

Dùng SnapDragon 617 với 3GB RAM, DTek 50 có hiệu năng khá, không nổi trội nhưng cũng không thua kém quá nhiều các đối thủ. Hơi tiếc là dù sử dụng 617 nhưng máy lại chỉ hỗ trợ sạc nhanh QuickCharge 2.0 trong khi 617 có 3.0. Dù sao thì viên pin 2625mAh của DTek 50 cũng không yêu cầu quá cao về sạc. Trong hộp là sạc 5V 2A, không phải là QuickCharge 2/0.

Cảm ơn gurumobi.vn đã cho mình mượn máy
BlackBerry_DTek_50__tren_tay_tinhte.vn-11.jpg BlackBerry_DTek_50__tren_tay_tinhte.vn-10.jpg BlackBerry_DTek_50__tren_tay_tinhte.vn-2.jpg BlackBerry_DTek_50__tren_tay_tinhte.vn-3.jpg BlackBerry_DTek_50__tren_tay_tinhte.vn-7.jpg BlackBerry_DTek_50__tren_tay_tinhte.vn-8.jpg BlackBerry_DTek_50__tren_tay_tinhte.vn-12.jpg BlackBerry_DTek_50__tren_tay_tinhte.vn-13.jpg BlackBerry_DTek_50__tren_tay_tinhte.vn-15.jpg BlackBerry_DTek_50__tren_tay_tinhte.vn-14.jpg
210 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuyenkthn
TÍCH CỰC
8 năm
Cái phần dải đen o dưới màn hình đặt cái chữ Blackberry vào sẽ chất hơn vì:
- Không trống cái máy;
- Biết được thương hiệu Blackberry;
@tuyenkthn Tất cả đều muốn dẹp cái tên thương hiệu đó trên màn hình vidu như SS,còn bạn lại thích thế...
tuyenkthn
TÍCH CỰC
8 năm
@devil Tại nó thừa ko để làm j bạn. Nếu ko có dải đen đấy thì dẹp chữ blackberry là đúng rồi
@tuyenkthn Bạn nói đúng những suy nghĩ của mình luôn 😃
Máy nhìn cứng cáp lắm, nhưng chưa đủ để yêu
ntnguyen4
TÍCH CỰC
8 năm
Thấy camera ko tốt lắm =.='
zippi
TÍCH CỰC
8 năm
Nói thật fan BB đừng buồn.

