[Android / iOS] Goong - app chỉ đường kết hợp thông báo kẹt xe, tai nạn, lỗi vi phạm giao thông

kingfisher_ph
15/9/2016 4:47Phản hồi: 116
[Android / iOS] Goong - app chỉ đường kết hợp thông báo kẹt xe, tai nạn, lỗi vi phạm giao thông
Goong được làm ra để vừa làm công cụ dẫn đường, vừa cung cấp thông tin giao thông do những người lái xe cùng nhau đóng góp vào. Khi sử dụng Goong, bạn dễ dàng nhận được những cảnh báo giao thông sớm trên đường đi, ví dụ như chỗ nào kẹt xe, đoạn nào đang có tai nạn, chỗ này có cây xăng, có trạm ATM, chỗ nào thường có người vi phạm luật giao thông... Những thông tin này sẽ giúp bạn di chuyển được an toàn, tiết kiệm thời gian và chi phí. Ứng dụng cũng khuyến khích người dùng gửi đóng góp của mình về những sự cố giao thông bạn gặp trên đường đi để chia sẻ với những người dùng khác bằng thao tác rất đơn giản.

Những tính năng chính:
  • Goong hỗ trợ dẫn đường vệ tinh bằng giọng nói với độ chính xác cao trên tất cả các cung đường ở toàn bộ lãnh thổ Việt Nam.
  • Trên đoạn đường di chuyển của bạn, Goong sẽ đưa các cảnh báo sớm trên đoạn đường đi (tắc đường, nguy hiểm, cua gấp, biển báo, giới hạn tốc độ,...) giúp bạn tham gia giao thông an toàn và hiệu quả hơn.
  • Với trên 400,000 địa điểm đã được cập nhật, Goong sẽ đáp ứng tất cả các nhu cầu tìm kiếm địa điểm công cộng như ATM, Trạm xăng, Siêu thị, Bệnh viện, và cả các gara sửa chữa.
  • Chia sẻ địa điểm hiện tại với bạn bè qua tin nhắn, email,... và dẫn đường cho họ tới đó bằng những thao tác đơn giản
  • Đặc biệt, với mong muốn xây dựng cộng đồng cùng chia sẻ thông tin giao thông để nâng cao tính chính xác, Goong cung cấp chức năng đóng góp thông tin rất trực quan, dễ tương tác, thuận tiện cho người đang tham gia giao thông.
  • Ngoài ra, với dữ liệu bản đồ được cập nhật hàng ngày, dẫn đường và cảnh báo ngay cả khi để ứng dụng chạy ngầm, đặc biệt là hoàn toàn miễn phí, Goong kỳ vọng sẽ sớm trở thành ứng dụng phổ biến, đồng hành cùng mọi người trên mỗi cung đường.
Nếu bạn có góp ý gì đó cho Goong, vui lòng email về địa chỉ goongtraffic@gmail.com

Tìm hiểu thêm về chính sách bảo mật người dùng và hướng dẫn sử dụng chi tiết tại đây.

116 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này là Phần mềm OTT Việt Nam nhỉ?
Cài liệu có ảnh hưởng gì đến thông tin cá nhân không nhỉ
@Scilla Gold Không bác ơi. Cái thông tin của bác sẽ được đảm bảo quyền riêng tư và sẽ không được cung cấp cho bên thứ 3 hay bất cứ ai khác. Phầm mềm này hoàn toàn là của người việt và được tạo ra với mục đích cùng nhau chia sẻ, giảm thiểu ùn tắc, lỗi khi tham gia giao thông 😃
linhliver
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Scilla Gold Suốt ngày lo mất thông tin, làm ăn phi pháp hay nhân vật VIP thì hẵng nghĩ đến chuyện bảo mật thông tin
@linhliver Ae thiên địa cũng rất cần bảo mật thông tin tài liệu trong máy nhé, mà thành viên ở VN lại chiếm vài chục triệu.
ThThLam
TÍCH CỰC
8 năm
@Scilla Gold Tên chủ thớt làm mình cũng hơi nhột. King Fisher @@

