Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Piaggio đang phát triển Vespa chạy điện, bán ra từ năm sau

MinhTriND
9/11/2016 0:59Phản hồi: 91
Piaggio đang phát triển Vespa chạy điện, bán ra từ năm sau
Vespa sẽ sản xuất một mẫu xe tay ga chạy điện và bắt đầu bán nó ra thị trường từ khoảng nửa sau năm 2017, theo thông tin được đăng tải trên website của công ty mẹ Piaggio. Sản phẩm này sẽ được gọi là Vespa Elettrica, với phần thân được làm hoàn toàn bằng kim loại.

Piaggio cho biết họ sẽ chia sẻ thêm thông tin chi tiết tại triển lãm xe EICMA diễn ra ở Milan (Ý) sắp tới. Hiện tại, chúng ta vẫn chưa biết bất cứ thông tin nào về giá cũng như thông số kỹ thuật của chiếc xe ngoại trừ một bức ảnh độ phân giải 800 x 533 pixel.

Mặc dù xe máy điện tới nay đã trở thành thứ quen thuộc ở nhiều quốc gia trên thế giới, nhưng một tên tuổi lớn như Piaggio quyết định nhảy vào lĩnh vực này thật sự là điều đáng quan tâm.

Cũng giống như xu hướng phát triển xe điện hiện tại, Vespa Elettrica có thể sẽ được trang bị nhiều giải pháp công nghệ chứ không đơn thuần chỉ là một chiếc xe máy được trang bị động cơ điện.

Nguồn: Piaggio
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duythanh90
TÍCH CỰC
7 năm
Ko biết với xe điện thì chính sách thuế của nhà nước mình có được ưu đãi gì ko nhỉ ? Vì nó không ảnh hưởng tới môi trường mà ?

Có xe điện chính hãng này đi an toàn, sướng hơn mấy xe tàu hiện tại
@duythanh90 Liên quan đến thuế mà nói chuyện ưu đãi thì KHÔNG
timmytrinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@duythanh90 có BVS xài rồi là nó ko ăn thôi ^^
@duythanh90 họ k qtam tới điều đó đâu
N00b111
ĐẠI BÀNG
7 năm
toàn thân kim loại thì tốn điện lắm. pin ko rõ sẽ ntn đây ?
Nóí thật, giao diện tinhte ngày càng xấu, nhưng mấy bác admin diễn đàn như bố tướng ko chịu lắng nghe góp ý của thành viên. thật nản. Giơ tinhte như cái trang quảng cáo ko hơn ko kém
@Anh Hung Thoi Dai Thấy đẹp, đơn giản mà
Nói như trang quảng cáo mà trang chủ bác kiếm được cái banner quảng cáo nào ko?
haidang8989
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Anh Hung Thoi Dai Xấu đẹp do mắt mỗi người. Chỉ có thể nói là nó ko phù hợp với cảm nhận, thẩm mỹ của chú thôi. Còn nói thật, tinhte là một trong những trang có cách sắp xếp quảng cáo "văn hóa" nhất hiện nay rồi.
zzluudiecphi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Anh Hung Thoi Dai Phải công nhận cái giao diện xấu điên đảo, thông tin thì ít, kéo mỏi tay. Cả màn hình đọc chưa hết 1 cái bài.
@Anh Hung Thoi Dai Sống nhờ quảng cáo và nâng bi là chính mà
tiền thay bình/pin sau 1 năm cũng bằng tiền mua xăng, có khi hơn.
Khoa81
CAO CẤP
7 năm
@BLACKBERRY__7290 Được cái không gây ô nhiễm môi trường và quan trọng nhất là không góp phần làm giàu cho bọn bất lương ăn trên đầu trên cổ nhân dân với hàng chục thứ thuế được tính trong mỗi lít xăng 😁
@BLACKBERRY__7290 Xe này mua về đi đăng ký hộ kinh doanh mà sạc điện cho nó k thì đóng tiền phạt điện cũng quá mẹ tiền xăng
@BLACKBERRY__7290 đắt hơn tiền xăng nhiều đấy bạn.
@Khoa81 Lúc đấy giá điện sẽ tăng gấp 10 lần bạn nhé, và điện thì hoàn toàn độc quyền luôn :D
Asuka.uit
ĐẠI BÀNG
7 năm
2017 việt nam đi xe hết điện cái sao ??
OPPO Find 5
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình thấy Vespa chạy điện mấy năm nay rồi mà 😁:D:D
sck84
TÍCH CỰC
7 năm
Tàu nó làm nhái lâu rồi.
Thế bh là Vespa nhái Tàu à?
langtu0076
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đẹp. chuẩn bị tiền thôi mấy chế. Chạy điện thì ko còn nghe tiếng hú đặc trưng của piago nữa
vuphh70
ĐẠI BÀNG
7 năm
@langtu0076 - Vespa sẽ trang bị thêm cặp loa và set phần mềm tiếng hú đặc trưng hú to vào ( hehe dự là như vậy).
Dragon7x
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đang chạy Honda V-Sun S3 điện, phê lắm. Êm ái và tiết kiệm, phù hợp đi làm ngày 10-15km. Nhược điểm là quãng đường ít, chỉ 50-60km (hãng quảng cáo là 73km). Nếu Piaggio làm xe chạy được quãng đường trên 100km/ 1 lần với giá khoảng 50triệu trở lại thì rất đáng để nâng cấp.
@Dragon7x có ô kỹ dư nào củ HoNDA chạy sang
rồi ăn..cờ..ắp.. trắng trượn nhãn mác
cả mấy cái xe điện Ninja
đều ăn cắp nguyên bản của Yamaha xịn bên Nhật
xe Đài Loan cũng bị nó ăn cở.. ướp kiểu xe
vì đang có nhu cầu phổ thông xe điện nên Thế giới ko kiện
bạn đừng quảng cáo cho ... phờ... ân
Dragon7x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@duclinh79. Bạn sinh sinh 79 à, sao nói khó hiểu thế nhỉ, mình 40 tuổi rồi, đang đi thôi chả quảng cáo cho ai hết. Nếu Honda Việt Nam mà sản xuất thì mình đã chẳng phải mua của Honda Tàu.
Link thông tin xe đây:
http://www.gz-honda.com/product/171.html
@Dragon7x ó một ông kỹ sư HonDa thiết kế ko có nghĩa là dc lấy nhãn Mác của Nhật
tức là ko phải hãng HONDA sản xuất ( có thể HONDA cho phép chút có thương hiệu của họ trong đó nhưng cái này khó tin lắm)
già rùi mà vẫn chưa tỉnh , mời bác thăm Cổ Loa nhé
Dragon7x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@duclinh79. Ờ mình chưa tỉnh, không hiểu được Honda VN với mấy nhà máy Honda bên đất Tàu nó cùng 1 mẹ! Cảm ơn em đã khai sáng!
Ngon nhỉ, xe ga thấy vespa đẹp, định ra năm mua
mấy pác thủy điện sắp phát biểu
mất điên trên diện rộng
chúng tôi thực hiện đúng quy trình
Bla.bla....
...và giải thích do quá nhìu xe chạy diện nên chúng tôi ko cung ứng đủ dù gắng hoàn thánh hết sức ( đoạn này kể công tràng giang đại hải như cái vụ chữa cháy dùng công nghệ cũ vừa rồi)
Red_Skin
TÍCH CỰC
7 năm
Con này định fake hàng Dibao à hi hi
Xe điện của Vespa thì giá chắc sẽ không dễ chịu rồi.
Bữa trc có cái xe điện Terra gì đấy của Nhật bán ở VN. Giờ ra đường tìm mãi cũng chả thấy cái nào chạy cả.
@LRA cả xe club chạy điện của honda cũng lâu rồi, mấy năm rồi có thấy ai chạy đâu?

xe điện mà về VN bán giá ngang, hơn xe tay ga cao cấp thì ai mà mua, trong khi hiệu năng quãng đường, độ tiện thì không bằng.
xe xăng chạy hết xăng thì đổ chạy tiếp chưa đầy 5p, xe điện hết điện phải cắm sạc 8 - 12 tiếng hơn mới đầy điện để chạy.

về VN làm giá quá ai mà mua.

mà xe điện 1 năm hơn là bình nó xuống, tiền thay bình/pin có khi hơn tiền xăng đổ trong 1 năm
xe điện TQ thay 5 bình khô, giá là 3tr hơn rồi
Tuyệt vời
Vespa mà làm tốt thì sẽ thực sự là cuộc cách mạng xe máy điện.
Đợi mấy bạn Nhật lâu lắm
vietprowap
TÍCH CỰC
7 năm
Xe điện máy hãng Tàu đã nhái kiểu dáng của Vespa từ lâu rồi.
Honda có chưa nhỉ??? 😔

Có xe máy điện này hay đấy. Ngày đi tối sạc quá tiện. Xanh, sạch mà đẹp nữa.
Đặc biệt là ngày 30 Tết không phải chạy đi đổ xăng để dự phòng ngày mùng 1 không ai bán 😁
@tuandung204 Mấy ngày còn lại muốn đi đâu xa thì vác thêm cái bình điện theo k thì ngồi đợi sạc chạy tiếp lè lưỡi
Dragon7x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tuandung204 Honda có rồi bạn nhé: Prince, V-Sun V3 và V-Sun S3. Giá từ 20-21 triệu cả đăng ký (HN).
@tuandung204 Honda có concept Super Cub chạy điện r đó b, nhưng vẫn dừng lại ở nguyên mẫu thôi, chưa sản xuất đại trà
@O.R.A.N.G.E Xấu vãi! Để phụ nữ đi thì được. Dần dần rồi cũng phải thay thế bằng năng lượng điện thôi. 😃
taycoi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Động cơ chạy điện mà lại làm thân vỏ bằng kim loaị. Piaggio ôm đồm quá, vừa muốn đẹp lạnh lùng của kim khí vừa muốn êm ru thân thiện môi trường. Chắc chắn phải đánh đổi 1 chút thời lượng pin rồi
@taycoi đi được khoảng 40km thì là chuyện nhỏ mà 😁
Vespa nổi tiếng nặng vs hao xăng, vậy khi chạy điện thì thế nào nhề 😁
@Nhất Linh 93 Bác đi cho e cái review với, e cũng nghe đồn Vespa Sprint khác xưa lắm rồi
@huynguyen1992 Mình định trước tết xúc chớ chưa đi. Nhưng có lập topic hỏi r. Đời Primavera vs Sprint sau này người ta hài lòng bạn ạ. Mọi người chia sẻ 38-42 km/lít xăng tùy đk di chuyển. Vs 1 chiếc tay ga thế là khá ổn r
@Nhất Linh 93 Chỉ sợ hỏng vặt thôi bác à, mà ko biết đi xa khoảng 100-200km có ổn ko nhỉ
@huynguyen1992 Đường trường nhiều bạn đi cho biết tầm 42km/l đường đẹp đều ga có khi hơn đó bạn. Kể ra tầm 2,3-2,5l/100km thì quá ổn rồi. Tuy có ăn xăng hơn mấy xe khác nhưng k đáng kể. Còn phụ tùng thay thế bữa nay mua ngoài cũng đầy rồi. Vô hãng thì Sh cũng như Vespa phụ tùng mắc đắng thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019