Review Note7 qua 05 ngày sử dụng
thinhyb
5 nămBình luận: 8
Sau 5 ngày trải nghiệm thì mình thấy note 7 có những điểm nổi bật và đáng yêu sau:

1. Đi mưa nghe điện thoại giờ là chuyện nhỏ với tính năng chống nước. Spen thì mình cũng chưa dùng dưới nước nên cũng chưa rõ chắc là cũng ấn tượng.

2. Pin 3500 quả là tuyệt với dùng cả ngày trời game, mạng, alo các kiểu ...

Quảng cáo

3. Chụp ảnh quay phim rất đẹp vì mình chưa dùng S7 và S7 EDGE, nhất là HDR on, quay 4k thì hơi bị tốn bộ nhớ, rồi tính năng nhận diện khuôn mặt rồi seo phi tự chụp luôn, ko cần phải chạm vào đâu cả, trước mình phải ấn tay vào cổng đo nhịp tim phía sau

4. Tính năng Always on Display rất thú vị, xem giờ ngày tháng + tính năng hiện giờ ban đêm ở màn hình cạnh.

5. Tính năng màn hình cạnh vuốt với nhiều tiện ích rất hay, danh bạ, phần mềm, đèn, thước, nhạc.... nói chung là nhiều chỉ cần vuốt viền phải sang ấn vào là dùng đc rất tiện lợi.

6. Mống mắt rất nhanh và ổn định, nhưng mình vẫn thick kết hợp cả vân tay và mống mắt.

7.Ko thể bỏ qua 2 tính năng của spen thần thánh đó là khả năng dịch từ và tạo ảnh gif từ đoạn video.

Quảng cáo

8. Tính năng 2 sim, mình dùng 1 sim chính để nghe gọi và 1 sim 4G của Mobiphone để vô mạng khi
ra ngoài khá ổn.

Quảng cáo

9. Một tính năng nữa mình thấy cũng tuyệt đó là thêm khe thẻ nhớ, chỉ cần làm cái thẻ 128 Gb là cũng quá ổn rồi, mặc dù bộ nhớ 64Gb hiện tại đang dùng vẫn đang là thừa thãi 😆

10. Tính năng sạc pin nhanh cũng là 1 điểm khá hay với note 5 mình chỉ mất 1h15p nhưng note 7 chắc cho pin lớn hơn nên thời gian tăng lên là 1h30 vẫn là quá ngon.

11. Các chế độ tiết kiệm pin rất hay,có 3 lựa chọn một là tắt là ko dùng, 2 là mức trung bình , và 3 là mức tối đa. mỗi 1 lựa chọn là chi tiết về cách tiết kiệm pin từ màn hình , ứng dụng chạy ngầm, mạng .v..vvv

Điều mình tiếc nhất là cổng hồng ngoại mà samsung đã bỏ từ note 5.
Trên đây là cảm nhận của mình về một số chức năng ấn tượng của Note 7 sau 1 thời gian trải nghiệm, ae tham gia đóng góp thêm để cùng có trải nghiệm tuyệt vời hơn !!!
Thanks ae đã đọc.
8 bình luận
htlehoang
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang xem xét mà mấy hôm thấy có lỗi reset nên hơi ngán. Chờ thêm reviews nữa đã
Cái tính năng always on display hình như có từ thời nokia 1112 mà các cụ?

Tía Lia
TÍCH CỰC
5 năm
@hoa su nha nang Ngày xửa ngày xưa Nokia thần thánh đã có..:p
Em đã sài con này mà nó tên là Nokia 1110i mà ta ?
Bàn phím T9 mềm nhắn tin đã thôi rồi luôn 😁
thinhyb
ĐẠI BÀNG
5 năm
Samsung gọi nokia bằng cụ 😆)
thanhmc
TÍCH CỰC
5 năm
có cái 2 sim hay đó, vừa xài được sim chính nghe gọi, vừa thêm sim 3g chạy ngon quá trời
Phan_Quan
TÍCH CỰC
5 năm
curtues
TÍCH CỰC
5 năm
chắc seeder vào review? ko thấy nói về lỗi người dùng đang gặp ?? Lỗi reset ?? Lỗi về cây spen bấm ko ra kẹt trong máy ???
thinhyb
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tớ nằm trong danh sách không bị lỗi hehe...nên mới review ngon vậy

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019