Thiết kế thua xa Mì Xào luôn ấy.
@zippi Nói thật chứ ông đừng buồn

Ngày xưa lưu ban mĩ thuật hả
@Panadol_Extra Em cũng thấy thiết kế này xấu thiệt đó bác ạ
@zippi Vấn đề là con mì xào của bác nó có an toàn ko?
@zippi Èo phong cách châu âu nó khác phong cách tàu chứ. Bb mạnh, nam tính còn cái xào mì gì đó trông èo uột bỏ bu đi ấy.
Dùng hàng tàu nó lởm con người lắm
KNVtravel
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nếu cho mình lựa chọn một số sản phẩm cùng giá của DTek 50 , thì mình sẽ mua Dtek 50 mặc dù ko có bảo mật vân tay hay mống mắt
@KNVtravel chắc ko? bảo mật gì cpu thuộc dòng có thể bị hack? hack từ cpu thì os bảo mật cỡ nào cũng thua.
KNVtravel
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ragefighter Vấn đề ko phải ở bảo mật , mình ko phải obama ok , còn chắc hay ko mình mua mà đâu có mua cho bạn đâu hihi
@KNVtravel chứ ngoài fan cuồng bb thì ko có lý do mua máy cấu hình bèo, do tcl sản xuất chỉ dán logo lên mà chém giá 8tr xách tay.? máy náy có mua chi mình mắng vốn thì có, đưa 8tr có khối máy ngon xài thuộc dòng cao cấp.
leo_hlm
TÍCH CỰC
8 năm
nói thật mình thích mấy mẫu máy blackberry thời 8700,8230,8xxx,xài cực thích
p/s:bb h ko còn ngon như thời trước nữa (ý kiến cá nhân)
TaóNô
ĐẠI BÀNG
8 năm
@leo_hlm Vậy bác lấy 8700 8230 8xxx đi lên facebook, xem phim và bắt pokemon go đi. Blackberry đã cố gắng tạo ra một hệ thống giống như BB10 Os làm nhưng thất bại. Theo Android là an toàn. Còn logo cho fan BB là ngon rồi. Nokia đã hẻo đây
leo_hlm
TÍCH CỰC
8 năm
@TaóNô chắc bác chưa xài mấy máy bb dòng 8xxx nên chưa biết đc những cái hay mà vốn dĩ đt bb có đc,
còn việc bb theo ad là điều tất yếu,nhưng cái mà fan bb cần là 1hdh linh hồn ad mà giao diện vẫn mang đậm nét bb,còn thiết kế thì máy trong bài này không có j xuất sắc =)))
TaóNô
ĐẠI BÀNG
8 năm
@leo_hlm Mình tiếp cận BB với Bold 9900 9700 và Q10 thôi. Căn bản là những gì mình dùng thấy rất tuyệt nhưng nếu tách bàn phím vật lí ra thì BB đã không còn gì đặc trưng thiết rồi. DTEK này chỉ là sản phẩm thăm dò. Priv mới là máy BB làm thật
Sao BB có thể chọn cách bán mình rẻ tiền như vậy nhỉ
@vinhdulichviet ko bán thì cạp cái gì mà ăn bác ơi. BB có tốt thật nhưng thời thế tạo anh hùng thôi
protk2
TÍCH CỰC
8 năm
7tr đắc vcl ạh!! 😁
Dự là BlackBerry sắp theo chân Nokia, Motorola với cả Rovi rồi !
hoanhieudk
ĐẠI BÀNG
8 năm
@fioh_tuananh Rovi bác nhắc tới vó phải là hắc ka phân ko nhỉ?
@hoanhieudk Đúng nó đó
Cái nút nguồn sony, rồi chết như sony cho mà xem
LEHUYEN
TÍCH CỰC
8 năm
@Hanvy1999 Không phải phím nguồn thì phải, chắc là chưa chết ngay!
huedo84
TÍCH CỰC
8 năm
@Hanvy1999 Không phải phím nguồn đâu bạn, phím tính năng đấy, phím nguồn bên trái cơ!
zycuong
ĐẠI BÀNG
8 năm
Gia nay di theo bac Quang nha ta luon
Nhìn giống smartphone android hơn
@Vodanh_vohinh thì nó là smartphone android mà
@ngthvinhhvkt Ko còn của bb nữa ah
kuomdaica
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vodanh_vohinh Thua bác luôn, thì nó là smartphone chạy android mà 😁
Thích BB nhưng ko có cảm tình vs chiếc máy này. Mình đang dùng 9900, có điều kiện thì lên bb10 chứ ko chơi vs android.
@ncdangson phản damage max hay bác ạ =))
@binhduongpro89 Bớt xàm đi người dzời ơi =))
g Lấy trải nghiệm GẦN TRĂM CON điện thoại ra để dọa ai thế, trong khi đôi khi lời nói đấy thậm chí còn éo thật =))
@vnstockguru Cứ tự huyễn hoặc mình thế đi bác, chắc cũng thấy tự hào về bản thân được hơn kha khá đấy, như kiểu tự nhận chuyên gia chứng khoán vậy đó [emoji23]

Sent from my ASUS_Z017D using Tapatalk
@ExodiaGod Bác hãy nói nặng lời hơn nữa đi =)))
7 triệu ko phải là tiền việt nam à ..??
Hi vọng loa và mic thoại ngon như 9900
Thôi cứ chuyển hẳn qua android nếu có chết cũng biết mình đã cố gắng lắm rồi, a quảng đầu tư tiền mua nhà máy của nó đi, tui sẽ ủng hộ anh 5 cái Bkav luôn
Thiết kế chán , xấu.8 trieu thì chắc ế nữa
hanmactu87
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Timkelvin Ko ế đâu bác ơi. 3 tháng nữa giảm giá sock còn 4 triệu ngay ấy mà.
@hanmactu87 Hâhhaaa. Chắc luôn
Nên gọi là BlackIdol mới đúng.
Nếu vẫn giữ ảo tưởng về mức giá thì xác định nhé.
vãi thật thấy BB vào ngó thất vọng hhoà toàn....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019