iOS 10 đã có mặt trên 2/3 thiết bị iOS, tốc độ cập nhật nhanh nhất từ trước tới nay

Duy Luân
10/10/2016 22:23Phản hồi: 184
iOS 10 đã có mặt trên 2/3 thiết bị iOS, tốc độ cập nhật nhanh nhất từ trước tới nay
27 ngày sau khi ra mắt chính thức, iOS 10 đã có mặt trên 2/3 thiết bị iOS và đây là bản iOS được update nhanh nhất từ trước đến nay theo ghi nhận của công ty Fiksu. Điều này gây ra bất ngờ bởi vì ở thời điểm ban đầu việc cập nhật của người dùng chậm hơn so với những năm rồi xét trong 2 tuần đầu tiên, chỉ đến ngày 27/9 mới vọt lên. Công ty Mixpanel cũng đưa số liệu tương tự như Fiksu. Tính từ 27/9 đến 4/10, số người cập nhật iOS đã tăng 20%. Có khả năng thông báo nhắc nhở cập nhật của Apple là nguyên nhân khiến nhiều người update thiết bị của họ. Cũng có thể là do nhiều người hoãn update trong mấy tuần đầu do iOS 10 bị dính lỗi không kích hoạt được (Apple đã sửa lỗi vài giờ sau khi phát hành hệ điều hành mới).

Để dễ so sánh, iOS 9 chỉ mất 1 tuần để đạt mức phủ 50%, nhưng phải cần đến hơn 2,5 tháng thì phiên bản này mới có mặt được trên 70% thiết bị (số liệu từ Apple). Tốc độ tăng trưởng của iOS 9 nhanh hơn so với iOS 8 và ngang ngửa iOS 7.

Biểu đồ đầy đủ, trục hoành là số ngày kể từ khi ra mắt

Nguồn: Fiksu, TechCrunch, 9to5Mac
184 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

k4ng
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tôi đã lên và xuống ngay. Ghét cái mở khoá vô cùng
@k4ng dùng 6s trở lên đi, không phải lăng tăng vụ mở khóa nữa
Jun.88
TÍCH CỰC
8 năm
Ios càng ngày càng rối . Gần giống androi r . Lên ios 10 khó chịu nhất vẫn là mở khoá màn hình ngu vãi chưởng nhất là có bật thêm siri . Nếu là ip 7 thì đỡ vì cảm biến vân tay nhạy hơn và cảm ứng lực. Còn ip 6 trở xuống thì chán nản vô đối
rocky man
TÍCH CỰC
8 năm
Đang ip5 vẫn nằm ở ios8 😁
I love Java
ĐẠI BÀNG
8 năm
@rocky man mình đang ip5s, thích bản 8.4 + jb vô cùng, mà lỡ tay lên 9.3.3 cmnr, jb dễ bị mất, ghét wa!
rocky man
TÍCH CỰC
8 năm
@I love Java Mình cũng đang nằm im ở 8.4 không dám manh động lên bản cao hơn. Jailbreak chạy ổn đinh, tốc độ phù hợp cấu hình máy. Yếu không nên ra gió 😁
công nhận ios tối ưu tốt thật con ip5 4 năm rồi dùng vẫn tốt...lên ios 10 vẫn ngon @@
Thích iOS 10. Rất là hay :p
_Smile_
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình vẫn đang IOS 9.3.1 và jealbreak.
greatmen88
TÍCH CỰC
8 năm
@ntherol Nhập apple ID vs Pass apple ID, e ko dám làm! Nguy hiểm vãi
@_Smile_ Cho cái tool jealbreak với bạn. Máy mình lock nên rất cần
@anhlanguoibanthan http://en.pangu.io/help.html đọc và làm theo hướng dẫn.
Hoặc tham khảo bài này https://tinhte.vn/threads/huong-dan-jailbreak-tethered-9-2-9-3-3-bang-pangu-ban-tieng-anh.2627802/
_Smile_
ĐẠI BÀNG
8 năm
@anhlanguoibanthan Mình down cái bản pp... (Toàn tiếng trung đằng sau kia) trên appvn. Mà hình như cái appvn bây giờ nó ko còn hay sao ấy mình vài tìm lại ko thấy có.
Ngon. Nhưng con 6s Plus quyết ở 9.3.2 đợi bản ngon nhất mới lên 😁 Giờ chơi con 5s 10.1 beta 3 thui :D

