Misfit vừa tích hợp Bitwalking, giúp bạn kiếm tiền bằng cách đi lại

Nam Air
26/10/2016 0:40Phản hồi: 40
Misfit vừa tích hợp Bitwalking, giúp bạn kiếm tiền bằng cách đi lại
Bitwalking là nền tảng giúp bạn "kiếm tiền" bằng cách đi bộ, tiền ở đây là W$, bạn dùng tiền này để mua phần mềm, tài khoản chơi game hoặc bất cứ thứ gì có bán trên Bitwalking Store. Misfit vừa thông báo hợp tác với Bitwalking, tích hợp tính năng này vào các thiết bị đeo của Misfit. Như vậy từ nay, khi mang các vòng đeo như Ray, Shine, Phase bạn vừa theo dõi được sức khoẻ, lại vừa có tiền xài.

Misfit là hãng sản xuất thiết bị đeo thông minh đầu tiên được tích hợp chức năng kiếm tiền ảo này, Bitwalking sẽ chuyển đổi số bước chân bạn đi được thành Walking Dollar, giá trị của mỗi bước chân sẽ tương đương nhau, không phụ thuộc vào giới tính hay tuổi tác, địa điểm bạn sinh sống. Trước đây để kiếm W$ bạn cần cài phần mềm vào điện thoại, bây giờ thì đeo các vòng của Misfit cũng giúp bạn kiếm được tiền.

Các sản phẩm phần cứng của Misfit cũng sẽ được bán trong cửa hàng Bitwalking Store (hiện ứng dụng Bitwalk và cửa hàng mới chỉ có trên Android- link tải), nếu bạn có đủ W$, bạn có thể mua những vòng đeo này.

Các vòng đeo Misfit sẽ được cập nhật phần mềm tích hợp Bitwalking vào cuối năm nay.

40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon. Chế tạo cái máy đi bộ mới đc 😆
Mua vòng thôi
Chà hấp dẫn, mới biết vụ này, ai biết app Bitwalking này trên Apple Store không, mình cài cho Apple Watch cái :3 có thêm bảng giá đi bộ càng tốt 😆)
không biết việc di chuyển của ng dùng mang lại lợi ích gì cho cty này nhỉ. hay là theo dõi sơ đồ việc di chuyển rồi bán thông tin.
@ncdangson Lấy tiền ảo kích thích đi bộ, lấy đi bộ kích cầu mua vòng,lấy vòng kích thích mua app,rồi lại lấy app kích thích kiếm tiền ảo. Một vòng tròn khép kính nhưng tiền thì cứ chảy từ túi người tiêu dùng vào cty theo kiểu một chiều.
MicahNguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ncdangson Bán thông tin cho các bên thuộc lĩnh vực y tế
huybm
TÍCH CỰC
7 năm
Mình lầm cái máy đi bộ rồi đeo nó vô thì sao nhỉ
Gắn vô máy đi bộ hoặc cái quạt. Chắc được mớ nhỉ
@Timkelvin Mình nghĩ là ko dc vì có thuật toán đo chuyển động sự vận động của người là rất phức tạp.
Đeo nằm võng chắc cũng giống như ấp trứng Pokemon, rất là ok.
valenleo
ĐẠI BÀNG
7 năm
gắn vô bánh xe đạp không biết có work k ta:oops:
Có bác nào giải ngu hộ em là về nguyên tắc hoạt động của cty này hộ em đc ko. Sao nó lại trả tiền cho mình đi bộ. Và mỗi bước chân trị giá "bao nhiêu $" nhỉ. Để em còn tính cách làm giàu cái
peterpan80
TÍCH CỰC
7 năm
@Trịnh Quang Duy chắc đi bộ cỡ vài km được vài trăm VND á....
p/s: chém cho vui.... chứ cũng chả biết bao nhiu.... 😁:D:D
thangcoi123
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Trịnh Quang Duy
tiền kiếm được = x2 (tiền nước + tiền ăn + tiền thuốc + tiền mua giày)
peterpan80
TÍCH CỰC
7 năm
hợp tác thêm với Nike hoặc Adidas để bán giày.... và aquafina để bán nước nữa...
Averell
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình thử nhưng không đăng ký được account. Bạn nào chỉ giúp cái
dash.oad
ĐẠI BÀNG
7 năm
Khiếp, đọc mấy cmt trên thì 3 cái muốn dùng mánh rồi, coi bộ mấy chế công nghệ muốn sống ở VN chắc phải lầy lội lắm = ))
Ngon nè. Mình đang me con misfit shine 2. Mới giảm giá còn 69$ mà bên VN còn cao quá.
thienbuonho
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Đức Khánh Mình thì mua xong bỏ xó lâu lắm chẳng xài :| mặc dù vẫn tập thể thao hàng ngày
@thienbuonho Còn ngon không bạn. Không dùng thì để lại cho mình đi. Bỏ thì phí vs tội nghiệp nó lắm bạn. 😃
Đi 10000 bước ~ 8km = 1WB = $1
Kiếm tiền đi nhé các tình iu 😁
Tiền cơm để đi được chừng đó chắc quá cha tiền kiếm được
@finalmagic Có gì đâu, với người hằng ngày chạy bộ thể dục ~10km như mình thì coi như kiếm thêm thu nhập, tích tiểu thành đại :D
ngsangmt
TÍCH CỰC
7 năm
@finalmagic Tưởng gì? Một ngày mình đi 6km rồi
@vuongvanvip chúc bác thành công, ngày kiếm 1$, tháng 30$, năm 360$, chỉ cần 10 năm bạn có 3600$, nếu tỉ giá usd vẫn như hiện nay là 22000₫ thì bạn có thể mua được 1 chiếc yamaha TFX150. làm giàu không khó!
@finalmagic Ngày chạy bộ 8Km chắc cũng ok 😆) tháng được 20$
Cái này giống như bitcon thôi,lấy công sức và thời gian để tạo ra 1 đồng tiền ảo,vậy nên nó có giá trị,bây giờ có vô số loại tiền ảo kiểu này
giangqaz
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vừa xem qua đánh giá cái app bitwalking thì thấy hoạt động hơi cùi
em đang xài app này trên S7E, lúc đá banh là chạy nhiều nhất, nhưng đá banh sao mang theo đt 😁
@BachCH Bỏ vào xờ líp =)) vừa có tác dụng bảo vệ, vừa kiếm được tiền :D
Gắn vào bánh xe máy chắc đc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019