Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Acer nâng cấp Chromebook 15" với pin 12 tiếng, giá khởi điểm chỉ 199$

Duy Luân
17/10/2016 16:38Phản hồi: 29
Acer nâng cấp Chromebook 15" với pin 12 tiếng, giá khởi điểm chỉ 199$
Acer vừa ra mắt chiếc Chromebook 15,6" với giá chỉ 199$, thấp hơn 50$ so với phiên bản trước. Điểm nhấn của thiết bị nằm ở thời lượng pin lên tới 12 tiếng, tăng hơn 3 giờ so với trước. Về mặt cấu hình, máy vẫn tiếp tục sử dụng tấm nền 1366 x 768, CPU Intel Celeron, bộ nhớ trong 16GB, RAM 2GB, được tặng 100GB lưu trữ trên Google Drive + Photos trong vòng hai năm. Nếu muốn bạn có thể nâng cấp màn hình lên Full-HD, chip mạnh hơn (tối đa Core i5) và RAM tăng thành 4GB cùng bộ nhớ trong 32GB.

AcerChromebook15-CB3-531-photogallery-05.png AcerChromebook15-CB3-531-photogallery-01.png AcerChromebook15-CB3-531-photogallery-02.png AcerChromebook15-CB3-531-photogallery-04.png AcerChromebook15-CB3-531-photogallery-03.png AcerChromebook15-CB3-531-sku-main.png

Nguồn: Acer
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cây ổi
ĐẠI BÀNG
7 năm
có ai ăn chơi qua dòng máy chromebook chưa nhỉ? cho vài cảm nhận để anh em biết đường tính với ạ
@Cây ổi mình dùng rồi. Nó là cái trình duyệt với vài cái google apps bạn à.
babelac
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Cây ổi Đã dùng Chromebook Pixel và rất thích.
Rẻ quá nhỉ, Ram 2gb thấy yếu quá.
Chua bao giờ thử chrome lân nào, ngon không may thím. Ngge nói chuẩn bị cài được app android nua phải không
@Timkelvin Làm gì nữa? Chả nhẽ vẽ CAD 😃
@thanhdong22 chạy ok, tại máy mình ko có UEFI nên ko dual boot được, chỉ để chạy live bằng usb thôi. Nhìn chung vs công việc lướt web, chạy gg sheeet, nghe nhạc xem phim chơi game đơn giản thì cũng hay hay. chip pentium, ram 2g là chạy ngon rồi
@crazyfox Trên máy yếu yếu kiểu pentium ram 2gb vậy thì hiệu năng có hơn nhiều so với chrome trên window k bác
@HN Đức Anh hơn nhiều chứ bạn, chrome nó chậm vì ram nó còn gánh nguyên cái win và app khác, còn chrome os thì nhẹ
CPU Intel Celeron, bộ nhớ trong 16GB, RAM 2GB,
199$ vẫn là đắt 😁
@mnguyentuanminh Có thằng CPU yếu hơn cả Celeron, Ram 2GB, Bộ nhớ trong 16GB, pin 17xxmAh, màn hình chưa nổi HD ready, mà bán cả 600$ kia kìa
thanhdong22
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cơ bản nó là chip C, chứ chip khỏe hơn tí thì ngon 😁
Cái này cài win xp đc ko mý bác . ???
Ở Việt Nam mình có vẻ ít bán loại này. Mình chỉ dùng laptop để lướt web và làm việc chỉ trên web nên dùng là được nhưng hoi khó mua.
Pin ngon
dqt123
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sau nâng cấp này giá bao nhiêu vậy bạn?
mua về cài win lậu được nhé các bác😁
@kungfu9999 Đã yếu còn đú thì chết sặc máu à =)). Nâng bộ nhớ trong lên 32GB chưa biết đủ cài win chưa =))
ở tphcm mua ở đâu ta,giá ngon
Mua con asus 5 triệu win 10 ngon hơn
hugnvn87
TÍCH CỰC
7 năm
Mua đc bản cáu hình cao chút thì sau này nếu run đc app android mới thích
adobe
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nếu bạn mua thì mình sẽ ship về cho bạn nhé.
minhhai0807
ĐẠI BÀNG
7 năm
Crôm OS chỉ cần bộ office đủ mạnh là hạ được Windows cồng kềnh, điều mà Mac OS Chưa làm được, và đến giờ vẫn chưa OS nào làm được, các hãng chỉ lo bán dịch vụ của mình và quảng cáo không quan tâm đấu đá OS nữa rồi, OS nhà chỉ là thứ phòng thân thôi không đầu tư thêm phần mềm thiết yếu nữa. Google sheet không kích hoạt macro thì dùng trên cái màn hình 15' để làm gì, thử cảm giác màn hình to thôi à
@minhhai0807 Linux chưa biết hạ được chưa ở đó mà Windows =))
Fernado.dv
ĐẠI BÀNG
7 năm
ko biết có cài ubuntu hay distro linux gì đó đc ko nhỉ ??
soncanh_91
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cho mình hỏi ngu tý là : ra mắt là đã bán chưa hay mới chỉ khoe chơi thôi ?
Tks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019