Klq, năm nay Apple tự dưng lên hương, đúng là đời, chả cần đá cũng thắng, có ông tự đá vào lưới mình :D
@Wind my love Bác Gà nghĩ như thế? Bác Gà vui? Vậy bác Gà có được lợi ích gì ko ngoài cái chuyện trước đây bác Gà có lỗi với người tự đá vào lưới mình.
vythanh
CAO CẤP
8 năm
@Wind my love Nghe đâu tổ chức samsung tự tay bóp d' :D
Nhiều khi vô tình bị update do bấm nhầm trong bảng thông báo update của nó 😁
Không có ai đưa kiện apple làm phiền người dùng bằng thông báo update đo nhỉ
Mình cứ suốt ngày bị nó nhắc bực cả mình
quangphamvog
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ger'sKing không muốn thì bác có thể tắt thông báo đó được mà
@quangphamvog Nhưng mình muốn các app của mìn được cập nhật thường xuyên
@ger'sKing Update tự động cũng được luôn mà
giangpt91
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ger'sKing Xoá cái fw nó tải về đi thì sao mà nhắc dc nữa
Ko hiểu tại sao Apple lại bỏ cái Slide To Unlock nhỉ? Giờ mỗi lần mở theo thói quen cứ vuốt vuốt mãi mà ko được cũng khá ức chế 😃
@Cupertino Hội khóc thuê cho Apple cũng dùng 5c clock nhìu lắm đấy. Đặc biệt có vài thanh niên còn dùng Xiaomi nhưng ảo tưởng là dùng 7 Plus rồi đi nâng bi cho Apple cũng kinh khủng lắm 😃
@Naga.Baamboo Ghê thặc...thằng nào xài xiaomi mà nâng bi Apple kinh khủng thế...trong cái tinhte này là thấy mỗi thằng seeder xiaomi Apple Hater thôi 😁...
@Cupertino Bữa có quote 1 thằng, ko nhớ nick nhưng cũng dạng kỳ cựu, nó dùng Xiaomi Mi Max mới kinh. Mà cũng tội, khóc sưng cả mắt cho Apple mà éo có nổi con ip5c clock mà dùng :D
@Naga.Baamboo Thanh niên mà xài Mi Max chỉ thấy mỗi Apple Haters thôi, ca ngợi dữ lắm 😃...ủa mà cho hỏi chớ đang xài con nào thế?
ra nhanh là yếu sinh lý đó 😁:D:D
Lỗi nhiều ko cập nhật nhanh thì có nước chết thôi.
Của mình 6, lên sau 1 tuần phát hành và ko có ý định xuống. Vì xài quá thích !
mình thì có mới cứ lên, chừng nào nó k cho lên nữa thì nghỉ, dùng iphone5 cũng đc 3,5 năm rồi :rolleyes:
Ha
ha thế cái setting không chỉnh lại ah?
@Chuong H. Nguyen Ông này k biếtchi hết mà nói hay thế. Ios 10 làm gì còn slide unlock mà vô setting chỉnh. Gà quá
Nupanachi
ĐẠI BÀNG
8 năm
máy lock. vẫn yên vị ở 7.1 và chưa có ý định nâng cấp 😆
@Nupanachi Mình đang yên vị ở 8.4.1 JB mà bạn còn gớm hơn mình nữa haha
thuong12382
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hungphamheroin ủa 8.4.1 có jb bao giờ vậy bác @@
@thuong12382 Nhầm, 8.4 thôi.
kevin_lukas
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Nupanachi ủa ngoài đường có bán sim ghép hỗ trợ ios 10 rồi hả ta ? : )))
ntherol
TÍCH CỰC
8 năm
9.3.3 + JB
bumbum2010
TÍCH CỰC
8 năm
Nhìn người ta update ào ào mà ... khinh
Mình thích là mình cứ chờ đợi, dù chẳng ai nói với mình mùa quýt là ngày tháng nào
( TÂM SỰ ĂN ROI FAN ĐANG DÙNG ĂN ROI 6)
xedieu
CAO CẤP
8 năm
IP7 đây nhưng Siri vẫn bị vô tình bật khá nhiều lần - nhất là nếu máy đang sáng màn! 😔
ipad mini3 của em, lên iOS 10 ,, nó bị tình trạng hay chập chờn rớt WIFI

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019