Thinktank giới thiệu balo máy ảnh Shape Shifter Expandable V2 với khả năng thu gọn khi không sử dụng

Gia Tường
21/8/2016 11:15Phản hồi: 28
Thinktank giới thiệu balo máy ảnh Shape Shifter Expandable V2 với khả năng thu gọn khi không sử dụng
Shape Shifter Expandable là dòng balo máy ảnh đeo vai độc đáo của Thinktank với khả năng ép mỏng nếu rỗng, giúp người dùng dễ dàng di chuyển trong các môi trường chật hẹp. Phiên bản V2 mới có thể chứa được 2 thân máy DSLR, 3 ống kính, 1 tablet và 1 laptop lên đến 17" và khi không chứa gì, nó có thể ép mỏng chỉ còn 3".

Dòng V2 mới có 3 phiên bản là Shape Shifter 15 V2.0 (đựng laptop 15"), Shape Shifter 17 V2.0 (đựng laptop 17") và phiên bản đặc biệt Naked Shape Shifter V2.0 với khả năng tuỳ biến các ngăn chứa.

Về ngoại hình và cấu tạo, cả 3 balo đầu có thiết kế giống nhau với 4 khoang chính, có thể gắn thêm tripod ở ngoài Balo. Ngoài các ngăn, balo còn có các chi tiết hỗ trợ cho việc mang vác các phụ kiện. Tất nhiên cả 3 chiếc balo này đều có các công nghệ và các loại vải, mút chống sốc mới của Thinktank.

Tuy nhiên sự khác biệt đến từ bên trong. Chiếc Shape Shifter 15 và 17 có các ngăn chứa cố định được Thinktank bố trí sẵn, ko thể thay đổi. Chiếc Shap Shifter 15 chỉ có thể chưa được 1 body và 2 ống kính, trong khi đó chiếc 17" có kích thước rộng rãi hơn, có thể chưa được 2 body, 2 ống kính, đèn Flash,..

Trong khi đó bên trong hếc Naked thì chỉ có các dải băng cố định như một bộ khung và bạn sẽ gắn các chi tiết chống sống cho body hoặc lens vào, tuỳ theo nhu cầu và sở thích của bạn
Bạn có thể mua 2 chiếc túi này trên website của Thinktank tại ĐÂY với giá bán lẻ lần lượt là:
  • Shape Shifter 15 V2.0 : $250, xấp xỉ 5,6 triệu đồng
  • Shape Shifter 17 V2.0 : $280, xấp xỉ 6,3 triệu đồng.
  • Và Naked Shape Shifter 17 V2.0: $220, xấp xỉ 5 triệu đồng
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1 cái giá hơi bị choáng
@hacker_hacker000 Chắc bạn không trong nghề hoặc chưa lún sâu vào hố vôi mang tên Nhiếp Ảnh, bình thường thì 1 cái balo loại tốt đã khoảng vài triệu đồng rồi.
Loại có thiết kế đặc biệt như thế này giá còn cao hơn nhiều, để bảo vệ bộ gear vài chục thậm chí hàng trăm triệu thì chi phí cho balo chỉ là một phần :v
thangcoi123
ĐẠI BÀNG
8 năm
túi chuyên dụng cho photographer có khác @@
Mình chỉ thích dùng túi, mặc dù có chọn loại to tí nhưng vẫn còn hơn đeo balo cứ thấy ngu ngu sao ấy
lugiang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuyendcc Khi bác đeo khoảng 4-5 kg thiết bị trên người cả ngày thì chắc có lẽ bác còn thấy đeo túi còn ngu hơn (dùng lại từ của bác để đùa thôi nhé....).
lugiang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuyendcc À mà avatar Pentax nhỉ, chắc cùng hội rồi
@lugiang Mình vẫn đeo, tầm 6,7kg đấy và vẫn thấy thông minh như thường
@lugiang Pen tặc toàn là những thằng lập dị và bảo thủ kaka
stefan51
ĐẠI BÀNG
8 năm
Khi nào có đủ body vs lens như hình thì mua cái túi ngay, ko cần suy nghĩ. Quá rẻ. =))

Một sinh viên tốt nghiệp đã lâu cho hay.
King.quan
TÍCH CỰC
8 năm
@KhaiTrang15 Bác vui tính lắm!
Đi làm cả ngày vác cái balo 5kg về đến phòng muốn còng cái lưng
King.quan
TÍCH CỰC
8 năm
Đang sài cái Ranger 400N của Benro có khoảng hơn 100$. Giá của thím này đắt thật mà chứa ko đc nhiều bằng. Thương hiệu có khác 😃
hoanloc
CAO CẤP
8 năm
@King.quan benro thấy đúng kiểu ngon bổ rẻ, đang dùng cái chân của nó cũng khá ok so với cái giá
@King.quan Em cũng đang xài cái này, em thì chỉ xài 1 body 1 Lens cho nên chỗ còn trống thì thêm vài bộ quần áo và Pk máy ảnh, ngon chán
nhuminh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Balo đẹp, tiện, mà cái giá chát quá, ko đáng để mua
Kenny Huynh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nhuminh Khi bạn có đủ hết dàn body lens và flash như hình thì lúc đó bạn lại nghĩ khác... Giá trị balo không tới 10% giá cả bộ trên
nhuminh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Kenny Huynh Mình chỉ ko có 14-24 f2.8 thôi bạn, còn những thứ khác mình có đủ và vài lens khác.
Mình cũng có nhiều balo khá tiện dụng, nên thấy giá đó ko đáng để bỏ tiền ra mua. Vì có mấy cái Benro khuyến mãi giá 2tr nhưng to và tiện dụng ko kém
King.quan
TÍCH CỰC
8 năm
@Kenny Huynh Ko biết bạn chơi nhiếp ảnh bao lâu chứ mình ngoài con 1DX trong tấm hình trên mình có cả bộ nhưng cũng ko chọn em balo này đơn cử lỡ rớt đi tong cả bộ. Chẳng thấy nói sự bảo vệ tới đâu mà toàn đánh vô tâm lý độc và lạ chẳng có nghĩa lý gì ngoài dụ mấy "máy ảnh gia" có tiền
King.quan
TÍCH CỰC
8 năm
@nhuminh Mình cũng sài con Ranger 400N có hơn 100$ mà ưng ý phết
riverlong
TÍCH CỰC
8 năm
ĐỊnh mệnh cái giá!
Dòng Thinktank rất tốt và thiết kế rất thuận lợi, chuyên nghiệp nên cái giá đó là ổn, nếu bạn đã sử dụng sản phẩm của Thinktank sẽ cảm nhận được, đó chỉ là ý kiến cá nhân
đeo ba-lô đỡ chứ đeo túi không mang được nhiều.
ngày nào em cũng đeo ba-lô tầm 8-10kg đây.
đeo túi chắc lệch vai chết toi
không biết có balo nào vừa đựng DSLR vừa đựng đồ du lịch chất lượng tốt k ta? các bác tư vấn giúp e với :p
King.quan
TÍCH CỰC
8 năm
@persario16_1996 Tìm hiểu benro ranger 500N thử bác
@King.quan tuyệt quá bác <3
hoangvuoki
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em đang xài cái K&F Concept fake full foto cũng ngon phết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp