[IFA 2016] Sony ra mắt Walkman A30: màn hình cảm ứng 3,1", phát DSD64, hỗ trợ tai nghe chống ồn

Trung Dt
2/9/2016 7:2Phản hồi: 103
[IFA 2016] Sony ra mắt Walkman A30: màn hình cảm ứng 3,1", phát DSD64, hỗ trợ tai nghe chống ồn
Cùng với mẫu máy WM1 cao cấp, Sony giới thiệu tại IFA 2016 mẫu máy nghe nhạc Walkman A30 thiết kế nhỏ gọn. Ở thế hệ tiếp theo của dòng A-series, Sony đã đưa màn hình cảm ứng trở lại, hỗ trợ thêm khả năng phát nhạc DSD 2.8 MHz cùng những đặc tính quen thuộc của sản phẩm tiềm nhiệm A20 trước đó.

Walkman A30 có kích thước 55.9 x 97.5 x 10.9 mm, tức là lớn hơn so với iPod Nano gen7 do sở hữu màn hình 3,1”. Máy sở hữu những bộ vỏ nhiều màu sắc gồm đen, xanh chuối, cam, hồng và đỏ khá bắt mắt, phù hợp với tông màu của dòng tai nghe h.ear của Sony hiện tại.

Máy tích hợp những công nghệ âm thanh quen thuộc như ClearAudio+, tăng cường âm thanh DSEE HX™ (Digital Sound Enhancement Engine) giúp tái tạo lại âm thanh chất lượng cao chuẩn Hi-res từ các tập tin nhạc nén. A30 cũng bao gồm thuật toán xử lý âm thanh DC Phase Linearizer với khả năng phân tích sâu nguồn phát nhạc để tạo ra âm thanh tốt hơn đến thiết bị nghe.

Walkman A30 vẫn sử dụng hệ điều hành riêng của Sony, máy vẫn hỗ trợ kết nối Bluetooth với chuẩn LDAC tương thích với các thiết bị âm thanh chất lượng cao của Sony. Về thời lượng pin, A30 có khả năng phát nhạc tối đa 45 tiếng ở định dạng MP3 128 Mbps (không bật chống ồn), hoặc thấp nhất đạt 22 tiếng nghe nhạc DSD 2.8 MHz (bật chống ồn). Như vậy thiết kế nhỏ gọn của máy vẫn đảm bảo thời lượng pin và khả năng nghe nhạc chất lượng cao.

Walkman A30 được phát hành với hai phiên bản gồm A35 dung lượng 16GB và A36HN dung lượng 32GB với tai nghe chống ồn đi kèm. Người dùng vẫn có khả năng mở rộng thẻ nhớ microSD dung lượng tối đa 192 GB.

Thông số kỹ thuật:
  • Màu: đen, xanh chuối, cam, hồng và đỏ
  • Bộ nhớ trong: 16GB / 32GB
  • Thẻ nhớ gắn ngoài: microSDHC/microSDXC
  • Màn hình: 3,1" LCD TFT cảm ứng, độ p/giải 800 x 480 pixel
  • Nghe nhạc DSD 2.8 MHz
  • Nghe nhạc Hi-res: 192 kHz / 24-bit
  • Công nghệ chống ồn, sử dụng tai nghe của Sony
  • Định dạng nhạc: AAC (non-DRM), AIFF, ALAC, FLAC, PCM, MP3, WMA
  • Định dạng phim: MPEG-4/AVC(H.264/AVC)/WMV
  • Công nghệ âm thanh: DSEE HX/ ClearAudio+/ Clear Bass/ âm thanh vòm/ Dynamic Normaliser/ DC Phase Linearizer
  • Thời lượng pin: 45 giờ (nghe MP3 tắt chống ồn) hoặc 22 giờ (DSD 2.8 Mhz bật chống ồn)
  • Bluetooth: hỗ trợ aptX, LDAC
  • Kích thước: 55.9 x 97.5 x 10.9 mm
  • Trọng lượng: 98g
Sony_Walkman_A30_IFA_2016_tinhte_1.jpg Sony_Walkman_A30_IFA_2016_tinhte_3.jpg Sony_Walkman_A30_IFA_2016_tinhte_5.jpg
Nguồn: sony
103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dành cho các bác chuyên gia hoặc đam mê âm nhạc. Riêng em thì nghe nhạc trên điện thoại là quá tuyệt roài ah hihi
aphu1080
TÍCH CỰC
8 năm
@vule123 Năng cấp trải nghiệm đi bác 😁
fu09fjtnhj
TÍCH CỰC
8 năm
@vule123 Lúc trc mình cũng nghĩ thế. Chỉ cần mua một chiếc điện thoại cao cấp là đủ. Nhưng khi 1 lần được sài cái máy nghe nhạc xịn với cái tai nghe chuyên dụng cả bộ gần 2 chục củ của nó là đã không muốn nghe bằng cái điện thoại của mình nữa rồi. Bác cứ sài thử đi rồi sẽ thấy khác :v
@vule123 Nghe nhạc bằng Xperia đủ phê rồi. Không hiểu sao không nuối nổi tất cả các smartphone bằng tai nghe, trừ Xperia ra.
schalke04
TÍCH CỰC
8 năm
Có vẻ đủ cho nhu cầu gọn nhẹ nhỉ.
Màu đỏ nhìn đũy quá 😆
@hjepsi_culan Cm của bác nhìn cũng màu đỏ quá hehe
mrduck148
TÍCH CỰC
8 năm
@hjepsi_culan cmt của bác lại giống bảy sắc cầu vồng 😁
thanhups
ĐẠI BÀNG
8 năm
Trước dùng A10 đã bán đợi A20 giảm giá sony show, nay nghe tin ra A30!!! Sao phân vân dữ vậy???
@thanhups tới vs a30 luôn
thanhups
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lục tung nhà mày Em chờ cái giá bác ợ....A20 hơn a10 cái chống ồn.
@thanhups A20 chưa giảm giá bao nhiêu vậy bạn
pandact91
ĐẠI BÀNG
8 năm
người có nhu cầu xài cái này chắc là số ít của số it
@pandact91 rất tiếc là nhiều hơn bạn nghĩ nhiều đó 😁
xuanquyhnvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
đang dùng combo lg v10+ xiaomi piston 3.0+ nhạc lossless trên chiasenhac và poweramp để chỉnh equalizer mà đã phê lắm rồi mà không biết nghe trên mấy máy nghe nhạc này còn bá như thế nào nữa:eek::eek::eek:???
@Tú art Ngày xưa cũng ráng root rồi xài cờ rắc để cài pwa trên con xperia. Giờ thấy cái trình nghe nhạc của xperia đơn giản dễ sử dụng nhưng vẫn hay chấp nhận được
kiwinati
ĐẠI BÀNG
8 năm
@xuanquyhnvn
kiwinati
ĐẠI BÀNG
8 năm
@xuanquyhnvn Mình cũng giống như bạn, chỉ khác tai nghe là sony extra bass nghe đã sướng tai rồi. ^^
@nguyenqthin Trình nghe nhạc mặc định của máy mới là cái tối ưu tốt cho chíp xử lý âm thanh mặc định của máy. Mấy cái bên thứ 3 chỉ là thuật toán xử lý chung chung ko bằng dx. Giống ip ko đọc dx flac cài phần mềm bên ngoài vào đọc flac thì sao bằng LG v10 xử lý trên dac được
huydancmit
TÍCH CỰC
8 năm
Thị trường này giờ eo óp....teo tóp vì DAC trên mobile flagship giờ cũng same same rồi. Nếu đủ dũng cảm chi vài trăm $ cho cái inear or headphone full thì quất mấy con này nghe nhạc ngon lành hơn nhiều. Đặc biệt cho trẻ em hạn chế với phone.
@huydancmit Dac trên smp same same nhưng tiếng ko same same đâu bác ah 😃
Còn thị trường dân chơi audio thì lúc nào chẳng ít bác, có hay ko có smp cũng vẫn ít thôi 😃
Thấy cải thiện ok nhất là cái màn hình. Cơ mà vẫn ngoan cố xài tft trong khi cái màn ips thì tốn thêm nhiêu chi phí, điện, và khó khăn lắm đâu. Thậm chí vố màn nhỏ vậy thì oled cũng đâu là vấn đề.
@king_of_mar1311 Để mà đạt độ sáng cao thì TFT vẫn ổn mà, MP3 là chính nên vụ phim trên màn đẹp thì chưa thực sự cần
@king_of_mar1311 đòi ips để làm gì?
huydancmit
TÍCH CỰC
8 năm
Ở cái internet free tại VN này kiếm ra 1GB nhạc Hi-ress nghe đã lỗ tai chắc khó hơn mua cái tai nghe hi-ress. Thôi.....! Cam chịu...ai có nguồn share tớ với.
@huydancmit HDVietnam nhé bạn, album từ nhạc chất lượng CD đến Hi res nhiều vô kể
Nguồn nhạc Hi res không phải là hiếm, quan trọng là phải có thời gian tìm tòi thôi
Hoặc dân chơi hơn bạn có thể mua đĩa từ mấy shop bên nước ngoài về tự rip là đảm bảo chất lượng cao nhất
huydancmit
TÍCH CỰC
8 năm
@MinhThang97
Lúc trc thì cũng dc vài album....nhưng giờ khó download quá. Or chỉ là flac vài trăm kbps. Ko đủ chuẩn.
@huydancmit Giờ mình toàn kéo hi res Jpop nên cũng chẳng để ý trang đó nữa
Mà hình như giờ toàn k vào dc ý
PhuHaMy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@huydancmit bác vào hdvietnam 1T HR cũng có.chỉ sợ bác không đủ hdd để luu trữ thôi.haiz.
Đẹp, cơ mà cảm giác Âm thanh của Sony dạo này mang hơi hướng hơi điện tử phải không nhỉ.
Sẵn tiện các bác cho em chút ý kiến về DAP tầm 15 triệu đổ lại, tại mới bước vào Cái mảng âm thanh này nên còn gà, nghe con tai nghe Sony A1 cắm với điện thoại chán rồi giờ muốn tìm cảm giác mới 😁.
Em thì hay nghe tạp, cần một máy cân bằng các dải không thiên về cái gì, vì đã từng nghe thử mấy dạng tai nghe thiên bass rồi và nói thật là lạy hồn...
doccoc
TÍCH CỰC
8 năm
@l0veandspacez xài với iphone có đáng k ta, cũng đang để ý e này
@doccoc Mình đang xài với Iphone nè, nghe tạp đã lắm. Bass ấm, sâu, chắc, Mid ngọt cao, nói chung là các dải nghe ấm lắm mình ko biết diễn tả thế nào 😁.
@p.a.tuan tầm 15tr thì ak70 chắc là ngon nhất rồi bác (xét đủ các tiêu chí thương hiệu, thiết kế, chất âm,... ) 😁
@p.a.tuan tầm 15tr thì ak70 chắc là ngon nhất rồi bác (xét đủ các tiêu chí thương hiệu, thiết kế, chất âm,... ) 😁
QHTC 2011
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ko thấy giá nhỉ
Là định dạng lossless (flac, wav...) độ phân giải 24 bit trở lên, tần số mẫu 96khz trở lên.
Hi-res là do bọn JAV quy ước. 48khz/24 bit cũng đc coi hi res

Hdtracks.com
Hdvietnam.com.vn
NháyLoneLy
ĐẠI BÀNG
8 năm
Gom lúa bây giờ, chờ tới A100-150 mua là vừa 😔 :(
Ruiz
CAO CẤP
8 năm
😁 cũng muốn nghe nhạc, mới bắt đầu thử nghe, tính mua con này được không anh em, đó giờ toàn nghe trên điện thoại
http://tainghe.com.vn/sony-nw-e394.html
love4991
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Ruiz Sony dòng E thì đừng nên mua bác nhé ;)
haphuong3112
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Ruiz tầm tiền đó bạn tham khảo Fio X1 xem sao. hi
@Ruiz Tầm tiền đấy mua tai nghe thì hơn bác ạ, mua tai nghe ngon hẳn đi rồi hẵng mua máy nghe nhạc. Máy nghe nhạc phải từ con fiio x3k mới ngon.
victra
ĐẠI BÀNG
8 năm
@EternaLEnVy Mình cũng thấy thế . Nên dau tu tai nghe ngon ngon chút hay nghi toi may nghe nhac . Tam 2tr hoac hon nhieu thi tot . Hay dở tai nghe 70% rồi
Ruiz
CAO CẤP
8 năm
😁 cám ơn anh em, vậy sẽ chuyển sang Fiio
Phiết CN
TÍCH CỰC
8 năm
đang dùng combo Nexus 5 + Fiio Q1 + ATH-M20X nghe nhạc WAV rất phê.
Con này ko dùng màn cảm ứng thì pin sẽ ngon hơn nhiều.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019