BlueStack có bản update mới, cho phép live màn hình chơi game lên Facebook, mời anh em thử

Duy Luân
20/9/2016 22:6Phản hồi: 99
BlueStack có bản update mới, cho phép live màn hình chơi game lên Facebook, mời anh em thử
BlueStack là trình giả lập Android chạy trên máy tính, thường được anh em dùng để chơi game Android ngay trong PC hoặc dùng để test app. Trong bản update mới nhất, BlueStack có bổ sung thêm chức năng live màn hình của bất kì ứng dụng nào lên Facebook, bất kể đó là game hay app, nên sẽ tiện cho những ai cần chia sẻ những màn chơi game của mình với bạn bè hoặc chỉ đơn giản là chia sẻ thủ thuật đơn giản nào đó. Ngay bây giờ bạn đã có thể download BlueStack bản mới nhất về sử dụng, có trên cả macOS lẫn Windows.

Để Live, bạn sẽ cần nhấn vào biểu tượng "Start streaming" màu đỏ ở cửa sổ nhỏ nhỏ bên cạnh app chính. Ngay lập tức ứng dụng mà bạn đang chạy, trong ví dụ của mình là Pokemon Go, sẽ bắt đầu được stream lên Facebook. Bạn chỉ cần nhập thêm một số thông tin cơ bản như tiêu đề video, tag, bạn muốn live lên timeline cá nhân hay lên fanpage là xong. Trong quá trình live, bạn sẽ thấy những ai đã like, có bao nhiêu người đang xem (thay đổi theo thời gian thực), tổng thời gian live là bao nhiêu... Thậm chí có ai đó commen thì bạn vẫn nhìn được luôn. Các thông số này giúp bạn biết được nội dung hay cách chơi game của mình đang hay dở ra sao để điều chỉnh lại cho phù hợp. Bên dưới mình có đính kèm link tới một video mình đã live khi xài thử BlueStack, anh em có thể xem qua.

Cách Live bằng BlueStack kiểu này rất đơn giản và dễ xài. Bạn không cần phải thiết lập phần cứng, phần mềm phức tạp, chỉ việc bấm vài nút là đã có thể bắt đầu chiến. Mình đánh góa cao tất cả giải pháp nào giúp người dùng thao tác dễ dàng hơn. Tất cả những gì bạn cần chỉ là một đường truyền Internet đủ nhanh mà thôi. Mình thử nghiệm thấy với mạng 10Mbps nhà mình thì chạy ngon, không vấn đề gì. Hình ảnh lúc Live cũng mượt, không bị đứng hay giật. Có chăng là độ trễ giữa video Live với cái thực sự đang diễn ra trên máy tính bạn là bao nhiêu, mà đây cũng không phải là vấn đề của BlueStack.

Ngoài việc stream qua Facebook, BlueStack cũng đã hỗ trợ tính năng live lên Twitch từ vài tháng trước nên anh em game thủ có thể live qua bất kì nền tảng nào mà anh em muốn. Biết đâu sau này cũng sẽ có thêm một số giải đấu hay gì đó dùng BlueStack để live game thì sao 😁

Bật game trước, xong rồi sign in vào tài khoản Facebook để chuẩn bị Live (chỉ cần làm lần đầu tiên)

Sign in vô thì sẽ thấy màn hình preview trước xem nội dung sẽ như thế nào...

Start_streaing_layout.jpg ... Ở đây bạn sẽ được tùy chọn layout màn hình, có thể chia một nửa là màn hình game, một nửa là webcam của bạn. Mình tự biết mình xấu nên thôi, cho full màn hình là game luôn :D

Chỉnh sửa vài thông tin trước khi Live

Lúc Live rồi thì bạn sẽ thấy được những người đang xem video của bạn, cũng như những người nào mới like hoặc để lại reaction. Phần comment cũng sẽ xuất hiện tại đây.

Quảng cáo

Coi full màn hình thì nó sẽ như thế này

Check thử trên Facebook coi video có live lên chưa​
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iamcuong
TÍCH CỰC
8 năm
Tức là chơi được pokemon go bản mới nhất
Mod @Duy Luân khéo lồng ghép quá 😁
@iamcuong Có chới đc không ah.
Police01267
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giả lập này máy ram 2g xài ngon không anh em😁
@Hoàng Đức Tân 4G chơi được chưa mướt lắm, nhưng 8G thì ngon
@Police01267 Thôi quên đi bác. Nó ăn RAM như quỷ
@Hoàng Đức Tân Chắc là phải 8 bác àh, em xài 4GB vẫn giựt tưng
@Police01267 4GB vẫn lag nè, card màn hình 1GB
vthuy
ĐẠI BÀNG
8 năm
không hiểu sao mình vào fake gps trên bluestack thì nó thông báo đòi bật mock location gì đó. mà vào thì không thấy phần này đâu hết
Quá ngon, giờ tha hồ cầy games
xuanquyhnvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
có bác nào cài bluestack mà nó extracting xong chả hiện gì luôn không?, từ hôm lên win 10 bị như vầy:oops::oops::oops:
midu-mylove
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình 4G ram, Win 10, Chip Celeron chạy Bluestacks giật tưng tưng @@
@cantho_ remix ó trên key của mình không nhận card wifi (mình mua thêm) 😃. nghại cắm dây nên thôi
@iphone368 Bạn vào cmos xem chức năng này bật chưa. Cái này rất quan trọng bs hoạt động mượt hay ko là do cái này
cantho_
TÍCH CỰC
8 năm
@doduccuong_nt Có thể bản đó driver ko hợp đó bạn, thử cài bản khác xem sao. Trước đây mình cũng cài remix 5.0 thấy lag lắm vì ko nhận driver đầy đủ, sau đó cài bản 6.0 32bit cũng vẫn lag, quyết định cài thử bản 6.0 64bit thì chạy vèo vèo mượt vãi luôn. Chắc do bạn chưa tìm đc bản thích hợp cho máy thôi. Chứ mình xài thấy phê lắm. Chúc bạn may mắn
@midu-mylove Chíp yếu thế kia mà bạn, lại còn win 10 nữa. Bác tải bản blustack 3 xem, tốn ít ram hơn, và không còn phải cài app nữa
Trình giả lập nào là tốt nhất vậy m.n sao thấy nhiều loại quá
vipk31
ĐẠI BÀNG
8 năm
@iamcuong cũng 4G chạy mới OK, nhưng vẫn nhẹ hơn mấy thèn kía, pokemo tải bản 0.35 vẫn chơi được c, chưa bị chặn
@855255 Mình thấy Droid4x nhẹ hơn Nox
@iamcuong Mình xài droi4x ổn
iamcuong
TÍCH CỰC
8 năm
@vipk31 Mình load file apk để cài vào, nhưng khi vào game thì nó vẫn báo là có version mới, phải update thì mới chơi được. Mà update xong là sang bản NO ROOTED rồi
Pokemon Go chừ thấy ít ai chơi nữa nhể 😁:D:D:D:D
fancy90
CAO CẤP
8 năm
@Khánh - BaMbOo Bạn ra khu vực nổi tiếng có cả đống
Ruiz
CAO CẤP
8 năm
😁 bluestack có bản cài trên Android không ta
@Ruiz Có cái gì đó nó ngược ngược ah bác, bluestack nó ra là để giả lập ăn roi giúp chạy được các ứng dụng ăn roi trên window hoặc mac chứ đã ăn roi thì cài chi cái giả lập nữa bác. Chắc ý bác muốn cài bluestack trên ăn roi để chơi pokemon ah.
dukichlang
TÍCH CỰC
8 năm
cái giả lập này mình dùng 1 thời gian, thấy nó giật lag kinh khủng nên phải gỡ ra, mặc dù máy 6gb ram, core i7
Myx
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình đã dùng qua Bluestack và thấy nó rất nặng vì cài thêm những phần mềm ko cần thiết vào máy tính. Nếu muốn giả lập Android thì bạn có thể dùng một số phần mềm khác mà có thể giả lập luôn các điểm trên màn hình bằng bàn phím chứ ko như Bluestack chỉ dùng được chuột.
Tham khảo thêm Tại Đây
Mod cho em nổi tiếng à? 😁
@Lekhanhhoa.HLY Con nidoking thủ gê á
@TrungNguyen1102 Không! Mình doạ Report Mod. :v
Pokemon bản mới update Bluestack chơi đc ko vậy mấy bác. bản update mới của Pokemon Go chặn device root rồi
voikonlonton
ĐẠI BÀNG
8 năm
Máy tôi chip e8k4 ddr2 win 32 bit đang auto CoC ầm ầm chả lag tẹo nào 😆
Lô Hội
ĐẠI BÀNG
8 năm
@voikonlonton Á đồng môn 😃 cũng chơi coc à 😁 mình chơi 3,5 năm rùi 😃
voikonlonton
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Lô Hội Chắc giờ bác cũng max all rồi, hôm nào sang clan coc.vn giao lưu đi :v
Lô Hội
ĐẠI BÀNG
8 năm
@voikonlonton Tối em sang, acc của bác là gì 😃 em chưa max, chơi giải trí nên ko cày cuốc gì cả, cũng ko nạp gem 😁
voikonlonton
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Lô Hội sang giao lưu với ae cho vui, giờ toàn ng auto thôi, khi sang đọc pass là bạn của ga kon nhé hehe :v
Làm sao chơi được pokemon go full màn vậy pro ơi? Em chơi cái màn hình hiện thị game toàn bé tý khó chịu lắm dù đã để full bluestack
nobuhiro
ĐẠI BÀNG
8 năm
một số trò nặng ko chơi dc trên giả lập này
Chơi được bản update mới nhất của pokemon chưa vậy pro ơi? của em cứ báo là OS hoặc thiết bị không phù hợp
@fisces Mình đang chơi mà b, chắc b root rồi nên nó không cho chơi,mỗi tội màn hình hiện thị game bé tý khó chịu
@Hoangtrongcb làm sao để kiểm tra đã root hay chưa vậy b, b chỉ mình cách unroot luôn được không?
mà mình chỉ cài rồi xài thôi đâu có root gì đâu ta
@fisces Mình không biết cách un root nhưng có cách đơn giản là gỡ ra rồi cài lại bản mớt nhất là được mà
Chơi pokemon trên pc .
Trc mình dùng cái này chơi game thấy thông báo Ping lúc nào cũng cao nhưng chơi bằng phần mềm khác thì bình thường.
@tienlocnguyen Giống m. Nên gỡ lun cái bluestack này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019