Em đang dùng Here We Go (Here Map)
Mình thấy dùng ngon lắm, hôm qua vừa đi từ lạng sơn dẫn đường về tận Hà Nội
@long.nx nó có nhận được cảnh báo sớm với các đối tượng lạng lách vỉa đầu xe bất ngờ không bác 😁
Bác Scilla Gold ơi, vụ thông tin cá nhân không sao đâu, em thấy nó chỉ giúp tăng trải nghiệm người dùng thôi. Em thấy cái chính là nó giúp mình nhận được cảnh báo thông tin giao thông sớm cho mình đi đường yên tâm hơn rất nhiều vì bình thường mình chả biết phía trước có cái gì ý.
khangluan0x
ĐẠI BÀNG
8 năm
vừa tải thấy mấy bác đi check hàng các kiểu, hiện lên bản đồ luôn, nhộn phết 😆
Chưa thử được vụ chỉ đường, nhưng thích ý tưởng này. Kỳ mình qua Mỹ có cái app waze đã lắm, giống như Goong.
nerdyL
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Duy Luân Là goong giống như waze ko phải waze giống như goong 😆))
@Duy Luân Waze nó có từ đời nào rồi bác ơi, sao lại nói ngược kì thế 😁
kudzum1910
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Duy Luân A xem có ai lỗi giống e không.
Thời gian gần đây, cứ click vào link nào trên tinh tế thì hiện cái này (ảnh) chứ không tới được địa chỉ cần tới.
aktily
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Duy Luân Goong này là của Ấn Độ hay nước nào vậy bác,ko thấy bài trên nói
Nó có theo dõi người dùng ko
greatmen88
TÍCH CỰC
8 năm
@ken_dkny Bất kể phần mềm hay web, đều theo dõi người dùng để cải thiện phần mềm, còn nếu xấu thì nó bán thông tin người dùng cho bên thứ 3. Ngay cả facebook, chrome, coccoc..., thậm chí là cái windows bạn đang xài
crisronaldo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ken_dkny không có cái phần mềm nào ko theo dõi người dùng cả,ví dụ như bạn duyệt web hằng ngày google nó thu thập lại hết, google nó biết bạn là con gái hay con trai, sở thích là gì,bao nhiêu tuổi, có gia đình chưa, bạn thường xem trang xxx nào nó biết sạch, nó còn hiểu bạn hơn cả người yêu hay bố mẹ bạn nữa, chỉ có điều mục đích sử dụng thông tin đó là gì thôi.
jeratech
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cảnh báo bồ câu trong lùm
@jeratech có cảnh báo được không bác 😆
cakiem8x
ĐẠI BÀNG
8 năm
Qua vừa thấy trên launch 😃
xyzmen
CAO CẤP
8 năm
cái này phải online mới sử dụng được phải không các bồ?
kinh.chua.ne
ĐẠI BÀNG
8 năm
lại giống iCheck. Dữ liệu lấy từ ng dùng là chính ~.~
Lâu nay tôi vẫn sài waze ,nó vẫn chính xác.để thư goong xem sao?nghe cái tên khí thế quá
4phuong.vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Serenade_apple Waze xài đc ở VN ko bạn?
honey1980bp
ĐẠI BÀNG
8 năm
bản đồ còn tệ lắm, giao thông các huyện kg thể hiện đường sao mà theo dc
@honey1980bp từ từ rồi phát triển chi tiết hơn nữa bác.
mới thử nhưng thấy ko có la bàn tự quay theo hướng di chuyển nên sẽ không xài. Khi nào update có sẽ thử sau 😁
@Béo Khùm Mình thấy khi đi tự quay mà bạn. Đứng im ko quay bản đồ đâu bạn
Goong là phần mềm của 1 cụ ỏ otofun.net viết và chia sẻ free
Viết theo ý tưởng của ware
V_P942
TÍCH CỰC
8 năm
có cảnh báo pikachu núp lùm các kiểu ko nhỉ, rồi báo kẹt đường, mưa để bik đường đem áo mưa ko nhỉ :eek:
kingfisher
ĐẠI BÀNG
8 năm
@V_P942 Không dám cụ ơi. E sợ bị bớ lắm 😆
Tuyệt vời ... Cảm ơn thớt
n_son1992
ĐẠI BÀNG
8 năm
nhiều chỗ là ko tuân thủ vạch kẻ đường mà cứ ghi là sai làn ???
Ko có mục đăng ký bằng email, FB mềnh ko chơi @@
Mirrorsn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình ko dùng app cũng biết ở Sài Gòn tầm sáng từ 6h30 đến 9h chiều 5h đến 8h tối là chỗ nào cũng kẹt xe hết 😁:D:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019